Dáng đẹp

Giảm eo mà không cần ăn kiêng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 1,441 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp mình với, vòng 2 của mình càng ngày càng quá khổ trong khi đó vòng 1 thì lại quá tệ. Mình bị huyết áp thấp lại theo chủ nghĩa măm măm, nên không thể ăn kiêng. Các mẹ có cách nào không bảo mình với không AX bắt đầu chê rồi.
    Ôi, mình sợ mặc áo dài lắm!!!:Sigh:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tập thể dục thôi bạn ạ. Cầu lông, bơi lội, đi xe đạp..
    Vòng 2 của tớ cũng to to nên tớ chọn đi xe đạp, chạy bộ, nhảy dây. 20 làm việc thì đứng lên đi lại một chút.
    Trời ơi buổi sáng quá chừng thơm
    Anh gặp lại hương sen, năm anh mười tám tuổi
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vòng 2 của em cũng khủng lắm. Dạo này em tham khảo rất nhiều thông tin để giảm vòng eo và có một số biện pháp dễ thực hiện:
    1. Ăn ít các chất đường. Nói chung là trước kia ăn 1 thì bây giờ giảm dần xuống 1/2. Ăn uống kiêng kem cũng khổ sở lắm. nhưng dần sẽ quen thôi.
    2. Ngồi trên ghế, hít bụng vào khoảng 10giây ròi thở mạnh ra. làm 30 lần/ ngày.
    3. Tập thể dục ( em thấy cái này là công hiệu nhất ).Lắc vòng, đạp xe, nhảy dây, đi bộ...hoặc khi nào rảnh chị đứng lên, xoay người ( xoay eo, qua lại- cái này dễ làm và nhẹ nhàng ). Nhưng mà phải tập trên 30' mới có tac dụng. Chị ráng kiên trì.
    • 586 Bài viết

• 1,771 Được cảm ơn

Mình chọn cách tập YOGA, mới tập thôi chưa có kết quả , nhưng những động tác tập luyện tác động khá nhiều đến vùng eo lưng. Hy vọng sau một tháng sẽ có kết quả thông báo để cả nhà mừng cho em!
    Ứ thanh lý được kít thêu! Em để em thêu hết cho sướng! Ai mua tranh không ... tôi bán tranh cho!
    • 716 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipyeu1610 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, giúp mình với, vòng 2 của mình càng ngày càng quá khổ trong khi đó vòng 1 thì lại quá tệ. Mình bị huyết áp thấp lại theo chủ nghĩa măm măm, nên không thể ăn kiêng. Các mẹ có cách nào không bảo mình với không AX bắt đầu chê rồi.
    Ôi, mình sợ mặc áo dài lắm!!!:Sigh:
    Mẹ nó mà theo chủ nghĩa măm măm thì làm sao mà giảm cân được, nguyên tắc của giảm cân an toàn là " giảm năng lượng đầu vào(giảm ăn) và tăng năng lượng đầu ra( tăng vận động)". Nếu mẹ nó không giảm được ăn thì ít nhất cũng nên thay đổi thói quen ăn uống ví dụ như ăn ít thức ăn chứa nhiều tinh bột, đường, mỡ ăn nhiều rau xanh, hoa quả tươi. Và quan trọng nhất mẹ nó nên chủ động uống đủ nước vì nước giúp cơ thể tiêu hao mỡ tốt lắm đấy.
    Chúc mẹ nó thành công nhé!
    • 955 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Mình định lắc vòng nhưng thấy chị hàng xóm doạ lắc vòng sẽ ảnh hưởng tới lục phủ ngũ tạng bên trong, có mẹ nào đã nghe qua điều này chưa, cho em ý kiến với:Sigh:
    • 351 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Môn lắc vòng là sở trường của mebaongoc từ lúc 20 tuổi. Cứ mỗi sáng thức dậy là lắc khoảng 15'. ( Hôm nào tâm trạng là cứ lắc quên trời quên đất) Hoặc lắc vòng khi rỗi . Nhưng cố định vẫn là 15' sau khi thức dậy buổi sáng. Mebaongoc có thể vừa lắc vừa xem báo, xem ti vi, v.v....Cứ thế, kéo dài rất nhiều năm cho tới giờ. Và lắc vòng cũng là cách cải thiện vòng 2 sau sanh ( mặc dù sau khi sanh con vòng 2 của mebaongoc đã phục hồi như cũ sau 3 tháng).

