Dáng đẹp

Có mẹ nào tập Suối nguồn tươi trẻ không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 190K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

52 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đọc trên diễn đàn thấy có mẹ nói về cái gì mà "Suối nguồn tươi trẻ", nghe nói tập theo cái đó mau lấy lại phong độ lắm hả các mẹ...Mẹ nào biết chút ít gì thì giải thích hoặc chỉ cho mình với, mình sắp thành hình vuông rồi (lúc mới có bầu mình 41 kg, bây giờ con hơn 5 tháng mình sơ sơ chỉ có...58kg à, cứ cái đà này chắc là mập hơn chồng mình nữa đó).
    Mẹ Hinsu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,153 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Cuốn này mình đọc lâu lắm rồi, nên bây giờ chỉ nhớ mang máng chứ không chính xác lắm, đại khái là tác giả được một cụ già đã từng đi đây đi đó rất nhiều kể chuyện về cuộc đời, trong đó có hành trình đi Tây Tạng xa xôi, học được rất nhiều điều huyền bí, trong đó có bí quyết để giữ cơ thể luôn khoẻ mạnh như tuổi thanh xuân bằng các biện pháp dưỡng sinh (tương tự như yoga, là mình đoán thế). Cuốn mà ngày xưa mình có in ấn rất lem nhem, nên mình cũng không để ý mấy, vứt mất từ lâu rồi, chả biết nhớ thế có đúng không nữa.
    • 863 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Còn mình thì sưu tập được trên cuốn Tư vấn tiêu dùng, mình đọc và thấy cũng không khó tập lắm. Nhưng cái khó đối với mình là tập lúc nào, có quyết tâm không Sáng ra nghe chuông reo mà cứ thèm ngủ thêm 5 phút nữa thì tập làm sao? Mình có thể Scan và gửi mail cho bạn nào muốn!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Hôm nay lang thang lên mấy chủ đề cũ mới thấy Hinsu théc méc về SNTT. MeoU nói đúng là cuốn này đó! Mấy chị gái nhà mình tập theo và khen lắm, bảo mình tập nhưng mà lười quá, cứ được 1, 2 tuần lại ngưng, nhưng đúng là mình thấy có hiệu quả, nhất là vùng bụng! Nếu Hinsu ở T/P HCM thì ghé Fahasa Nguyễn Huệ tìm ở kệ sách Y HỌC sẽ có cuốn SNTT của Nhà Xuất bản Trẻ - Lê Thành (Biên dịch), về tập theo thử có bớt vuông đi không nhé, từ 41kg mà lên 58kg thì hơi phì nhiêu đấy nhỉ!

Chúc Hinsu thành công, cho ông xã chết mê chết mệt luôn nhé!
    MBKB (T/P HCM)
    • 145 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình được biết tác dụng của suôi nguồn tươi trẻ rất tốt và đặc biệt thích hợp với người lớn tuổi còn với bọn mình thì dáng người sẽ đẹp đặc biệt có tác dụng vào vùng bụng kinh khủng, vậy có mẹ nào trên DD tập ko thì cùng trao đổi kinh nghiệm nhé!
    • 684 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bica
    Mình được biết tác dụng của suôi nguồn tươi trẻ rất tốt và đặc biệt thích hợp với người lớn tuổi còn với bọn mình thì dáng người sẽ đẹp đặc biệt có tác dụng vào vùng bụng kinh khủng, vậy có mẹ nào trên DD tập ko thì cùng trao đổi kinh nghiệm nhé!
    E thì chưa tập bao giờ nhưng cho E bon chen vào đây 1 tí. Mẹ E đã tập cái này hàng ngày, đc khoảng gần 10 năm rồi cũng nên. Lúc đầu E cũng chẳng biết nó có tác dụng thế nào nhưng gần đây để ý mới thấy chắc là do tác dụng của nó, "trộm vía" chứ mẹ E 52 tuổi mà nhìn như là 40 ý ạ, dáng người thì "chuẩn" luôn, ko béo ko gầy. Thiệt E ko dám nói sai.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,060 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Các mẹ có tài liệu hướng dẫn tập thì post lên cho mình tham khảo với.
    Cảm ơn nhiều.
    Lao động, điều độ và yên tĩnh chặn cửa mọi thầy lang
    15/08/2013: 54.00kg. Còn 6 kg nữa !
    Hãy bảo vệ môi trường bạn đang sống : Hạn chế dùng túi nilon, hạn chế đi xe máy, tăng cường đi xe đạp và đi bộ
    • 4,934 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Nghe tả hay thế, bài tập thế nào mẹ nó post lên đây cho mọi người tham khảo nào
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Buồn quá nhỉ!!! Thế các mẹ chưa ai tập à? Mình thì tập sang tuần mà mỗi động tác được 11 cái rồi. Mình mô tả sơ qua nhé: có tổng cộng 5 động tác, tuần đầu mỗi động tác 3 lần, tuấn 2 - 5 lần, tuấn 3 - 7 lần... đến khi nào đạt mỗi động tác 25 lần tức là sau 10 tuần thì hoàn thiện và duy trì như thế mấy chúc năm đấy . Các mẹ cứ ra hiệu sách nhé, hỏi mua quyển Suối nguồn tươi trẻ - Nhà xuất bản Trẻ, có 9.000đ thôi - giá rẻ giật mình nhỉ...
    Mẹ mình cũng trẻ lắm, 60 tuổi mà cứ như chưa đến 50 vậy. Nhưng mình có câu hỏi là Liệu người trẻ như tụi mình tập có phù hợp không vì người ta bảo càng lớn tuổi tập càng tốt, hiệu quả là trẻ lâu và dáng rất đẹp...
    Mình đã phổ biến cho nhiều người bạn bè tập nhưng có người tập bị ra máu nên mình ko biết thế nào, có phải do tập hay ko vì các động tác tác động đến bụng rất nhiều nhưng thực tế thì nó cũng chỉ là bài tập 5 động tác thể dục thôi mà.
    Mình hy vọng có mẹ nào trong WTT đã tập thì trao đổi kinh nghiệm thêm nhé.
    • 234 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng thấy có người nói là tốt, no cũng có ý kiến ngược lại.Thực hư thì chẳng biết ntn, nhưng mình cũng photo được một quyển giắt lưng rồi, của một chị cùng phòng, no chị ấy tập cũng chệch choạc nên chẳng biết tác dụng cụ thể thế nào.

