Dáng đẹp

chỉ giúp em cách cho bụng nhỏ lại sau khi sanh đi các chị ơiiiiiiii

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.38K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em sinh em bé 4,1kg nay cũng được 9 tháng mấy rùi nhưng mà nây bụng của em vẫn còn to lắm giống như ng ta có bầu 4,5 tháng dzị áh:Crying:,làm sao để nhỏ gọn lại bây giờ ,các mẹ ơi chỉ em với

• 1,868 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

em cũng quan tâm, xin kn trước. Nghe nói mọi người thường rang muối chườm bụng em cũngkhuyên chị bạn mới sính tháng làm nhưngchị nói có hỏi bsĩ nhưng bsi ko cho làm, vì làm như thế đúng là bụngnhỏ đi thật nhưng tử cung của mình cũng bị tep lại, ảnh hưởng đến sinh nở lần sau. Nên chị nào mới sinh 1 con thì chú ý nhe.
    Uống nghệ thì sẽ khiến em bé bị vàng da.hichic.
    làm cách nào mẹ đẹp mà con khỏe đây???

• 78 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng đang quan tâm vụ giảm vòng 2 đây. Mình hoàn thành tập 2 rùi nên không lo nữa nhưng không bit mình sinh được 2 tháng rồi chườm muối có tác dụng nữa không nhỉ? Mình đẻ mổ nên cũng chẳng dám gen bụng vì vết mổ bên trong vẫn đau.

• 230 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

[QUOTE=chiply;12591987]Em cũng đang quan tâm vụ giảm vòng 2 đây. Mình hoàn thành tập 2 rùi nên không lo nữa nhưng không bit mình sinh được 2 tháng rồi chườm muối có tác dụng nữa không nhỉ? Mình đẻ mổ nên cũng chẳng dám gen bụng vì vết mổ bên trong vẫn đau.[quote]
    mẹ nó đi giảm mỡ vùng bụng đi, em cũng đang tính đi đây, lười quá, hic hic, sang tầng giảm béo các mẹ ý đi ầm ầm mà em vẫn lười, đi làm về chỉ mún quặp ax, càng bếu, hức

• 124 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Cái khoản này mình cũng đang quan tâm lắm. Dù vẫn có kế hoạch sinh thêm em bé nữa nhưng giờ đi làm mặc đầm bụng cứ lòi ra không chịu nổi. Cũng thử nhịn ăn vài lần rồi nhưng không chịu được nhiệt các mẹ ạ...Tập thể dục cũng chỉ được mấy hôm là thôi...

• 230 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiply Xem bài viết
    Em cũng đang quan tâm vụ giảm vòng 2 đây. Mình hoàn thành tập 2 rùi nên không lo nữa nhưng không bit mình sinh được 2 tháng rồi chườm muối có tác dụng nữa không nhỉ? Mình đẻ mổ nên cũng chẳng dám gen bụng vì vết mổ bên trong vẫn đau.
    Mẹ nó chườm muối đi vẫn được mà, còn các cách khác vẫn có tác dụng đối với các mẹ mổ đẻ nhưng là sau 6 tháng cơ ạ, để đảm bảo sức khỏe cho mẹ và con nhé.

• 7,817 Bài viết

• 6,927 Được cảm ơn

Có bài này các mẹ thử làm theo xem sao
    Bụng thon gọn như thời con gái

• 230 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipBong198 Xem bài viết
    Cái khoản này mình cũng đang quan tâm lắm. Dù vẫn có kế hoạch sinh thêm em bé nữa nhưng giờ đi làm mặc đầm bụng cứ lòi ra không chịu nổi. Cũng thử nhịn ăn vài lần rồi nhưng không chịu được nhiệt các mẹ ạ...Tập thể dục cũng chỉ được mấy hôm là thôi...
    Mẹ nó thử các cách sau nhé:
    1) nếu không bị đau dạ dày: mỗi sáng ngủ dậy mẹ nó ăn cho em 2 quả chuối, rồi ăn sáng và ăn trưa như bình thường (hự hự, ý là ăn đủ 3 bữa thôi chứ đừng ăn nhiều, hạn chế mỡ nhé), tối mẹ nó ăn rau cho em, đói thì có thể thêm chút cơm và thịt/cá tùy nhưng ít thôi nhé
    2) Mẹ nó dùng thử sản phẩm của herbal life xem, trong này có topic các mẹ dùng đấy, nó giúp hạn chế tăng cân chứ không phải giảm cân nhé
    Mẹ nó thử 2 cách này xem, em thì đang thử cách ăn chuối, vì tốt cho 1 số thứ khác nữa ợ

• 1,464 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

Chỉ có cách kiên trì tập thể dục và ăn chế độ nhiều rau xanh thôi. Mình có nhỏ e, nó cũng thuộc dạng bự con lắm. Nhưng sinh xong, con được 5 tháng mà mình thấy người nó gọn gọn. Tuy không phải là nhon như hồi con gái, nhưng gọn người lắm. Mình hỏi thì nó bảo nó cũng ăn kiêng nhưng ăn nhiều rau lắm.

Vấn đề ăn nhiều rau xanh chắc là dễ thực hiện nhỉ. Khó nhất vẫn là làm sao có động lực tập thể dục đây. Lại chỉ có cách qua nhà của Meyeu3contrai rùi ngắm hình chị í trước và sau khi tập luyện (trong vòng 1 năm) là lại có thêm động lực thui, ăn thua động lực đó có được duy trì lâu hay không. Link nè: http://www.webtretho.com/forum/f69/c...1/index18.html

Còn về bài tập thì mình thấy tập theo bài trong topic Meyeu3contrai hoặc topic này cũng được nè:

http://www.webtretho.com/forum/f69/pilates-pro-316917/

Túm lại là chỉ có kiên trì mới mong có được vòng eo như ý thui.

• 230 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ối mẹ nó ơi, bao nhiêu cách làm nhỏ bụng ở diễn đàn ý, mẹ nó hỏi anh gúc một phát là ra ngay mà, cố lên nào, tự tin lên, bụng ta to ta vưỡn xinh xinh nào

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2