Dáng đẹp

Giảm cân bằng đậu đen ngâm dấm- PP giảm cân hiệu quả từ Nhật Bản

Đến trả lời mới nhất
  • 18 Lượt chia sẻ
  • 318K Lượt đọc
  • 910 Trả lời

• 541 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mina.nguyen Xem bài viết
    Em vừa order 1 chai dấm đen từ Hàn, vì thấy Hàn cũng hay bán đồ Nhật mà, em quen order Hàn rùi nên tiện tìm lun. Loại em mua là dấm mikzan giống loại post ở trang 1 í. Các chị cho em hỏi mua đậu đen hạt to ở đâu ạ ? em ở Hà Nội ạ. Nếu không dùng loại hạt to thì dùng loại đậu nhỏ có tác dụng không ạ ?
    Ah, đây là hình chai dấm mà e thấy các chị bảo tốt nhất :LoveStruc:
    http://cchouse.img3.kr/openmarket/vinegar/16.html
    Chai bạn mua đẹp hơn chai của tớ, nắp thì giống nhưng của tớ là Marukan. Mà nhìn mấy chữ que gạch gạch thì có vẻ hao hao...Chai của tớ bằng thủy tinh, còn nếu tớ không nhầm, hình như chai của bạn bằng nhựa.
    • 65 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vandang23 Xem bài viết
    Chai bạn mua đẹp hơn chai của tớ, nắp thì giống nhưng của tớ là Marukan. Mà nhìn mấy chữ que gạch gạch thì có vẻ hao hao...Chai của tớ bằng thủy tinh, còn nếu tớ không nhầm, hình như chai của bạn bằng nhựa.
    hi em thấy giống hình các chị í đăng thì mua thui. Ngoài loại này em thấy cũng còn nhiều loại khác nữa, chắc công dụng cũng tương tự nhau chị nhỉ. Em đang tìm đậu đen loại to nhưng không biết ở Hà Nội thì mua ở đâu chị nhỉ ?
    • 103 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mina.nguyen order chai giam o HQ a? Về đến VN là bao nhiêu vậy? Bạn order qua đường nào thể?
    • 336 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Loa loa có tớ đây, tớ ở bên nhà S nên ít vào topic này, nhưng tớ cũng làm món Đậu đen ngâm dấm của mấy chị và kết quả là 2 tuần, mỗi tuần tớ giảm 1kg, tất nhiên là có kết hợp với ăn ít nữa.
    - Mua đậu đen bình thường ở chợ (tớ mua thử có 1 lạng) về rang
    - Mua dấm táo ở siêu thị (tớ mua ở siêu thị Hằng Vui – phố Linh lang – 40 ngàn/chai)
    - Ngâm 1 hôm là tớ đã mang ra măm, mỗi bữa 10-15 hạt.
    Kết quả sau 2 tuần từ 59 xuống 57kg.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbongxaphong Xem bài viết
    Loa loa có tớ đây, tớ ở bên nhà S nên ít vào topic này, nhưng tớ cũng làm món Đậu đen ngâm dấm của mấy chị và kết quả là 2 tuần, mỗi tuần tớ giảm 1kg, tất nhiên là có kết hợp với ăn ít nữa.
    - Mua dấm táo ở siêu thị (tớ mua ở siêu thị Hằng Vui – phố Linh lang – 40 ngàn/chai)
    trời ơi thích thế, chúc mừng chịiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    • 541 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mina.nguyen Xem bài viết
    hi em thấy giống hình các chị í đăng thì mua thui. Ngoài loại này em thấy cũng còn nhiều loại khác nữa, chắc công dụng cũng tương tự nhau chị nhỉ. Em đang tìm đậu đen loại to nhưng không biết ở Hà Nội thì mua ở đâu chị nhỉ ?
    Chị cũng không biết. Nhưng chỉ thấy bên Mỹ này, cái gì cũng to đùng đoàng..., nên hột đậu to âu cũng là lẽ thường...
    • 65 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Salan Xem bài viết
    Mina.nguyen order chai giam o HQ a? Về đến VN là bao nhiêu vậy? Bạn order qua đường nào thể?
    mình order từ Hàn, có nhiều ng nhận order từ Hàn quốc trên muare lắm. giá gốc bên Hàn tầm 300k mà thêm ship vs công nữa là 500k bạn ah. Hy vọng mình hợp pp này chứ giảm cân thì khó, giữ cân càng khó hơn, tớ ăn uống bóp mồm bóp miệng mà không hiểu sao vẫn tăng
    • 65 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chúc mừng chị nhé ! chị có tập thể dục gì không ạ
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị ơi em ngâm 3 hôm mà ăn còn đậu đen sượng lắm, lại có mùi dấm táo chua quá nên phải đổ đi hết.
    Của chị dễ ăn ko ạ?
    • 190 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