• 4,934 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Buồn quá nhỉ!!! Thế các mẹ chưa ai tập à? Mình thì tập sang tuần mà mỗi động tác được 11 cái rồi. Mình mô tả sơ qua nhé: có tổng cộng 5 động tác, tuần đầu mỗi động tác 3 lần, tuấn 2 - 5 lần, tuấn 3 - 7 lần... đến khi nào đạt mỗi động tác 25 lần tức là sau 10 tuần thì hoàn thiện và duy trì như thế mấy chúc năm đấy . Các mẹ cứ ra hiệu sách nhé, hỏi mua quyển Suối nguồn tươi trẻ - Nhà xuất bản Trẻ, có 9.000đ thôi - giá rẻ giật mình nhỉ...
    Mẹ mình cũng trẻ lắm, 60 tuổi mà cứ như chưa đến 50 vậy. Nhưng mình có câu hỏi là Liệu người trẻ như tụi mình tập có phù hợp không vì người ta bảo càng lớn tuổi tập càng tốt, hiệu quả là trẻ lâu và dáng rất đẹp...
    Mình đã phổ biến cho nhiều người bạn bè tập nhưng có người tập bị ra máu nên mình ko biết thế nào, có phải do tập hay ko vì các động tác tác động đến bụng rất nhiều nhưng thực tế thì nó cũng chỉ là bài tập 5 động tác thể dục thôi mà.
    Mình hy vọng có mẹ nào trong WTT đã tập thì trao đổi kinh nghiệm thêm nhé.
    Tớ còn lần đầu tiên nghe thấy vụ này ý chứ, hihi. Có 9000 cũng rẻ nhỉ, tớ sẽ mua về ngâm cứu, mình chưa tập được thì bảo mẹ tập, hihi
    • 704 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Có tớ tập đây các mẹ ạ. Nhưng tớ tập là vì sức khoẻ. Hồi học đại học tớ bị thoái hoá cột sống, đi bộ khoảng 500m là chuyện hoang đường. Tớ mất một thời gian đi châm cứu bấm huyệt mà chẳng đỡ mấy. Thế là quyết tâm tập đến tuần thứ 7, 8 gì đó thì hết bệnh. Tớ nhớ là hôm đám cưới rồi đi nghỉ honeymoon tớ đã đi bộ rất nhiều mà vẫn OK. Bây giờ thì tớ nghỉ rồi (vì ngại quá) nhưng hôm nào đau lưng thì lại làm vài động tác cho khoẻ thôi.

