Dáng đẹp

Cách nào trị mông thâm

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 76.9K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix. Đọc xong em thấy TH các chị giống em ghê. Em da dẻ nhìn trắng trẻo (ko đến nỗi nào) thế mà cái mông nó thâm thế ko biết. Nhìn 1 trời 1 vực, chán ko cả buồn ngắm luôn
    • 259 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hôm nay e đã tẩy TBC cho cái mông rùi (lấy chai tẩy TBC cho mặt để tẩy cho cái mông lun,, ) sau đó tắm bằng dầu olive và sữa tắm,lấy bông tắm kì cọ mạnh, mai sẽ đi mua kem pond's loại trắng ko vết thâm nám về bôi xem sao. Hi vọng có kết quả tốt để e lên báo cáo với cả nhà. Cố gắng vì "vòng 3 trắng sáng, không tì vết" nào!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gaunho86; 22/09/2011 vào lúc 10:48 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 642 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Hồi xưa mình ở VN cưỡi xe máy đi chơi nhiều, mông thâm mới cả thỉnh thoảng bị mụn nữa, sau sang Sing học mấy năm rùi, bh mông mịn hẳn hehe, nhưng cũng có áp dụng thêm nhiều cách, như là dùng muối tắm tẩy da chết ở mông 1 tuần 3 lần ( dùng cho mông thôi mới 1 tuần 3 lần các bạn nhé, chứ dùng cho cơ thể 1 tuần 1 lần thui ), bôi kem dưỡng trắng da 1 ngày 3 lần, ở nhà ít mặc quần lót thôi.
    "Sự chung thủy là thứ không thể tin tưởng nhất, trên đời này không có cái gì gọi là chung thủy, chung thủy là bởi vì cám dỗ chưa đủ. Trên đời không có cái gì gọi là chờ đợi, chờ đợi là vì chưa có đủ lợi thế để phản bội"
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị các mẹ ơi, mông e k bị mụn mà chỉ bị thâm thôi thì làm thế nào (((( mới gần đây mới bị ... lưng, ngực, mặt e cũng có mụn thì có cách nào làm cho mịn đc k share bí quyết cho e vs à từ khi phát hiện bị thâm, e có bôi johnson baby trc khi đi ngủ, mông mịn lắm :X nhưng mỗi tội vẫn bị thâm như thường :-s hx hx !!!
    • 684 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minmin Xem bài viết
    Hồi xưa mình ở VN cưỡi xe máy đi chơi nhiều, mông thâm mới cả thỉnh thoảng bị mụn nữa, sau sang Sing học mấy năm rùi, bh mông mịn hẳn hehe, nhưng cũng có áp dụng thêm nhiều cách, như là dùng muối tắm tẩy da chết ở mông 1 tuần 3 lần ( dùng cho mông thôi mới 1 tuần 3 lần các bạn nhé, chứ dùng cho cơ thể 1 tuần 1 lần thui ), bôi kem dưỡng trắng da 1 ngày 3 lần, ở nhà ít mặc quần lót thôi.
    Mình cũng thấy mọi người khen cái muối tắm Abonne của Thái , k biết cái này siêu thị có không nhỉ.
    • 86 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby_rose Xem bài viết
    các chị các mẹ ơi, mông e k bị mụn mà chỉ bị thâm thôi thì làm thế nào (((( mới gần đây mới bị ... lưng, ngực, mặt e cũng có mụn thì có cách nào làm cho mịn đc k share bí quyết cho e vs à từ khi phát hiện bị thâm, e có bôi johnson baby trc khi đi ngủ, mông mịn lắm :X nhưng mỗi tội vẫn bị thâm như thường :-s hx hx !!!
    Mình đang dùng cám gạo và cám gạo nghệ hoà sữa tươi để tắm 3 lần / tuần, kết hợp với lotion dưỡng thể Vaseline, mình thấy da mịn láng, tuy nhiên vẫn chưa hết thâm, nhưng thấy có cải thiện. Mỗi ngày mình đều rửa mặt = cám gạo nghệ hoà sữa tươi, hôm trước mặt mình nổi mụn vì dị ứng dầu olive, thế mà rửa mặt mới 3 ngày với cám gạo thì hết hẳn.giờ da đã láng mịn như trước rồi. Bạn thử dùng cám gạo xem có hết mụn ko nhe, mình dùng Cám gạo hiẹu Ái Liên Hoàng Tường.
    Nick cũ: mephale đăng ký ngày 04.01.2009

• 259 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào cả nhà, hôm nay e lên để báo cáo kết quả sau 1 tuần xài pond's trắng ko vết thâm nám ( e mua bịch 8k) xài đến nay là đc 1 tuần rồi ạ, e bôi ngày 2 lần, sáng và tối, kết hợp cả tắm olive nữa. Kết quả rất bất ngờ, cái mông vốn từ lâu, rất lâu rùi của e (có 1 thời gian bị nổi mụn nữa,hic) đã giảm thâm khoảng 70% luôn các chị ạ (e xin thề). Rất cám ơn bạn nào đã đưa ra phương pháp này ạ!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:LoveStruc:
    • 103 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

To gaunho86: Chuc mung e, ko ngo e co ket qua nhanh nhu the, 10 nam trc chi dung ket qua cham hon. Chung to do tay trang cua Pond cang ngay cang manh nhi. Cai nay ma dung boi mat phai suy nghi ky a.
    Ma cho e boi co min hon ko hay chi trang thoi? Gio thi chi van trang nhg het min rui... 10 nam van chay tot hehe.
    Ps: mod oi, thong cam to dang post bang cell nen ko co dau nhe. Dung xoa bai to nhe.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi belysymbol; 30/09/2011 vào lúc 11:16 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 213 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pisces Girl Xem bài viết
    Chào cả nhà !
    Không biết mọi người có ai như em không? Da dẻ toàn thân mịn màng, nguyên chỉ có cái mông là.....không thể chấp nhận nổi:Silly:
    Thế nào nhỉ, nó không hẳn là mụn mà lại sần sùi, không ngứa, sờ vào thì hơi cảm giác đau nhẹ chút thôi, mẩn đỏ, thâm đen ....nói chung là xấu vô bờ bến. Em cũng định đi khám rồi mà nghĩ đi đến bệnh viện xong cởi quần vạch mông ra lại thấy ngại ghê cơ. Với cả em thấy hình như cũng có một vài người bị ( tuy mức độ nhẹ hơn ) nên post lên đây xem ai có kế gì hay thì mách em với ạ. Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều :Kiss:
    PS : em dân VP cũng hay ngồi nhiều thật, nhưng em cũng cố gắng mặc đồ thoáng mát, chịu khó vận động đi lại. Về thì thì ko mặc đồ lót nữa. Em nghĩ nhiều người còn ngồi nhiều hơn em mà sao họ không bị ta?:RollingEy:
    Em cũng chung số phận với chị .. Lót dẹp hóng