Trước đây có người nói lắc vòng nhiều sẽ có khả năng không sanh được con. Và nhiều khả năng khác... Nhưng, mebaongoc không thấy có vấn đề gì cả...:Rose: :Rose: :Rose:

Alone on my way
    • 2,062 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebaongoc Xem bài viết
    Môn lắc vòng là sở trường của mebaongoc từ lúc 20 tuổi. Cứ mỗi sáng thức dậy là lắc khoảng 15'. ( Hôm nào tâm trạng là cứ lắc quên trời quên đất) Hoặc lắc vòng khi rỗi . Nhưng cố định vẫn là 15' sau khi thức dậy buổi sáng. Mebaongoc có thể vừa lắc vừa xem báo, xem ti vi, v.v....Cứ thế, kéo dài rất nhiều năm cho tới giờ. Và lắc vòng cũng là cách cải thiện vòng 2 sau sanh ( mặc dù sau khi sanh con vòng 2 của mebaongoc đã phục hồi như cũ sau 3 tháng).

Trước đây có người nói lắc vòng nhiều sẽ có khả năng không sanh được con. Và nhiều khả năng khác... Nhưng, mebaongoc không thấy có vấn đề gì cả...:Rose: :Rose: :Rose:
    Lắc vòng cũng tốt, nhưng không thú và hữu hiệu bằng chạy bộ, đi bộ và bơi! Nhờ mấy món này có đợt tớ giảm được 10kg đấy! Chuẩn bị lại đi tập tành tiếp đây!:Smiling:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

DH2004 ơi mình không có nhiều thừoi gian lắm. Vậy theo bạn mình nên dùng món gì trong mấy món của bạn để giảm cân đây?
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị nktrung ơi, em cũng đang ăn kiêng giảm cân. Đợt rồi em giảm dc 2.5kg trong 1 tuần đấy.
    Hôm nọ mấy chị trong WTT có chỉ nhau mấy công thức ăn kiêng thế này này. Em post lên để chị xem nhé:
    *** Nhưng mà nếu chị không cần giảm cân nhiều hoặc nhanh thì không cần ăn uống kham khổ như vậy đâu. Chỉ cần ăn nhiều rau xanh, uống thật thật nhiều nước, mỗi ngày tập tể dục khoảng 30phút- 1 tiếng là được rồi. Ăn nhiều trái cây và hạn chế hết sức ăn chất ngọt từ bánh kẹo. Nếu ngồi làm việc nhiều thì cứ khoảng 1 tiếng nên đứng lên đi lại. Em thấy ăn bắp cải thảo no lâu nè. Còn trà xanh thì vừa mát, vừa hạn chế cảm giác đói bụng. Nếu mỗi ngày ăn 1 trái bưởi thì sẽ giảm lượng chất béo hấp thụ.Trước khi ăn cơm chị uống 1 ly nước đầy ( đừng vừa ăn vừa uống, sẽ ăn nhiều hơn đấy ) và tạm biệt hẳn ước ngọt.****
    7 ngày để bạn lấy lại sự cân đối cho 3 vòng của mình :
    Nguyên liệu : 6 củ hành tây , 6 quả cà chua , 1 bắp cải , 2 tép hành lá , cần tây , rau mùi (ngò ) , 3 muỗng nước dùng , gia vị ( muối , tiêu , cà ri , tương ớt ).
    Thực hiện : Thái rau , củ hành thành miếng nhỏ , rửa sạch , hầm 10 fút , giảm lửa , tiếp tục đun cho nhừ. Cho súp vào máy , say nhuyễn.Dùng khi đói , súp này không làm tăng calori . Tuy nhiên , nếu dùng lâu ngày , có thể bị suy dinh dưỡng ( và ngán nữa ). Vì thế , nên theo hướng dẫn cho 1 tuần như sau :
    Ngày 1 : Dùng súp kèm với các loại trái cây ( trừ chuối ) , uống nước lọc hoặc nước trà.
    Ngày 2 : Dùng súp kèm với các loại rau xanh ( tránh lạc và ngô ). Buổi tối , có thể dùng thêm 1 củ khoai tây nướng. Không dùng trái cây trong ngày này.
    Ngày 3 : Dùng súp kèm với bất cứ loại trái cây và rau xanh mà bạn yêu thích.
    Ngày 4 : Dùng 3 quả chuối , uống nhiều nước cùng với súp trong ngày.
    Ngày 5 : Dùng súp 1 lần / ngày , kèm với 280-560 gr thịt bò và 6 quả cà chua.
    Ngày 6 : Dùng súp 1 lần / ngày , 2-3 miếng bò beefsteak kèm với rau cải tươi.
    Ngày 7 : Dùng súp 1 lần / ngày , cơm gạo lứt , nước trái cây không ngọt , rau xanh.
    Sau 1 tuần , nếu sụt hơn 6 kg , tạm nghỉ 2 ngày trước khi lặp lại thực đơn này.
    Còn đây là cái thực đơn 13 ngày :
    Thực đơn ăn kiêng trong 13 ngày

