Dáng đẹp

Có mẹ nào giảm cân bằng cách ăn gạo lức muối mè không?

Đến trả lời mới nhất
  • 34 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 748 Trả lời

30 Người đang theo dõi

• 2,833 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Mình biết nhiều người ăn gạo lức muối mè trong một tuần có thể giảm đi rất nhiều kg? Mình định ăn đây nhưng mà nấu cũng rất công phu, rồi mỗi ngày chỉ được ăn 3 chén, nhai thật kỹ mới nuốt, mỗi chén ăn khoản 1 tiếng, k ăn gì thêm hết trong 1 tuần! Có mẹ nào ăn rồi không hay biết về phương pháp này không?
    Sau đây là cách nấu mình tìm được trên mạng:
    CÁCH NẤU CƠM GẠO LỨC

Nguyên liệu:
    - 1 chén gạo lức
    - 2 chén nước lạnh
    - ¼ muỗng cà phê muối

Cách thực hiện :

Giai đọan 1: chuẩn bị :Cho 1 chén gạo lức vào rá lổ thưa sàng sảy cho sạch cát sạn, nhặt sạch lúa trấu, sau đó cho vào thau nước lạnh đãi và khuấy nhẹ tay, khi gạo sạch rồi thì cho vào thau khác ngâm cùng 2 chén nước ấm khỏang 3 giờ.

Giai đọan 2 : Nấu cơm
    Cho gạo + nước ngâm gạo+muối vào nồi đất khuấy cho đều, đậy nắp thật kín nấu sôi khỏang 15 phút, hạ lửa riu riu khỏang 1giờ 30 phút thì cơm chín.Nấu cơm gạo lức cần nhiều hơi cho gạo mềm, do vậy nên dùng nồi lớn gấp đôi lượng gạo cần nấu, nhớ xoay trở nồi liên tục cho cơm đừng cháy nhiều vì chất bổ dưỡng thường tụ xuồng đáy nồi nên cơm cháy chứa nhiều chất bổ dưỡng hơn nhưng cơm cháy không mềm khó nhai. Cơm gạo lức cần ăn nóng, khi hâm cơm nhớ cho thêm ít nước, đậy nắp nồi thật kín, hạ nhỏ lửa cho cơm xốp mềm.

Giai đoạn 3: Nguyên tắc ăn cơm gạo lức muối mè: Yếu tố căn bản của phương pháp ăn cơm gạo lức muối mè là nhai nhuyễn như cháo từ 70 đến 80 lần rồi mới nuốt và ăn miếng khác. Cứ một chén cơm gạo lức một muỗng canh muối mè nhai thật kỹ cho nước bọt ứa ra từ từ quyện lẫn với thực phẩm, ăn xong bữa cơm mất 1 tiếng đồng hồ.Nước bọt là một chất nước vô cùng quý giá kết hợp với một phần tinh túy của ngũ cốc không những kích thích cho cơm tiêu hóa tốt mà còn giúp cơ thể con người thanh lọc được những chất uế tạp.Điều cần lưu ý là chỉ nhai cơm gạo lức với muối mè, hạn chế ăn chung với các thực phẩm có phụ gia bảo quản hoặc lọai rau có phun thuốc trừ sâu để không làm mất tác dụng các chất dinh dưỡng có trong gạo lức (Nếu muốn dùng thêm các món ăn phụ thì nên dùng riêng. Sau ăn cơm khỏang 15 phút mới uống nước, không uống nước quá nóng hoặc lạnh, chỉ nên uống nước ấm, nên ngậm nước một lúc mới nuốt. Không uống quá nhiều nước, chỉ khi khát mới uống.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giảm được cân nhanh không hả chị, em sinh con được 11 tháng mà bụng em béo quá, em muốn giảm bớt cái bụng đi xuống chút cho đỡ sợ, liệu có ảnh hưởng gì đến e bé không chị nhỉ?

• 2,833 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Bạn mình ăn thi một tuần bụng nhỏ lại hà nhưng mình thấy khó nấu và khó ăn lắm! Nên mình ăn cơm trắng thay gạo lức xem có kết quả không! Nếu có kết quả mình sẽ báo cho bạn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 475 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Giảm cân nhanh vậy thì em ko biết, nhưng hồi em học Yoga thầy giáo khuyên nên ăn thế sẽ giảm mỡ, tiêu độc được đấy ạ.
    xin đừng động vào cây mùa lá rụng..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 12,150 Bài viết

• 4,391 Được cảm ơn

em thì không biết có giảm kg nhanh nhưng ăn gạo lức thì khó ăn lắm nhé, hồi trước em mua gạo về xay bột cho con thấy ngon ngon bớt lại nấu cơm, ăn được 1 thìa mà không thể nuốt nổi, gạo lức thì tốt rồi nhất là với các bác bị tiều đường, các chị thử dùng xem biết đâu lại hợp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi là một chén gạo ở đây là chén nhỏ uống nước chè hay là cái bát ăn cơm ạ. Muối mè tức là vừng rang với muối như ở ngoài Bắc hay làm ạ ?

Mà gạo lứt có phải là cái gạo màu nâu nâu có bán sẵn trong các túi trong siêu thị ko ạ? nếu đúng thế thì sạch sẵn rồi làm j có lúa trấu hay cát sạn mấy ạ? Mà em thấy gạo lứt thổi lên dễ ăn chứ ạ, mẹ em cứ ăn gạo lứt là lại thấy ngon miệng, ăn còn nhiều hơn gạo thường

• 661 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Ăn gạo lức có tác dụng rất tốt cho cơ thể đấy các mẹ ạ! Những ai bị ung thư hay u nhọt j đó mà ăn gạo lức 1 thời gian dài (khoảng 6 tháng - 1 năm) là sẽ đẩy lùi được căn bệnh đấy các mẹ ạ! Các mẹ biết ở Hà Nội chỗ nào bán ko? Chỉ em với để em mua!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,833 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Bình thường có thể dể ăn nhưng nếu ăn phải nhai 70-80 lần chó nát ra như cháo ấy mới có tác dụng mẹ nó à nên mình ngán lắm. Chọn cách khác thôi!

• 141 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết
    Ăn gạo lức có tác dụng rất tốt cho cơ thể đấy các mẹ ạ! Những ai bị ung thư hay u nhọt j đó mà ăn gạo lức 1 thời gian dài (khoảng 6 tháng - 1 năm) là sẽ đẩy lùi được căn bệnh đấy các mẹ ạ! Các mẹ biết ở Hà Nội chỗ nào bán ko? Chỉ em với để em mua!
    Bạn cứ hỏi ở hàng bán gạo ấy. Bà bán gạo ở gần nhà mình (khu Thành công) lúc nào cũng bán.

• 1,464 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

E chỉ bít ăn gạo lức tốt cho sức khỏe. Đang kiếm mua về cho mẹ nè nhưng hàng gạo gần nhà cả có bán. Có mẹ nào ở Sài gònbít chỗ chỉ cho e với. Tks all!