Dáng đẹp

Chạy bộ có làm to đùi, to chân không các mẹ???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 65.7K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bình thường chân em đã to rồi ạ nhưng đợt này muốn tập thể dục cho khỏe nên chồng em rủ chạy bộ. Chạy thì thoải mái tinh thần, sáng khoái lắm zưng mà em chỉ lo nó to chân hơn thì chết. Có mẹ nào biết, có kinh nghiệm chỉ cho em với. Kiu kiu các mẹ.:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Up cái cho các mẹ để ý còn giúp em
    • 1,397 Bài viết

• 2,636 Được cảm ơn

Theo em biết thì nếu chị chạy vừa phải về thời gian mỗi lần chạy và chạy chậm chậm thôi thì sẽ không bị to chân mà nó chỉ giúp cho chân săn chắc hơn thôi. Nếu chạy nhiều quá và chạy thật nhanh thì sẽ bị bắp to đấy ạ. Cái này là em suy ra từ phương pháp tập tạ cho chị em phụ nữ. Nếu tạ nặng quá, làm cho mình phải gồng lên khi tập thì dần dần sẽ hình thành cơ bắp như điền ông. Khi tập thẩm mỹ cũng vậy, các chị em cố gắng đừng gồng mình lên tập mà người gân guốc xấu lắm.
    I want to know what love is...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

nếu bắp chân chị to nhưng chắc thì chạy bộ sẽ làm nó nổi cục hơn, nhưng nếu bắp chân chị to mà chỉ toàn mỡ thì chạy bộ chậm sẽ làm săn bắp lại (khả năng sẽ nhỏ đi so với hiện tại). Chạy hay đi bộ đều làm máu lưu thông tốt hơn, mồ hôi tiết ra thải độc cho cơ thể, đều có thể giảm đc cân (giảm nh` hay ít còn phụ thuộc chế độ ăn uống và sinh hoạt), nếu chị muốn giảm vòng 2 thì nên đi bộ chậm, nếu muốn giảm đùi thì chạy bộ chậm. Chạy nhanh e nghe mọi ng` nói là ko tốt cho tim mạch
    • 125 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Em chưa chạy bộ nhưng em đạp xe. Trước đây chân em không đến nỗi, nhưng nghe người ta nói đạp xe sẽ làm chân thon chắc hơn. Và sau 3 năm phổ thông đạp xe đi học thì đùi và bắp chân em to ra khiếp đảm luôn :Silly:. Giờ em không biết làm cách nào cho nó bé lại đây. Nhìn các bạn mặc quần short ngắn đi ngoài đường mà em thèm quá đi mất :Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tram_nguyen; 22/03/2011 vào lúc 09:19 PM.
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Giờ em không biết làm cách nào cho nó bé lại đây. Nhìn các bạn mặc quần short ngắn đi ngoài đường mà em thèm quá đi mất
    ----> EM này giống mình quá. Hu hu. CHết với cái chân voi này thôi.nhìn các chị em trẻ đẹp tung tăng short ngắn mà thèm quá. Tối qua vừa đi chạy với chồng xong nhưng mình cố gắng chạy chậm nhanh hơn đi bộ chậm hơn chạy thường. Hi vọng trời đát rủ lòng thương mà cho cái đùi con nó bớt đi 5cm. huhuhu
    • 234 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thật sự thì đây cũng là vấn đề e thắc mắc đã lâu mà chưa có lời giải đáp. Trong sách báo lúc nào cũng khuyên là nên chạy bộ, đạp xe hay leo cầu thang... Trước đây e gầy mo, rùi đến tuổi dậy thì, ăn nhiều , béo mỡ, sau đó có tập thể dục (tập trên máy) 1 thời gian thì gầy hơn 1 chút, nhưng chân tay cơ bắp lắm, mặc quần áo dài còn đỡ chứ mặc quần áo cộc thì nhìn k khác j đàn ông. Nhưng ngược lại, e thấy bọn ca sĩ diễn viên, tập luyện nhảy nhót rất nhiều, nhưng chân bọn nó lại bé tí mà k có tẹo bắp nào. Vì thế e nghĩ là chế độ ăn cũng rất quan trọng. Nếu tập thể dục mà ăn kiêng thì chắc chắn sẽ thon. Nếu tập thể dục mà ăn nhiều thì đảm bảo khỏe người hơn, có thể gọn hơn (vì giảm đc mỡ bung) , nhưng chân tay sẽ có cơ bắp đó chị ah.
    • 221 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Chị cứ nhớ công thức này: vóc dáng = tập luyên + dinh dưỡng.