1
    Sáng : 1 ly café (ít đường)

Trưa : - 2 quả trứng luộc
    - Rau muống luộc
    - 1 quả cà chua

Tối: - 2 lạng thịt bò hấp
    - Xà lách trộn dầu giấm

2
    1 ly café (ít đường)

- 1/ 2 hộp thịt băm
    - 1 hộp sữa chua

- 2 lạng thịt bò hấp
    - 1 quả lê

3
    1 ly café (ít đường)

1 lát bánh mỳ
    - 2 quả trứng luộc
    - 1 miếng thịt hun khói
    - Xà lách trộn dầu giấm

- Cần tây hấp cách thuỷ
    - 1 quả cà chua
    - 3 miếng pho mát

4
    1 ly café (ít đường)
    1 lát bánh mỳ

- 2 cốc nước cam (không đường)
    - 1 hộp sữa chua

- 1 quả trứng luộc
    - 1 củ cà rốt to
    - 3 miếng pho mát

5
    1 củ cà rốt + chanh

- 200gr cá chèm chiên bơ
    - 2 lạng thịt bò

- Cần tây hấp
    - Xà lách trộn dầu giấm

6
    1 ly café (ít đường)
    1 lát bánh mỳ

- 2 quả trứng luộc
    - 1 củ cà rốt to

- 250gr thịt gà luộc
    - Xà lách trộn dầu giấm

7
    1 tách trà ko đường

- Ko ăn gì (chỉ uống nước lọc)

- 200gr thịt bò hấp
    - 1 quả táo

8
    1 ly café (ít đường)

- 2 quả trứng luộc
    - Rau muống luộc

- 1 quả cà chua
    - 2 lạng thịt bò hấp
    - Xà lách trộn dầu giấm

9
    1 ly café (ít đường)

