Dáng đẹp

Đi bơi hồ nào bây giờ? (Em ở Sài Gòn)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 74.8K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị các mẹ
    Không biết có chị nào rành về hồ bơi ở Sài Gòn ko thì mách em với. Em muốn tìm hồ nào sâu và dài như hồ bơi Lam Sơn (đường Trần Bình Trọng Q5) nhưng chán một cái là phòng tắm/thay đồ của Lam Sơn xuống cấp & hư hỏng nhiều quá. Hồ bơi NVH Lao Động cũng thế, chán nhất là phòng tắm, có mùi hôi hơi bị "ghê". Hồ phải có độ sâu 1.8m trở lên nhé (không toàn hồ thì ít nhất cũng nửa hồ vì nông quá em ko bơi được), độ dài thì càng dài càng tốt. Hồ Lan Anh (CMT8) hôm bữa em xớn xác đến (lần đầu tiên) mua vé 30K vào mới phát hiện ra là hồ rất nhỏ và nông giống như giành cho trẻ con vậy đành vác xác đi về.

Nghe nói một số khách sạn lớn ở Sài Gòn có hồ bơi rất đẹp lịch sự (không rõ sâu và dài bao nhiêu?) & có bán vé cho người ngoài vào bơi nhưng nghe bạn em nói mắc kinh khủng USD20/lần(?!!!)ko biết có đúng ko.

Chắc em yêu cầu cao quá (dài, sâu, nước sạch, phòng tắm sạch, rẻ) nên khó tìm hả các chị?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 96 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sẵn rảnh rỗi nằm nhà, lên chỉ cho bạn vài nơi nè. Hồ bơi đạt chuẩn thi đấu có hồ bơi Phú Thọ trên đường Lý Thường kiệt, gần ngã tư LTK và 3/2. Hồ bơi Cộng Hoà, sau lưng khu triễn lãm Hoành Văn Thụ đó. 2 hồ này thì mình bơi lâu rồi, thời chưa chồng cơ, hồi đó phòng tắm còn sạch sẽ, giờ lâu rùi, kg biết có xuống cấp hay được nâng cấp xịn hơn hay kg thì kg rõ. Hồ bơi HẢi quân trên đường Nguyễn Hữu Cảnh thì có mái che, yên tâm bơi lúc 12h trưa cũng kg sao. Nhưng phòng tắm thì eo ơi, khi đi phải có thêm bạn, chứ đi 1 mình kg dám tắm, thà để thế chạy về nhà tắm luôn.
    Bây giờ mình hay bơi ở hồ bơi Văn Thánh, cảnh đẹp, hồ sạch boong, mà phòng tắm lại y như là resort vậy á. Giá vé cũng ok. Mình mua vé tháng nên kg nhớ chính xác là bao nhiêu...hihi. Một vài địa chỉ cho bạn tham khảo.
    • 5,855 Bài viết

• 2,137 Được cảm ơn

Vote cho hồ bơi Phú Thọ.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nếu bạn ở gần Tân Bình thử vào etown coi. Hồ trong đó kích thước dài rộng theo tiêu chuẩn Olympic, mối tội không sâu lắm, chỗ sâu nhất hình như 2m thì phải. Được cái nước sạch, không đông lắm vì đám dân văn phòng đa số lười!!! Giá 40K/1 lần, phòng tắm sạch, có nước nóng.
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhieuchuyen Xem bài viết
    Bây giờ mình hay bơi ở hồ bơi Văn Thánh, cảnh đẹp, hồ sạch boong, mà phòng tắm lại y như là resort vậy á. Giá vé cũng ok. Mình mua vé tháng nên kg nhớ chính xác là bao nhiêu...hihi. Một vài địa chỉ cho bạn tham khảo.
    Hồ Văn Thánh nằm ở khúc nào vậy bạn? Mình sắp chuyển nhà về BT nên cũng muốn tìm hiểu xem.
    • 5,855 Bài viết

