Dáng đẹp

Có mẹ nào từng dùng kem tan mỡ bụng?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 34.4K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em đang muốn mua kem tan mỡ bụng để dùng, vì mới sinh bé thư 2 nên bụng có vẻ bự nhiều. Có mẹ nào biết thì tư vấn giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đi tìm sự thật về thuốc giảm cân Yanhee

Các bạn thân mến. Vào khoảng quý ba năm 2013, mọi người bắt đầu biết đến một loại thuốc giảm...

• Lý giải về thuốc giảm cân và cách sử dụng 1 số loại thuốc giảm cân trên thị...

Một thân hình cân đối là mơ ước của tất cả chúng ta, tuy nhiên vì lý do nào đó mà bạn không thể...

• Có mẹ nào từng dùng sản phẩm của Amway chưa?

Mình đang định dùng thử sản phẩm của Amway (Mỹ) gồm nhiều đồ gia dụng như: Kem đánh răng, nước tẩy rửa đa năng, nước giặt đồ (kèm nước xả vải), nước giặt dành riêng cho em bé, vitamin nhai tổng hợp cho bé... Mình được 1 anh bạn cùng phòng giới thiệu và rất khen sản phẩm của amway. Đã có mẹ nào...

• Món quà của mẹ...

Từ nhỏ, tôi thường hay theo mẹ vào bếp. Đôi lúc còn ngộ nghĩnh hỏi “Mẹ ơi! Tại sao mẹ lại vào bếp...

• Máy ảnh canon sd20 co mẹ nào từng dùng

Nhỏ bạn nó định mua cái canon sd20 của 1 chị trên mạng rao bán nhưng nó không biết máy này tốt không và co quay phim dược không ? Nói chung chưa biết gì về dòng máy này nên nhờ em lên đây hỏi thăm các mẹ dùm. Nếu mẹ nào biết làm ơn cho nhỏ bạn em chút ít thông tin ah? Cảm ơn các mẹ rất nhiều.

• 98 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng sinh em bé thứ 2 được 7 tháng. Từ lúc sinh xong được 1.5 tháng là mình đi massage và tập thể dục. Mình thấy xài kem tan mỡ hiệu Clarins là tốt đó bạn, bạn thử dùng đi. Mới đầu xài tan mỡ, sau đó xài săn chắc lại là okie. Nhưng nên kết hợp massage và tập thể dục mới hiệu quả bạn ah. Từ lúc sinh em bé xong tới nay mình giảm 14 kg lận đó, đều kết hợp 2 phương pháp này. Chúc bạn được như ý nha
    • 243 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Annie Xem bài viết
    Em đang muốn mua kem tan mỡ bụng để dùng, vì mới sinh bé thư 2 nên bụng có vẻ bự nhiều. Có mẹ nào biết thì tư vấn giúp em với.
    Mình lúc trước cũng hay dùng kem tan mỡ bụng nè ( kèm luôn massage thì hiệu quả hơn nhưng cái tật lớn là dạo này lu bu công việc nên 0 có time massge lại còn ham hố uống nhiều cafe sữa đá nên bụng lại to đùng )

Mình xài Lóreal, SSD thấy cũng ok ( rảnh sẽ up hình loại này cho bạn xem ). Còn CLARIN, LANCOME lúc trước cũng có xài nhưng 0 hiểu do cơ địa hay sao mà xài 2 loại này thâm, đen bụng dã man, mãi 1 time xài nhiều lotion lắm mới đỡ lại.

Nếu bạn ở SG có nhu cầu massage bụng mình chỉ cho cô bé này làm giỏi lắm mà rất thật thà ( đã làm cô bé này hơn 15 năm này rồi đó, cô này học bài bản nên đánh 0 sợ bị ảnh hưởng vùng bụng ).