mình cũng ăn được 2 tuần rồi mà chẳng thấy biến chuyển gì cả. Mỗi lần ăn, mình cứ lấy muỗng múc 1 muỗng đầy (muỗng mình nhỏ nhỏ) chứ chẳng cần đếm là bao nhiêu hạt nữa. Hay là cơ địa mình k hợp nhỉ. Hic hic. Ráng ăn cho hết 300gr đậu này xem sao. Hi vọng k bổ dọc cũng bổ ngang.

Mình thấy đậu đen loại nào cũng được chứ đâu nhất thiết phải là đậu to hay nhỏ nhỉ. Ông anh mình ở quê, trồng được ít đậu, hôm rồi về quê mình hốt vài kg đem lên, của nhà trồng nên an toàn hơn, k xịt thuốc gì cả. Chỉ mong giảm có 5-6kg thôi sao mà vất vả quá
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tranh thủ giờ nghỉ trưa em đọc 1 phát hết lun 23 trang và đi đến KL là mình sẽ thử áp dụng PP này (nghe tác dụng của nó mà ham quá xá). Cơ bản là em cũng lê lết chán ở các trang Green coffee (10 gói) rồi lishou (9 viên) rồi lại thực đơn 13 ngày (2 lần) rùi mà chả tác dụng gì sất (giảm đc tí rồi lại lên). Tuy nhiên, đọc sơ qua thấy mấy chị em chủ yếu vẫn chưa mua đc dấm Nhật xịn nên chưa ai chia sẻ được nhiều.
    Chốt lại, vụ này em thấy thích rồi nên tối nay em đi lùng dấm ở mấy ST HN lun, nếu có là em thông báo để chị em đi mua liền. Quanh khu nhà em có mấy cái siêu thị Nhật, chả vào bao giờ nhưng nhân sự kiện này ghé thăm nó tí zậy. Mà chả thấy ai đi Unimart hay Marko hoặc mấy cái ST nho nhỏ của Nhật là sao nhỉ??? Mấy cái Big C và Coopmart sao mà có được. Tối nay em sẽ đi, hứa với cả nhà là em quyết tìm cho ra, bí quá xông vào mấy nhà hàng hỏi cho máu!
    Vì sự nghiệp 47kg em phải cố thui (hiện giờ báo cáo các pác là em đang 53kg => giảm 6kg. Haizz...). Cổ vũ em cái cho nó có hứng chứ nhẩy???
    • 138 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nblyou Xem bài viết
    Tranh thủ giờ nghỉ trưa em đọc 1 phát hết lun 23 trang và đi đến KL là mình sẽ thử áp dụng PP này (nghe tác dụng của nó mà ham quá xá). Cơ bản là em cũng lê lết chán ở các trang Green coffee (10 gói) rồi lishou (9 viên) rồi lại thực đơn 13 ngày (2 lần) rùi mà chả tác dụng gì sất (giảm đc tí rồi lại lên). Tuy nhiên, đọc sơ qua thấy mấy chị em chủ yếu vẫn chưa mua đc dấm Nhật xịn nên chưa ai chia sẻ được nhiều.
    Chốt lại, vụ này em thấy thích rồi nên tối nay em đi lùng dấm ở mấy ST HN lun, nếu có là em thông báo để chị em đi mua liền. Quanh khu nhà em có mấy cái siêu thị Nhật, chả vào bao giờ nhưng nhân sự kiện này ghé thăm nó tí zậy. Mà chả thấy ai đi Unimart hay Marko hoặc mấy cái ST nho nhỏ của Nhật là sao nhỉ??? Mấy cái Big C và Coopmart sao mà có được. Tối nay em sẽ đi, hứa với cả nhà là em quyết tìm cho ra, bí quá xông vào mấy nhà hàng hỏi cho máu!
    Vì sự nghiệp 47kg em phải cố thui (hiện giờ báo cáo các pác là em đang 53kg => giảm 6kg. Haizz...). Cổ vũ em cái cho nó có hứng chứ nhẩy???
    Em ơi, đừng tốn công đi tìm e ạ, chị đã đi lùng và kết quả như sau:

