• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 248 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Tình hình là em đã kinh qua các loại giảm cân nhưng kết quả không khả quan. Em nghe nói dấm táo mèo ngoài rất nhiều tác dụng có cả tác dụng giảm béo. Vừa rồi, cậu em ngoài Hà Nội mua được gần 20ký táo mèo và bắt mọi người làm giấm uống vì cả họ béo ạ:Laughing:. Em theo dõi bên topic dấm táo mật ong cũng có nghe mấy mẹ nói, rồi ông bà em ngoài Hà nội đã thử và kết quả là giảm cân ghê lắm. KHổ nỗi em bị đau dạ dày nên cứ phải ăn no mới uống được. Mà e thấy cách này là dễ nhất, cứ ăn xong rôi uống. Có mẹ nào từng giảm cân bằng cách này thành công cổ vũ em đi ạ?:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn nhìn tận mắt ông bà ngoài HN và hỏi kỹ họ xem làm ntn đi, nghe lạ quá,mình cũng chưa nghe bao giờ hic hic..táo mèo là táo mèo tươi hay khô hả bạn? cứ chỗ nào bàn về giảm cân là lại hóng hớt, công nhận béo mất hết cả tự tin:Sad:
    • 248 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

MÌnh đang uống đây, mới được 1 tuần nên chưa thấy gì. Bạn muốn tìm hiểu thì vào topic táo mèo ở mục Sưu tầm kiến thức y khoa ý. Năm ngoái mình cũng làm giấm nhưng không tin nên chẳng uống. mình nói mẹ mình cũng không tin nên không uống nhưng tháng trước cụ ra Hà nội thấy mấy ông bà ngoài đó nói thì về uống ngay> Đúng là bụt chùa nhà không thiêng mà
    • 248 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon_nga Xem bài viết
    Bạn nhìn tận mắt ông bà ngoài HN và hỏi kỹ họ xem làm ntn đi, nghe lạ quá,mình cũng chưa nghe bao giờ hic hic..táo mèo là táo mèo tươi hay khô hả bạn? cứ chỗ nào bàn về giảm cân là lại hóng hớt, công nhận béo mất hết cả tự tin:Sad:
    Táo mèo làm giấm là táo tươi, khô thì chỉ ngâm rượu thôi. Trong đông y nó là sơn tra đó
    • 108 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống dấm táo mèo để giảm cân. Mới uống được 1 tuần thôi nên cũng chưa có kết quả. Nhưng nhiều người giảm cân thành công rồi. Bác nhà mình uống dấm táo mèo chữa cao huyết áp sau gần 2 tháng giảm cân rõ rệt mặc dù bác ấy ko muốn.:Laughing:. Uống dấm táo mèo tốt nên cứ thử đi bạn ạ.
    • 1,182 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

