Dáng đẹp

Đẹp từ trong ra ngoài

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.19K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 455 Bài viết

• 1,332 Được cảm ơn

Tình hình là gần đây mình nói chuyện với con em thì phát hiện ra mình toàn đầu tư vào đồ bên trong còn em mình thì chú ý nhiều đến đồ bên ngoài.

Hôm nay nhìn mấy cái ảnh của mấy em hotgirls tự dưng nghĩ giá mà các em ấy chịu khó đầu tư một chút thì đẹp hơn biết bao nhiêu.

Đồ lót ngoài tác dụng vệ sinh thiết thực, còn giúp tôn nâng vẻ đẹp của bộ cánh lên rất nhiều, nhất là áo ngực.

Mình lập chủ đề này để các mẹ cùng chia sẻ về đồ nội y nhé. Mình sống ở nước ngoài, mình ra đường mặc đồ lót đẹp, mặc dù chả ma nào nhìn thấy, mình thấy tự tin hơn rất nhiều. Thỉnh thoảng tự thưởng cho mình vài cái áo lót đẹp, tự thấy đời tươi hơn hớn .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,820 Bài viết

• 5,575 Được cảm ơn

Mình cũng thích đồ lót. Cá nhân mình thấy nó ko chỉ đơn thuần là cái áo ngực mặc vào để che ngực, hay cái quần lót mặc vào chỉ để..mặc, mà còn là cái gì đó như là món đồ trang sức mặc trên người, nó làm tăng cái self esteem của bản thân lên khi đứng ngắm trước gương và cảm thấy bộ đồ lót làm tôn cơ thể, làm mình gợi cảm hơn hẳn. Tất nhiên là khi mặc ra ngoài thì chả có ai nhìn duoc từng chi tiết trên áo, khuyên cài hay cái nơ bên hông quần..nhưng tự nhiên vẫn thấy vui vui và tự tin khi mặc chúng.

Mình rất thích lượn lờ ở mấy shops đồ lót, ngày thường thì vào nhìn, lúc sale thì tranh thủ vào nhặt vài món đẹp hoặc đôi khi khi đi ngang thấy cái quần hay cái áo quá ư là đẹp thì cũng bấm bụng 'rinh' về .

Mình ko rõ bạn Bella có thích mấy loại vớ stockings hay ko nhưng mình thì mê lắm, nhất là khi mặc với suspenders đồng bộ...thấy nó sexy kinh, ko cần ai khác nhìn, cả chồng cũng vậy, chỉ cần mặc vô và thấy đẹp là bản thân đủ vui rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

:Rose:
    Em cũng nghĩ làm đẹp bên trong quan trọng :Angel:, giúp mình tự tin.
    Mặc bra với chip đồng bộ nhìn đã có hứng rèn luyện bo đì với mặc đẹp rồi ấy chứ!
    • 2,820 Bài viết

• 5,575 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 500xoi5000la Xem bài viết
    :Rose:
    Em cũng nghĩ làm đẹp bên trong quan trọng :Angel:, giúp mình tự tin.
    Mặc bra với chip đồng bộ nhìn đã có hứng rèn luyện bo đì với mặc đẹp rồi ấy chứ!

Chính xác. Ngắm thân hình của mình trong gương khi mặc bộ đồ lót, nếu hôm nào thấy bụng to ra tí là buồn hiu hiu 5 phút, qua hôm sau là phải tập luyện để 'nhon' lại
    • 929 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Hihi, ủng hộ topic này. Anh zai nhà mình vẫn hay phàn nàn về việc nhiều khi mình quan tâm đến đồ lót còn hơn đồ ở ngoài. Nhưng cũng như các bạn, mặc bộ đồ lót đẹp, tốt khiến mình tự tin và thoải mái hơn rất nhiều. Và mình cũng ko tiếc khi bỏ số tiền lớn để mua bra. Dù nhiều khi mua cái áo, cái váy mặc ngoài cũng phải lăn tăn dữ lắm! Mặc đồ lót tốt cũng tốt cho sức khoẻ và cơ thể chúng ta nữa vì nó tiếp xúc trực tiếp vào da thịt. Thế nên cái này đầu tư cũng rất xác đáng.
    Simple life, simple love
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

topic này hay đấy...mình cũng thấy phụ nữ cần có những nội y để tôn lên những vẽ đẹp tiềm ẩn bên trong...hoặc cũng làm kích thich các đấng mày râu..
    neon lights
    Fitness Equipment hire Midlands
    • 455 Bài viết

• 1,332 Được cảm ơn

@midan: mình cũng thích stocking nhưng it có dịp dùng. Nhưng mình ở xứ lạnh nên dùng nhiều tất quần, nhiều cái rât đắt nhưng đẹp và ấm.