- Unimart có dấm đen nhưng của Tàu, trông kinh kinh, đen kịt như xì dầu, mà quan trọng là trong thành phần ko thấy nói gì đến làm từ gạo hay hoa quả, mà chỉ nói đến men ..., chị cứ cầm lên cầm xuống mà cuối cùng quyết định ko mua, vì cũng chẳng thể đối chiếu được nó có là dấm đen thật ko (dấm đen là chú thích của siêu thị thôi)
    - Akuruhi shop (chuyên bán thực phẩm Nhật): không có, chưa bao giờ nhập về và không có kế hoạch nhập về
    - Siêu thị mini trong Sedona suites (90% cư dân trong Sedona là dân Nhật): không có
    - Siêu thị trên Syrena: không có
    - Kmart (chuyên đồ Hàn): không có
    - Hỏi mấy người bạn Nhật: các bạn ấy chưa thấy ở đâu ở HN có bán

Thế nhé, nếu ngoài những siêu thị trên mà em tìm được ở đâu thì share cho bà con biết với nhé
    express = ếch xít tờ lép
    • 138 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Ah quên, thêm 1 thông tin nữa là tối qua đi măm ở nhà hàng Nhật Asahi hotpot, nhân tiện hỏi giấm đen: họ không dùng giấm đen trong nấu nướng luôn
    express = ếch xít tờ lép
    • 515 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

@vandang23: hehe chị ui chị lại nhầm nhọt sang trồng trọt nữa rùi. Em bày lần sau mua chị để ý nhé: dấm nguyên chất thì trên nhãn có hình bông lúa còn dấm có pha trái cây blueberry, peach như chị nói thì nó cũng là dấm gạo lức nhưng pha với trái cây uống như nước giải khát rồi. Nhưng mà chị bạn em mua nhầm loại này về ngâm ăn vẫn có tác dụng tốt. Ngoài blueberry và peach thì còn có chanh, chanh mật ong, mơ (Nhật) nữa. Chanh mật ong thì hơi chua (vị chanh) nhưng mà cực kỳ hiệu quả, vẫn ăn đậu trước mỗi bữa ăn nhưng mà bữa nào chén nhiều món chiên dầu mỡ quá vc em làm 1 đứa 1 ly khoảng 250 ml, uống xong khoảng 1h sau thấy bụng nhẹ hẳn (ko output đó nha), ko đói ko no ko thèm ăn gì cả.

@all: em thì giảm đc 1,5kg sau 1 tuần ăn còn xã thì ko cân nên ko biết. Nhưng mà thấy người nhẹ nhõm thoải mái. Em ăn mỗi ngày hơn 50 hột luôn ý các mẹ, nhưng mà càng ngâm lâu thì đậu hết chua mà lại có hậu vị ngọt nên ăn thoải mái lắm. Đợt này về em mang 2L cho 1 mẹ ở SG, 1 mẹ ở HN, phải chi vào đây sớm hốt order của các mẹ em xách tay về tha hồ cho các mẹ ngâm. Em còn dư tới 30kg hành lý lận mừ :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuanho885 Xem bài viết
    @vandang23: hehe chị ui chị lại nhầm nhọt sang trồng trọt nữa rùi. Em bày lần sau mua chị để ý nhé: dấm nguyên chất thì trên nhãn có hình bông lúa còn dấm có pha trái cây blueberry, peach như chị nói thì nó cũng là dấm gạo lức nhưng pha với trái cây uống như nước giải khát rồi. Nhưng mà chị bạn em mua nhầm loại này về ngâm ăn vẫn có tác dụng tốt. Ngoài blueberry và peach thì còn có chanh, chanh mật ong, mơ (Nhật) nữa. Chanh mật ong thì hơi chua (vị chanh) nhưng mà cực kỳ hiệu quả, vẫn ăn đậu trước mỗi bữa ăn nhưng mà bữa nào chén nhiều món chiên dầu mỡ quá vc em làm 1 đứa 1 ly khoảng 250 ml, uống xong khoảng 1h sau thấy bụng nhẹ hẳn (ko output đó nha), ko đói ko no ko thèm ăn gì cả.