- 1 miếng thịt hun khói
    - 1 hộp sữa chua

- 2 lạng thịt bò
    - Xà lách trộn dầu giấm

10
    1 ly café (ít đường)
    1 lát bánh mỳ

- 2 quả trứng luộc

- 1 miếng thịt hun khói
    - Xà lách trộn dầu giấm

- Cần tây hấp cách thuỷ
    - 1 quả cà chua
    - 3 miếng pho mát

11
    1 ly café (ít đường)
    1 lát bánh mỳ

- 2 ly nước cam không đường

- 1 củ cà rốt to
    - 1 quả cà chua
    - 3 miếng pho mát

12
    1 củ cà rốt + chanh

- 100gr cá chèm chiên bơ +chanh

- 200gr thịt bò hấp
    - Xà lách trộn dầu giấm

13
    1 ly café (ít đường)
    1 lát bánh mỳ
    - 2 quả trứng luộc

- 1 củ cà rốt to

- 200gr thịt bò hấp
    - Xà lách trộn dầu giấm
    Bé xinh, bé ngoan, mãi mãi là các thiên thần bé nhỏ đáng yêu trong tim các mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 106 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Ôi,mình cũng đang có nhu cầu giảm cân đây, chán quá,những người bạn ít chơi lâu không gặp mình đều hỏi là cháu được mấy tháng rồi,họ nghĩ mình mới sinh con,huhu:Crying:
    Mình cao 1.62m, nhưng nặng 59kg,huhu,mình tăng cân khủng khiếp và đã nghĩ đến kế hoạch giảm cân.Mình đang đọc mấy kinh nghiệm của các mẹ trên WTT để giảm cân đây
    • 106 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mẹ kaze_hcm ơi,mình định chỉ ăn rau cải+rau cần tây+cà chua thôi(nấu lẫn lộn luôn) thôi,định ngày nào cũng như vậy,theo bạn liệu co khả quan không,vì nhiều món nấu như của bạn thì mình không có thời gian.Mình cũng định dậy sớm để đi bộ đây,nhưng tập thể dục là điều không khả quan với mình.Huhu,giúp mình với,béo quá,chồng sắp chê rồi
    • 1,441 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaze_hcm Xem bài viết
    Vòng 2 của em cũng khủng lắm. Dạo này em tham khảo rất nhiều thông tin để giảm vòng eo và có một số biện pháp dễ thực hiện:
    1. Ăn ít các chất đường. Nói chung là trước kia ăn 1 thì bây giờ giảm dần xuống 1/2. Ăn uống kiêng kem cũng khổ sở lắm. nhưng dần sẽ quen thôi.
    2. Ngồi trên ghế, hít bụng vào khoảng 10giây ròi thở mạnh ra. làm 30 lần/ ngày.
    3. Tập thể dục ( em thấy cái này là công hiệu nhất ).Lắc vòng, đạp xe, nhảy dây, đi bộ...hoặc khi nào rảnh chị đứng lên, xoay người ( xoay eo, qua lại- cái này dễ làm và nhẹ nhàng ). Nhưng mà phải tập trên 30' mới có tac dụng. Chị ráng kiên trì.
    Mình cũng đang tập thể dục ở ngay văn phòng đây. Cám ơn nhé, bài tập hít bụng trên ghế rất phù hợp với người ngồi nhiều như mình
    • 1,441 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Mình cám ơn các mẹ nhiều lắm. Mình cũng vừa sưu tầm được một số bài tập thể dục rất đơn giản đây . Các mẹ tham khảo nhé
    1. Nằm ngửa, chân hơi co, 2 bàn tay để dưới đầu, giữ lưng áp vào sàn, cố nhắc đầu và vai lên khoảng 30 độ chú ý giữ đầu và cổ và cột sống trên 1 đường thẳng. Khi nhỏm người lên từ từ, hít vào và đếm tới 5 rồi lại từ từ nằm xuống. Làm lại động tác này 10 -15 lần
    2. Nằm ngửa, đầu gối co, 2 bàn tay bắt tréo trước ngực, cong người ngồi dậy ( 10 -15 lần)
    3. Nằm ngửa, đầu gối co lại, 2 bàn tay để sau gáy, cong ngừoi ngồi dậy, đụng khửu tay phải vào đầu gối trái và ngược lại.
    Bài tập này có thể vừa xem ti vi vừa tập rất tiện lợi . Ngoài ra trong giờ làm việc các mẹ có thể tập động tác cơ bản sau:
    Ngồi ở mép ghế, 2 tay bám lấy phần chỗ ngồi, lưng và chân giữ thẳng, bàn chân chạm vào sàn nhà, từ từ kéo 2 chân gập lại ở đầu gối về phía trước, lưng giữ thẳng, không đặt chân xuống sàn từ từ duỗi thẳng ra, làm nhiều lần
    - Hơi dạng chân ra, để cả nguòi thư giãn. Đột ngột kéo căng cơ bụng và mông trong vài giây rồi để cả người thư giãn. Bài tập này có thể thực hiện trong lúc đi lại giải lao trong giờ làm việc
    Mình đang chăm chỉ tập luyện. Hy vọng mình và các mẹ sẽ lấy lại được vóc dáng ban đầu.
    • 7,102 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

