Cách giảm mỡ bụng vùng bụng dưới ???

• 7.44K Lượt chia sẻ
  • 318K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Giảm mỡ bụng dưới - Tình hình là nhìn mấy bộ bikini yêu quá nhưng khổ nỗi cái bụng dưới của em nó có mỡ ạ
    Số đo của em hiện h là 84 - 62(là cái eo ý, còn cái bụng dưới chắc phải >70) - 84, 45 kí đang ngâm cíu cách giảm mỡ bụng dưới để sắm em bikini cạp cao Sáng ngủ dậy thì cũng ko to lắm nhưng ăn vào là như ông địa ý Còn ngồi xuống thì mỡ đội lên nhau luôn, mặc dù khi đứng mặc áo rộng trông thon thon eo ót vì có thói quen hóp bụng

Em đang dùng kem massage để giảm mỡ bụng dưới của cathy ý, khá chăm được gần 2 tuần rồi, massage thấy nóng lên nhưng chưa thấy hiệu quả đâu ^^
    Có mẹ nào biết cách giảm mỡ bụng dưới hiệu quả ko ? Em thì ko có điều kiện đi vận động tập thể dục này nọ đâu ạh he he

Giúp em với nhé ^^
    http://www.lowerstomachfat.net/wp-content/uploads/2013/09/how-to-lose-belly-fat.jpg
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tech_SEO2; 10/03/2016 vào lúc 03:15 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,289 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Bạn bận đến mức không có điều kiện (chắc là về thời gian) để đi tập thể dục cơ à?
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Không ạh, ý em là đi tập với dụng cụ như máy chạy bộ hay gì gì ý, gần chỗ em ko có câu lạc bộ nào cả ^^
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

lên mạng xem có bài tập bụng dưới nào ko?t thấy mấy bài tập bụng hiệu quả lắm ý
    • 2,289 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Mình cũng mỡ lắm lắm, hiện tại đang thực hiện cách chạy bộ, lắc vòng và gập bụng. Cái gì cũng phải kiên trì và chờ thời gian thì mới có kết quả được, trừ khi bạn đi phẫu thuật bóc mỡ.
    Nên chọn cho mình một bài tập và theo nó lâu dài.
    Cố lên!
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

vâng, em cũng đang tập gập bụng đây ạ mà ko biết tập 1 tuần mấy ngày nhỉ ?
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có kem mat-xa gì hìnhh như của Pháp ý, làm từ 5 đến 7 lần là có thể giảm được 3 đến 5 cm, hiệu quả lắm, có điều hơi mắc...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình mới đoc bài báo này xong. Không biết có hợp với tình hình của bạn không nữa. Chúc bạn thành công
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Viviannana Xem bài viết
    Có kem mat-xa gì hìnhh như của Pháp ý, làm từ 5 đến 7 lần là có thể giảm được 3 đến 5 cm, hiệu quả lắm, có điều hơi mắc...
    kem gì ý mẹ nó ơi ?
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cupid1 Xem bài viết
    mình mới đoc bài báo này xong. Không biết có hợp với tình hình của bạn không nữa. Chúc bạn thành công
    Bài nào đâu ạ ? ^^
    • 47 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

úi mình cũng đang định vác kem massage của cathy về để giảm mỡ bụng nè.. cái lọ hình thân cô gái ý.. ko có tác dụng gì hả bạn chủ top ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi domingo123; 23/07/2013 vào lúc 03:45 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 325 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

thoa kem tan mỡ xong, quấn cái gen bụng chật 1 chút ấy ạ, khỏi mát xa hay tập thể dục làm gì thoa xong rồi làm việc bt. Sáng thức dậy quấn tới khi đi ngủ thì thả ra, còn nội công bạn thâm hậu thì quấn lúc ngủ lun :P bảo đảm 2 tuần sau sẽ giảm.
    mừ mua loại kem tốt ấy, kem dởm dởm là 2 tuần sau cái bụng sẽ bị thâm đen xì đó nghen
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

c nhảy dây đi c, e đang gồng đây ^^, e mua dây nhảy dây ngoài hiệu sách có 7 nghìn, ngày nhảy 15p( theo ngta nói à 30p/ngày nhưng e lười,hì hì)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 479 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn tập bài này nhé: http://youtu.be/Nz3B-rsLZSk

