Dáng đẹp

CLB thể dục thẩm mỹ (SG)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 80.3K Lượt đọc
  • 258 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 293 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình chán quá, sao người mình cứ càng ngày càng phì nhiêu thế này??? Có ai biết chỗ nào tập thể dục vừa đẹp, vừa rẻ vừa facilities ko???

Nhân tiện, có mẹ nào rảnh rỗi ko đi tập thể dục với mình đi.
    Me cu Zim (TPHCM)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Có chị bạn làm chung chỗ em giới thiệu CLB Lan Anh cũng được đấy, em cũng rất muốn đi tập nhưng không thể thu xếp thời gian đươc. Mẹ Zim thử liên lạc với CLB Lan Anh xem sao?
    • 127 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Me ZIm ở chỗ nào thì mới giới thiệu địa điểm thích hợp chứ. )))
    Mẹ Chè-TPHCM
    (15/05/2003)
    • 140 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ Zim mà cũng cần tập thể dục nữa sao?
    Me Ky Anh 20/6/2002 (TP/HCM)
    • 293 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ Zim hỏi mà thấy ko ai trả lời cả nên mẹ Zim nhụt chí rồi, chắc mẹ Zim đi quấn nóng cho nhanh mẹ Chè ui.
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 1,399 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mẹ Zim ới,
    nếu ở Tân Bình có thể tập thể dục ở NVH Tân Bình, dường Xuân Diệu, ngay bên cạnh Hội chợ QT đó, hhihi, có thể sang tháng sau mẹ Zim sẽ gặp mẹ Tim Sam ở đó...cho vui nha!

A, chiều chủ nhật Tim & Sam hay đi bơi ở bể bơi trẻ con trong đó luôn (suất 4h chiều), có mẹ nào cũng cho con đi bơi thì hẹn nhau ha!
    Một ngày mới nắng lên!
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ nào có bài ăn kiêng nào giảm cân nhanh ko, cho mình kinh nghiệm với
    • 342 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Gửi Bạn hai bài viết này để tham khảo xem có thể áp dụng được không nhé :
    http://web.tintucvietnam.com/Lamdep-Thoitrang/2004/4/43517.ttvn
    http://www.cimsi.org.vn/Cham%20soc%20suc%20khoe/Ren%20luyen%20than%20the/RLTT.htm
    "...Vấn vương mấy sợi tơ trời
    Tình riêng bỏ chợ... tình người đa đoan..."
    • 2,683 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

10 thực phẩm giúp bạn giảm cân
    Bạn bị béo phì và cảm thấy khổ sở về việc đó. Việc ăn kiêng lại quá khó khăn, bạn phải làm sao đây? Các nhà khoa học đã khám phá điều thú vị của 10 loại thực phẩm có khả năng làm giảm cân.
    1. Ớt quả
    Người ta tìm thấy khả năng giảm cân trong cả ớt khô và ớt tươi. Điều đó giải thích tại sao những người thích ăn các loại thực phẩm nóng đều gầy. Sự sinh nhiệt làm tăng ảnh hưởng của của quá trình tiêu hao năng lượng. Ngoài ra, ớt chứa rất ít năng lượng nhưng lại giàu vitamin C và chất xơ.

2. Quả táo

Táo chứa lượng kilojoule thấp, không chứa chất béo. Hàm lượng glycaemic index (GI) cũng tương đối nhỏ. Những đặc tính này giúp táo thường xuyên có trong các thực đơn ăn kiêng.

Bạn sẽ cảm thấy no lâu hơn khi ăn táo kèm vào các bữa ăn chính trong ngày. Táo là nguồn cung cấp carbohydrate tự nhiên và chứa nhiều sorbitol. Do vậy, việc ăn táo còn giúp bạn bảo vệ đường ruột của mình.

3. Đậu và hạt

Trong bữa ăn bạn nên bổ sung vài loại dầu thực vật có nguồn gốc từ đậu như lạc Hàm lượng GI thấp và giàu chất xơ, lạc có tác dụng làm giảm cholesterol.

Mỗi ngày ăn một nắm lạc nhỏ hoặc một số loại đậu khác có thể khắc phục được chứng thèm ăn. Ngoài ra, dầu thực vật còn có trong các loại hạt như bí ngô, hướng dương, quả hạnh... Ăn một nắm nhỏ các loại hạt trên mỗi ngày giúp bạn có vóc dáng thon thả.

4. Dùng súp

Để khắc phục chứng thèm ăn, tốt nhất, bạn nên dùng súp trước các bữa ăn. Súp chứa nhiều nước làm cho bạn có cảm giác no và ít ăn hơn. Hơn nữa, thành phần của súp thường là rau.

