Dáng đẹp

Giảm Bụng Mỡ. Giảm Mập Bụng..., Cách giảm mỡ vòng 2

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nói ra thô thiển là nhiều ng` ốm nhưng vẫn bụng mập. Và cũng có những ng` hơi tròn nhưng vẫn không thích bụng mình nhìn mập wá.
    Mập bụng thì ko đẹp xíu nào, mặc đồ cũng ko tự tin lắm, lúc ngồi ép ng` xuống thấy bụng mình "dư ra" khúc mỡ thì ngại vô cùng.
    Thật sự thì cái bụng mập cũng làm mình già hơn so với tuổi thật đấy!!

Vậy sao để tránh tình trạng ng` thì ốm mà bụng thì bự; hay ng` mập nhưng ko muốn nhìn thấy 3 vòng đều nhau??
    Chỉ có cách là tập bụng nhiều nhiều thôi. Và kèm theo chế độ ăn ít tinh bột, chất đường, uống nhiều nước, hạn chế ăn khuya,...:Smiling:

Theo kinh nghiệm của mình thì tập mấy cái Pilates hay thể dục thẩm mỹ - tạ gì đấy, thì bụng có thon, nhưng tập nặng và đau bụng quá. Với lại tập nhiều thì bụng nhìn lại thô (6 múi) chứ hok mềm mại (kiểu như Shakira có 2 cơ vòng 2 bên mới thích cơ)!!

Nhưng từ khi tập thử Belly dance thì mình đâm ra ghiền cái môn này luôn.
    Tập cái này thì ng` thêm dẻo dai, mềm mại, uyển chuyển, và bụng cũng thon lại, không "nặng" như tập mấy môn kia; nhẹ nhàng mà hiệu quả. Còn thêm cái nữa là vừa tập vừa múa theo nhạc, nên rất là thư giãn, làm khả năng cảm thụ âm nhạc của mình cũng tăng lên.

Bây giờ đối với mình Belly dance là số 1!!

Có một chị tập trước mình 1 năm, 2 con rồi mà bụng nhìn vẫn ngon ơ, gọn. Nhờ tập belly dance mà giảm đến 6cm vòng 2 luôn.:Battin ey:

Chia sẻ thông tin này với các mẹ cùng đẹp :LoveStruc:.
    :Rose:MC Reena
    098.3027.098
    :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đã có ai dùng thử collagen cho da

Dạo này da em cứ xỉn màu đi nên em cứ khó chịu mỗi khi đi ra ngoài, chồng rủ đi đâu cũng không đi,...

• cách giảm mỡ bụng khoa học và an toàn

Bụng được cấu tạo bởi cơ và các mô mỡ, cấu tạo mỡ và sự kiên kết giữa các mô mỡ vùng bụng thường lỏng lẻo, khiến bụng là phần dễ béo nhất trên cơ thể. Theo thống kê, béo bụng đang ngày càng trở nên phổ biến, hiện nay cứ 10 phụ nữ trên 25 tuổi thì có đến 7 người bị béo bụng. Béo bụng không chỉ ảnh...

• Cách giảm mỡ bụng vùng bụng dưới ???

Tình hình là nhìn mấy bộ bikini yêu quá nhưng khổ nỗi cái bụng dưới của em nó có mỡ ạ :( Số đo của em hiện h là 84 - 62(là cái eo ý, còn cái bụng dưới chắc phải >70:-?) - 84, 45 kí đang ngâm cíu em bikini cạp cao :x :x Sáng ngủ dậy thì cũng ko to lắm nhưng ăn vào là như ông địa ý :)) Còn ngồi...

• Giảm mỡ vòng 2 đơn giản với trà chanh

Tôi rất thích mặc váy ôm sát cơ thể nhưng từ sau khi sinh con vòng 2 của tôi cứ lồ lộ, đầy mỡ....

• Thuốc giảm cân Biotin Collagen Slim có tốt không hả các mẹ?

Các mẹ ơi em đang có nhu cầu giảm cân, vào WTT search thông tin thì thấy có topic về sản phẩm...

