Dáng đẹp

CLB Thể dục thẩm mỹ (HN)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 54K Lượt đọc
  • 223 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lại chủ đề cũ mèm nhưng biết làm thế nào đây khi vòng 2 của mình không chịu gỉam. Các bạn ai biệt địa chỉ nào của câu lạc bộ thể dục thẩm mỹ thi post cho mình với, mình đang hạ quyết tam đi tập nhưng không biết được địa chỉ nào ờ Hà nội. Rất mong sự giúp đỡ của các bạn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,862 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Bạn mình đi tập ở HVH Quận hai Bà Trưng( đoạn ngã tư Bạch Mai - Than Nhàn, có lớp tập TDTM được lắm. Giờ tập là 5-6h,6-7g,16-17h,17-18h. Học phí là 90.000d/35 buổi, tương đương 1 tháng vì người ta trừ 5 ngày bị chu kỳ.
    Nhưng mình nghĩ là hoặc là bạn chọn điểm gần nhà hoặc gần cq chứ hỏi chung thế này thì khó chọn lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hihi minh muon tap quanh quanh gan trung tam hoac quan Ba dinh. XIn cac me chi giup
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

alo alo, khong ai chiu giup minh ah, chan the
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh nghi neu ban muon giam vong 2 nhanh chong thi ban nen danh bung hon la tap the duc tham my, co hieu qua nhanh hon va focus vong 2 luon. Ban tu mua kem, tien cong danh bung tu 20000 - 30000/ 1 gio. Thoi gian dau ban nen danh deu khoang 1 thang lien tuc, ngay nao cung danh 1 tieng, sau do giam dan 1 tuan 3 lan, khi da co vong 2 tu tin roi thi 1 tuan 1 lan chi de maintain thoi
    • 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Có mẹ nào biết chỗ nào thể dục nhịp điệu hoặc là khiêu vũ (trình độ từ zero!!) cho khoẻ ở khu vực Cầu Giấy thì ới cho mình biết với.

Giờ học thì khoảng 6 giờ kém 15 tối trở đi, vì mình đi làm đến 5 rưỡi mới tan cơ.

Hay có mẹ nào đang mở lớp riêng có thể cho mình xin vào học với được không?

Tình hình cái bụng của mẹ Ếch con bây giờ gay quá rồi. Không chỉ chuyện hình thức đâu, mà là đi làm văn phòng ì người ra thấy lúc nào cũng đầy bụng khó chịu quá!

Cám ơn các mẹ nhiều nhé.
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mẹ Ếch con ơi, ở trên tầng 2 chợ Cầu Giấy có một phòng tập thể dục đấy.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 139 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mới sinh xong form chán quá các mẹ ơi! Sắp đến mùa hè để khoe đôi chân, cánh tay, eo ót rồi, phải tập thể dục thôi.
    Các mẹ tư vấn cho em xem nên tập TDTM ở trung tâm nào? mua đồ tập ở đâu? giá cả thế nào?
    Nhanh nhanh lên các mẹ nhé, chỉ còn 3 tháng nữa là mặc đồ hè rồi.
    • Hin
    • 10 năm
    • 2,147 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ Dung phải chọn xem nhà mình ở kv nào, đường đi làm tiện ghé vào đâu chứ? Nếu đi được sáng sớm thì chọn cái gần nhà, còn sau h làm thì nên chọn cái ở gần nhà đi. Mình chỉ thích trung tâm tập theo bài, mình đi tập từ hồi lớp 11 cho tới tận hồi có bầu đấy (tất nhiên là on - off theo mùa lắm, bận thi là nghỉ liền). Bây giờ hầu như xung quanh các khu dân cư đông đúc đều có trung tâm TDTM hết.
    Đồ tập thì ở HN có 1 loạt của hàng trên phố Hàng Đào, bên tay phải bán các loại áo bơi áo tập đấy, nhưng hầu hết là đồ Tàu thôi. Mình nhớ cách đây 2 năm thì giá chỉ khoảng 100 - 150 / 1 bộ quần đùi + áo cộc hoặc tay chờm. Đồ hè hay đông mặc chung đều ổn cả thôi vì khi tập mồ hôi nhiều lắm. Trong SG có rất nhiều cửa hàng của LAn HẠnh hay gì đó nữa mình quên rồi, đồ tập vừa đẹp, nhiều size mà giá cả cũng hợp lý lắm. Ngoài này chả thấy đại lý của những hãng đó! Mình cũng đang có nhu cầu mua thêm đây, ko khéo lại phải nhờ các mẹ ở SG advise giùm thôi.
    Hin - Bin
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuydung
    Mới sinh xong form chán quá các mẹ ơi! Sắp đến mùa hè để khoe đôi chân, cánh tay, eo ót rồi, phải tập thể dục thôi.
    Các mẹ tư vấn cho em xem nên tập TDTM ở trung tâm nào? mua đồ tập ở đâu? giá cả thế nào?
    Nhanh nhanh lên các mẹ nhé, chỉ còn 3 tháng nữa là mặc đồ hè rồi.
    Tranthuydung ơi, mua đồ tập ở các cửa hàng trên đường Trịnh Hoài Đức.
    TT thẩm mỹ ở trong khu Hoàng Cầu, gần hồ Hoàng cầu cũng được, không thì trung tâm ở gần rạp xiếc trên đường Trần nhân tông cũng được, không thì TT ở đầu đường Cát Linh mình ko nhớ rõ số nhưng ở góc phố Đặng Trần Côn và Cát Linh, giá cả là 120 k/tháng. Mình vẫn để đôi giày tập ở đó vì tập được có 1 tháng rồi giải nghệ vì ko có thời gian. Định đến để lấy nhưng lười quá, thôi vậy.
    Chúc bạn nhanh eo ót nhé.
    Mai
    • 3,385 Bài viết