Tập luyên thì chị nên chạy đường bằng, không nên chạy dốc ( nếu chạy trên máy chạy bộ) và chạy gắng sức. Cơ bắp chỉ to lên khi vận động nặng, cơ bắp ráng sức hơn mức bình thường sẽ dẫn đến cơ bắp phát triển (đương nhiên là trong điều kiện được cung cấp dinh dưỡng đầy đủ). Nếu chị chỉ chạy bộ bình thường với ông xã thì không sao, thậm chí sẽ làm cho cơ đùi săn chắc lên (săn chắc chứ không phải cơ bắp nghen ).

Về dinh dưỡng thì chị cũng phải chú ý vì nhiều người vận động xong thường "ăn bù", ăn ngọt và bột nhiều, kể cả trái cây cũng tránh các loại đường nhiều như sầu riêng, xoài, mít v.v... Tập 1 mà nạp năng lượng 2,3 thì người sẽ to ra dưới dạng mỡ thừa.

Túm lại là chị chạy bộ vừa sức + chế độ ăn uống nhiều xơ, vitamin, ít đường bột thì yên tâm là body sẽ hot lên chứ không bị to đùi đâu hihi
    "Life was like a box of chocolates. You never know what you're gonna get"
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo như kinh nghiệm của em( lúc đi tập thì huấn luyện viên dạy e như vậy), nếu như chị tập máy thì đừng để máy dốc quá,đi bộ sẽ làm đùi to lên, chạy bộ mới làm đùi thon lại,nhưng đừng chạy quá sức,sải chân phải dài ra.
    • 240 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Cứ để ý 2 loại vận động viên chạy bộ là hiểu: Người chạy marathon, chạy quãng đường dài và chạy chậm: đùi nhỏ. Người chạy quãng đường ngắn và chạy gắng sức: đùi to.
    Do you hear me? I'm talking to you..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 544 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

Theo mình thì nên đi bộ nhanh hay hơn là chạy. Đi bộ nhanh nếu đi đúng cách thì sẽ vận động được toàn thân, ngay cả phần eo cũng sẽ thon gọn. Lưu ý, sau khi đi bộ nhanh xong (hoặc sau khi tập bất kỳ động tác nào liên quan đến chân), dừng lại thì chịu khó ngồi xoa bóp 2 bắp chân cho thư giãn cơ để tránh bắp chân bị dồn cục, xấu đi (là cô giáo thẩm mỹ chỉ mình thế).

• 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn chị em nhiều lắm. Hôm đầu tiên chạy bộ về mệt quá em làm lon bò húc nhưng hôm sau lấy lại tinh thần sợ roài nên không dám uống. Em cố gắng tập tành đều đều cho nó giảm cân. Em chỉ mong giảm đùi thôi. Em đang kết hợp chạy bộ nhẹ nhàng với chế độ sáng và tối uống nước chanh mật ong hi vọng giảm dc 3kg. Cổ vũ tinh thần cho topic này ai cũng đùi thon và dàiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.
    • 326 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo2011 Xem bài viết
    Theo mình thì nên đi bộ nhanh hay hơn là chạy. Đi bộ nhanh nếu đi đúng cách thì sẽ vận động được toàn thân, ngay cả phần eo cũng sẽ thon gọn. Lưu ý, sau khi đi bộ nhanh xong (hoặc sau khi tập bất kỳ động tác nào liên quan đến chân), dừng lại thì chịu khó ngồi xoa bóp 2 bắp chân cho thư giãn cơ để tránh bắp chân bị dồn cục, xấu đi (là cô giáo thẩm mỹ chỉ mình thế).
    Đúng rồi, đi bộ nhanh và đánh người dẻo như mấy vận động viên ấy là cách tập rất tốt. Đừng đi bộ kiểu lệt xệt hay sải bước quá dài vì đi bộ nhanh tốt là bước đúng nhịp nhanh và đều, người đánh đúng nhịp trông dẻo ... như thế sẽ đỡ mệt, cường độ tập cho cơ bắp lại tốt và dễ duy trì lâu dài.
    Hãy yêu những gì mình có, hãy quên đi những gì không đáng nhớ và hãy nhớ những gì không đáng quên!!!
    • 22 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nếu chạy mà làm to chân nở đùi thì tốt, mình thích đùi nở, mặc short ngắn trông đẹp hơn. Mình chạy trên máy một thời gian thấy cẳng chân vẫn thế, còn đùi và vòng 3 giảm nhìn thấy luôn. Hình như to lên hay bé đi do cấu tạo cơ thịt của từng người hay sao ấy.