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng mà belly dance là cái j hả chị?chị nói rõ được ko?giá có mắc lắm ko ạh?
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trước khi trả lời thì cho giới thiệu cái này xíu,
    thấy nó free nên giới thiệu mọi người biết nè
    em nghĩ ai rảnh thì cũng nên đến học thử xem sao

Học thử Belly dance với Ms.Sandrine ngày 26/3
    Ms.Sandrine sẽ bắt đầu buổi học thử vào ngày 26/03 lúc 18h30 đến 20h00

Lớp học ngày 26/3 là lớp học thử miễn phí. Học viên học xong muốn đăng kí thì đóng tiền. Không muốn học thì có thể về mà không phải trả bất kì khoản học phí nào.
    SAIGON BELLYDANCE
    176/1 LÊ VĂN SỸ, P.10, Q. PHÚ NHUẬN

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhsly Xem bài viết
    Nhưng mà belly dance là cái j hả chị?chị nói rõ được ko?giá có mắc lắm ko ạh?
    Hihi, mới đầu mình chỉ nghĩ belly dance đơn giản là múa bụng thôi, tức là lắc bụng, lắc hông ^.^
    nhưng mà học rồi mới thấy thật ra belly dance là một tổng thể các động tác rất mềm dẻo tác động tới toàn cơ thể (đầu cổ nè, tay nè, chân nè,...). nhưng lại khác với yoga hay taichi ở chỗ belly dance tập trung nhiều vào những chuyển động ở hông, bụng, eo, ngực; và có kết hợp với nhạc belly dance. (thường là nhạc Trung Đông.)

có lẽ vì vậy mà tập cái này, belly dance í, bụng mình thon gọn nhanh hơn các môn khác

tập belly dance thì trông thấy nhẹ nhàng (và cả sexy nữa), ko huỳnh huỵch như aerobic, trầm lắng nhu nhã như yoga hay taichi, nhưng mà cứ gọi là đổ mồ hôi cũng ko kém đâu :rolleyes:

còn nếu muốn biết rõ hơn thì vào google hay youtube.com gõ chữ "belly dance" thì sẽ có rất nhiều thông tin để biết rõ hơn belly dance là gì:Battin ey:

còn về giá thì... đối với mình thì hơi mắc (1/3 tháng lương, hix) ^.^
    nếu so với học nhạc hay vẽ thì giá tương đương với học nhạc và học vẽ (khoảng 500.000/khóa/hơn 1 tháng)

mình ở SG nên biết giá SG thôi
    098.3027.098
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hihi, tiếp nè

Phần này mình muốn nhấn mạnh vào chế độ ăn uống
    Vì tập nhiều mà ăn nhiều, ăn uống vô độ thì kết quả hóa ra còn tệ hơn là ko tập.

Đối với đồ uống, mình chủ yếu uống nước lọc, hoặc trà (thường ở nhà uống trà xanh, và mình hay uống trà xanh đặc)
    Các thức uống có đường, có gaz, có cafein như cafe, nước ngọt, bia, rượu đều hạn chế tối đa (ít nhất là hơn 1 năm rồi ko hề đụng tới miếng bia hay nước ngọt có gaz nào, cafe thì thỉnh thoảng 1 tháng có uống)
    Nước trái cây cũng rất tốt, nhưng ko có đường, hoặc rất ít đường cho dễ uống.

Àh, nói uống nhiều nước thì ko phải cứ uống ừng ực 1 lần cả chai 1 lít đâu nhé.
    Chúng ta chia nhỏ khẩu phần nước ra, như vậy nước mới có tác dụng thanh lọc và giải nhiệt cơ thể, giúp quá trình tiêu hóa mỡ diễn ra nhanh hơn.
    Mỗi lần uống khoảng 1 ly nước lọc (khoảng 200ml - 250ml), cách 2 tiếng uống 1 ly (trời nóng như lúc này thì có thể uống nhiều hơn). Nếu chia 1 ngày có 16 tiếng cơ thể thức và làm việc thì với tốc độ uống nước như vầy, chúng ta cung cấp cho cơ thể khoảng 2 - 2.5 lít nước mỗi ngày, wá đúng chuẩn luôn!!
    Uống nước như vậy còn giúp da đỡ khô, giữ ẩm tốt.