Nhà mình mua nhiều tám mèo về ngâm rượu uống lắm. Lúc đi Sapa cả gia đình mua mấy chục kí. Mình được uống ké cũng ngon ngon, nhưng không biết nó có tác dụng giảm cân. Nghe má mình nói nó tốt và giảm nhiều bệnh.
    • 247 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lantieninlove Xem bài viết
    Tình hình là em đã kinh qua các loại giảm cân nhưng kết quả không khả quan. Em nghe nói dấm táo mèo ngoài rất nhiều tác dụng có cả tác dụng giảm béo. Vừa rồi, cậu em ngoài Hà Nội mua được gần 20ký táo mèo và bắt mọi người làm giấm uống vì cả họ béo ạ:Laughing:. Em theo dõi bên topic dấm táo mật ong cũng có nghe mấy mẹ nói, rồi ông bà em ngoài Hà nội đã thử và kết quả là giảm cân ghê lắm. KHổ nỗi em bị đau dạ dày nên cứ phải ăn no mới uống được. Mà e thấy cách này là dễ nhất, cứ ăn xong rôi uống. Có mẹ nào từng giảm cân bằng cách này thành công cổ vũ em đi ạ?:Rose:
    Nếu bạn có nhiều dấm táo thì để lại cho mình một ít được không? Mình cũng ở SG đây.
    • 248 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tylum Xem bài viết
    Nếu bạn có nhiều dấm táo thì để lại cho mình một ít được không? Mình cũng ở SG đây.
    Vừa rồi táo mèo hết mùa rồi bạn ạ. Ông cậu mình đặt trên yên Bái,rồi chuyển vào trong này chia cho mỗi nhà vài ký làm giấm nên cũng không được nhiều mà cả họ mình lại béo :Laughing: nên ko đủ. Bữa trước mình cũng làm mấy ký nhưng bị hỏng hết. Thông cảm nhé, giá như có nhiều thì mình share cho bạn uống. Hay bạn hỏi mấy mẹ ngoài Hà NỘi đi, có nhiều mẹ làm giấm lắm đó. Các mẹ ngoài Hà Nội ơi có không? chia sẻ với tylum chút đi ạ!
    • 366 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Ôi, uống giấm táo mèo giảm cân ạ?
    Hu hu... sao ngày nào bố chồng em cũng cho em 1 cốc với mật ong, bảo uống vào khỏe, ăn nhiều, tăng cân. Em thì đặc biệt cần tăng cân.
    Hix... thảo nào em chả thấy tăng đc cân nào cả? Chỉ thấy tụt 1 kg. Thôi, từ hôm nay em xin thôi.
    • 248 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bovit Xem bài viết
    Hu hu... sao ngày nào bố chồng em cũng cho em 1 cốc với mật ong, bảo uống vào khỏe, ăn nhiều, tăng cân. Em thì đặc biệt cần tăng cân.
    Hix... thảo nào em chả thấy tăng đc cân nào cả? Chỉ thấy tụt 1 kg. Thôi, từ hôm nay em xin thôi.
    vậy thì mình hơi tin tưởng tác dụng giảm cân của nó rồi.
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bovit Xem bài viết
    Cho mình hỏi bạn uống vào giờ nào trong ngày? Khoảng bao nhieu ml dấm và bao nhiêu mật ong? Bố chồng mình cũng ngâm 1 lọ, nghe vụ này hay quá nên phải bon chen mới được. :Rose:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vụ này hay quá mà giờ em mới biết, hết vụ táo mèo rồi, làm thế nào mà mua táo mèo tươi bây giờ nhỉ???
    • 248 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangln Xem bài viết
    Cho mình hỏi bạn uống vào giờ nào trong ngày? Khoảng bao nhieu ml dấm và bao nhiêu mật ong? Bố chồng mình cũng ngâm 1 lọ, nghe vụ này hay quá nên phải bon chen mới được. :Rose:
    Nếu cần giảm cân thì chỉ uống dấm pha với nước lọc thôi bạn ạ. Uống sau bữa ăn cho nhẹ bụng và tránh bị đau bao tử. Mình thường uống 2 muỗng canh với 1 cốc nước 200ml. Uống dễ lắm. MÌnh thấy nhiều người nói gảim cân nhờ nó rồi. Hy vọng béo bền như mình cũng giảm được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 220 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hàng xóm nhà mình kể có chị cùng làm uống dấm táo mèo 1 tháng mà bụng nhỏ hẳn đi và giảm cân trông thấy đấy. Mình cũng ngâm định uống để giảm béo nhưng lại phải nhường bố chồng vì ông uống thấy đỡ đau khớp. Mà giờ thì hết mùa rồi, có mẹ nào biết ở đâu còn bán táo tươi không để mình ngâm tiếp.
    Liên lạc: 0983 152 886 / YM-Skype: truonganhhoa1908
    • 81 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cai qua nay la qua gi the ah? Em chua nghe bao gio het ca? cach ngam thanh giam nhu the nao nua cac me ah?
    • 366 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangln Xem bài viết
    Em cũng ko rõ lắm! Khoảng 2 thìa to dấm tao + 200ml nước + 2 thìa nhỏ mật ong. Ông uống và cho vợ chồng em uống cùng với bữa ăn.
    Hơ hơ... uống đc tầm 1 tháng, em tụt 1 kg, chồng em tụt 2kg. Cứ nghĩ do công việc nên tụt cân. :Silly:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cũng tùy người đấy, mình uống có thấy giảm ký lô nào đâu? Nhưng uống với mật ong trước lúc ngủ thấy có tác dụng giúp ngủ ngon, và giảm suy nhược cơ thể nữa.
    • 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papai2003 Xem bài viết
    Cũng tùy người đấy, mình uống có thấy giảm ký lô nào đâu? Nhưng uống với mật ong trước lúc ngủ thấy có tác dụng giúp ngủ ngon, và giảm suy nhược cơ thể nữa.
    cách ngâm thế nào chỉ cho với , em cũng thử 1 phen
    • Pu péo
    Ngày nào tớ cũng uống cái này, ít nhất 1 cốc, do mẹ tớ ngâm và bắt uống vì thấy bảo "tốt lắm" :cool: Tớ coi như uống nước giải khát thôi, và hy vọng dễ ngủ vì quen thói thức khuya quá. Bây giờ vào đây mới biết là có tác dụng giảm béo, thế mà sao mình chả thấy giảm gì nhể? Thực ra chẳng ai bảo tớ béo, nhưng tại tớ vẫn thích eo hơn tí nữa rooling: hehe... Thôi quả này lại phải về bắt chồng uống vậy (lão ấy cần giảm cân hơn mình nhiều:Clown
    • 445 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Các mẹ muốn giảm cân bằng dấm táo mèo thì kiểm tra xem có bị huyết áp thấp không nhé. Nếu bị huyết áp thấp thì không kéo được lên đâu, khéo lại ngất trên cành quất.
    Bố mẹ yêu các con nhiều lắm

Dù em chưa ngoan nhiều nhưng em ngày càng ngoan hơn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2