Dáng đẹp

Cao 1m60 nặng bao nhiêu thì vừa các mẹ nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 49.3K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 476 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Em là nữ, cao 1m60, hiện tại em nặng khoảng 49kg, đôi lúc xê dịch 48-50. Em muốn mặc quần áo (đặc biệt là quần bò) thoải mái hơn nên đang định giảm xuống khoảng 46-47kg, nhưng ko biết thế có bị gầy quá ko. Em thấy đo theo BMI chả chính xác lắm vì nó mang tính sức khỏe, còn em thì muốn ăn mặc dễ dàng và đẹp hơn Nhờ các mẹ tư vấn giúp em với. Em cảm ơn :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cho bé ăn Phomat hay váng sữa thì tốt hơn?

Các mẹ nhà mình ới ời, dạo gần đây em thấy rộ lên phong trào cho con ăn váng sữa, phô mai…Nghe nói...

• “Tự sướng” bao nhiêu thì vừa?

Dân Việt - Em năm nay 17 tuổi, chưa có bạn gái. Em vẫn thường tự giải quyết nhu cầu sinh lý của mình, cứ thích là em lại “tự sướng”, có ngày 1-2 lần. Nhưng gần đây, em thấy không được “sung” như trước, chỉ “động chạm” chút là đã “xuất binh”. Có phải em đã bị yếu do “tự sướng” nhiều quá không?...

• Ngôi nhà của các mẹ giảm cân cùng vs cháo yến mạch

chào các mẹ. Mình là một single mom, đang định cư ở Tokyo, Japan cùng vs bé Bánh Gạo, con mình....

• Chia sẻ kinh nghiệm giảm 12kg trong 2 tháng

Xin chào các bạn! Hôm nay mình sẽ kể cho các bạn nghe về nỗi khổ của người mập và cách mình đã cải...

• Lại mừng cưới. Mừng EC bao nhiêu thì vừa đây.

Sắp tới EC mình cưới, mình đang phân vân không biết mừng bao nhiều thì vừa đây. EM kể sơ qua hoàn cảnh nhà em thế này. Năm 2007, BMC làm nhà. Tiền còn lại khi bán nhà cũ đưa hết cho chồng là 500 tr và bảo tiền này là tiền để dành mua chung cư cho EC. Chồng em mua hết cổ phiếu. Tháng 9/...

• 3,179 Bài viết

• 5,679 Được cảm ơn

Cao 1m6 nặng 49, 50kg là chuẩn rồi em ơi, gầy quá nhìn thiếu sức sống ko đẹp đâu. Quan trọng là mình mặc làm sao hợp thời trang và vóc dáng, chú ý đến các chi tiết khác như mái tóc, làn da và trang sức nữa!
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 546 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

mình nghĩ 1m6 thì tầm 47-48kg là vừa,nhưng còn tùy thuộc vào vị trí phân bổ nữa.m cao 1m63 nặng 50kg nghe thì ồn cơ mà nó toàn tập trung vào mông,đùi nên nhìn vẫn chán,đang muốn giảm bớt vài kg đây.hic
    • 468 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Đúng gòi quan trọng là "vị trí phân bổ" đó :Laughing: Mình cao 1m64 nặng 53kg dưng người ngoài nhìn ai cũng khen mập lên thế này là vừa xinh vừa đẹp đấy, ng iu với papa còn bảo mập thêm vài kg nữa là vừa đẹp, tại vì bao nhiêu mỡ tập trung cả vào bụng mặc quần áo che đi ko ai thấy :Laughing:

Mà cũng tuỳ người nữa, người nặng xương người nặng thịt, cùng số kg cùng chiều cao chưa chắc nhìn đã giống nhau.

