Dáng đẹp

Giảm cân bằng đậu đen ngâm dấm- PP giảm cân hiệu quả từ Nhật Bản

Đến trả lời mới nhất
  • 18 Lượt chia sẻ
  • 322K Lượt đọc
  • 915 Trả lời

• 856 Bài viết

• 2,669 Được cảm ơn

Sau khi sinh, mình béo lên hơn 20kg, nhìn body khủng khiếp, áo quần tăng hẳn lên 3 size nhé. Mà mình cho con bú hoàn toàn bằng sữa mẹ nên sợ uống thuốc giảm cân hoặc ăn kiêng lắm vì ảnh hưởng trực tiếp đến bé. Hôm rồi, nghe mình than thở quả, bạn bè ở Nhật mách một phương pháp giảm cân mà theo lời họ là rất hiệu quả, khuyên mình áp dụng thử. Mình post lên đây cho các mẹ tham khảo nhé

Lấy 1/2kg đậu đen (hoặc dùng đậu Kidney đó) cho lên chảo rang cho chín (rang khô thôi, không cho dầu hoặc nước gì thêm nhé), rang đến khi vỏ đậu nứt nhẹ là được. Sau đó, cho đậu đã chín vào một cái hũ thủy tinh, đổ dấm đen Nhật Bản vào xăm xắp mặt đậu và để yên trong 3 ngày. Đậu đen rang khô háo nước, nó sẽ hút dấm đen và trương to ra. Muốn giảm cân, mỗi ngày lấy 10 hạt đậu đen ngậm dấm ăn, tốt nhất là ăn trước mỗi bữa ăn vì nó có tác dụng làm no bụng, không muốn ăn thêm nữa. Người nào ngán quá thì có thể cho 10 hạt đậu vào nghiền chung với cơm, ăn thức ăn bình thường.

Chị bạn người Nhật của mình đã làm chuột bạch rồi, hiệu quả phết. Ăn trong vòng 1 tháng, chị ấy giảm từ 73 kg xuống còn có 69kg, ấy là do chị ấy ăn uống rất phủ phê, không nhịn nổi chứ nếu áp dụng ăn kiêng thì chắc còn xuống nhanh nữa

Chị ấy lưu ý là phải dùng Dấm đen Nhật Bản nhé (hỏi mua thử ở các cửa hàng bán thực phẩm Nhật í), vì dấm đen này làm từ gạo lức theo cách thức tự nhiên, chứa nhiều amino acid giúp làm giảm mỡ, tiêu độc. Dấm này vị chua thanh như dấm tiều chứ không chua lòm như dấm
    134 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 103 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Phương pháp này hay , dễ áp dụng đấy. Mình search trên google thì thấy nó bảo giấm đen có tác dụng làm đẹp da, giải độc, uống hàng ngày như giấm táo ấy. Bạn ơi cho hỏi ngày ăn 10 hạt trước mỗi bữa ăn, tức là tổng cộng 30 hạt à 1 ngày à? Giấm đen này mua ở đâu bi giờ hic hic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Salan; 23/05/2011 vào lúc 02:30 PM.
    • 115 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hix e muốn mua dấm đen thì mua ở đâu jo,e ở hp cơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 243 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Nàng ơi, cái dấm đen Nhật Bản ý, nàng có biết tên gốc của nó là gì ko? Hoặc nàng có cái ảnh nào minh họa không? Dấm đen là mình dịch sang tiếng Việt rồi mà. Giờ mà mình lại đem dịch ngược lại lần nữa chữ Dấm và Đen chắc người Nhật chịu chết ko hiểu mình hỏi gì mất. Mình thì chẳng ăn kiêng nhưng mình tìm mua hộ người khác.
    • 736 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungem2241988 Xem bài viết
    hix e muốn mua dấm đen thì mua ở đâu jo,e ở hp cơ
    bạn thử vào cửa hàng 1 giá ở cạnh BigC xem.ở đấy bán hàng Nhật,chắc có đấy
    • 73 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị ơi đang cho con bú có dùng đựoc ko chi
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Phương pháp này nghe lạ lạ nhỉ, để mình bảo bạn mình thử nghiệm xem sao. Cho mình hỏi chị bạn người Nhật đó giờ còn ăn nữa ko? Có giảm tiếp được ko?
    • 856 Bài viết

