Dáng đẹp

Có mẹ nào từng dùng kem tan mỡ bụng?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 29.4K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em đang muốn mua kem tan mỡ bụng để dùng, vì mới sinh bé thư 2 nên bụng có vẻ bự nhiều. Có mẹ nào biết thì tư vấn giúp em với.

• 98 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng sinh em bé thứ 2 được 7 tháng. Từ lúc sinh xong được 1.5 tháng là mình đi massage và tập thể dục. Mình thấy xài kem tan mỡ hiệu Clarins là tốt đó bạn, bạn thử dùng đi. Mới đầu xài tan mỡ, sau đó xài săn chắc lại là okie. Nhưng nên kết hợp massage và tập thể dục mới hiệu quả bạn ah. Từ lúc sinh em bé xong tới nay mình giảm 14 kg lận đó, đều kết hợp 2 phương pháp này. Chúc bạn được như ý nha

• 244 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Annie Xem bài viết
    Em đang muốn mua kem tan mỡ bụng để dùng, vì mới sinh bé thư 2 nên bụng có vẻ bự nhiều. Có mẹ nào biết thì tư vấn giúp em với.
    Mình lúc trước cũng hay dùng kem tan mỡ bụng nè ( kèm luôn massage thì hiệu quả hơn nhưng cái tật lớn là dạo này lu bu công việc nên 0 có time massge lại còn ham hố uống nhiều cafe sữa đá nên bụng lại to đùng )

Mình xài Lóreal, SSD thấy cũng ok ( rảnh sẽ up hình loại này cho bạn xem ). Còn CLARIN, LANCOME lúc trước cũng có xài nhưng 0 hiểu do cơ địa hay sao mà xài 2 loại này thâm, đen bụng dã man, mãi 1 time xài nhiều lotion lắm mới đỡ lại.

Nếu bạn ở SG có nhu cầu massage bụng mình chỉ cho cô bé này làm giỏi lắm mà rất thật thà ( đã làm cô bé này hơn 15 năm này rồi đó, cô này học bài bản nên đánh 0 sợ bị ảnh hưởng vùng bụng ).

Nếu bạn thích thì pm cho mình , mình cho số cô đó cho bạn liên lạc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,638 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-zen-zenny Xem bài viết
    Mình lúc trước cũng hay dùng kem tan mỡ bụng nè ( kèm luôn massage thì hiệu quả hơn nhưng cái tật lớn là dạo này lu bu công việc nên 0 có time massge lại còn ham hố uống nhiều cafe sữa đá nên bụng lại to đùng )

Mình xài Lóreal, SSD thấy cũng ok ( rảnh sẽ up hình loại này cho bạn xem ). Còn CLARIN, LANCOME lúc trước cũng có xài nhưng 0 hiểu do cơ địa hay sao mà xài 2 loại này thâm, đen bụng dã man, mãi 1 time xài nhiều lotion lắm mới đỡ lại.

Nếu bạn ở SG có nhu cầu massage bụng mình chỉ cho cô bé này làm giỏi lắm mà rất thật thà ( đã làm cô bé này hơn 15 năm này rồi đó, cô này học bài bản nên đánh 0 sợ bị ảnh hưởng vùng bụng ).

Mình đã pm mẹ nó kiểm tra hộp thư nhé :Rose:
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....

• 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-zen-zenny Xem bài viết

Em đã PM cho chi rồi đó chị, cho em xin số cô bé đó nha chị. Cám ơn chị nhiều

• 244 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Có mấy bạn hỏi mình tel của cô massage bụng và body thì mình đã pm rồi. Còn kem để dành đánh bụng thì mình post hình lên cho các bạn tham khảo và tuỳ điều kiện kinh tế mà dùng.

Loại CLARIN này nổi tiếng là đánh xuống nhanh cực kỳ nhưng riêng đối với mình thì nó thâm đen bụng lắm, còn chai LANCOME thì cho lên đường rồi 0 hề tậu lại vì vừa mắc vừa đen thâm lắm lắm.
    Nếu bạn nào hợp với CLARIN thì xài đồng thời chung với hủ SSD này thì mình nghĩ sẽ đở thâm hơn

Còn hiện nay mình vẫn còn đang use những em này :

Nếu 0 massage mà tự thoa kem thôi thì nên dùng chai LOREALnày, thoa kem lên bụng và dùng cây lăn để xoa kem là ok ( nhưng tác dụng thì 0 nhiều vì 0 có lực tác bụng vào lượng mỡ tích tụ trong vùng bụng )

Còn nếu mà có người massage thì nên xài 1 trong 3 loại này ( những vẫn phải xài thêm hủ SSD nếu muốn vùng bụng phẳng, mịn còn nếu tiết kiệm thì 0 xài SSD mà chỉ cần mua thêm lotion or oil baby đánh chung thì kem mới có tác dụng nhiều đồng thời có độ trơn để cô massage dễ đánh và nhất là 0 bị ra bả)

2 loại kia mình thấy thị trường có bán nhưng riêng em NOEVIR mình thích nhất vì nó còn có tác dụng làm săn cơ và làm mờ vết rạn, thâm sau sinh nhưng tiếc là hãng này giờ 0 sản xuất loại này nữa )

Còn 1 điều nữa các mẹ lưu í là mới bắt đầu massage bụng thì đau lắm nha, tuỳ theo cơ địa có người sẽ bị đau 3 ngày nhưng có người sẽ bị đau cả tuần.
    Qua khỏi giai đoạn này thì đánh bụng vô tư luôn, còn ai 0 chịu được bỏ ngang giữa chừng khi muốn đánh lại cũng đau như ban đầu.
    Có j bạn nào mới làm lần đầu thì nhớ nói với cô ấy biết để cô ấy đánh nhẹ thôi, sau khi quen dần thì tăng đô lên là vừa.
    Chúc các bạn trở lại vóc dáng như í.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Me-Zen-Zenny oi, mẹ có biết giá không, mẹ cho em xin luôn đi mẹ. Tại vì em ở nhà có 1 mình với bé thôi nên phải biết chính xác rồi nhờ xã đi mua dùm. Chứ em không tự đi tìm hiểu được. Em cám ơn chị nhiều nha:Rose::Rose::Rose:

• 609 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

E thấy kem tan mỡ hộp màu trắng của Thorakao rẻ mà cũng hiệu quả.

• 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina_Pho Xem bài viết
    E thấy kem tan mỡ hộp màu trắng của Thorakao rẻ mà cũng hiệu quả.
    em xài cái này nhưng hok xi nhê, hay em nhìu mỡ wá nhỉ... em kết hợp voi máy massage luôn á:Crying:

• 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ zenny cho em số dt v địa chỉ cô đó nha, em o phu nhuan

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4