@all: em thì giảm đc 1,5kg sau 1 tuần ăn còn xã thì ko cân nên ko biết. Nhưng mà thấy người nhẹ nhõm thoải mái. Em ăn mỗi ngày hơn 50 hột luôn ý các mẹ, nhưng mà càng ngâm lâu thì đậu hết chua mà lại có hậu vị ngọt nên ăn thoải mái lắm. Đợt này về em mang 2L cho 1 mẹ ở SG, 1 mẹ ở HN, phải chi vào đây sớm hốt order của các mẹ em xách tay về tha hồ cho các mẹ ngâm. Em còn dư tới 30kg hành lý lận mừ :Laughing:
    Ừ, chấp làm gì chị mù chữ mà em... Nhưng mà cái lọ dấm gạo lức của chị cũng không có hình bông lúa, chị mua trong siêu thị của Nhật mà... đọc rõ ràng có chữ brown rice rồi... nhưng có honey nữa...
    Em về còn chỗ thì ship giúp cho các mẹ, chứ gửi hàng đắt quá, tiền ship quá tội tiền mua...Chắc vẫn còn nhiều mẹ có nhu cầu lắm... Mấy cái bịch dấm trái cây kia, thảm nào chị cứ thấy ông xã tu hun hút... hóa ra là nó dễ uống...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Tìm mãi không thấy dây máy ảnh, nên tớ quay phim lên vậy, post trên youtube: chai dấm tớ mua ở đây hình thù như thế này...
    http://www.youtube.com/watch?v=jhUKuBeenyQ
    • 243 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vandang23 Xem bài viết
    Tìm mãi không thấy dây máy ảnh, nên tớ quay phim lên vậy, post trên youtube: chai dấm tớ mua ở đây hình thù như thế này...
    http://www.youtube.com/watch?v=jhUKuBeenyQ
    Hic, đúng là không chấp với mù chữ thật :Laughing: (em đùa thôi, mẹ nó đừng giận em). Chai dấm của mẹ nó có thêm dòng pha mật ong to đùng đoàng kia kìa.
    • 541 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Thì đấy, tớ cũng bảo là có mật ong mà... tớ chỉ mù chữ Nhật thôi, còn loại alphabet thì đọc được...
    Tớ cứ thấy dấm nhật, ngâm lên không bị váng như các mẹ than phiền là có vẻ yên tâm...Nhất là không có ăn thì mới có tác dụng, chứ khó ăn thì khó cố lắm...
    • 515 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

Bà cô em bên Mỹ nói em khi nào về tới Nhật thì quăng sang cho cô mí chai để cô nuôi lấy dấm cái. Mà em ngâm ăn gần cả tháng nay thấy nó hông có kéo màng gì hết vậy lấy gì nuôi đây :Thinking:.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 515 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

@ vandang23: chị ui em về VN rùi vậy mới nói là uổng phí chứ. Cho em spam tí, avatar là hình chị đóa hả, nhìn ngầu hen :Laughing:
    @all: loa loa các mẹ, tháng 8 này ba mẹ em sang Nhật chơi, có mẹ nào có nhu cầu thì em nhờ ông bà xách về dùm cho.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi congchuanho885; 25/06/2011 vào lúc 09:36 PM.