Dáng đẹp

Giảm cân bằng đậu đen ngâm dấm- PP giảm cân hiệu quả từ Nhật Bản

Đến trả lời mới nhất
  • 18 Lượt chia sẻ
  • 275K Lượt đọc
  • 876 Trả lời

76 Người đang theo dõi

• 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

To baxa_map : hihi ở đâu có pp giảm cân là có em, :Silly: bí quá làm liều chị ui.

To makubin : chị ơi, em đi siêu thị coopmart nhưng ko tìm đc giấm táo heinz chỉ có giấm táo hiệu gì thì em quên mất rồi nhưng là màu trắng chị ơi,từ nhà em ra bigc xa quá nên chưa có time để ra đó tìm thử,ở nhà bác em có nuôi giấm gạo của mình ý, bác ấy dùng giấm gạo đã lâu năm lắm rùi,em tính xin con giấm của bác ấy về nuôi và ngâm đậu, ăn rùi uống lun :Smiling: nhưng ko đc hả chị,nếu vậy phải tìm giấm táo rồi hix.nhưng giấm táo hiệu khác ko phải hiệu heinz đc kô chị,hòi tháng trước em có mua 1 chai giấm gạo li sa trong siêu thị coopmart nhưng về ngữi thì mùi nồng hăng và có cả mùi men rượu nữa ấy, chua quá nên ko dùng đc,nên em sợ ko biết giấm của công ty làm người ta có bỏ thêm chất gì vào ko nữa.hix để cuối tuần này rảnh em chạy ra bigc tìm giấm táo heniz về dùng vậy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bicvankentp; 13/06/2011 vào lúc 09:19 PM.

• 856 Bài viết

• 2,665 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bicvankentp Xem bài viết
    To makubin : chị ơi, em đi siêu thị coopmart nhưng ko tìm đc giấm táo heinz chỉ có giấm táo hiệu gì thì em quên mất rồi nhưng là màu trắng chị ơi,từ nhà em ra bigc xa quá nên chưa có time để ra đó tìm thử,ở nhà bác em có nuôi giấm gạo của mình ý, bác ấy dùng giấm gạo đã lâu năm lắm rùi,em tính xin con giấm của bác ấy về nuôi và ngâm đậu, ăn rùi uống lun :Smiling:
    Nếu em dự định nuôi con giấm thì em hỏi bác em cách làm giấm bằng gạo lức luôn đi, chắc công thức cũng tương tự giấm gạo à. Giấm do gia đình làm không có hóa chất, phụ gia sẽ tốt hơn là mua giấm ở ngoài đó chứ

• 381 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Các mẹ làm em ham quá à, hôm qua đi làm về em chạy xe ra đường Nghi Tàm (228 Nghi Tàm - HN) tìm shop đồ thực phẩm của Nhật. Hic nhưng mà hỏi đến dấm đen người ta còn chả biết nó là cái gì. Em thấy ở đấy có máy loại dấm: Dấm làm sushi, dấm mizin... Ngâm đỗ với các loại dấm này có "ăn thua" gì không các mẹ nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sap_lam_me_tre_con; 14/06/2011 vào lúc 01:24 PM.

• 10 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chiều em vừa qua 33 Quốc Tử Giám - Hà Nội, có cửa hàng thực phẩm Nhật. Hỏi dấm đen thì anh bán hàng trả lời phũ phàng là không có
    mai mới thử đc lọ đậu đen ngâm dấm táo có pha mật ong. Ko biết hiệu quả đến đâu đây

• 210 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

ơ mọi người thử vào hệ thống siêu thị fivi mart tìm dấm táo heizn đi, e mua có mà, 33k thui, thế mọi người ngâm đậu đen loại nào ạ, e thì chỉ biết mỗi đậu đen mà hay dùng để nấu chè thui, đậu đen xanh lòng k bít ngoài chợ có bán k nhỉ

• 541 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuboconsu Xem bài viết
    Em google thì thấy có một bác ở Trương Định - HN bán giấm đen có mỗi 25k/chai, ko thấy ghi là bao nhiêu ml. Một thùng 20 chai giá 420k :Silly: mẹ nào ở khu đó đi thám thính xem nào. Địa chỉ là 321 Trương Định ạ. Nếu chuẩn thì chị em mình hò nhau góp mua chung thôi :LoveStruc: Thấy bác í cũng ghi là giấm này uống buổi sáng kèm với một thìa mật ong có tác dụng giảm mỡ, chống lão hóa v.v... nên em đồ rằng đây chính là thứ chúng ta đang tìm đó :RollingEy:

