Dáng đẹp

Giảm cân bằng đậu đen ngâm dấm- PP giảm cân hiệu quả từ Nhật Bản

Đến trả lời mới nhất
  • 18 Lượt chia sẻ
  • 275K Lượt đọc
  • 876 Trả lời

76 Người đang theo dõi

• 65 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banghoanh Xem bài viết
    Chắc xã nhà chị giảm mỡ trước đó, vì tác dụng của dấm và đậu đen là chủ yếu giảm mỡ mà. Nên chị cứ yên tâm là phần cơ sẽ từ từ giảm tiếp nhưng chắc lâu hơn :Smiling: Như xã nhà em dư đến 15kg luôn, mà mỡ trong cơ thể chỉ có 18% à.
    uầy ! em thích nhất vụ giảm mỡ rooling:. chỉ ăn đậu không cần tập tành nhiều mà mất được đống mỡ thì sướng quá ợ . Chỉ vì muốn mất đống mỡ ,nhất là ở vòng 2 í mà e đã mấy lần định theo lowcarb nhưng mà toàn phải bỏ cuộc vì thèm hoa quả với tinh bột :Sad:. Hy vọng sẽ thành công với món đâu đen ngâm dấm đen này hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 64 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mina.nguyen Xem bài viết
    uầy ! em thích nhất vụ giảm mỡ rooling:. chỉ ăn đậu không cần tập tành nhiều mà mất được đống mỡ thì sướng quá ợ . Chỉ vì muốn mất đống mỡ ,nhất là ở vòng 2 í mà e đã mấy lần định theo lowcarb nhưng mà toàn phải bỏ cuộc vì thèm hoa quả với tinh bột :Sad:. Hy vọng sẽ thành công với món đâu đen ngâm dấm đen này hehe
    Mình cũng đã từng theo LC, 3tuần giảm 2cm vòng eo, nhưng khi ăn đậu ngâm dấm thì 1 tuần đã giảm được 2cm rùi. Có điều mình thik LC ở chỗ khi nó xuống được là xuống chết luôn, sau khi bỏ LC 3 tuần mà vẫn không hề bị lên eo lại, nhưng cứ phải tránh tinh bột, rùi cạch đường, ko cho uống sữa ăn yogurt thì mìn ko chịu được, hìhì. Còn đậu nì thì cứ ních cho đẫy tễ, mình chén bánh kẹo, chocolate tì tì, rùi trái cây cũng là tình yêu của mìn nữa, nên en thía nài mìn thấy hạnh phúc hơn.

Nhưng cái gì cũng có cái lợi cái hại riêng của nó nhe. Kinh nghiệm của mình là bạn nên ăn no 80% thôi, vừa tốt cho việc giảm eo nhanh vừa tốt cho sức khỏe nữa, chứ tớ từ tuần thứ 2 ăn kễnh bụng là nó về mo đấy. Đau nhất là cân cứ giảm mà eo cứ hì hụi tăng tăng giảm giảm, nhảy nhót chóng cả mẹt :Silly:

• 64 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuanho885 Xem bài viết
    Quay về vụ dấm em ko có đem dấm về VN chỉ mua đủ dùm 2 bạn gửi mua thôi vì về đây em cũng đi ăn lung tung khó ăn cho đúng đc nên coi như là nghỉ giải lao 3 tuần :Laughing:
    Lúc c bỏ đậu 3 ngày mà nó bị lên lại c cũng tự trách móc mình ghê lắm. Nhưng giờ c xác định là ăn trường kì để đẹp da và tốt sức khỏe thì c ko còn lăn tăn tới cái cân với cái eo nữa, kệ chúng nó, rùi chúng nó cũng sẽ giảm thui chứ không có đường nào mà tăng hết, nên giờ c tỉnh bơ, vô tư ùi :Laughing: Chỉ cần điều chỉnh ăn vừa bụng thôi, không ăn xả láng nữa thì chắc chẳng mấy chốc mà eo lại về, em nhẩy. :Applause:

• 515 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banghoanh Xem bài viết
    Lúc c bỏ đậu 3 ngày mà nó bị lên lại c cũng tự trách móc mình ghê lắm. Nhưng giờ c xác định là ăn trường kì để đẹp da và tốt sức khỏe thì c ko còn lăn tăn tới cái cân với cái eo nữa, kệ chúng nó, rùi chúng nó cũng sẽ giảm thui chứ không có đường nào mà tăng hết, nên giờ c tỉnh bơ, vô tư ùi :Laughing: Chỉ cần điều chỉnh ăn vừa bụng thôi, không ăn xả láng nữa thì chắc chẳng mấy chốc mà eo lại về, em nhẩy. :Applause:
    Em cũng nghĩ thía (sao có nhiều thứ chị em mềnh nghĩ giống nhau vậy ta), giờ là ăn lâu dài, vì sức khỏe vì sự trẻ khỏe trắng da dài tóc nên thi kệ nó, giảm thì càng tốt mà tăng cũng ko seo. Nhưng mà em uống thêm nước trái cây pha dấm rùi nên chắc ko có cửa nào tăng đâu :Laughing:

• 541 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuanho885 Xem bài viết
    Ngày nào em cũng đều đặn dặn chồng phải cố gắng ăn 2 lần/ngày (sáng tối chứ trưa thì ăn cơm căn tin nên ko có chuyện đem cái hộp đậu bé xíu ăn đâu ).

Em cũng vậy, y chang chị luôn, thấy cái gì thích thích là phải check ngay made in ở đâu đã, China là bỏ xuống ko thèm đếm xỉa tới luôn á. Xong rùi check tiếp là cách giặt thế nào: dry cleaning là em cũng bỏ xuống luôn, mua cái áo có 2-3000 ngàn yên mà lần nào mặc xong cũng đem đi dry cleaning thì tốn kém quá. Có điều là em hay mua đồ của Uniqlo mà hãng nào thì made in China nhiều lắm, dĩ nhiên là made in Vietnam hoặc Bangledesh cũng có nhưng số lượng rất khiêm tốn, những mặt hàng đồ dùng gia đình thì em còn tẩy chay đc chứ quần áo thì còn khó khăn quá.

Quay về vụ dấm (kẻo bị Mod gửi cho 1 cái warning letter vì 8 lạc đề ). em ko có đem dấm về VN chỉ mua đủ dùm 2 bạn gửi mua thôi vì về đây em cũng đi ăn lung tung khó ăn cho đúng đc nên coi như là nghỉ giải lao 3 tuần :Laughing:
    Ờ, góp chuyện với mẹ nó, chồng tớ thì lại không chê đâu nhé, cứ ăn tun tút, chỉ phải nhắc nhai kỹ thôi... không thì lại quên. Còn dấm trái cây thì khen giải khát tốt...Tớ cũng có cảm giác là giảm được mỡ rồi...nhưng cũng xác định ăn về lâu dài, cho khỏe người.

Còn hàng Tàu, thì đúng là vấn nạn của thế giới luôn...Tớ thì chỉ tha mấy đồ điện tử, mua từ lâu về, bây giờ lật đít nó lên xem, toàn hàng tàu...Chỉ có những đồ thật đắt thì mới được làm ở Nhật thôi... Áo quần thì kể cả nhỡ cầm về cũng xách bằng được đi trả.... Bọn Mỹ nó cũng chửi thằng Walmart (rẻ mà) 99% đồ tàu trong đó. Chửi luôn cả bà chủ Apple, cho xây nhà máy sang Tàu, để tăng lợi nhuận...

• 1,750 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mina.nguyen Xem bài viết
    Ngồi đọc 1 lèo cả 28 trang, mê cái vụ giảm cân bằng pp này quá.
    Mình hỏi mina.nguyen một chút là bạn mua dấm đen của ai vậy, có thể cho mình xin link hoặc đt được ko ? Mọi người đã tìm ở HN rồi ko có, chắc chỉ còn cách đặt từ HQ về như bạn thôi.
    Cám ơn bạn thật nhiều nhé!

• 1,162 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

cÁC mẹ cho mình hỏi đang cho bé bú có ăn đưược ko nhỉ?
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:

• 210 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

e nghèo lắm chẳng có xiền mua dấm nhật đâu. e có dấm táo mèo nè, chua thanh, dấm táo heizn thì mọi ng nói là chua lắm, liệu e dùng dấm táo mèo ngâm với đậu đen ( loại hay dùng để nấu chè đỗ đen ý ạ) có đc không cả nhà ơi, cho em ý kiến với ạ

• 64 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mystery_89 Xem bài viết
    e nghèo lắm chẳng có xiền mua dấm nhật đâu. e có dấm táo mèo nè, chua thanh, dấm táo heizn thì mọi ng nói là chua lắm, liệu e dùng dấm táo mèo ngâm với đậu đen ( loại hay dùng để nấu chè đỗ đen ý ạ) có đc không cả nhà ơi, cho em ý kiến với ạ
    Chắc là được em à, trên này cũng có nhìu mẹ ngâm giấm táo mèo, nhưng nghe nói dễ bị hư. Em ngâm mẻ đầu tiên ngâm thử ít ít thôi, khoảng 100g đậu thôi. Nghe các mẹ nói ngâm dấm táo Heiz thì không vấn đề gì chứ giấm táo mèo thì hay bị kéo màng, nên khi nào thấy nó kéo màng thì em bỏ đi nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 90 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nblyou Xem bài viết
    Tranh thủ giờ nghỉ trưa em đọc 1 phát hết lun 23 trang và đi đến KL là mình sẽ thử áp dụng PP này (nghe tác dụng của nó mà ham quá xá). Cơ bản là em cũng lê lết chán ở các trang Green coffee (10 gói) rồi lishou (9 viên) rồi lại thực đơn 13 ngày (2 lần) rùi mà chả tác dụng gì sất (giảm đc tí rồi lại lên). Tuy nhiên, đọc sơ qua thấy mấy chị em chủ yếu vẫn chưa mua đc dấm Nhật xịn nên chưa ai chia sẻ được nhiều.
    Chốt lại, vụ này em thấy thích rồi nên tối nay em đi lùng dấm ở mấy ST HN lun, nếu có là em thông báo để chị em đi mua liền. Quanh khu nhà em có mấy cái siêu thị Nhật, chả vào bao giờ nhưng nhân sự kiện này ghé thăm nó tí zậy. Mà chả thấy ai đi Unimart hay Marko hoặc mấy cái ST nho nhỏ của Nhật là sao nhỉ??? Mấy cái Big C và Coopmart sao mà có được. Tối nay em sẽ đi, hứa với cả nhà là em quyết tìm cho ra, bí quá xông vào mấy nhà hàng hỏi cho máu!
    Vì sự nghiệp 47kg em phải cố thui (hiện giờ báo cáo các pác là em đang 53kg => giảm 6kg. Haizz...). Cổ vũ em cái cho nó có hứng chứ nhẩy???
    Bạn ơi tình hình giảm cân của bạn sao rồi. Mình cũng đã dùng nhiều thứ nhưng chẳng có phương pháp nào giữ được cân cả. Hôm trước mình có thực hiện ngâm dấm Heizn và đậu đen nhưng chẳng lần nào thành công cả. Chua ơi là chua và cứng ngắc.
    CỐ LÊN NÀO ....!!!