Mời các bạn vào thăm cái tổ tò vò của chị em tớ nhé: http://blog.360.yahoo.com/blog-1tLUc...xE5EvptzG0AOJ3
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Memun
    Có tớ tập đây các mẹ ạ. Nhưng tớ tập là vì sức khoẻ. Hồi học đại học tớ bị thoái hoá cột sống, đi bộ khoảng 500m là chuyện hoang đường. Tớ mất một thời gian đi châm cứu bấm huyệt mà chẳng đỡ mấy. Thế là quyết tâm tập đến tuần thứ 7, 8 gì đó thì hết bệnh. Tớ nhớ là hôm đám cưới rồi đi nghỉ honeymoon tớ đã đi bộ rất nhiều mà vẫn OK. Bây giờ thì tớ nghỉ rồi (vì ngại quá) nhưng hôm nào đau lưng thì lại làm vài động tác cho khoẻ thôi.
    Memun ơi, Memun cũng họ Đoàn à? mình hỏi thế vì thấy 2 đứa mang đúng 2 họ bố và mẹ đúng ko? Nhà mình cũng thế đấy nhưng là Cao Đoàn, mình cũng bị thoái hoá đốt sống cổ đây này, mỏi và khổ sở lắm, thế tập nó tốt lên lắm à? Mình đang ở tuần 11 lần/1 động tác đấy, nếu theo Memun nói thì sẽ hết bệnh đúng ko? Mình sẽ cố gắng vậy được ko???
    • 704 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Memun ơi, Memun cũng họ Đoàn à? mình hỏi thế vì thấy 2 đứa mang đúng 2 họ bố và mẹ đúng ko? Nhà mình cũng thế đấy nhưng là Cao Đoàn, mình cũng bị thoái hoá đốt sống cổ đây này, mỏi và khổ sở lắm, thế tập nó tốt lên lắm à? Mình đang ở tuần 11 lần/1 động tác đấy, nếu theo Memun nói thì sẽ hết bệnh đúng ko? Mình sẽ cố gắng vậy được ko???
    Ừ tớ họ Đoàn đấy. À mà Cá nhà ấy cũng sinh năm 06 giống Bốp nhà tớ đấy. Cho Bốp chào bạn Cá nhé. Bica mà bị thoái hoá đốt sống cổ thì tập cái đấy tớ nghĩ là tốt lắm vì mọi động tác đều liên quan đến cổ mà. Tớ thì bị ở lưng nên chỉ động tác cuối cùng thôi. Hồi tớ bị cũng bi quan lắm (vì ko đi bộ được mà). Kể ra mà có thời gian mà tập chăm chỉ thì tốt lắm. Chúc Bica mau lành bệnh nhé.

Mời các bạn vào thăm cái tổ tò vò của chị em tớ nhé: http://blog.360.yahoo.com/blog-1tLUc...xE5EvptzG0AOJ3
    • 349 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Memun
    Ừ tớ họ Đoàn đấy. À mà Cá nhà ấy cũng sinh năm 06 giống Bốp nhà tớ đấy. Cho Bốp chào bạn Cá nhé. Bica mà bị thoái hoá đốt sống cổ thì tập cái đấy tớ nghĩ là tốt lắm vì mọi động tác đều liên quan đến cổ mà. Tớ thì bị ở lưng nên chỉ động tác cuối cùng thôi. Hồi tớ bị cũng bi quan lắm (vì ko đi bộ được mà). Kể ra mà có thời gian mà tập chăm chỉ thì tốt lắm. Chúc Bica mau lành bệnh nhé.
    Mẹ nó tập ở đâu đấy? Cho địa chỉ đi mẹ nó ơi.
    • 284 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Em chưa tập nhưng nhà em mua quyển này chắc hơn chục năm rồi, hồi đó bà nội em vào chơi, anh trai em đem cho bà tập, nhưng xoay được mấy chục vòng thì chóng mặt quá, nên thôi luôn... Gìơ bà nội em bị đủ thứ bệnh, bụng lại to thật to nữa, nên khổ sở lắm...biết nó tốt thế em cố gắng động viên bà tập rồi...
    Thôi để giờ động viên mẹ tập...
    Ko biết mình trẻ quá tập có sao ko các mẹ nhỉ???

Số may mắn: 205
    • 4,934 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Winne
    Mẹ nó tập ở đâu đấy? Cho địa chỉ đi mẹ nó ơi.
    Cái này là tự tập đấy chứ có phải có lớp dạy đâu nhỉ?
    • 28 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình gửi các bạn file rút gọn của quyển sách, chúc vui khỏe.
    Tập tin đính kèm
    • 135 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Suối nguồn tươi trẻ là 5 thức tập thể dục - khí công (tạm gọi thế), nó rất tốt cho cho ông bố bà mẹ nào bị bệnh đau lưng, mỏi gối,.. Nói chung tốt cho sức khỏe, và rất dễ tập. Còn giảm để giảm béo chắc là khó lắm, có khi tập lại ăn ngủ tốt rồi lại béo hơn :Thinking:.
    • 1,045 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Nếu chị ở HN thì ra các hiệu sách trên Bờ Hồ là có mà. Hình như Suối nguồn tươi trẻ có 2 tập gì đó.