Mặc áo lót đúng cách rất quan trọng, làm tôn hẳn cái vóc người lên và tăng độ đẹp của quần áo bên ngoài. Hồi mình mới sinh con, vòng ngực thay đổi, mình mua tạm mấy cái áo không được tốt lắm, mặc vào một thời gian bị đau ngực, rồi sau đấy đau lưng, rất khó chịu. Từ đấy phải quyết tâm bỏ tiền mua đồ đắt mặc dù biết là sẽ không dùng lâu.

Mấy năm trước mình có dịp nói chuyện với một người làm thiết kế giày người Pháp, ông ấy kể đã từng thiết kế đủ cả, quần áo, váy rồi dày dép các kiểu. Mình hỏi sao không làm đồ lót? ông ấy nói đồ lót rất khó, thiết kế đẹp và mặc được là vô cùng khó, đòi hỏi kỹ thuật rất cao. Ông ấy làm gì cũng được nhưng không dám động đến đồ lót, đặc biệt là áo lót nữ .

Sơ qua mấy loại áo ngực phổ biến (mình có hình mà không biết chèn thế nào hết, các mẹ tự tưởng tượng nhé):

Adhesive (áo dán): có thể bằng giấy, dùng một lần, hoặc bằng silicon, dùng nhiều lần, dùng để dán lên ngực, không có dây đeo. Loại này ít có tác dụng nâng ngực.

Babydoll: áo che ngực và có váy ở dưới, che qua mông, mặc trong phòng ngủ. Có thể có tạo hình áo lót hoặc không. Rất phổ biến ở nước ngoài.

Backless (áo không dây lưng): có dây lưng hoặc dây lưng ẩn (invisible) dùng cho mặc váy hở lưng hoặc khoét sâu dưới gáy. Áo loại này có thể có dây đeo vòng qua cổ hoặc không. Thường dùng cho mặc đồ dạ tiệc.

Balconette (áo khung): che nửa ngực, có dây đeo to bản, phần trước áo thiết kế tạo kiểu khung để nâng ngực nhưng độ nâng dàn đều theo chiều ngang.

Basque/corsets (áo bán thân): có khung dựng, che cả phần bụng và lưng, nâng ngực từ dưới lên, có thể có dây đeo hoặc không. Thường mặc rất chật để ép bụng và làm đứng dáng. Có thể có dây đeo nối với tất đùi. Nếu khuy cài sau lưng thì gọi là corsets còn cài phía trước thì là basque. Loại này ít dùng trong ngày, chỉ dùng để mặc với áo dạ hội hở vai hoặc trong phòng ngủ .

Molded (khuôn): áo có khuôn ngực sẵn, thường có lớp đệp và tạo sẵn hình bầu ngực.

Push-up (áo nâng ngực): có khung nâng ngực nhưng được thiết kế làm cho ngực nâng cao và hướng gần vào nhau chứ không nâng theo bề ngang như áo khung. Có tác dụng tạo cảm giác ngực to lên. Là loại gần như phổ biến nhất hiện nay.

Underwired (áo đỡ ngực): có khung đỡ phía dưới hỗ trợ nửa dưới của ngực.

T-shirt (áo trơn): không có hoa văn, hay họa tiết để có thể mặc với áo phông mỏng mà không bị lộ hình áo lót ra bên ngoài.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 455 Bài viết

• 1,332 Được cảm ơn

Mình cố tìm cách chèn hình minh họa mà không được, mẹ nào biết chỉ giúp mình với, cám ơn nhiều .
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

làm đẹp từ trong ra ngoài. hih
    • 455 Bài viết

• 1,332 Được cảm ơn

Các loại quần lót:

Full brief (quần ôm phủ mông): là loại quần ôm quá ngấn mông, phía trước che vùng 'tam giác' rộng hơn vùng bikini một chút. Đai ống quần ôm sát qua bẹn.

Brief (quần lót thông thường): thường ôm gần hết mông, phía trước che vùng tam giác. Đai ống quần ôm sát qua bẹn.

Body (đồ lót toàn thân): liền mảnh giống như đồ bơi, ôm sát toàn bộ thân người.

Boxer (quần đùi): ống quần dài qua bẹn, ôm sát phần đùi trên.

Shorty (quần đùi ngắn): là loại boxer ôm sát bẹn và có cạp ngắn.

String (quần dây nẹp): phần trước che vùng bikini, phần sau chỉ là một dây nhỏ chạy dọc theo kẽ mông, lộ toàn bộ mông.

Tanga (quần dải hẹp): giống như String nhưng phần sau to bản hơn, là một dải vải chứ không là một dây.
    • 455 Bài viết

• 1,332 Được cảm ơn

Mac ao lot dung cach - oi khong hieu sao khong dung duoc tieng Viet!!!

1.
    • 64 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BellaPierre Xem bài viết
    Mình cố tìm cách chèn hình minh họa mà không được, mẹ nào biết chỉ giúp mình với, cám ơn nhiều .

Chị muốn chèn hình minh họa thì phải post ảnh lên 1 link khác sau đó chèn link dưới dạng URL ý ạ.