Chị ơi, em thấy chị này còn có giá ưu đãi cơ. Chưa biết thế nào.
    Có mỗi lọ giấm mà gian nan quá.
    Nhà em có giấm hoa quả tự làm, ko hiểu dùng có đc ko nhỉ
    Mấy hôm không vào xem các mẹ bàn luận đến đâu rồi. Tớ cho ông xã dùng đợt này là đợt hai. Nhưng hôm trước, ra mua dấm đen lại thì bọn nó hết rồi. Hẹn vài ngày mới quay lại. Vớ được một chai khác, chữ Nhật chằng chịt, có mỗi hai chữ Vinegar (dấm), và brown rice (gạo lức) là đọc được...mở ra thì thấy màu cũng nâu nâu... Nhưng không cao nồng độ như chai hôm trước mình mua.... Nhưng cũng ngâm thử, thấy đợt sau ngon hơn đợt trước... Ông xã tớ vẫn chưa giảm được cân, nhưng thấy có vẻ khỏe khoắn và rất hào hứng ăn đậu đen mỗi ngày. Tớ thì hom hem, nên không thử...
    Ngoài lề một tí, chuyện giảm cân, nói lý thuyết thì cái gì cũng hay lắm... nhất là tí "kiến thức" khoa học vào các chị em đang tuyệt vọng cứ mắt tròn mắt dẹt lên... nhưng ông xã tớ cũng xác định là rất gian nan rồi...Vợ chồng ông anh tớ còn phải nộp 2000, vào ở câu lạc bộ 1 tuần, ngày đi bộ 3 tiếng, uống nước lã.... để giảm cân... Bọn tây nó khỏe, chứ như nhà mình, chắc hạ đường huyết, bủn rủn chân tay... Cho tới giờ, tớ chỉ thấy cái câu lạc bộ này là có tác dụng ngay thôi...nhưng về ăn lại thì ... đâu lại vào đó.
    Bản thân tớ thấy đậu đen này hay, vì vô hại... Dấm ăn (nếu là loại tốt) thì sẽ không có hóa chất... nên nếu thấy khỏe người thì cứ dùng thôi. Còn giảm cân thì chắc phải vài tháng sau mới báo cáo được, chứ nếu là người "phốp pháp" thì ăn xong là đã lên 1 kg rồi...tùy vào lúc cân đói hay cân no nữa...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi makubin Xem bài viết
    Nếu em dự định nuôi con giấm thì em hỏi bác em cách làm giấm bằng gạo lức luôn đi, chắc công thức cũng tương tự giấm gạo à. Giấm do gia đình làm không có hóa chất, phụ gia sẽ tốt hơn là mua giấm ở ngoài đó chứ
    dạ, đễ cuối tháng này thi xong nghỉ hè, em về quê hỏi bác em cách làm giấm gạo, rồi thay bằng gạo lức,:Angel: ko biết có tôt như giấm nhật ko, nhưng của mình tự làm thì chắc ko có hại gì rùi, nên em cũng thấy yên tâm.
    Hix uống thuốc juji gần 1 tháng rùi, em thấy mình cũng giảm ăn nhiều lắm nhưng sao lên cân nó ko tụt kg nào các chị ạ, thất vọng vô cùng hix hix.
    Chỉ sợ ăn nhiều đậu quá lúc đó lại mập ra,em cứ có cảm giác đậu nó béo béo thế nào ý.

• 343 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dorindori Xem bài viết
    Địa chỉ mua giấm đen của Nhật 15A8 Lê Thánh Tôn quận 1, em mới gọi điện thoại hỏi thì ở đây có bán lại giấm này giá là 404,000 đồng.
    Mod ơi em không quảng cáo bán hàng nha, chỉ pót địa chỉ cho chị em nào cần mua giấm đen thui,
    Trời, ở VN mắc quá vậy hả bạn. Tớ mua chai Mizkan 500ml ở Isetan tính ra khoảng hơn 190k thôi. Sáng nay tớ hí hửng lấy ra 10 hột để ăn nhưng sao thấy nó chua quá, tớ chẳng có cảm giác gì no hết mà muốn ăn sáng liền tức khắc, mà ăn nhiều hơn mọi hôm nữa. Có bạn nào cảm giác giống tớ không?
    LIFE is so short, let's celebrate and rejoice what we are blessed :Rose::Rose::Rose:

• 541 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ỉn_con Xem bài viết
    Trời, ở VN mắc quá vậy hả bạn. Tớ mua chai Mizkan 500ml ở Isetan tính ra khoảng hơn 190k thôi. Sáng nay tớ hí hửng lấy ra 10 hột để ăn nhưng sao thấy nó chua quá, tớ chẳng có cảm giác gì no hết mà muốn ăn sáng liền tức khắc, mà ăn nhiều hơn mọi hôm nữa. Có bạn nào cảm giác giống tớ không?
    Tớ thì thấy ở đây (Los Angles) có 3, 4 loại dấm đen cơ, cái nào cũng của Nhật, cái nào cũng gạo lức, nhưng giá từ 9 đến 25 đô, nên tớ cũng chưa biết ở VN bán loại nào... Loại có hộp giấy bên ngoài ở đây là 25 đô cơ bạn ạ.
    Nhưng ăn cũng không đến nỗi chua quá đâu... rất dễ ăn. Vừa ngon, chắc là bổ nữa...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 243 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vandang23 Xem bài viết
    Tớ thì thấy ở đây (Los Angles) có 3, 4 loại dấm đen cơ, cái nào cũng của Nhật, cái nào cũng gạo lức, nhưng giá từ 9 đến 25 đô, nên tớ cũng chưa biết ở VN bán loại nào... Loại có hộp giấy bên ngoài ở đây là 25 đô cơ bạn ạ.
    Nhưng ăn cũng không đến nỗi chua quá đâu... rất dễ ăn. Vừa ngon, chắc là bổ nữa...
    Chẳng biết là ăn đỗ có giảm cân không nhưng mình ăn để mong khỏe, đẹp (đẹp da, đẹp tóc) nên ăn nhiệt tình lắm. Giống mẹ bow nói hôm trước, mỗi bữa ăn mười hạt chẳng bõ bèn gì nên mỗi bữa mình chơi vài chục hạt luôn. Mình nghĩ là mỗi người cảm nhận gia vị khác nhau nên có người thấy chua, có người thấy bình thường. Mình ngâm dấm Nhật, đỗ Nhật như mọi người nhưng cũng cảm thấy chua thật. Thế là tự cho phép chế mật ong vào để ăn cho vừa miệng. Hết ăn đỗ lại lấy dấm hòa mật ong bỏ thêm đá xay vào uống nữa cơ, ngon lắm ý. Mình thì không béo cũng chẳng gầy, ăn nhiều cũng vẫn thế mà ăn ít cũng chẳng gầy đi nên ăn uống thả phanh theo ý thích. Cứ hóng thấy ăn gì mà khỏe, đẹp là theo thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)