• 2,044 Được cảm ơn

Tranthuydung ơi, nếu mẹ cháu vẫn còn đang cho con bú tí thì đừng có đi tập TDTM nhé. Sẽ bị chua sữa đấy. Khi nào cai sữa rồi thì đi. Tui đây có thâm niên về TDTM đấy, nếu có request gì thì cứ post lên rùi tui guide cho.
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vớ được đại ca đây rồi, đại ca Nguyệt ơi, cho em hỏi, "suy dinh dưỡng" đi tập liệu có cải thiện được không. Hồi xưa chỗ em tập toàn là mấy cô đẹp rồi muốn đẹp mãi hoặc thừa cân muốn giảm thì tập, mỗi mình em "bán cháo sườn" nên nản quá được hơn 1 tháng thì nghỉ chơi, chẳng thấy ăn khoẻ lên được tí nào. Nhà đại ca ở chỗ nào đấy, trước em ở gần chỗ Miễu đấy.
    • 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho Em hỏi,

Nếu mổ đẻ thì sau bao lâu có thể tập được. Bé nhà Em ăn sữa ngoài.

Cảm ơn các mẹ.
    • 139 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Alice Dương
    Các mẹ ơi cho Em hỏi,

Nếu mổ đẻ thì sau bao lâu có thể tập được. Bé nhà Em ăn sữa ngoài.

Cảm ơn các mẹ.
    Alice ơi, em cũng mổ đẻ đây, BS bảo phải sau 6 tháng. COn em đã 6.5 mth rồi. Phải đi thôi mẹ Alice ạ.
    • 3,385 Bài viết

• 2,044 Được cảm ơn

To cuocsongbinhyen: Tập TDTM là để điều hoà cơ thể thôi mà. Tất nhiên khi đi tập TDTM cần phải có chế độ ăn uống đúng đắn. Đâu chỉ có các bà mẹ vĩ đại mới đi tập TDTM đâu. Có rất nhiều người bán cháo sườn và cò hương lắm chứ. Yên tâm đi. Nhưng nếu cò hương đi tập thì phải để ý hơn đến chế độ ăn uống. Tập nhiều sẽ đói, nhu cầu ăn cao hơn. Nhớ bổ sung lương thực sau khi tập. Ăn uống điều độ, đầy đủ. Tập TDTM thì nên tập thường xuyên. Chắc chắn sẽ được như ý đấy. Cố lên nhé. Mà nhà "đại ca" ở Ngọc Hà. Thế tiểu muội nhà ở đâu thể?

Còn nếu mổ đẻ hả, không cho con bú ti phải không? BS đã nói rùi thì cứ theo thôi. Nhưng mà chỉ nên tập các bài nhẹ nhàng thôi. Vì mới sinh xong người còn ươn lắm. Không cẩn thận tập chẳng thấy gọn mà trở thành mẹ sề thì gay lắm.

