Dáng đẹp

dung thuoc vichy de giam beo

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.6K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chao ca nha

minh co em be hon 8 thang va da di lam duoc 4 thang roi. sau khi sinh em be can nang cua me tang len nhung 10kg va cho den bay gio co ve chang thay doi duoc ti ti nao. cac chi o co quan minh co noi la dung lo, sau khi sinh me nao cung len ky het va thuong la phai sau 1-2 nam moi lay lai duoc "phom" thoi xua (theo minh thi chi can dat 70% la tot qua roi). em be nha minh da tu dong bo bu me du minh rat muon cho be ti den khi thoi noi. mih cung da co gang tao the duc (chay & di bo buoi sang) nhung chang thay co tac dung gi

minh xem quang cao tren bao ve 1 loai thuoc boi cua phap "vichy" la co the giup tan mo (mo bung hay bat cu naoi nao co...mo) ma khong can phai massage. biet la quang cao thi thuong la hay phong dai nhung ma nghe thi hap dan qua. khong biet cac me o webtretho da co ai thu dung kem nay chua? neu da dung thi bao cho minh xem co cong dung hay khong nhe

cam on rat nhieu
    me be phe

• 94 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì chưa thử nhưng có cô bạn thân của mình đã dùng loại này. Nếu của Vichy thì sản phẩm này có tên là D - Stock, giá khoảng hơn 400.000đ. Còn cô bạn của mình thì thuộc tạng người "hít khí giời không thôi cũng vẫn béo", sau một thời gian sử dụng thì thấy mẹ cháu bảo "toàn là đồ lừa đảo", nên mình cũng không rõ công dụng thực hư thế nào.

Theo mình, không thể trông chờ vào các loại kem tiêu mỡ này được mà phải có chế độ tập luyện ăn uống hợp lý thì mới giảm được cân & giữ cơ thể săn chắc. Nếu chỉ có ngồi một chỗ xoa kem mà tiêu được mỡ thì mọi người chẳng phải khổ công tập luyện làm gì.
    PhamN.Bich/Ha Noi

• G&B
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Kem tieu mo cua Vichy thi dung la D - Stock day, gia dau nhu 420,000 thi phai. Minh dung nhung cung khong thay co ket qua gi nhung 1 so nguoi minh biet thi lai noi la co ket qua va ho mua dung het lo nay den lo khac.
    Theo minh thi de den khi cai sua cho em be thi ban nen ket hop giua tap the duc va an kieng (bua toi dung toan rau: salat, rau luoc, hap..) thi se co ket qua thoi. Hon nua den luc ban cai sua cho em be thi trong luong se giam di day.
    Con bay gio thi cu yen tam ma phuc vu em be, dung ban khoan nhieu ve cai than hinh ngoai co cua minh lam gi.

Me Gon va Bong

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cam on 2 me nhe
    minh nhat tri la neu chi can boi thuoc khong thoi ma giam beo duoc thi chac ong chu cua vichy da tro thanh dai ty phu, qua mat ca bill gate lau roi phia khong!!!
    nhung ma nhu ong ba ta noi " co benh thi vai tu phuong" ma. neu chi duoc 10pct cua quang cao thi cung la qua tot roi
    hen gap lai nhe

• zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Chao cac mamans,

Minh dang song o Phap, vua roi TV co ban ve chuyen dung kem amincissant de giam beo boi vi gan day cac loai kem do duoc ban mot cach rong rai. Trong chuong trinh thoi su chu khong phai quang cao, nhat la ng ta phong van cac nha nghien cuu nen co the tin duoc.

Thong tin la nhu sau, cac loai kem do khong lam giam can, tuy nhien lam da san chac, vi vay co the dung dong thoi voi viec an kieng, khi ma ban giam can da se it nhan nheo hon. Tuy nhien chi dung kem thoi thi chang giam di gam nao dau

tam biet.

• 384 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình toàn dùng kem của Vichy thôi.

Trước hết, mình nói về kem chống và làm giảm các vết rạn da:

Từ khi bắt đầu có thai cho đến sau khi sinh cu Ngỗng được 2 tháng, mình thường xuyên dùng kem chống rạn da của Vichy để bôi bụng và hai bên đùi (Nguyên nhân ư ? Vì từ khi có sản phẩm của Vichy trên thị trường Hà Nội, mình chỉ toàn dùng kem của hãng này thôi: từ kem dưỡng đến kem trang điểm,... và mình rất thích vì sản phẩm này vì nó được đặc chế từ nước khoáng, không có hóa chất)