Nếu bạn thích thì pm cho mình , mình cho số cô đó cho bạn liên lạc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,646 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-zen-zenny Xem bài viết
    Mình lúc trước cũng hay dùng kem tan mỡ bụng nè ( kèm luôn massage thì hiệu quả hơn nhưng cái tật lớn là dạo này lu bu công việc nên 0 có time massge lại còn ham hố uống nhiều cafe sữa đá nên bụng lại to đùng )

Mình xài Lóreal, SSD thấy cũng ok ( rảnh sẽ up hình loại này cho bạn xem ). Còn CLARIN, LANCOME lúc trước cũng có xài nhưng 0 hiểu do cơ địa hay sao mà xài 2 loại này thâm, đen bụng dã man, mãi 1 time xài nhiều lotion lắm mới đỡ lại.

Nếu bạn ở SG có nhu cầu massage bụng mình chỉ cho cô bé này làm giỏi lắm mà rất thật thà ( đã làm cô bé này hơn 15 năm này rồi đó, cô này học bài bản nên đánh 0 sợ bị ảnh hưởng vùng bụng ).

Mình đã pm mẹ nó kiểm tra hộp thư nhé :Rose:
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-zen-zenny Xem bài viết

Em đã PM cho chi rồi đó chị, cho em xin số cô bé đó nha chị. Cám ơn chị nhiều
    • 243 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Có mấy bạn hỏi mình tel của cô massage bụng và body thì mình đã pm rồi. Còn kem để dành đánh bụng thì mình post hình lên cho các bạn tham khảo và tuỳ điều kiện kinh tế mà dùng.

Loại CLARIN này nổi tiếng là đánh xuống nhanh cực kỳ nhưng riêng đối với mình thì nó thâm đen bụng lắm, còn chai LANCOME thì cho lên đường rồi 0 hề tậu lại vì vừa mắc vừa đen thâm lắm lắm.
    Nếu bạn nào hợp với CLARIN thì xài đồng thời chung với hủ SSD này thì mình nghĩ sẽ đở thâm hơn

Còn hiện nay mình vẫn còn đang use những em này :

Nếu 0 massage mà tự thoa kem thôi thì nên dùng chai LOREALnày, thoa kem lên bụng và dùng cây lăn để xoa kem là ok ( nhưng tác dụng thì 0 nhiều vì 0 có lực tác bụng vào lượng mỡ tích tụ trong vùng bụng )

Còn nếu mà có người massage thì nên xài 1 trong 3 loại này ( những vẫn phải xài thêm hủ SSD nếu muốn vùng bụng phẳng, mịn còn nếu tiết kiệm thì 0 xài SSD mà chỉ cần mua thêm lotion or oil baby đánh chung thì kem mới có tác dụng nhiều đồng thời có độ trơn để cô massage dễ đánh và nhất là 0 bị ra bả)

2 loại kia mình thấy thị trường có bán nhưng riêng em NOEVIR mình thích nhất vì nó còn có tác dụng làm săn cơ và làm mờ vết rạn, thâm sau sinh nhưng tiếc là hãng này giờ 0 sản xuất loại này nữa )

Còn 1 điều nữa các mẹ lưu í là mới bắt đầu massage bụng thì đau lắm nha, tuỳ theo cơ địa có người sẽ bị đau 3 ngày nhưng có người sẽ bị đau cả tuần.
    Qua khỏi giai đoạn này thì đánh bụng vô tư luôn, còn ai 0 chịu được bỏ ngang giữa chừng khi muốn đánh lại cũng đau như ban đầu.
    Có j bạn nào mới làm lần đầu thì nhớ nói với cô ấy biết để cô ấy đánh nhẹ thôi, sau khi quen dần thì tăng đô lên là vừa.
    Chúc các bạn trở lại vóc dáng như í.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Me-Zen-Zenny oi, mẹ có biết giá không, mẹ cho em xin luôn đi mẹ. Tại vì em ở nhà có 1 mình với bé thôi nên phải biết chính xác rồi nhờ xã đi mua dùm. Chứ em không tự đi tìm hiểu được. Em cám ơn chị nhiều nha:Rose::Rose::Rose:
    • 609 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