Các mẹ nên lưu ý khi đi tập TDTM cần mặc đúng đồ tập và không nên mặc đồ rộng, hơi chật một chút càng tốt. Như thế khi nhảy aerobic không bị sổ ra.

Chúc các mẹ có 3 vòng lý tưởng. :4:
    • 139 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

To meHIn,
    Em bắt đầu tập từ hồi học ĐH năm 2, tính sơ sơ cũng được 4 năm tập rồi, nhưng đợt này nghỉ lâu quá với lại di chuyển về nhà MC nên mất hết thông tin. Hồi trước em cũng chọn đồ ở Hàng Ngang, hàng đào. Mua đồ của SG đấy (loại có đệm mút mỏng là hàng SG). Hiện tại em đang ở khu đô thị ĐỊnh Công, đi làm ở Láng Hạ không biết có TTTD nào gần không nhỉ?

To meNguyetva,
    Nguyetva ơi, chân to thì có nên tập bục (gỗ) không? có nên quấn bụng và chân trong khi tập không? có nên tập tạ (nhẹ) cho vai mảnh mai không? (Ôi đẻ xong rồi thấy cái gì cũng to cả hu hu hu).

Thnk các mẹ nhiều nhé.
    • 3,385 Bài viết

• 2,044 Được cảm ơn

Mẹ tranthuydung ơi, các mẹ ơi, các mẹ nên nhớ rằng, cái nhanh to nhất khi tập TDTM là cái chân đó các mẹ ạ. Vì phải vận động, cơ thể dồn hết lên chân mà. Nếu chân to thì nên giảm bớt tiết mục nhảy bục mà tăng tập bụng, lườn hoặc các phần không phải nhảy ấy. Nếu không chân sẽ phát triển đấy. Còn tập tạ thì nên tập tạ nhẹ thôi. Tập tạ để cho vai và bắp tay phát triển đấy. Không cẩn thận lại thành "vai u thịt bắp" rồi người ta lại tuyển đi làm thể hình thì, eo oi .

Quần áo tập các mẹ nên mua hàng SG ấy. Lên Hàng Ngang Hàng Đào mà mua. Bộ mùa hè khoảng 150,000 VND. Bộ mùa đông (dài tay) thì mắc hơn một chút. Nhớ không được mặc bộ rộng nhé. Kẻo lại sề đấy.
    • Hin
    • 10 năm
    • 2,147 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ Nguyetva nói đúng đấy! Mình ngày trước tập luôn chọn bục thấp nhất, hoặc có khi ko len bục mà chỉ tập dưới đất thôi. Còn tạ thì chỉ làm cơ vai + tay thêm u lên thôi. Quan trọng nhất là bài tập nằm đấy, chứ bài bục và chạy chỉ để luyện sức bền dẻo dai thôi, ko biết cách hít thở, thót bụng chính xác hoặc tập bục sai tư thế thì chưa chắc đã có tác dụng tốt đâu. Nhà Dung ở Đinh Công thì cũng gần nhà mình ở Hoàng Văn Thái, ngay trong khu ĐC có 1 phong tập nghe nói đẹp đẽ, khang trang sạch sẽ lắm đấy! Mình thì đang được sếp offer thẻ tập ở Metropole 1 tuần / 3 buổi nhưng cũng chưa biết bố trí thế nào vì trên đó đông quá, mà lại toàn tập máy hay sao ý. Giờ nào đi qua cũng thấy Tây đông nghịt. Mẹ Nguyetva có kinh nghiệm vụ này ko tư véo em luôn nhé!
    Hin - Bin
    • 3,385 Bài viết

• 2,044 Được cảm ơn

Mẹ Hin ơi, tập ở các phòng tập tại các KS thì chỉ có các loại máy móc thôi. Không có người hướng dẫn tập cùng mình như tại các trung tâm TDTM nội đâu. Nhưng ở đó thuộc loại vài sao rồi với lại có offer thì tội gì mà không đi. Tất nhiên sẽ đông và nhiều Tây nữa. Mẹ Hin phải bố trí được thời gian cơ.

Chúc vui
    • 139 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé, bây giờ trời ấm rồi em sẽ bắt đầu đi tập lại. Hy vọng sẽ gặp mẹ HIN ở phòng tập ĐỊnh công.