Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dáng đẹp

Giảm cân bằng đậu đen ngâm dấm- PP giảm cân hiệu quả từ Nhật Bản

Đến trả lời mới nhất
  • 18 Lượt chia sẻ
  • 274K Lượt đọc
  • 875 Trả lời

73 Người đang theo dõi

• bow
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,460 Bài viết

• 4,068 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nina29 Xem bài viết
    Hôm nay là được 3 ngày kể từ ngày ngâm, nhưng khó ăn quá, hạt đậu cứ cứng cứng như bị sượng ấy. Giấm thì chua, k ăn đc. Mình k kiếm ra được giấm Nhật nên ngâm bằng giấm táo Heinz. Sao mà khó ăn thế k biết. Chắc bỏ cuộc mất thôi...:Crying::Crying:
    Bạn ơi, mình có đọc là ngâm dấm thường thì bạn pha thêm đường và nước cho dấm chua dịu đi. Đừng bỏ phí, giờ chữa chắt bỏ bớt giấm đi nhé, bạn pha chút nước đường đổ thêm vào, tỉ lệ vừa phải thôi không khéo lại thành mứt mất

Đỗ thì lúc trước khi ngâm tớ nghe hướng dẫn ở đây là rang cho đến khi thấy nứt nứt vỏ là được. Thành phẩm thì bùi nhưng không phải là bở bở nhuyễn nhuyễn đâu, có thể theo bạn thì là sượng cứng, nhưng mình thấy ok ổn, thế cho đỡ bứ :Silly: Tớ AQ nhể :Laughing:

Tớ dùng được có 1-2 ngày mà thấy dễ chịu lắm, thấy đỡ mệt đấy, người nhẹ nhõm, khá hứng khởi và hứng thú. Tớ không chú trọng giảm cân, muốn không bị căng thẳng trong vấn đề giữ cân, hơn băm rồi là dễ sa đà lắm. Với cả nghe tác dụng của đỗ đen lắm, ham tốt cho sức khỏe mà, mà nhất là thứ gì dễ thực hiện, không phải kuá cố í lộn cố quá. Giấm Tàu mà cứ được như thế này sau tớ quyết đầu tư chai giấm Nhựt.:Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 260 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở HN mua được giấm đen thì up lên cho mọi người theo với nhé. Em cao 1m65 nhưng nặng những 60kg cơ (em mong mãi chưa có bé nào mà mọi người bảo béo thì thường nội tiết cũng ko tốt lắm). Nghe vụ này thấy hào hứng quá mà đọc từ đầu tới cuối chưa thấy mẹ nào ở HN mua được giấm đen cả.hix....

• 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Mình thấy có người rao bán dấm đen , hí hửng gọi đến họ báo giá là 25k / 400ml, hỏi ra thì họ bảo là của Trung quốc thế là thôi luôn

• bow
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,460 Bài viết

• 4,068 Được cảm ơn

Cùng chủ đề giấm và đỗ đậu, mình copy bài này để mọi người tham khảo

--------------------

Mùa hè, dễ giảm cân với đậu đỏ, đậu xanh

Dân Việt – Đậu đỏ và đậu xanh rất giàu chất xơ, ít chất béo dùng nhiều vào mùa hè vừa ngon miệng, đốt cháy chất béo cực nhanh, vì vậy với phái đẹp, đây là những thực phẩm dễ dàng mang lại vóc dáng lý tưởng.

Nguyên liệu: 100g đậu đỏ, 100g đậu xanh, 30g hạt ý dĩ gai, 10 quả táo tàu. Cho tất cả nguyên liệu vào nồi, thêm 1.000 ml nước lạnh, hầm kỹ, đến các loại đậu nở to, nhừ. Tốt nhất trước khi nấu, nên ngâm đậu trước một tiếng, món đậu hầm càng ngon hơn.

Đậu đỏ giúp bạn gái giảm cân thành công

Mỗi lần nấu nên chia làm hai phần để ăn hai lần, sáng và tối. Và ăn nóng bao giờ hiệu quả giảm cân cũng nhanh hơn. Để giảm cân được nhanh, nên chú ý những điều sau:

- Sau khi thức dậy mỗi buổi sáng, đầu tiên hãy uống một tách dấm mật ong và nước (pha 250ml nước ấm với 1 thìa mật ong và ¼ thìa dấm hoa quả). Mật ong và dấm có tác dụng làm sạch dạ dày và thúc đẩy nhu động ruột, giúp các chất độc đào thải nhanh hơn. Sau đó mới ăn súp đậu.

- Khi áp dụng cách giảm cân bằng súp đậu, buổi sáng và buổi xế chiều không ăn thêm bất kỳ món ăn nhẹ nào.

- Vào các buổi sáng và tối, nên ăn súp trước 7 giờ và 19 giờ, sau đó không ăn thêm gì.

- Buổi trưa ăn bình thường, chú ý bổ sung rau và protein.