5. Uống cà phê

Cà phê là thức uống giàu caffeine nhưng cà phê cũng có thể giúp tăng sự tiêu hao năng lượng. Caffeine ảnh hưởng lên trung tâm thần kinh và tim. Theo các nhà nghiên cứu, khi cơ thể hấp thụ caffeine và ớt đỏ sẽ làm giảm năng lượng thu vào, tương đương 4.000 kj/ngày.

Ngoài ra, cà phê giúp bạn khắc phục bệnh táo bón, thường xảy ra với người ăn kiêng.

6. Trà xanh

Trà xanh rất tốt cho vòng eo của bạn, đồng thời có lợi cho tim mạch nhờ hàm lượng anti-oxidant. Sự kết hợp hương trà xanh với caffeine có thể làm tăng sự sinh nhiệt, đốt năng lượng. Nó còn có thể gây ảnh hưởng tốt đến trạng thái căng thẳng của bạn.

7. Sữa ít béo

Hàm lượng canxi từ thực phẩm có trong bữa ăn có thể kích thích lượng chất béo tiêu đi. Bên cạnh đó, lượng canxi còn ngăn chặn các hoocmon xác định số kilojoule dự trữ lại hay bị đốt đi. Sữa béo còn giúp bạn ngăn chặn chứng thèm ăn.

8. Tỏi

Đối với những người có lượng cholesterol cao, tỏi giúp giảm việc hấp thụ cabohydrate và chất béo trong 12 tuần. Điều này có nghĩa là lượng kilojoule hấp thụ hàng ngày ít hơn. Đồng thời, bạn có thể dùng thêm một số thực phẩm khác trong bữa ăn kiêng của mình.

9. Nguồn mỡ tốt

Bạn nên bổ sung thêm dầu ô-liu, quả bơ, các loại dầu thực vật, salad trộn và sốt mayonaise một lượng nhỏ trong các bữa ăn hàng ngày.

10. Hải sản

Đây là thực phẩm ít mỡ và giàu đạm. Cá làm thoả mãn chứng thèm ăn. Bạn sẽ cảm thấy no lâu hơn. Do vậy, bạn sẽ ít ăn bữa phụ hơn. Ngoài ra, hải sản còn là nguồn cung cấp i-ốt quan trọng, một khoáng chất cần cho tuyến giáp.
    --------
    Sau đây là thực đơn 13 ngày:

Buổi sáng thường là điểm tâm bằng 1 tách cà phê và 1 thìa con đường, các ngày thứ 3-6-8-10-11 thì ăn 1 miếng bánh mì nướng. Buổi sáng các ngày thứ 5-12 chỉ được dùng một củ cà rốt nhai kỹ với chanh.

Buổi trưa, chỉ dùng 2 quả trứng luộc, 1 ít rau muống và 1 quả cà chua; hay 1 miếng giăm bông hun khói hoặc 200 g cá với chanh. Ngày thứ 7, bạn không được ăn trưa mặc dù sáng hôm đó chỉ được dùng một tách trà không đường. Trưa ngày thứ 4 và thứ 10, chỉ được uống 2 ly nước cam nhỏ.

Buổi tối, ăn 1 miếng thịt bò khoảng 200 g không mỡ, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh; hoặc 250 g thịt gà hay 200 g thịt lợn nướng. Có vài buổi tối chỉ được ăn 1 quả trứng luộc hay 1 củ cà rốt sống nhai kỹ.

Thực đơn 7 ngày còn khắc nghiệt hơn nhiều. Bữa ăn tuyệt đối không có chất bột đường, không rượu bia. Lượng thức ăn là protein được đưa vào cơ thể cũng rất ít: Trong 7 ngày, bạn chỉ được phép ăn 2 lát thịt luộc mỏng dính vào bữa trưa, 8 quả trứng luộc kỹ. Bữa sáng chỉ được uống 1 tách cà phê không đường; bữa tối thì chỉ có xà lách, 1 lát giăm bông, 1 lát cá nướng và thậm chí có tối phải nhịn đói.

