Dáng đẹp

Giảm cân bằng đậu đen ngâm dấm- PP giảm cân hiệu quả từ Nhật Bản

Đến trả lời mới nhất
  • 18 Lượt chia sẻ
  • 327K Lượt đọc
  • 915 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 276 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vandang23 Xem bài viết
    Tớ đọc cách làm dấm đen của Nhật, thì nó phải ngâm vào nồi đất, nó dùng nước giếng (vì vùng đó chắc nước giếng tinh khiết lắm), rồi nó ngâm ít nhất là 1 đến 3 năm, và không dùng hóa chất... (còn men của nó là gì, nó không nói). Nếu mình ngâm nhanh, chắc không giống dấm của nó... Theo cách của bạn, cứ như là rượu nếp ấy nhỉ, tớ cũng khoái món rượu nếp lắm... ăn ngon...
    Cách đầu thì đúng la làm y như rượu nếp chị ạ. e xin nói rõ luôn ạ. gạo lứt muối vừng là 1 trong những pp giảm cân và thanh lọc cơ thể rất tốt của người Nhật ạ. e làm dấm đen 1 fan dựa vào công dụng và cách nấu của pp đó. Gạo lứt RỬA qua nước lọc rồi cho vào nồi đất ( nồi thủy tinh... miễn ko fair nồi kim loại ạ) đổ nước lọc đã fa muối hột ( muối hầm hạt to chứ ko fair trắng tinh đâu ạ các sis nếm thấy hơi mặn là ok) theo tỷ lệ 1 gạo 2 nước và bắc lên bếp đun lửa to trong 15' rồi tắt bếp. để nồi cơm đó trong vòng 30' rồi bật bếp lên đun sôi trở lại thị các sis vặn lửa nhỏ ninh như nấu cháo ý. sau 45' đến 1 tiếng cơm chín cạn nước nở đều hạt cơm như hạt cháo hoa thì các sis mở vung nồi cho cơm nguội dần( chú ý là từ lúc đổ gạo vào nồi cho đến khi cơm chín tuyệt đối ko mở nồi cơm và ngoáy đảo. đây là bắt buộc vì nếu đảo sẽ làm âm dương trong nồi cơm bị xáo trộn - nghe có vẻ mê tín nhưng e dc dạy fair làm nt theo người nhật). cơm để nguội còn hơi âm ấm thì cho men vào ủ trong 3 ngày rồi làm tiếp các công đoạn như e nói ở trên. e nói kỹ ntn vì e bt chắc các sis có nấu cơm gạo lứt sẽ rắn như đá cho xem. mà các sis nhớ là gạo lứt ĐỎ chứ ko fair loại gạo lứt thường nhé vì công dụng htoan khác nhau. e còn có 1 bí quyết giảm cân, dưỡng nhan va đặc biệt chữa ung thư rất tốt cũng từ 1 loại dấm mà ngay cả Nhật cg ko có. sợ đưa vào đây ko đúng chủ đề mất.
    • 286 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Đúng rồi, đậu đen có tác dụng giảm cân và làm đẹp rất tốt. Ngày trước hồi còn ở Nhật, mình có xem TV thấy họ nói nước đậu đen khi vừa nấu sôi bùng lên thì tắt bếp đi, để nguội uống rất tốt. Nếu đã uống nước này hàng ngày thì mình có thể ăn bao nhiêu tùy thích mà không bị lên cân, mà da lại rất đẹp nữa chứ! Hồi đó mình chẳng béo cũng chẳng gầy nên không làm theo. Giờ đọc topic này mới nhớ lại!

Giờ cũng đang ham hố vụ làm đẹp, nhân tiện làm cho xã ăn luôn, hihi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kunyeu80 Xem bài viết
    e còn có 1 bí quyết giảm cân, dưỡng nhan va đặc biệt chữa ung thư rất tốt cũng từ 1 loại dấm mà ngay cả Nhật cg ko có. sợ đưa vào đây ko đúng chủ đề mất.
    Bạn chia sẻ luôn đi :Rose:
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm nay siêu thị Unimart nhập khẩu một lô hàng khô Nhật Bản, có Dấm đen hảo hạng đấy . Ngày mai các mẹ có thể đến mua được rồi. Mấy cô nhân viên ở đó bảo thế. Giá hình như là 370N/ 1 chai.
    • 400 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

em ngâm giấm táo ăn có được không nhỉ
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn chuotcon ui cho hoi unimart nào hả bạn cho địa chỉ để mình đến mua đc ko? thanks bạn nhiều
    :Smiling:
    • 154 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotcon Xem bài viết
    Hôm nay siêu thị Unimart nhập khẩu một lô hàng khô Nhật Bản, có Dấm đen hảo hạng đấy . Ngày mai các mẹ có thể đến mua được rồi. Mấy cô nhân viên ở đó bảo thế. Giá hình như là 370N/ 1 chai.
    siêu thị unimart ở phạm ngọc thạch hả chị
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

siêu thị Unimart, địa chỉ: số 8, Phạm Ngọc Thạch, khu Trung Tự- Kim Liên

Tốt nhất ngày T2 các mẹ hãy tới mua hàng nhé vì bây giờ họ mới đang chuyển hàng về.
    • 244 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Nghe mẹ kunyeu80 nói mình lại nhớ mẹ mình, hic... Mẹ mình ăn chay nên suốt ngày dạy mình ăn uống phải cân bằng âm dương, món này âm nhiều, món kia dương nhiều...đau hết cả đầu, chả nhớ được. Các cụ nói chuyện với nhau mà mình chẳng hiểu gì, nào là ăn số 7, gạo lức muối mè, tamarin uống 2 thìa...Hình như các cụ ăn theo pp dưỡng sinh ohsawa của Nhật thì phải. Mẹ mình hâm mộ Nhật lắm chỉ mỗi tiếng Nhật là cụ ko thích vì cháu ngoại về nói chuyện với bà toàn lỗi mồm nói tiếng Nhật là chính nên bà ko vui.:Sick:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi numdongtienxinh; 08/07/2011 vào lúc 07:38 PM.
    • 276 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

đúng rồi bạn ạ. nếu ăn gạo lứt muối mè theo pp số 7 thì trong vòng 1 tuần giảm cân rất nhanh. a xã mình giảm cân theo pp đó 1 tuần giảm 10kg, mỗi ngày giảm 1,2kg. mỗi tội pp đó yêu cầu tính kiên nhẫn cao lắm chỉ có những ai đã từng ăn chay mới theo dc. tuy nhiên có 1 hạn chế là sau khi cơ thể dc làm sạch thì cứ ăn thực phẩm bt vào là bị đau bụng kinh khủng. thực dưỡng theo cách đó thì mất từ 1-2 năm sau khi cơ thể ổn định thì ăn thức ăn bt mới ko bị đau bụng. tuy nhiên có 1 cách giúp ổn định cân nặng sau khi đã giảm cân và ko bị đau bụng khi buộc fair ăn thức ăn bên ngoài đó là trc khi ăn các sis nên ăn 1 cốc bột sắn quấy nửa sống nửa chín ko đường ko sữa. tác dụng của bột sắn quấy theo cách đó ủa người Nhật là ko cho cơ thể hấp thụ thức ăn vào cơ thể, dịch bột sắn lỏng như 1 lớp màng bảo vệ thành dạ dày và thành ruột ngăn cản vc hấp thu t/ăn. còn trong trg hợp tiệc tùng đột suất thì các sis cứ ăn bt, về nhà các sis ăn 1 cốc bột sắn hòa với 2 thìa Tamarin là ok, vừa ko đau bụng vừa ko lo bị lên cân. Xin lỗi Mod vì tội làm loãng chủ đề.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi numdongtienxinh Xem bài viết
    Nghe mẹ kunyeu80 nói mình lại nhớ mẹ mình, hic... Mẹ mình ăn chay nên suốt ngày dạy mình ăn uống phải cân bằng âm dương, món này âm nhiều, món kia dương nhiều...đau hết cả đầu, chả nhớ được. Các cụ nói chuyện với nhau mà mình chẳng hiểu gì, nào là ăn số 7, gạo lức muối mè, tamarin uống 2 thìa...Hình như các cụ ăn theo pp dưỡng sinh ohsawa của Nhật thì phải. Mẹ mình hâm mộ Nhật lắm chỉ mỗi tiếng Nhật là cụ ko thích vì cháu ngoại về nói chuyện với bà toàn lỗi mồm nói tiếng Nhật là chính nên bà ko vui.:Sick:
    • 419 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

minh thay trong Lotte co giam gao luc brown rice cua HQ, gia rat re.
    • 6,370 Bài viết

• 9,409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kunyeu80 Xem bài viết
    đúng rồi bạn ạ. nếu ăn gạo lứt muối mè theo pp số 7 thì trong vòng 1 tuần giảm cân rất nhanh. a xã mình giảm cân theo pp đó 1 tuần giảm 10kg, mỗi ngày giảm 1,2kg. mỗi tội pp đó yêu cầu tính kiên nhẫn cao lắm chỉ có những ai đã từng ăn chay mới theo dc. tuy nhiên có 1 hạn chế là sau khi cơ thể dc làm sạch thì cứ ăn thực phẩm bt vào là bị đau bụng kinh khủng. thực dưỡng theo cách đó thì mất từ 1-2 năm sau khi cơ thể ổn định thì ăn thức ăn bt mới ko bị đau bụng. tuy nhiên có 1 cách giúp ổn định cân nặng sau khi đã giảm cân và ko bị đau bụng khi buộc fair ăn thức ăn bên ngoài đó là trc khi ăn các sis nên ăn 1 cốc bột sắn quấy nửa sống nửa chín ko đường ko sữa. tác dụng của bột sắn quấy theo cách đó ủa người Nhật là ko cho cơ thể hấp thụ thức ăn vào cơ thể, dịch bột sắn lỏng như 1 lớp màng bảo vệ thành dạ dày và thành ruột ngăn cản vc hấp thu t/ăn. còn trong trg hợp tiệc tùng đột suất thì các sis cứ ăn bt, về nhà các sis ăn 1 cốc bột sắn hòa với 2 thìa Tamarin là ok, vừa ko đau bụng vừa ko lo bị lên cân. Xin lỗi Mod vì tội làm loãng chủ đề.
    Hihi trước em cũng thử ăn cơm gạo lưc muối mè nhai cơm cứng như đá, hehe chắc em nói hơi quá nhưng mà nhai trệu trạo mỏi hết cả hàm được mấy bữa lại bỏ hết. Nhưng mà cái cơm này nhai kỹ thì nó ngọt ngọt bùi bùi ngon lắm ạ rooling::LoveStruc: Mà chị có thể cho em xin địa chỉ mua gạo lứt đỏ của chị không ạ, hay là chị lấy từ quê lên thế. Em cũng muốn giảm kg ham hố đủ kiểu mà vẫn không xong hix :Crying::Crying:. Hihi mấy chị có cách nào giảm kg đẹp da cứ chia sẻ cho mọi người, cũng đều là pp của Nhật đẹp da giảm kg vì nhu cầu làm đẹp của các chị em nên chắc MOD cũng nương tay ý mà MOD nhỉ :Smiling::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chocolate_fudge202; 09/07/2011 vào lúc 09:39 AM.
    • 6,370 Bài viết

• 9,409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi numdongtienxinh Xem bài viết
    Chị ơi em cũng nghe loáng thoáng vụ món ăn cân bàng âm dương nhưng không biết chính xác thế nào chị chia sẻ cho em và các chị ít kinh nghiệm được không ạ??? Em cám ơn chị nhé!!! :Rose::Angel:
    • 276 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

nếu e ở Hải Phòng thì ra số 39 ngõ Hàng Gà để mua sách hướng dẫn và tất cả các thứ abc liên quan đến phương pháp này! chị khuyên em nên tìm hiểu kĩ trước khi thực hiện - [http://www.chualonghuongtthai.com.vn...;19145734]Hihi trước em cũng thử ăn cơm gạo lưc muối mè nhai cơm cứng như đá, hehe chắc em nói hơi quá nhưng mà nhai trệu trạo mỏi hết cả hàm được mấy bữa lại bỏ hết. Nhưng mà cái cơm này nhai kỹ thì nó ngọt ngọt bùi bùi ngon lắm ạ rooling::LoveStruc: Mà chị có thể cho em xin địa chỉ mua gạo lứt đỏ của chị không ạ, hay là chị lấy từ quê lên thế. Em cũng muốn giảm kg ham hố đủ kiểu mà vẫn không xong hix :Crying::Crying:. Hihi mấy chị có cách nào giảm kg đẹp da cứ chia sẻ cho mọi người, cũng đều là pp của Nhật đẹp da giảm kg vì nhu cầu làm đẹp của các chị em nên chắc MOD cũng nương tay ý mà MOD nhỉ :Smiling::Rose:[/QUOTE]
    • 276 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamaivang07 Xem bài viết
    Bạn chia sẻ luôn đi :Rose:
    uh. đó là dấm chè tươi (chè xanh) e a. chắc e mới nghe lần đầu fai ko? e biết công dụng của chè với sức khỏe con người rồi: chống oxy hóa tế bào gốc---> phòng và chống ung thư, dưỡng nhan, giảm cân vì trong chè có thành phần giúp ngăn cản quá trình hấp thu các chất vào cơ thể. bạn muốn giảm cân theo pp này thì mỗi ngày trước bữa ăn bạn uống 100ml hỗn hợp dấm chè hòa với mật ong và nước ấm 30-50 độ C giống như uống mật ong với các loại dấm khác của các mẹ trên ddan. cách làm dấm chè cg rất đơn giản: bn ra các cửa hàng bán đồ khô xin con giấm cái về thả trong lọ, chè xanh hoặc chè tầu ( chè khô, chè Bắc) hãm đặc chắt lấy nc chè để nguội hòa với đường đổ vào lọ đựng con dấm đậy nắp lại để trong chỗ mát, chỗ tối vài ngày bạn đã có dấm để dùng rồi. chúc bạn đạt dc mơ ước nhé! nhà mình các dì các mẹ ai cg uống dấm chè mật ong để giữ gìn và chăm sóc sức khỏe. tớ chỉ uống ké của mẹ từ nhỏ, giờ mình 32 tuổi nhưng ở trường mình mọi người bảo trông mình giống như SV mới ra trường thích lăm!
    • 276 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trong t/gian 1 tuần ăn theo pp số 7 thì tuyệt đối ko dc ăn bất kỳ thứ gì dù là uống nước cũng ko dc e ạ. ăn gạo lứt thì chỉ mỏi miệng chứ ko ngán lắm đâu vì 1 miếng fai nhai 200 lần đến khi ra nước hoàn toàn mới nuốt nên hơi mỏi miệng nhưng lúc đó sẽ rất ngọt va bùi, rất ngon. nếu e ăn cơm đỏ mà cứng như đá là do nấu cơm chưa đúng cách nên cơm rắn giống như rang khô vì gạo chưa ngậm đủ nước, nhai cơm đó "sái quai hàm" là đúng rồi. bg ở nhà c 1 bữa cơm nấu 2 nồi cơm: 1 cơm trăng, 1 cơm đỏ. mỗi bữa ăn 1 bát cơm trắng và 1 bát cơm đỏ vì nhà c ăn đc 2 năm rồi nên giờ ăn vô tư. Chú ý: khi ăn ( nhai) cơm đỏ tuyệt đối ngậm kín miệng khi nhai, ko dc nói chn, ko được há miệng khi nhai cơm vì (1 fan do lý do vệ sinh) lúc đó ko khí bên ngoài theo miệng vào cơ thể làm mất cân bằng âm dương bên trong cơ thể ( sách nói thế nên c nói lại) ko tốt mà còn có hại nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chocolate_fudge202 Xem bài viết
    Hihi trước em cũng thử ăn cơm gạo lưc muối mè nhai cơm cứng như đá, hehe chắc em nói hơi quá nhưng mà nhai trệu trạo mỏi hết cả hàm được mấy bữa lại bỏ hết. Nhưng mà cái cơm này nhai kỹ thì nó ngọt ngọt bùi bùi ngon lắm ạ rooling::LoveStruc: Mà chị có thể cho em xin địa chỉ mua gạo lứt đỏ của chị không ạ, hay là chị lấy từ quê lên thế. Em cũng muốn giảm kg ham hố đủ kiểu mà vẫn không xong hix :Crying::Crying:. Hihi mấy chị có cách nào giảm kg đẹp da cứ chia sẻ cho mọi người, cũng đều là pp của Nhật đẹp da giảm kg vì nhu cầu làm đẹp của các chị em nên chắc MOD cũng nương tay ý mà MOD nhỉ :Smiling::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,370 Bài viết

• 9,409 Được cảm ơn

Mà chị ơi con dấm cái là gì hả chị??? Em chưa nhìn hay biết bao giờ hết. Chị thích nhỉ được khen trẻ suốt :Applause::Smiling:, em cứ cái gì trẻ đẹp là ham hố lắm, mà chắc chị em nào cũng giống em hết đó :Laughing:
    • 53 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocolate_fudge202 Xem bài viết
    Mà chị ơi con dấm cái là gì hả chị??? Em chưa nhìn hay biết bao giờ hết. Chị thích nhỉ được khen trẻ suốt :Applause::Smiling:, em cứ cái gì trẻ đẹp là ham hố lắm, mà chắc chị em nào cũng giống em hết đó :Laughing:
    Hình như là dấm Kompucha phải không kunyeu80?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hỏi được chỗ mua dấm rùi, cuối tuần đi mua về xem sao, làm cho anh xã dùng, béo quá cơ, vợ thì đang gầy, hic.
    Ba &mẹ yêu bé Diễm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 113 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banghoanh Xem bài viết
    Mẹ nó có phải ngâm dấm đen không, sao lại chua thế nhỉ? Mình ban đầu ngâm sai lung tung nhưng giờ ngâm với dấm đen mizkan thì tình hình ổn rùi, càng ngâm lâu ăn có hậu ngọt, ngon dần dần lên. Cứ mỗi lần giảm được 1kg thì eo mình lại xuống khoảng 2-3 cm, hihi, tối qua còn nằm mơ thấy cái bụng của mình phẳng lì nữa chứ
    Mình ngâm dấm đen, nhưng không phải mizkan, thấy hộp toàn chữ Nhật, chỉ có tem tiếng Việt ghi chữ : tên hàng - korogu- dấm đen, còn trên hộp của nó thì chỉ có tên website bằng tiếng anh là đọc được: ishiyama-miso.co.jp. Nhưng mà mấy hôm đầu đói thì còn thấy giảm nhanh, đến hnay hết đói thì thấy cũng xuống chậm rồi, mà gầy đi thì giảm đùi giảm mông thôi chứ cái cần nhất là bụng thì thấy hình như chẳng giảm gì, vì mặc quần vẫn thấy bụng như thế
    Kêu gọi cùng nhau hạn chế sử dụng bao nilông
    http://www.webtretho.com/forum/f69/c...c-hien-422209/

Các mẹ cùng add link vào chữ ký nhé!!!!