C
    ái chính của bạn là do mỡ hay cơ, nếu mỡ phải tập trung vào đó và tập nặng để đốt mỡ còn do cơ thì phải tập nhẹ để ko xây cơ nữa
    • 51 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị ơi em không bị mỡ bụng nhưng cũng phải giữ gìn thường xuyên để không bị có mỡ, phòng còn hơn chống mà chị, tính em lười mà lỡ bị mỡ bụng rồi là chắc tập lại không nổi. Em làm như này:
    - Sáng ngủ dậy đứng trước gương, 2 chân rộng bằng vai, đầu gối hơi khuỵu xuống, hơi hóp bụng vào và bắt đầu tập xoay cơ bụng. chỉ xoay cơ bụng, hỗ trợ bằng hông chứ vai và đầu gối phải giữ nguyên, xoay tầm trăm vòng (nhớ đổi bên) mất khoảng 15p thôi. Mới đầu hơi khó tập tý là quen. Thích thì thêm tý gập bụng nữa, em lười nên không thêm. Tập xong uống nước, rồi nghỉ vài p hãy ăn sáng.
    - Buổi tối trước khi đi ngủ (em hay tập buổi chiều nhưng hình như chị bận nên tối cũng được, ăn tối ít ít thôi) tập gập bụng 1 lúc, thêm cả động tác nằm ngửa trên giường lần lượt co 2 chân lên để tay ôm đc đầu gối. Hoặc em thì em tập trồng chuối vai (toàn thân thẳng góc 90 độ chỉ có đầu, cổ, vai ở trên mặt sàn, phải căng cơ bụng giữ cho người thằng đứng. em hay tập nên cứ giữ đc ~10p 1 lần). Tập lấy ~30p cho thoải mái. Mấy động tác nếu em mô tả khó hiểu quá chị cứ lên gg search có hết, chúng nó phổ biến mà.
    - Mẹ em dùng cái bàn xoay eo thấy hiệu quả lắm, mà phải kiên trì, lần xoay ~1h, mẹ em hay có trò vừa xem film vừa xoay
    (nó là cái này) dung_cu_xoay_eo_03
    Có thể tạng người em không dễ béo nữa, cứ ăn thoải mái mà thấy bụng cũng phẳng. Chị có thể ăn bớt đi ăn khoa học hơn thì có thể hiệu quả hơn đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 79 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Có chị em quen mỡ bụng nhiều cực kỳ tập thể dục mà cũng ko ăn thua mấy, em giới thiệu cho một chị cạnh nhà em học đông y cổ truyền ra chạy sô làm massage bụng. Người ta làm có bài bản đánh bay cái mỡ bụng đi sau đó mình tập mới có hiệu quả hay sao ý. Mình thì chả béo bụng nên ko rõ nhưng thấy cái chị kia khen lắm bảo giảm 10cm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có 1 chị bạn,sau khi sinh em bé xong vùng eo của chị cũng rất to.Nghe lời bạn bè cùng công ty nói mua kem làm tan mỡ bụng có thể giúp cho vòng eo thon gọn.Tiền mất tật mang,dùng chẳng thấy hiệu quả gì.Nhưng sau khi được nhờ 1 chị bạn nói dùng viên uống giúp làm tan mỡ bụng CLA 4.2 thì thấy hiệu quả lắm.Mới dùng có 3 tháng mà vòng eo của chị thon hơn nhiều .Các mẹ có thể tham khảo qua trang web này để tham khảo sản phẩm đó như thế nào nhé: http://www.ckccare.com . Cứ gọi lên công ty để được tư ván kỹ hơn nhé các mẹ.Mình thì mình thấy ok lắm CLA4
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E là nhân viên văn phòng chả có thời gian mà tập thể dục ý. Về nhà lại đi đón con luôn muốn giảm cân mà chưa biết cách nào nó hiệu quả nhỉ chị em vào méc e với
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 71 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em thì masage đánh tan mỡ bụng
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có chị em nào biết lý do làm sao hình thành mỡ bụng dưới ko nhỉ? để e vừa cứu chữa, vừa phòng chống cho thích hợp hơn. e có mấy đứa bạn cũng bị béo bụng, mà lại béo đều bụng trên bụng dưới luôn, tạo thành 1 đường cong parabol tuyệt hảo... rờ vào căng đét =))))))))))) trong khi e thì gầy nhom tự nhiên phình ra mỗi cái bụng dưới, vừa to vừa mềm nhũn xấu xí vô cùng tận chả mặc dc áo bó váy bó đồ bơi bao giờ
    lúc trước e lười nhưng giờ cũng bắt đầu tập luyện thể dục rồi, nhất là tập cho cái bụng: lắc vòng, gập bụng, chạy tại chỗ... ko hiểu có chọn sai bài tập ko hay cần thêm 1 thời gian nữa mà e thấy fần bụng trên tới ức có vẻ săn chắc hơn trc, còn bụng dưới thì vẫn lỏng bỏng lõm bõm
    e đang định từ mai thêm động tác nâng chân như trong bài viết này http://ladora.vn/tap-the-duc-lam-giam-mo-bung-duoi.html + aerobic ko biết hiệu wả ko
    ai từng bị bướu sợi tuyến vú rồi trả lời giúp em câu này với: http://www.webtretho.com/forum/f113/...di-ko-1753613/
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7