Thật ra lúc trước mình rất ít uống nước, 1 ngày có khi chỉ uống cỡ nửa lít àh, nên lúc đầu tập uống nhiều nước thì cơ thể ko quen (dấu hiệu đó là đi wc liên tục luôn í) nhưng sau 1 tháng thì ngày nào mà uống ít nước hơn là khó chịu, khô cổ ko chịu nổi.

Nhớ nha, uống nước lọc, hoặc nước trà, nước trái cây ko đường chứ ko xài cafe, bia rượu, nước ngọt thay thế nha.

Hy vọng có thể giúp ích các mẹ làm đẹp
    098.3027.098
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn lanlady ơi, mình có mấy đứa bạn đi học trên Wow, không biết trên ấy dạy có đúng chuẩn ko, chứ về thấy mấy nhỏ bạn mỗi đứa tập một kiểu cả, không đâu vào đâu. Mình cũng định đi học nhưng thấy thế cứ nản hẳn ra ^^. Mà ko biết Belly Dance có tự tập ở nhà để thành tài được không nhỉ ?
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bình yên ơi Xem bài viết
    Bạn lanlady ơi, mình có mấy đứa bạn đi học trên Wow, không biết trên ấy dạy có đúng chuẩn ko, chứ về thấy mấy nhỏ bạn mỗi đứa tập một kiểu cả, không đâu vào đâu. Mình cũng định đi học nhưng thấy thế cứ nản hẳn ra ^^. Mà ko biết Belly Dance có tự tập ở nhà để thành tài được không nhỉ ?
    WoW thì mình có lên tập rồi. nhận xét khách quan là "bellydance" ở WoW ko giống belly dance lắm, mà lai cả sexy dance, modern dance vào (nếu tập cả lớp modern dance thì sẽ thấy lấy vài động tác của belly dance vào nữa).
    hồi đầu tưởng chỗ WoW là nơi duy nhất dạy belly dance nên mới hăng hái vô tập, vô rồi thì thất vọng ghê, vì kỹ thuật là ko giống so với các clip dạy (http://www.goddessworkout.com/) mà lớp đông nên hướng dẫn ko được kĩ.

theo mình biết thì rất nhiều belly dancer nổi tiếng thành công là nhờ tự tập đấy :Angel:
    098.3027.098
    • 667 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

em cũng muốn tập có chị nào biết địa chỉ ở hà nội k ạ
    • 336 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Ở Hn có rất nhiều chỗ dạy bạn à:
    ISIS
    Bastet Douat (Aspara Studio)
    Life art studio

Nhìu nhìu nữa không nhớ hết
    • 17 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em có một cách : chạy kết hợp ăn kiêng .
    Ăn kiêng không có nghĩa là ăn ít đâu nhé , ăn ít tinh bột , giữ nguyên rau và thịt .
    • 1,034 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PapaDang Xem bài viết
    Em có một cách : chạy kết hợp ăn kiêng .
    Ăn kiêng không có nghĩa là ăn ít đâu nhé , ăn ít tinh bột , giữ nguyên rau và thịt .
    Chạy mỗi ngày bao lâu ? Bạn áp dụng rồi thấy kqua tốt ko ? Nghe nói chạy lại làm đùi to có đúng ko ?
    • 17 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