Nhưng mình ủng hộ chị em đi bộ, chạy bộ hay jogging, xả stress hiệu quả lắm. Mình chạy toát mồ hôi trong gym, thả lỏng, rồi đi tắm, sảng khoái lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lan.Marie.Willoughby; 23/03/2011 vào lúc 03:10 PM.
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn chị em nhé. Mình quyết tâm tập giảm cân tăng sức khỏe, đùi thon....Yaaaâ
    • 1,071 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Không có chuyện chạy bộ làm to đùi đâu, chạy bộ chỉ làm săn chắc thêm cơ đùi thôi, như thế cơ đùi sẽ khỏe hơn, dẻo dai hơn đấy. Mẹ nó cứ yên tâm mà chyaj bộ nhé.
    • 90 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

chạy bộ nghe nói làm đùi to lắm đấy, nhưng em chưa thử tại hồi đó cũng hỏi người ta nói bị nên không dám hic
    You may only be one person to the world but you may be the world to one person.

Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, in dấu lại trong trái tim người khác.

...Đừng thương tiếc hôm qua - đừng đợi ngày mai đến và cũng đừng lảng tránh hôm nay
    • 117 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lan.Marie.Willoughby Xem bài viết
    Nếu chạy mà làm to chân nở đùi thì tốt, mình thích đùi nở, mặc short ngắn trông đẹp hơn. Mình chạy trên máy một thời gian thấy cẳng chân vẫn thế, còn đùi và vòng 3 giảm nhìn thấy luôn. Hình như to lên hay bé đi do cấu tạo cơ thịt của từng người hay sao ấy.

Nhưng mình ủng hộ chị em đi bộ, chạy bộ hay jogging, xả stress hiệu quả lắm. Mình chạy toát mồ hôi trong gym, thả lỏng, rồi đi tắm, sảng khoái lắm.
    Đồng ý 2 chân 2 tay với bạn. Mình cũng thích đi chạy trong gym, còn buổi sáng hay đi bộ trước cửa Lăng Bác.
    Không khí trong lành, sạch sẽ lai an toàn hơn ở bờ hồ.
    • 22 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ginlynguyen Xem bài viết
    Bình thường chân em đã to rồi ạ nhưng đợt này muốn tập thể dục cho khỏe nên chồng em rủ chạy bộ. Chạy thì thoải mái tinh thần, sáng khoái lắm zưng mà em chỉ lo nó to chân hơn thì chết. Có mẹ nào biết, có kinh nghiệm chỉ cho em với. Kiu kiu các mẹ.:Rose::Rose::Rose:
    Chạy bộ thì mình o biết, chứ nhỏ bạn đạp xe đạp nhiều, đùi nó to ra đó.Hi
    • 96 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình đã từng gặp vấn đề này, đau đầu nhiều năm, nghiên cứu đủ loại, luôn có 2 ý kiến trái chiều: người giảm mỡ, thon gọn, và ý kiến: người cơ bắp, chân tay to, vai to, ngực nhỏ. Giờ mạn phép giải đáp các bạn thể này: Thể dục thể thao nói chung chia làm 2 loại: tập đơn giản, nhẹ nhàng, cường độ thấp và tập nặng, cường độ cao.
    Tập đơn giản, nhẹ nhàng, cường độ thấp --> giảm mỡ, người thon gọn, đặc biệt là vòng eo.
    Tập nặng, cường độ cao --> sau 1 thời gian giảm mỡ, sẽ đến giai đoạn tạo cơ, tay chân to, tập bộ phận nào nhiều, bộ phận đấy sẽ cơ bắp và rât to.

Như vậy, cho dù bạn chơi môn thể thao nào, tạo cơ hay giảm mỡ phần lớn là phụ thuộc vào cường độ. Đó là lí do vì sao, chay maraton đường dài chân nhỏ, còn chạy cự ly ngắn, chân to. Hoặc dancing bth thì sẽ gọn gàng, nhưng nếu tập cường độ cao như các vận động viên, chân vẫn to như thường, hoặc bơi lội nếu nhẹ nhàng thì người đẹp, tập như vận động viên thi chay tay, vai rất to. Tất nhiên, đó chỉ là 1 yếu tố, cơ địa cug là 1 yếu tố quan trọng, có những người kể cả nam giới, tập thể hình mãi k cũng khó lên cơ bắp, nhưng yếu tố cường độ và mức độ tập ảnh hưởng rất nhiều. Như vậy, các bạn gái lưu ý chọn những môn thể thao nhẹ nhàng phù hợp, hoặc nếu môn nặng như bóng rổ, tennis...nên chú ý đừng quá dồn sức.

Mình k có nhiều thời gian nên k bàn kỹ về cơ chế tạo cơ để các bạn hiểu được. MÌnh nói qua thế, hy vọng giúp ích các bạn. Minh hiện giờ chỉ lăn tăn làm thể nào để giảm khối cơ (mình chơi bóng rổ va nhiều môn thể thao khác nhiều năm, cho nên dáng người hình quả lê, mất 4,5 năm từ bỏ, giờ tuy ổn nhưng vẫn k thể mặc soc ngắn được. Bạn nào có thông tin góp ý nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2