E thấy kem tan mỡ hộp màu trắng của Thorakao rẻ mà cũng hiệu quả.
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina_Pho Xem bài viết
    E thấy kem tan mỡ hộp màu trắng của Thorakao rẻ mà cũng hiệu quả.
    em xài cái này nhưng hok xi nhê, hay em nhìu mỡ wá nhỉ... em kết hợp voi máy massage luôn á:Crying:
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ zenny cho em số dt v địa chỉ cô đó nha, em o phu nhuan
    • 313 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chumap Xem bài viết
    em xài cái này nhưng hok xi nhê, hay em nhìu mỡ wá nhỉ... em kết hợp voi máy massage luôn á:Crying:
    Tớ cũng dùng giống bạn, kết hớp với máy massage ko ăn thua
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 3,636 Bài viết

• 3,468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehienanh Xem bài viết
    Tớ cũng dùng giống bạn, kết hớp với máy massage ko ăn thua
    Nếu bạn kết hợp với lắc vòng thì loại tốt.
    Đầu tien mình dùng máy massage siêu âm để kem thấm sâu, bụng nóng ran bên ngoài lạnh giá.
    Quấn gel lại và lắc lắc lắc. Đã được kiểm nghiệm bởi nhật kí giảm cân 888 vì chữ S thân yêu. Hihi
    • 243 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

:Clown:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Annie Xem bài viết
    Me-Zen-Zenny oi, mẹ có biết giá không, mẹ cho em xin luôn đi mẹ. Tại vì em ở nhà có 1 mình với bé thôi nên phải biết chính xác rồi nhờ xã đi mua dùm. Chứ em không tự đi tìm hiểu được. Em cám ơn chị nhiều nha:Rose::Rose::Rose:
    Những chai mình mua thì 0 nhớ giá ngoài chợ và shop nhưng thấy giá còn rẻ hơn giá mình mua :Thinking: ( chỉ hỏi cho biết nghe nói là hàng công ty).

Mình mua trong DFS và Malls bên Mỹ, Nhật cho chắc ăn

Giá chai L OREAL màu xanh lá cây giá $18, chai màu xanh dương cũng $18 nhưng dung tích lớn hơn ( mua trong DFS, lúc trước có nhiều đã TL rồi chỉ để lại mỗi em 1 chai xài thôi, chuẩn bị qua xài thử lại em PALMER COCOA BUTTER )

Chai CREATOR và hủ Body cream màu vàng của SSD thì mình mua trong Macys giá rẻ hơn giá web và mấy chai hiện có thì mua bên Nhật giá yên thì đắt nhưng mua rẻ hơn bên Mỹ ( và chất lượng còn tốt hơn hàng Mỹ). Mình 0 mua trong shop SSD Việt nam vì đã xài rồi, hihi loãng lắm, mua 2 chai mới bằng 1 chai SSD nội địa Nhật.

http://www1.macys.com/catalog/index.ognc?CategoryID=25900&PageID=111242055561827 &kw=Shiseido%20Body%20Treatment

Còn chai NOEVIR đỏ thì giá web $50 nhưng được off tầm $40 nhưng bi h 0 còn sản phẩm này bán nữa.

Nhưng thấy top này chợt nhớ ra chai này nè, giá mềm xèo mà chất lượng lắm. Nhất là các bạn mới sanh xong chịu khó xoa vào rồi tìm cái bao nào dạng bao đập đá chổ bán café or xài , bỏ muối hột vào rồi bỏ vào lò viba cho nóng lên, bỏ ra âm ấp đắp lên bụng , xuống ghê lắm.

Ở bên kia khi sanh xong mình dùng phương pháp này chỉ có điều 0 có bao đó, mình bỏ vào cái vớ len của Mỹ loại to đùng xong cột lại. Để muối nóng đắp lên bụng + cocoa butter chải ra 0 bị rát da, rất hiệu quả, bụng mau xuống mà tử cung cũng nhanh co lại hơn.

Có điều chỉ xài vớ len được khoảng 5 ngày - 1 tuần là bụp ra do có chất muối . Bi h đọc lại rồi mới nhớ ra, lúc trước có mang về mấy chai xài hết rồi tự dưng quên, chứ còn chai đó mình post lên cho các bạn xem.

Giá khoảng tầm trên dưới $10 mà mình thấy web vn bán 270k-300k ( nếu massage thì xài cùng lúc 2 em vừa đỡ hao mà hiệu quả )

@ Bạn nào cần tel của em masage mình post lên luôn khỏi mất công pm hỏi mình nha.