• 2,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi numdongtienxinh Xem bài viết
    Nàng ơi, cái dấm đen Nhật Bản ý, nàng có biết tên gốc của nó là gì ko? Hoặc nàng có cái ảnh nào minh họa không? Dấm đen là mình dịch sang tiếng Việt rồi mà. Giờ mà mình lại đem dịch ngược lại lần nữa chữ Dấm và Đen chắc người Nhật chịu chết ko hiểu mình hỏi gì mất. Mình thì chẳng ăn kiêng nhưng mình tìm mua hộ người khác.
    Dấm đen Nhật Bản tên là Kurozu đó, đây là loại dấm làm từ gạo lức (brown rice), rất tốt cho sức khỏe. Người bạn của mình bên Nhật bảo dấm này người Nhật dùng hàng ngày, có người cũng dùng dấm đen pha với nước ấm, mật ong để giảm cân hàng ngày như xứ mình dùng Dấm táo mèo í.

Ở Hà Nội thì mình không biết, chứ ở SG thì dấm này có bán ở tất cả cửa hàng thực phẩm Nhật (đường Tôn Đức Thắng, Q.1 á), hình dạng nó đại loại thế này nhé

Vị của dấm này chua thanh như dấm tiều của người Hoa í, không biết dấm tiều có làm từ gạo lức không nữa, nếu có thì chắc dùng thay Dấm đen Nhật Bản được đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi, 1/2kg đậu đen thì cho bao nhiêu dấm hả chị?
    • 856 Bài viết

• 2,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Salan Xem bài viết
    Phương pháp này hay , dễ áp dụng đấy. Mình search trên google thì thấy nó bảo giấm đen có tác dụng làm đẹp da, giải độc, uống hàng ngày như giấm táo ấy. Bạn ơi cho hỏi ngày ăn 10 hạt trước mỗi bữa ăn, tức là tổng cộng 30 hạt à 1 ngày à? Giấm đen này mua ở đâu bi giờ hic hic
    Đúng rồi bạn ạ, ăn khoảng 10 hạt trước mỗi bữa ăn (nếu ăn ngán quá thì độn chung với cơm gạo rồi ăn với thức ăn nha, nó làm mình nhanh no, hạn chế ăn cơm lại, cơm là nhiều tinh bột làm béo lắm đó). Một ngày trung bình ăn 30 hạt, duy trì trong vòng 2 tuần sẽ thấy hiệu quả.

Mình mới xem trên mạng các bài viết về PP này. Thì ra, đây là một phương pháp thực dưỡng lâu đời của người Trung Hoa đó, ngoài tác dụng giảm béo, nó còn giúp ổn định đường huyết, làm trắng da dài tóc, thậm chí người tóc bạc sớm ăn thường xuyên tóc sẽ đen trở lại đó.

@sparadise: Theo chị bạn mình á, ăn khoảng 2 tuần là thấy rõ tác dụng xuống cân dù chị ấy không kiêng ăn gì hết (chị í ăn khủng lắm), bây giờ chỉ vẫn tiếp tục ăn đó. PP này tiết kiệm ở chỗ sau một đợt đậu ngâm, mình cứ để dấm đấy, rang tiếp mẻ đậu khác cho vào nên không cần tốn tiền mua dấm mới đâu.

PP này được nhiều tu nghiệp sinh người Brazil ở các nhà máy Nhật áp dụng thường xuyên lắm, vì họ ăn rất nhiều, lại ngồi làm việc thường xuyên tại công xưởng nên dễ béo, họ dùng kèm đậu dấm trong các bữa ăn hàng ngày để giữ cân đó. Mình nghe chị bạn nói vậy.
    • 103 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

http:///index/frame/det...t-(720ml).html
    Mình tìm được địa chỉ bán giấm đen ở sài gòn mà không biết làm sao nhờ người mua giúp đây huhu
    • 141 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Salan Xem bài viết
    http:///index/frame/det...t-(720ml).html
    Mình tìm được địa chỉ bán giấm đen ở sài gòn mà không biết làm sao nhờ người mua giúp đây huhu
    Có muốn mua ko em sang thang 6 chị ra Hn chi mang ra cho.
    • 103 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