Quan trọng là bạn thấy bản thân mình như vậy đã đẹp chưa, thích thì giảm 1-2kg cũng chả sao, miễn là đừng giảm quá ảnh hưởng sức khoẻ là được. Bản thân mình thì thấy gầy quá mặc quần bò, nhất là skinny cũng chẳng đẹp đâu, nhìn như 2 que tăm í.
    • 4,397 Bài viết

• 8,630 Được cảm ơn

Mình cũng 1m6 đây, và hiện tại đang nặng 46,5kg, thấy cũng khá là vừa, dù vòng 1 hơi bé nên ai cũng nghĩ là mình gầy, nhưng vòng 3 lại to nên tùy mắt từng người. Ai nhìn vào phần trên thì bảo mình cần béo lên tầm 3kg nữa, ai nhìn phần dưới thì bảo vừa đẹp, mặc quần bò như kiểu ma nơ canh:Battin ey:. Mình thì lại thích gầy hơn ở phần mông, để mặc đc nhiều loại quần bò hơn. Nhìn mấy loại quần mới đẹp mà mặc chắc ko ăn thua, chỉ mặc quần bò bình thường là okie. Hic. Nói chung 1m6 thì tầm khoảng 47kg là đẹp. Con gái thì mình thấy mọi người thích có da có thịt hơn là gầy, nên cứ ăn uống thoải mái bạn ạ. Khỏe là đẹp. Chứ gầy đi 1 tí nhưng da xấu đi vì ăn ko đủ chất thì cũng ko đẹp đâu.
    Happy together
    • 1,385 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Chừng 46, 47 kg là OK đó. Em cao hơn tí mà 48 kg em vẫn thấy em béo nhưng ko giảm vì ham ăn và ngực lép. Giảm xuống sợ thành sân bay. Có hồi bị stress xuống 45 kg mà vòng 1 lép kẹp
    • 765 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

ôi ! chết rùi , tớ 1m56 mà cũng 50 kg , kiểu này thì phải xuống kg mới được , thấy các mẹ mảnh mai mà thèm quá ! hix ..hix , nếu thế tớ chỉ khoảng 45 kg thì vừa nhỉ , xuống tới 5 kg lận , vụ này căng ghê..:Sad:
    Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh
    Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi
    Ngược lòng mình tìm về nông nổi
    Lãng du đi vô định cánh chim trời

Em ngược thời gian, em ngược không gian
    Ngược đời thường bon chen tìm về mê đắm
    Ngược trái tim tự bao giờ chai lặng
    Em đánh thức nỗi buồn, em gợi khát khao xanh

Mang bao điều em muốn nói cùng anh
    Chợt sững lại trước cây mùa trút lá
    Trái đất sẽ thế nào khi mầu xanh không còn nữa
    Và sẽ thế nào khi trong anh không em?

Em trở về im lặng của đêm
    Chẳng còn nữa người đông và bụi đỏ
    Phố bỗng buồn tênh, bờ vai hút gió
    Riêng chiều này – em biết, một mình em...
    • 1,198 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

cái này tùy vào từng người nữa đấy. Người nặng xương, người nặng phần trên, người nặng phần dưới. Chỉ số BMI chỉ để đáp ứng nhu cầu sức khỏe thôi, còn muốn đẹp thì phải xê dịch khoảng 2,3 kg. 1m6 thì 45 -46 kg là thành người mẫu dc rồi.
    • 4,397 Bài viết

• 8,630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi polarishue Xem bài viết
    cái này tùy vào từng người nữa đấy. Người nặng xương, người nặng phần trên, người nặng phần dưới. Chỉ số BMI chỉ để đáp ứng nhu cầu sức khỏe thôi, còn muốn đẹp thì phải xê dịch khoảng 2,3 kg. 1m6 thì 45 -46 kg là thành người mẫu dc rồi.
    Oái, mình thành người mẫu lùn được rùi nè:Battin ey::Battin ey:.
    Happy together
    • 258 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