PHỤNG 0977144310 ( em này khoảng 42-43t rồi nhưng nhìn trẻ và thật tình lắm ) - mình nói tuổi để mấy bạn biết xưng hô cho tiện nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me-zen-zenny; 03/12/2009 vào lúc 12:05 AM.
    • 307 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

[QUOTE=me-zen-zenny;10457273]:Clown:

Những chai mình mua thì 0 nhớ giá ngoài chợ và shop nhưng thấy
    ...QUOTE]
    Chị cho em hỏi bỏ muối vô lò viba bỏ bao nhiêu và khoảng bao lâu? khi bỏ vô thì đựng muối vào chén hay gói vào bao vải luôn? muối đó có tái sử dụng được không? Chị trả lời dùm nhé, thanks chị nhiều.
    xin âu lo không về qua đây...
    • 200 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trước đây em dùng của Vichy thấy rất hiệu nghiệm..Em mua thêm quấn nóng điện nữa..Buối tối em bôi kem, sau đó cuốn nóng khoảng 30p, cứ đều đặn như thế. Em dùng hết 1 hộp thôi là thấy okie rùi, nên từ đó em không dùng tiếp nữa, nhưng mà thời gian đó em cũng chịu khó ăn kiêng lắm, nên kết hợp với nhau thấy hiệu quả nhanh hơn nhiều.
    • 243 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái_táo_đỏ Xem bài viết
    Chị cho em hỏi bỏ muối vô lò viba bỏ bao nhiêu và khoảng bao lâu? khi bỏ vô thì đựng muối vào chén hay gói vào bao vải luôn? muối đó có tái sử dụng được không? Chị trả lời dùm nhé, thanks chị nhiều.
    Bỏ muối vào bao rồi bỏ trong lò viba để 2-3 phút ( chẳng nhớ là bao nhiêu phút nữa, đại khái em làm vài lần tuỳ theo độ chịu nóng của bụng em có nổi 0 ? )

Vẫn xài được mấy lần, lăn qua lăn lại thì muối hột nó sẽ vụn ra và từ từ chảy nước . Lúc đó thì mình bỏ là vừa, nhưng chị thấy bỏ vào vớ len ổn hơn, bất tiện là phải thay hoài nhưng nó mềm, dài. lăn qua lăn lại thích hơn ( em làm thử bao kia xem cái nào tiện cho mình hơn thì làm cho ưng í)

Chứ chị chỉ mấy người quen chị ở bang khác 0 có muối hột thì sử dụng đậu đỏ or đậu xanh hột cũng giữ nóng lắm, nhựng nếu xài muối thì tốt hơn vì chất muối nó thải độc cho lượng máu ứ trong bụng sau sanh.

Tiện thể nói luôn là phần dưới vừa sanh xong mình sấy bằng máy sấy tóc luôn cho mau lành, khô vết thương sau sanh ( áp dụng khi sanh thường ).

Còn đứa đầu sanh mổ thì 0 làm cách này.

Áp dụng kiểu đời nay 1 cách linh hoạt thay thế kiểu của các cụ ngày xưa bắt phải nằm than, sợ quá cơ :Crying:
    • 313 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisu_2012 Xem bài viết
    Nếu bạn kết hợp với lắc vòng thì loại tốt.
    Đầu tien mình dùng máy massage siêu âm để kem thấm sâu, bụng nóng ran bên ngoài lạnh giá.
    Quấn gel lại và lắc lắc lắc. Đã được kiểm nghiệm bởi nhật kí giảm cân 888 vì chữ S thân yêu. Hihi
    Thanks bạn, tớ sẽ thử xem sao, nhưng lắc vòng trong bao lâu thì được bạn nhỉ
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 1,168 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

máy siêu âm là máy gì các mẹ có thể nói rỏ hơn được ko?
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    • 120 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

nếu mình muốn xoa cho tan bớt mỡ 2 má trên gương mặt thì xài loại nào tốt ạ????
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cho mình xin số đt của bé masage với, cám ơn bạn rất nhiều.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2