Dáng đẹp

Cao 1m60 nặng bao nhiêu thì vừa các mẹ nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 35.6K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 475 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

Em là nữ, cao 1m60, hiện tại em nặng khoảng 49kg, đôi lúc xê dịch 48-50. Em muốn mặc quần áo (đặc biệt là quần bò) thoải mái hơn nên đang định giảm xuống khoảng 46-47kg, nhưng ko biết thế có bị gầy quá ko. Em thấy đo theo BMI chả chính xác lắm vì nó mang tính sức khỏe, còn em thì muốn ăn mặc dễ dàng và đẹp hơn Nhờ các mẹ tư vấn giúp em với. Em cảm ơn :Rose:

• 3,151 Bài viết

• 5,591 Được cảm ơn

Cao 1m6 nặng 49, 50kg là chuẩn rồi em ơi, gầy quá nhìn thiếu sức sống ko đẹp đâu. Quan trọng là mình mặc làm sao hợp thời trang và vóc dáng, chú ý đến các chi tiết khác như mái tóc, làn da và trang sức nữa!
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 545 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

mình nghĩ 1m6 thì tầm 47-48kg là vừa,nhưng còn tùy thuộc vào vị trí phân bổ nữa.m cao 1m63 nặng 50kg nghe thì ồn cơ mà nó toàn tập trung vào mông,đùi nên nhìn vẫn chán,đang muốn giảm bớt vài kg đây.hic

• 468 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Đúng gòi quan trọng là "vị trí phân bổ" đó :Laughing: Mình cao 1m64 nặng 53kg dưng người ngoài nhìn ai cũng khen mập lên thế này là vừa xinh vừa đẹp đấy, ng iu với papa còn bảo mập thêm vài kg nữa là vừa đẹp, tại vì bao nhiêu mỡ tập trung cả vào bụng mặc quần áo che đi ko ai thấy :Laughing:

Mà cũng tuỳ người nữa, người nặng xương người nặng thịt, cùng số kg cùng chiều cao chưa chắc nhìn đã giống nhau.

Quan trọng là bạn thấy bản thân mình như vậy đã đẹp chưa, thích thì giảm 1-2kg cũng chả sao, miễn là đừng giảm quá ảnh hưởng sức khoẻ là được. Bản thân mình thì thấy gầy quá mặc quần bò, nhất là skinny cũng chẳng đẹp đâu, nhìn như 2 que tăm í.

• 4,397 Bài viết

• 8,602 Được cảm ơn

Mình cũng 1m6 đây, và hiện tại đang nặng 46,5kg, thấy cũng khá là vừa, dù vòng 1 hơi bé nên ai cũng nghĩ là mình gầy, nhưng vòng 3 lại to nên tùy mắt từng người. Ai nhìn vào phần trên thì bảo mình cần béo lên tầm 3kg nữa, ai nhìn phần dưới thì bảo vừa đẹp, mặc quần bò như kiểu ma nơ canh:Battin ey:. Mình thì lại thích gầy hơn ở phần mông, để mặc đc nhiều loại quần bò hơn. Nhìn mấy loại quần mới đẹp mà mặc chắc ko ăn thua, chỉ mặc quần bò bình thường là okie. Hic. Nói chung 1m6 thì tầm khoảng 47kg là đẹp. Con gái thì mình thấy mọi người thích có da có thịt hơn là gầy, nên cứ ăn uống thoải mái bạn ạ. Khỏe là đẹp. Chứ gầy đi 1 tí nhưng da xấu đi vì ăn ko đủ chất thì cũng ko đẹp đâu.
    Happy together

• 1,379 Bài viết

• 2,502 Được cảm ơn

Chừng 46, 47 kg là OK đó. Em cao hơn tí mà 48 kg em vẫn thấy em béo nhưng ko giảm vì ham ăn và ngực lép. Giảm xuống sợ thành sân bay. Có hồi bị stress xuống 45 kg mà vòng 1 lép kẹp

• 702 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

ôi ! chết rùi , tớ 1m56 mà cũng 50 kg , kiểu này thì phải xuống kg mới được , thấy các mẹ mảnh mai mà thèm quá ! hix ..hix , nếu thế tớ chỉ khoảng 45 kg thì vừa nhỉ , xuống tới 5 kg lận , vụ này căng ghê..:Sad:
    nothing ...

• 1,197 Bài viết

• 1,412 Được cảm ơn

cái này tùy vào từng người nữa đấy. Người nặng xương, người nặng phần trên, người nặng phần dưới. Chỉ số BMI chỉ để đáp ứng nhu cầu sức khỏe thôi, còn muốn đẹp thì phải xê dịch khoảng 2,3 kg. 1m6 thì 45 -46 kg là thành người mẫu dc rồi.

• 4,397 Bài viết

• 8,602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi polarishue Xem bài viết
    cái này tùy vào từng người nữa đấy. Người nặng xương, người nặng phần trên, người nặng phần dưới. Chỉ số BMI chỉ để đáp ứng nhu cầu sức khỏe thôi, còn muốn đẹp thì phải xê dịch khoảng 2,3 kg. 1m6 thì 45 -46 kg là thành người mẫu dc rồi.
    Oái, mình thành người mẫu lùn được rùi nè:Battin ey::Battin ey:.
    Happy together

• 253 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

ôi em 1m6 mà có 40kg có chết ko cơ chứ :Crying: ăn như hạm mà vẫn gầy đét hết cả ra :Crying:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7