• 2,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monsoon Xem bài viết
    Nếu bạn ở gần Tân Bình thử vào etown coi. Hồ trong đó kích thước dài rộng theo tiêu chuẩn Olympic, mối tội không sâu lắm, chỗ sâu nhất hình như 2m thì phải. Được cái nước sạch, không đông lắm vì đám dân văn phòng đa số lười!!! Giá 40K/1 lần, phòng tắm sạch, có nước nóng.
    2m thì cạn quá. Hồ Phú Thọ cạn nhất là 2,5m
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • Jan
    • 6 năm
    • 81 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hồ bơi Rạch Miễu trong trung tâm thể thao Rạch Miễu sâu 2m đều, dài 50m, phòng tắm và thay đồ sạch sẽ, 10k/lần, bơi từ sáng đến chiều luôn.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trung tâm Rạch Miễu ở đường nào vậy bạn Jan? Thanks.
    • Jan
    • 6 năm
    • 81 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình chẳng nhớ tên đường, nếu đi đường Phan Xích Long về hướng Q.1, nhìn bên tay phải thấy Cafe Udon, quẹo vào con đường bên cạnh, hướng ra bờ kênh, đi một đoạn nhìn bên tay trái thấy Trung tâm thể thao RM.
    • 1,287 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Mình hay bơi ở Khách Sạn Victoria trên đường Võ Văn Tần và Nam Kỳ KHởi Nghĩa thấy ok,bạn thử coi sao
    • 1,772 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Hồ Văn Thánh nằm ở khúc nào vậy bạn? Mình sắp chuyển nhà về BT nên cũng muốn tìm hiểu xem.
    HỒ nằm trong khu du lịch Văn Thánh đó bạn. Trên đường Điện Biên Phủ. Đi ra khỏi ngã tư Hàng Xanh, leo lên cầu Văn Thánh, gần tới cầu vượt Văn Thánh á.
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt…
    • 1,772 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Wow, dân văn phòng ở đây sướgn quá nhỉ. Mình mà làm ở đây, chắc là đi bơi suốt..hihihi.
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt…
    • 269 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

up, em cũng đang có nhu cầu đi tập bơi đây các chị, hồi ở Hn gần bít bơi rồi thì vào SG, bg tịt ngóm rồi. Em sợ nc lắm nên mong chị nào có kinh nghiệm nh, chỉ cho em cái hồ nào kiểu như ngoài Hn thì tốt: Hồ thoai thoải sâu dần ... e chỉ dám bơi ngang bể thôi, chỗ 1m5 ý :Clown:

• 64 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Nói ra mắc cỡ quá, mình 27t mà chưa biết bơi đang định đi học bơi. Mng biết hồ nào sạch sẽ có giáo viên dạy hay mà "đứng đắn", nhiệt tình không chỉ cho mình với
    • 1,613 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

hồi nhỏ mình bơi ở Kỳ đồng, quận 3, giờ lớn rồi leo lên lầu chỗ câu lạc bộ thẩm mỹ nữ, heee...
    mình thấy hồ bơi câu lạc bộ thể thao Rạch Miễu sạch, rộng, đúng chuẫn, nằm trên sân thượng nên chiều tối hơi lạnh.
    • 246 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chủ top ở Bình Thạnh thì ngoài hồ hơi Văn Thánh thì còn Hồ bơi Hải quân nhá, trên đường Nguyễn Hữu Cảnh. Hồ lớn, sạch, giá rẻ hơn. Ngoài ra còn có rất nhìu thầy dạy bơi. Nếu là học viên thì k cần mua vé vào cửa, giá là 500K/khóa, 1 khóa đã biết bơi rồi (bơi ếch thôi), còn vé vào cửa bình thường là 15K/vé.
    Mình cũng cho con trai học bơi ở đó.
    • 269 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trong số những hồ mà các chị đã kể, những hồ nào có độ sâu vừa phải, thoai thoải từ nông đến sâu cho những ng mới tập bơi như em k ạ?

• 246 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranhaily87 Xem bài viết
    Trong số những hồ mà các chị đã kể, những hồ nào có độ sâu vừa phải, thoai thoải từ nông đến sâu cho những ng mới tập bơi như em k ạ?
    Các hồ bơi đều có chỗ nông chỗ sâu mà bạn. Nhưng nếu bạn định học có thầy giáo dạy, bài bản đàng hoàng thì nông sâu k quan trọng đâu, họ sẽ cho bạn đeo phao lưng, phao tay rồi cho bạn tập thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi candy30; 26/05/2010 vào lúc 02:36 PM.
    • 269 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thank chị nhìu ạ, em có thầy giáo riêng rồi , nên chắc kiếm chỗ nào vừa fai, e sợ nc lắm ạ mém chết đuối mấy lần

• 206 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình thích nhất là hồ bơi ở công viên nước Đại thế giới. Giá vé ok. Hồ bơi có mái che, thêm phòng xong hơi và bồn matxa chân, lưng nữa. Cực thoải mái lun. Hồ có chỗ nông sâu, sâu nhất hình như là 2m. Nói chung mình thấy hồ này là tuyệt nhất
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4