không chị à , đi làm về qua câu lạc bộ , chạy máy , tùy sức mình thôi , mới đầu chạy được ít lắm , sau tăng dần . Kết quả thấy rõ luôn , em hôm nay phải đi mua thắt lưng mới . Đùi to hay không to vẫn là do cách ăn uống thôi .
    • 230 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tình hình là, em sau khi đẻ xong đã giảm được 22 kg (lúc lên bàn đẻ là 70kg- giờ còn 48kg sau 11 tháng) nhưng tình hình là cái bụng vẫn mỡ quá cơ ạ, các mẹ có kinh nghiệm cho em xin ít kiến thức để cải thiện thân hình ạ. cám ơn các mẹ (trước khi đẻ em có 45 kg ạ)
    • 823 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Lên link này đi mẹ nó, tớ vừa học lỏm ở trên ấy xong :
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=415633
    • 630 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Làm sao mà bạn giảm được 22kg? chỉ cho mình với, mình cũng lên bàn mổ thì 70kg giờ thì giảm được 17kg thôi :Sad::Sad:. Cái bụng thì miễn bàn, ai cũng tưởng mình có bầu lần 2, khổ quá :Crying:
    • 230 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

em đẻ xong đến khi đi làm vân 62.5 kg nhưng đi làm rồi, chắc vận động, thế là sau có ba tháng xuống còn 50 kg và bây giờ thì vẫn 48 kg. em cũng uống lá sen khô được nửa tháng nữa. Không biết có phải do tác dụng đấy không
    • 89 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Uống tảo biển đi bạn ơi. Mình giảm cân rõ rệt, đặc biệt ở phần bụng mà không bị mệt, da và tóc lại đẹp lên. Tảo biển muôn năm!
    • 394 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binhminhmua81 Xem bài viết
    Uống tảo biển đi bạn ơi. Mình giảm cân rõ rệt, đặc biệt ở phần bụng mà không bị mệt, da và tóc lại đẹp lên. Tảo biển muôn năm!
    tảo biển như thế nào vậy mẹ bé? Cho mình thông tin cụ thể về tảo này nha. Nghe rất hấp dẫn. Và mẹ bé nhớ cho mình biết mua ở đâu và giá cả nũa.
    :Kiss:
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heotoc Xem bài viết
    tảo biển như thế nào vậy mẹ bé? Cho mình thông tin cụ thể về tảo này nha. Nghe rất hấp dẫn. Và mẹ bé nhớ cho mình biết mua ở đâu và giá cả nũa.
    :Kiss:
    mình nghe cũng khoái cái này quá rooling:. Mình thì không mập, cân nặng xứng với chiều cao nhưng có nhu cầu giảm vòng 2. Chỉ cho mình với nhé. :LoveStruc:
    Yêu Gà trống con của mẹ nhiều lắm :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 89 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mình uống tảo Spirulina của Nhật, loại túi 2400 viên (loại này rất kinh tế, chỉ khoảng 600K/túi dùng được khoảng hơn 2 tháng). Mẹ nó search một phát là ra ngay, nhiều công dụng lắm. Nếu mẹ nó ở Hà Nội thì qua chị Nga Bống chuyên hàng Nhật mà mua. Mình thấy ở đó giá tốt mà nguồn gốc thì yên tâm, chị ấy bán hàng uy tín lâu rồi.
    Trước đây mình nhịn ăn để giảm cân nhưng không chịu được vì mệt quá, như tụt huyết áp ấy, chả làm được gì thế mà uống cái tảo này vào, mình tự nhiên chả thấy mệt nữa mà cũng chả thấy thèm ăn như trước nữa. Dùng tảo biển cố gắng uống thật đều trước mỗi bữa ăn khoảng nửa tiếng, mỗi bữa 10 viên và uống nhiều nước bạn nhé.
    • 963 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chả biết các mẹ có làm đc ko chứ mình thì hôm nào cũng nằm xuống rồi co người lên 60 cái nên giờ bụng phẳng lì, ngày nào mình cũng tập như thế khoảng 5-10p vào bất cứ lúc nào trong ngày. ai mới tập thì có thể tăng dần... mình tập mỗi thế thôi giờ đẻ xong hơn 8 tháng mà ngon lành như con gái hihi... chúc các mẹ thành công.:Smiling:

ảnh Trâm: http://s108.photobucket.com/albums/n6/ngocbaotram Bảo Trâm ơi ăn nhiều mau lớn mẹ dắt con đi chơi...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2