ôi em 1m6 mà có 40kg có chết ko cơ chứ :Crying: ăn như hạm mà vẫn gầy đét hết cả ra :Crying:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chắc chủ top chưa chồng con hả? Mình thì cao 1m57, 57 kg luôn. Mơ ước xuống 50kg là hạnh phúc lắm rồi!Chỉ cần người ngoài nói OK rùi là mình cảm thấy hài lòng . Các bà mẹ đã có con như mình chắc ko quá khắt khe về cân nặng chuẩn người mẫu nhỉ?
    • 620 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

mình m69 nặng 45kg, thuốc tây, thuốc bắc vẫn ko thể tăng cân >"<
    • 986 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gau'yeu Xem bài viết
    Chắc chủ top chưa chồng con hả? Mình thì cao 1m57, 57 kg luôn. Mơ ước xuống 50kg là hạnh phúc lắm rồi!Chỉ cần người ngoài nói OK rùi là mình cảm thấy hài lòng . Các bà mẹ đã có con như mình chắc ko quá khắt khe về cân nặng chuẩn người mẫu nhỉ?
    Em ơi có chồng con rồi béo tí cũng không sao. Trông vừa mỡ màng lại có sức khỏe mới chăm được con chứ. Chị già đây một chồng hai con cũng cao 1m60 mà nặng 53kg roài. Theo tiêu chuẩn của mấy em trên này là quá béo rồi còn gì. Hic, nhưng nhìn chị cũng bình thường thôi ( có lẽ xương nhỏ) chẳng thấy phốp pháp gì
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 10,070 Bài viết

• 1,238 Được cảm ơn

60kg là vừa :Laughing:
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 29 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Cái này phải xem chuẩn :Laughing: và quan trọng là bạn chủ topic thích chuẩn người mẫu hay chuẩn của 1 người cân đối ( không gầy như mẫu)

Nhưng với phương pháp ăn kiêng nhà DAS ở wtt thì 1m60 không phụ thuộc vào cân nặng bao nhiêu ( ví dụ nhiều người bảo tầm 48-50kg là đẹp) mà phụ thuộc vào vóc dangs của bạn, cân nặng thì chuẩn nhưng bụng/ đùi/ mông hơi quá khổ thì vẫn phải tập ( hoặc ăn kiêng) cho người săn chắc hơn.
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

e thì 1m60 nhưng nặng cũng khoang 45 kg. mọi người nói ốm nhưng ng iu thì nói vậy chuẩn rồi. em ăn nhiều lắm, chẳng kiêng gì hết mà người vẫn ốm ><
    • 4,397 Bài viết

• 8,630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Munnie1210 Xem bài viết
    ôi em 1m6 mà có 40kg có chết ko cơ chứ :Crying: ăn như hạm mà vẫn gầy đét hết cả ra :Crying:
    Đã ăn thua gì. Bạn tớ cao 1m6 mà nặng có 36kg thui hà:Laughing:.
    Happy together
    • 546 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munnie1210 Xem bài viết
    ôi em 1m6 mà có 40kg có chết ko cơ chứ :crying: ăn như hạm mà vẫn gầy đét hết cả ra :crying:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bjm88 Xem bài viết
    mình m69 nặng 45kg, thuốc tây, thuốc bắc vẫn ko thể tăng cân >"<
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yu_ri Xem bài viết
    đã ăn thua gì. Bạn tớ cao 1m6 mà nặng có 36kg thui hà:laughing:.
    hic,kẻ ăn ko hết ng lần ko ra.
    • 135 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Đúng là tùy nặng xương hay nặng thịt nữa. Mình nặng xương, 1,60m; khoảng 47kg, ai cũng kêu gầy quá. Tớ đọc thấy bảo V1 chẳng qua là nơi tích các mô mỡ, sụt có vài kg mà mất liền gần chục cm, đau lòng lắm cơ :Crying:. Đang cố sữa siếc, bồi bổ để lên 2kg nữa là vừa đẹp, có sức sống. Còn ai nặng thịt thì 47kg OK đó.
    • 121 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ôi cân nặng!!! Hắn là cái gì mà luôn làm khổ tâm chị em mình thế nhỉ :Crying:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4