Vòng 2 của mình sau 5 tháng sinh con còn to hơn lúc vừa đẻ xong. Hic hic, muốn đi tập thể dục quá mà ko có thời gian. Thôi cố gắng tối về tập thể dục trước khi đi ngủ vậy. Hy vọng sẽ có tác dụng.
    • 2,070 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

Có cách nào giảm vòng eo mà không bị giảm cân không các mẹ?? Cân thì giảm ầm ầm mà eo thì lại tăng. Đẻ xong đi làm toàn ôm máy tính tứ 8h sáng đến 8h tối. Giảm thế nào bây giờ
    • bes
    • 8 năm
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nguyên liệu : 6 củ hành tây , 6 quả cà chua , 1 bắp cải , 2 tép hành lá , cần tây , rau mùi (ngò ) , 3 muỗng nước dùng , gia vị ( muối , tiêu , cà ri , tương ớt ).
    Thực hiện : Thái rau , củ hành thành miếng nhỏ , rửa sạch , hầm 10 fút , giảm lửa , tiếp tục đun cho nhừ. Cho súp vào máy , say nhuyễn.Dùng khi đói , súp này không làm tăng calori . Tuy nhiên , nếu dùng lâu ngày , có thể bị suy dinh dưỡng ( và ngán nữa ). Vì thế , nên theo hướng dẫn cho 1 tuần như sau :
    Ngày 1 : Dùng súp kèm với các loại trái cây ( trừ chuối ) , uống nước lọc hoặc nước trà.
    Ngày 2 : Dùng súp kèm với các loại rau xanh ( tránh lạc và ngô ). Buổi tối , có thể dùng thêm 1 củ khoai tây nướng. Không dùng trái cây trong ngày này.
    Ngày 7 : Dùng súp 1 lần / ngày , cơm gạo lứt , nước trái cây không ngọt , rau xanh.

Nghe danh mục thực đơn trên của kaze_hcm hay nhỉ. Đến tuần sau chắc mình nấu kiểu này và mang đi làm măm mất . Gần đến hè rồi , cần căn chỉnh form để mặc đồ cho thích .

Có kết quả như thế nào sẽ báo để các mẹ cùng biết nhé
    • 583 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Em thấy có 1 môn thể thao cũng giúp cải thiện 3 vòng mà k thấy mẹ nào nhắc đến. Các mẹ đi tập khiêu vũ đi, mỗi tối 2 tiếng, 1 tuần 3 tối. Vừa cải thiện được 3 vòng, lại vừa biết khiêu vũ. Học cái nè, vui lắm.
    • 951 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

e thấy trên TV quảng cáo mấy cái máy massage gì mà nó rung rung ah, kiu là làm mình giảm cân không cần ăn kiêng, không cần tập thể dục. E nghe thấy không biết có tin nổi không nữa. Cái hiệu gì mà V-Sharper ý... mấy chị có ai xài không ah?
    • 1,401 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bes Xem bài viết

Nghe danh mục thực đơn trên của kaze_hcm hay nhỉ. Đến tuần sau chắc mình nấu kiểu này và mang đi làm măm mất . Gần đến hè rồi , cần căn chỉnh form để mặc đồ cho thích .

Có kết quả như thế nào sẽ báo để các mẹ cùng biết nhé
    Món này :Crying: :Crying: 2 tuần liên tục chiến đấu mà không kém các món thịt :Crying: :Crying: vậy mà chỉ giảm có 0,5kg. Tùy cơ địa từng người hay sao í. Ax em bảo em ăn rễ tre cũng mập nên từng tốn công vô ích :Crying: :Crying: :Crying:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2