Nói thật, khi mới dùng kem này, mình cũng chẳng in đâu, chỉ là dùng cho đỡ bị ngứa do rạn da và một chút ít hy vọng rằng sau này bụng sẽ không có những vết rạn da như mẹ mình. Và chỉ nghĩ đơn giản là có dùng còn hơn không nên cứ cố chắt bóp để mua (mất đến 4 tuýp thì phải). Vậy nhưng phải nói thật, đến bây giờ khi cu Ngỗng đã được 20 tháng thì mình có thể tự hào vì bụng mình gần như hồi con gái, tất nhiên là không tính đến cái phần mỡ bụng rồi. Nếu nhìn da bụng không thì chắc chẳng ai nghĩ là mình đã chửa và sinh một cu cậu nặng tận 3,9 kg đấy. (chẳng hiểu hãng Vichy có trả tiền cho mình về khâu quảng cáo này không nhỉ ? Hì hì)

Nói đến chuyện kem làm tan mỡ của Vichy, mình chỉ làm phương pháp suy diễn. Theo chủ quan của mình, kem đó chắc là tốt, và đã không dưới 10 lần mình định mua loại kem này rồi đấy (nó luôn nằm trong danh sách những loại kem mình ưu tiên mua ngay khi có điều kiện). Ttuy nhiên, hiện tại mình đã gầy bằng ngày xưa rồi (trừ cái bụng hơi nhiều mỡ một chút) nên mình cũng chưa mua.

Nhưng xin lưu ý các bạn rằng chúng ta cần phải cân bằng chế độ ăn uống nữa đấy. Ăn ít chất bột và chất béo (theo kinh nghiệm của cá nhân mình) thì người khó mà béo được.

Nhưng với những bạn đang nuôi con dưới 1 tuổi thì cứ thoải mái đi, giảm ăn một cách từ từ thôi, đừng đột ngột quá kẻo cơ thể không thay đổi kịp sẽ ốm đấy. Cứ đặt quyết tâm là khi baby được tròn 2 tuổi, mình sẽ trở về y như ngày xưa là mình thấy vui và thoải mái các bạn ạ.

Chúc vui !
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:

• 2,290 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

Lúc mới đi làm, trông mình như một bà gần 40 tuổi béo kinh khủng khiếp, từ đó đến nay mình may mất 3 đợt quần áo, bây giờ người tương đối ổn định, nặng hơn trước khi sinh khoảng 7kg nhưng như thế lại được vì mình tương đối cao.
    Mình chẳng bị rạn da gì cả mà cũng không dùng kem gì. Tuy nhiên có điều buồn là chỉ béo nhiều ở bụng.
    Mình nghĩ trong năm đầu nuôi con không nên giảm béo nhiều vì sau khi cai sữa còn giảm cân nhiều. Hiện nay mình cũng rất muốn cai sữa nhưng bên ngoại thì đồng ý còn bên nội phản đối ầm ầm.
    Mình cũng không nghĩ nhiều đến cái bụng béo chỉ nghĩ là sau này cai sữa rồi đi học người còn tọp lắm thôi bây giờ làm lạc đà dự trữ mỡ vậy.

• SLL
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac Chi :P

Em thang 8 nay se sinh con dau long day, em cung co dung kem duong da cua Happy Event do, nhung nghe noi khong co hieu qua lam, doc bai nay thay chi Thanh Ha dung san pham Vichy tot lam, nen em muon tham khao thu, Chi Ha ui, mot tuyp Vichy khoang bao nhieu tien vay chi? bay gio baby em duoc 23 tuan roi, xai co con hieu qua nua hay khong?

Merci cac Chi nhieu nhieu nha :P

• 73 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Doc muc nay thuc em sung suong qua. Nhoc nha em duoc 11 thang roi, em di lam khi be duoc 4 thang den bay gio van chua giam duoc can nao. Truoc khi chua Moc em duoc 45 kg cao 1m50 den bay gio em 53 kg khng khiep qua. Nhieu luc buon bi cai than the qua kho cua minh lam. Bu lai em cung nhieu sua, den bay gio Moc chi an bot ngay 3 bua va bu sua me thoi. Moc duoc 9.5 kg, khong den noi nao cac chi nhi.
    Em dinh bung den thang 9 nay Moc duoc 15 thang se cai sua va di tap tanh cho thon tha lai chu nhu nay thi gay qua di mat. 15 thang da cai sua duoc chua cac chi nhi? Ma cai sua xong khong biet co gay duoc ti nao khong.
    Tu sang den gio em chang lam duoc gi chi loanh quanh trong Web tre tho co chet khong co chu

• zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

SSL oi, kem chong ran da nhieu sach noi la thuc ra khong hieu qua may, hinh nhu chua duoc chung minh. Tuy nhien cac kem do boi cung tot cho da vi co tinh chat bao ve va duong da (dac biet la moisturizing). Mat khac, cung nhu la placebo, cac kem do lam chi em yen tam thanh than dau oc, nen cung tot .

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2