huhu em ở Quảng Ngãi. Giấm là chất lỏng chắc khó gửi bưu điện lắm. Thui để em chờ có ai đi công tác rồi nhờ vậy. Mong chị em vừa giảm cân, vừa đẹp da, khỏe mạnh bằng pp này. Em sẽ ngồi hóng tiếp hihi
    Chủ topic ơi, cho mình hỏi pp đậu đen ngâm giấm có dùng trong thời gian cho con bú được không? Mình sẽ để dành sau khi sinh tập 2 sẽ áp dụng để giảm cân sớm. Tập 1 mình phải chờ đến khi con 16 tháng mới giảm cân hic hic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Salan; 24/05/2011 vào lúc 04:14 PM.
    • 2,063 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

em oánh dấu cái, hyz

• 492 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Sis ơi đậu kidney là đậu gì , dùng đậu đen bình thường mua ở chợ được k sis hay là loại đậu xanh lòng ?
    • 226 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Nghe chủ top chỉ cho cách này em đã nhắn tin nhờ chồng qua siêu thị Seiyu mua hai lọ dấm đen để thử áp dụng xem thế nào. Chán lắm em chưa con cái nhưng béo lắm, lại ăn uống chẳng kiêng khem gì được mấy và cũng lười thể dục nữa nên biểu đồ cân nặng chỉ thấy đi lên chẳng bao giờ thấy quay đầu tẹo nào cả. Huhu cũng đau khổ lắm nhưng ý chí nghị lực kém nên đâu lại vào đấy.
    • 431 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Đợt trước em xem chương trình sức khoẻ trên TV thấy cái này rồi. Ông cụ người Trung Quốc cũng dùng cái này để có sức khoẻ tốt chứ ko thấy nhắc đến việc giảm cân. Mỗi ngày cụ ăn 1 thìa con, khoảng 6-10 hạt sau khi ăn cơm. Cụ ăn cũng phải 20 năm gì đấy, giờ hơn 80t rồi mà leo chèo vẫn rất tốt. Trước khi ăn món này, cụ có bệnh gì đó ( em ko nhớ ) nhưng khỏi hẳn luôn và ko ốm đau gì hết.

Cách làm thì em thấy hơi khác chút, thấy cụ rửa sạch, phơi khô dưới nắng 1,2 ngày sau đó cho vào lọ thuỷ tinh, đổ ngập dấm, đậy kín, để khoảng 1 tháng. Sau khi thấy hạt đỗ trương lên, căng, bóng là dùng được.

Dấm e cũng thấy màu đen đen, nhưng chả nhớ là dấm gì, chắc giống loại các mẹ đang nói đến, hic.
    Thanh lý váy cưới + áo dài cưới
    http://zaodich.com/forum/f2552/hai-p.../#post23067652
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 856 Bài viết

• 2,669 Được cảm ơn

Đậu kidney ngoài chợ bán nhiều lắm mà, nó giống đậu đen nhưng lớp vỏ nhạt màu hơn, hạt cũng to hơn nữa
    • 8 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hôm qua đọc được tin này, tối về em tức tốc ra siêu thị làm một chai dấm đen.
    Khổ, chẳng biết là loại nào tốt vì siêu thị bán tới khoảng gần 2 chục loại dấm đen, em đành nhắm mắt mua đại một chai về dùng thử.
    Giá của chai dấm này là 798 Yên tức khoảng 200.000 VND các mẹ ạ.

Em hi vọng mình sẽ đủ kiên nhẫn để ăn trường kỳ loại thực phẩm này, mong là tới 80 tuổi vẫn có thể leo trèo tốt như cụ già bạn nào vừa kể ở trên.
    Mà em thấy trên chai dấm đề mấy phương pháp sử dụng được khuyến khích như sau:
    1. Dấm đen - 1 thìa to. Mật ong - 1 thìa to. Một cốc nước lạnh 180ml. Trộn tất cả vào nhau uống như nước giải khát.
    2. Dấm đen - 1 thìa to. Một cốc nước ép rau củ quả 180ml. Trộn với nhau uống như nước giải khát.
    3. Dùng như một loại gia vị để nêm thức ăn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lumdongtienxinh; 25/05/2011 vào lúc 06:40 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Rose::Rose:1/2 kg đậu đen mình ngâm với bao nhiêu ml giấm đen vậy chị ơi:Rose::Rose: với lại em đang cho con bú có ảnh hưởng gì đến chất lượng sữa không vậy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kemdau87; 25/05/2011 vào lúc 07:18 AM.