Dáng đẹp

Địa chỉ tập thể dục thẩm mỹ (Aerobic) các mẹ ơi!

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 202 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 186 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với, mình làm ở ngay chỗ rạp chiếu phim quốc gia, mọi người có biết chỗ nào tập gần đó mà tập buổi trưa ko thế ?
    Chỗ bể bơi Thái hà không biết có tập buổi trưa ko nhỉ ?
    • 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

MÌnh lanh chanh trả lời về chất lượng các phòng tập cho nhé.
    Về quận Hai Bà Trưng : Có phòng tập của chị Chín - Nhung tại bể bơi Tăng Bạt Hổ chủ phòng tập là dân thể thao xịn ( dân múa và dân thể dục). Mình thấy cũng được mỗi tội phòng tập hơi bẩn.
    Quận Đống Đa: Khu Hoàng Cầu( nhà văn hoá) có phòng tập của chị Minh Châu chị này trước là dân dạy ở phòng tập chỗ Chợ Đoàn Thị Điểm - Cát Linh xong tách ra mở mấy phòng tập - bài tập nặng- cũng tạm được.
    Quận Ba Đình: Chán nhất là tập ở phòng tập của chị Hương - cũng là dân thể dục trước mở ở sân 10/10 sau dạt về sân Quần Ngựa mình thấy bài tập cũ quá - giáo viên thì lười trước mình nhảy nhót vào xem bài tập( lúc còn ở Vạn Phúc ) thế nào thì thấy giáo viên ngủ, bật nhạc học viên tự tập. Chán như con gián - mà bài tập này dễ 10 năm rồi ko thay đổi chút gì.
    Phòng tập tại nhà hát ca múa nhác TW khu Núi Trúc trước mình dậy ở đó chủ là giáo viên múa- bài tập tạm được .
    Huyện Từ Liêm - Đường Trần Bình có phòng tập Thu Phương - phòng bé quá bài tập cũ- giáo viên thì có em dạy khoẻ, có em dậy yếu .
    Mình phát biểu thế vì trước mình dậy buổi chiều ( ngày nghỉ thôi do mình đi làm nhưng yêu cái nghề này quá ) mình đứng dậy 5 ca 1 lúc.
    Túm lại mình thấy bài tập chỗ này hay lém: Hồ Thành Công- khu vực chơi bi a tập ngoài trời 50k/tháng . Bài tập hay, đổi bài liên tục( có giáo án dạy ).
    Bạn nào có phòng tập nào hay nữa thì up date lên cho chị em nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecun_08; 08/03/2009 vào lúc 05:07 PM.
    • 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Hị hị Bể bơi thái Hà bài tập cũng bình thường thôi. Bài tập cũng cũ rồi. Mình thấy tập hiệu quả nhất là tập theo những bộ đĩa DVD aerobic của Châu âu. Bài tập xem qua đĩa thấy có vẻ rất chậm và nhẹ nhàng nhưng thực ra khối lượng vận động cực lớn. động tác càng chậm càng phải sử dụng các cơ bắp nhiều nên càng tiêu hao năng lượng. Bài tập của Châu Âu thì điển hình là bài tập cho phần trên, bài tập cho phần dưới riêng, bài aerobic nhanh đốt cháy năng lượng, bài tập tạ..... Muốn giảm cân các mẹ qua Hàng Bài chỗ bán đĩa của Nhà nước đó có một số đĩa tập Châu âu tuy không đầy đủ bộ nhưng mình thấy cũng được. ĐẢm bảo các mẹ tập 1 tháng sẽ cải thiện cơ bắp một cách rõ rệt ( cho mẹ nào ko có thời gian thì tập ở nhà thôi)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gấumăng Xem bài viết
    Cách đây mấy năm mình cũng tập TDTM ở Nhà thi đấu quận CG. Hối ấy ở đó có 2trung tâm, mình tập ở trung tâm đông đô ( ko nhớ chính xác tên lắm), phòng tập ở phía KFC đi vào chứ ko phải phía bên trong. Hồi đó tập được hơn 1tháng mà 48kg mặc vừa quần đợt 46kg mặc còn chật. So với bên qtế TL và phòng tập còn lại ở nhà thi đấu thì phòng này bài tập hay hơn ( hồi đó mình tham khảo thấy thế). Giờ mình ko biết có gì khác ko. Nhưng hôm trước thấy trên tivi cũng quay phòng tập này đấy.
    Chị ơi ! em hỏi có giờ tập từ 6h chiều k chị? em đi học cũng ở gần đấy. Đợt trước tập gần nhà cứ tan học là chạy hộc bơ về, mệt lắm :Worried:
    • 950 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông Xem bài viết
    mẹ nó ở cầu Yên Hòa thì tập ở TH-NC chắc sẽ gần hơn đấy. Tớ cũng đang tập ở Actilife ở đó, nhà T17 nhé.

Mẹ nó ơi cho địa chỉ cụ thể được ko? Tớ ở cầu Yên Hòa muốn đi tập quá rồi nhưng ko biết chỗ nào vì mới chuyển nhà về khu vực này. Lạ lẫm hoàn toàn với quân Cầu Giấy:Surprise:
    Nếu thật buồn em cứ về với biển
    Vẽ ước mơ lên những vỏ sò
    Và hãy viết tên em trên cát
    Sẽ thấy còn nguyên vẹn... một giấc mơ!
    • 1,212 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Ve con Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho địa chỉ cụ thể được ko? Tớ ở cầu Yên Hòa muốn đi tập quá rồi nhưng ko biết chỗ nào vì mới chuyển nhà về khu vực này. Lạ lẫm hoàn toàn với quân Cầu Giấy:Surprise:
    Nó ở tầng 1 tòa nhà 17T8 nhé - nằm sau lưng tiệm bánh ngọt Paris Gateux trên đường Hoàng Đạo Thúy. Tel là: 62818060.
    • 83 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

e muốn hỏi có chỗ nào tập TDTM gần khu Đội Cấn, Văn Cao ko? Nếu ko thì khu Yên Phụ , Tứ Liên cũng được, e đi làm về muộn nên muốn có chỗ tập gần cty hoặc gần nhà cho tiện. Thanks cả nhà
    • 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Em thì đi về trên đoạn đường từ Nguyễn Tuân - Big C - Trung Kính. Bác nào có chỗ nào tập ngon ngon 1 chút ko? Chỗ em mới tập họ chả hướng dẫn người mới gì cả, 140n/2 tháng mà khu vệ sinh cũng ko có lại còn có nguy cơ sắp bị giải tán nữa chứ :Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kimtyconyeu; 13/06/2009 vào lúc 09:08 AM.

• 368 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTip&Bin Xem bài viết
    Có mẹ nào biết chỗ tập ở khu vực Quận Ba Đình không cho mình biết với.
    Bạn thử vào tập ở nhà văn hóa trên đường Quán Thánh, 180k/ 40 buổi, mình tập ở đó cũng thấy ok, phòng tập thoáng mát, nhà tắm cũng sạch
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 100 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Có lớp nào gần khu Hàng Bông Tràng Thi không các mẹ ơi?