Hàn Giang
    Theo MC
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 541 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bow Xem bài viết
    Bạn ơi, mình có đọc là ngâm dấm thường thì bạn pha thêm đường và nước cho dấm chua dịu đi. Đừng bỏ phí, giờ chữa chắt bỏ bớt giấm đi nhé, bạn pha chút nước đường đổ thêm vào, tỉ lệ vừa phải thôi không khéo lại thành mứt mất

Đỗ thì lúc trước khi ngâm tớ nghe hướng dẫn ở đây là rang cho đến khi thấy nứt nứt vỏ là được. Thành phẩm thì bùi nhưng không phải là bở bở nhuyễn nhuyễn đâu, có thể theo bạn thì là sượng cứng, nhưng mình thấy ok ổn, thế cho đỡ bứ :Silly: Tớ AQ nhể :Laughing:

Tớ dùng được có 1-2 ngày mà thấy dễ chịu lắm, thấy đỡ mệt đấy, người nhẹ nhõm, khá hứng khởi và hứng thú. Tớ không chú trọng giảm cân, muốn không bị căng thẳng trong vấn đề giữ cân, hơn băm rồi là dễ sa đà lắm. Với cả nghe tác dụng của đỗ đen lắm, ham tốt cho sức khỏe mà, mà nhất là thứ gì dễ thực hiện, không phải kuá cố í lộn cố quá. Giấm Tàu mà cứ được như thế này sau tớ quyết đầu tư chai giấm Nhựt.:Battin ey:
    tớ thì ngâm cho ông xã, nhưng ăn cũng thấy ngon bạn à, đậu rang lên thơm, mà ngâm không bị sượng gì cả. Tớ thì không ăn vì không muốn giảm cân, ông xã tớ thì chén tì tì... Nhưng khó huấn luyện cho các ông nhai kỹ lắm... nên tốn mà chưa chắc đã có hiệu quả. Mới hơn một tuần mà đã xong một chai dấm và mấy lạng đậu rồi... ông xã mình ăn hơn 10 hạt một bữa là cái chắc, vì lười đếm, lần sau lại thấy lấy nhiều hơn lần trước, chưa thấy giảm cân, nhưng thấy khỏe và hào hứng đi mua thêm lọ dấm nữa... để ngâm. Chắc cũng phải tháng sau mới báo cáo kết quả được cho các mẹ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi,ở tphcm mua giấm đen ở đâu vậy? chỉ em với

• 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

:Sad: tình hình là em ở HCM ko biết phải làm sao,ko tìm đc loại giấm đen nhật thì chắc mua đại giấm táo như các chị mách ở trên quá, chứ nghe giấm đen trung quoc thì em sợ lắm ( nghe quảng cáo đồ của trung quoc nhiều quá nên đâm ra sợ ) có điều em đang uống thuốc giảm cân juji, ko biết có dùng đc ko nhỉ, có ảnh hưởng đến thuốc ko,chị nào biết chỉ em với thanks ạ...

• bow
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,460 Bài viết

• 4,068 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bicvankentp Xem bài viết
    :Sad: tình hình là em ở HCM ko biết phải làm sao,ko tìm đc loại giấm đen nhật thì chắc mua đại giấm táo như các chị mách ở trên quá, chứ nghe giấm đen trung quoc thì em sợ lắm ( nghe quảng cáo đồ của trung quoc nhiều quá nên đâm ra sợ ) có điều em đang uống thuốc giảm cân juji, ko biết có dùng đc ko nhỉ, có ảnh hưởng đến thuốc ko,chị nào biết chỉ em với thanks ạ...
    Bạn ơi, giấm Tàu không phải sản xuất tất cả TQ nhé, gọi là giấm đen Tàu vì là của người Tàu làm theo kiểu Tàu là từ gạo nếp cẩm (Nhật sản xuất từ gạo lức), còn sản xuất là ở ĐL, Malay, Sing, chắc Mỹ cũng có. Thấy bảo ngon nhất thì là giấm ở Chiết Giang (TQ) hay HongKong. Chai giấm của tớ rất ngon, rất rẻ tính tiền Việt là 40K sản xuất ở Malay. Thường đồ Tàu khu người Hoa TP HCM họ cũng không nhập về từ TQ đâu, vì không tiện bằng nhập từ Malay, chắc giấm này dễ họ làm luôn ở VN í chứ.

• 164 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Vậy dấm Tàu này mua ở đâu ở Hà Nội thì đảm bảo ạ? Nghe 1 chị nói về ông già người Trung Quốc ăn đỗ đen ngâm dấm đen để có sức khỏe tốt e cũng muốn thử, tại hay ốm quá.

• 2,667 Bài viết

• 1,685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebedethuong86 Xem bài viết
    K cần bàn cãi nhé. Chị Huyền giảm 10kg/ 3 tháng. bây giờ khỏe mạnh và tự tin vô cùng. qua rồi cái thời " voi còi"
    Chị Huyền vui nhỉ ? Đây là topic giảm cân bằng đậu đen ngâm dấm mà. Ko sợ bị Mod khóa nick vì quảng cáo ạ?
    Que sera sera......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)