Cần nhắc lại rằng, đây là thực đơn cho những người béo phì. Những bạn có cơ thể chỉ hơi đẫy đà một chút mà "nghiến răng" thực hiện thì chắc chắn sẽ bị hạ đường huyết, toát mồ hôi lạnh, hoa mắt, run chân, thậm chí... ngất xỉu!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cám ơn Hải Anh nhiều nha. Mình sinh xong đã 14 tháng rồi mà còn tăng hơn hồi mới sinh xong 3 kg. Hiện nay, mặc dù đêm ngủ rất ít , ăn uống cũng không nhiều mà vẫn ko giảm được cân, mà lại sắp đến mùa đi biển rồi. Thất vọng quá
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Cái thực đơn của Hai Anh cho giống như của 1 chị bạn kể cho mình nghe, chị ấy cũng thực hiện được đấy, can đảm thật!!! Cũng ăn trong 13 ngày xuống 7kg, ghê không !!! Sau đó vẫn phải duy trì ăn uống tương tự như vậy kèm theo tập thể dục, nếu không sẽ bị lên lại không những như cũ mà còn tệ hơn như cũ nữa !!!
    MBKB (T/P HCM)
    • 1,762 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khang Chíp
    Các mẹ cho em hỏi có lớp tập thể dục thẩm mỹ nào có giờ tập buổi tối ko ạ? Ban ngày bận quá ko có time để đi tập,mà dạo này thì.. em lại lên cân ạ,hichic. Có mẹ nào biết cho em xin địa chỉ nhé,kiu kiu các mẹ nhiều nhiều.
    Mẹ Khang Chíp hỏi mà không cho biết đang cư ngụ tại đâu, nếu ở TP. HCM thì em biết có CLB Quân Khu 7 và Nhà văn hoá Tân Bình đó.
    • 1,028 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Dạo này cả nhà cháu tròn quá, có mỗi con là mi nhon thồi hichic. Các bác mách mẹ cháu địa chỉ CLB thể dục nào có cơ sở vật chất tương đối, giá cả vừa tầm, gần trung tâm 1 chút với. Mẹ cháu thấy cơ sở vật chất mấy CLB ở nhà văn hóa quận có vẻ sơ sài quá, ít dịch vụ đi kèm mà vào các khách sạn lớn thì hơi mắc. Vậy có CLB nào ở tầm trung trung khg ạ? Lan Anh thì xa quá, mẹ cháu sợ được vài buổi sẽ thui chột mất nhiệt tình cách mạng ạ.

Cảm ơn các bác.
    • BL
    • 8 năm
    • 1,556 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Mình thấy CLB Hoa Lư, Đinh Tiên Hoàng cũng OK lắm, mẹ nó ra thử đấy xem.
    • 1,028 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little Bee Xem bài viết
    Mình thấy CLB Hoa Lư, Đinh Tiên Hoàng cũng OK lắm, mẹ nó ra thử đấy xem.
    Cảm ơn mẹ nó nhé, cùng hội cùng thuyền bên mẹ HN ở SG này.
    • 481 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beyeu1905 Xem bài viết
    Dạo này cả nhà cháu tròn quá, có mỗi con là mi nhon thồi hichic. Các bác mách mẹ cháu địa chỉ CLB thể dục nào có cơ sở vật chất tương đối, giá cả vừa tầm, gần trung tâm 1 chút với. Mẹ cháu thấy cơ sở vật chất mấy CLB ở nhà văn hóa quận có vẻ sơ sài quá, ít dịch vụ đi kèm mà vào các khách sạn lớn thì hơi mắc. Vậy có CLB nào ở tầm trung trung khg ạ? Lan Anh thì xa quá, mẹ cháu sợ được vài buổi sẽ thui chột mất nhiệt tình cách mạng ạ.

Cảm ơn các bác.
    Vừa rồi ở số 17 Nguyễn Văn Mai (gần chợ Tân Định) mới khai trương phòng tập máy đó chị, em định tuần sau bắt đầu đến tập nè. chị đến thử xem nhé.
    • 853 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thế ở quanh khu quận 10-11 thì tập ở đâu được các mẹ hì -béo quá rồi

• 912 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuatunglamme Xem bài viết
    Vừa rồi ở số 17 Nguyễn Văn Mai (gần chợ Tân Định) mới khai trương phòng tập máy đó chị, em định tuần sau bắt đầu đến tập nè. chị đến thử xem nhé.
    Bạn tập chưa vậy?Giờ giấc và học phí thế nào?huấn lyện viên có giỏi không?thông tin cho mình biết với nhe:Battin ey:
    Ba Mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con:Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:

Tìm hiểu về đá phong thủyThạch đá trị liệu
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chỗ nào tập aerobic hoặc thể dục nhịp điệu kh nhỉ? Mình thấy tập máy thì mua máy về nhà tập linh hoạt hơn. Với lại cũng kh có tinh thần thường nữa. Tham gia tập tập thể, mình cố gắng hơn nhiều, mà vui hơn nữa.
    • 355 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Tình hình rất là tình hình rồi các mẹ ơi, em càng ngày càng tăng ký, bụng thì toàn rững mỡ là mỡ, mặc đồ nhìn xấu khiếp. Mỗi lần đi đâu là lại nâng lên đặt xuống mãi mới chọn được bồ đồ mặc cho "đỡ thấy bụng", em thấy còn chán em nữa là... Em muốn tập thể dục cho cơ thể nó săn chắc lại, các mẹ ở SG biết phòng tập nào chất lượng tương đối mà học phí chấp nhận được thì chỉ giúp em với, loanh quanh khu vực quận 1, quận 5, quận 3, quận Bình Thạnh nha các mẹ. Em xin cảm ơn trước nhé!:Rose: