Cách giảm cân nhanh nhất bằng ăn kiêng và mật ong

• 171 Lượt chia sẻ
  • 47.1K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cách giảm cân nhanh nhất bằng ăn kiêng và mật ong
    08:04 | 19/07/2012
    Em 26 tuổi, đang là nhân viên văn phòng, do sức khỏe không tốt nên em hầu như không tập thể dục. Em cao 153cm, nhưng cân nặng thì tới 55kg. Em đang thực hiện chế độ ăn kiêng không tinh bột, chất béo và đường, như vậy em có thể giảm cân nhanh chóng không, em có dùng cách uống nước chanh pha với mật ong mỗi sáng, tuy nhiên mật ong em dùng là loại mua ở siêu thị nên nhiều người nói đó là mật ong không nguyên chất, có nhiều đường không thể giảm cân được. Xin hãy cho em lời khuyên (girl_bmt_87@yahoo.com).
    Trả lời

Chào bạn Bảo Thục!

Giảm cân là quá trình lâu dài đòi hỏi sự quyết tâm và nỗ lực cao. Tâm lí của bạn và rất nhiều những người giảm cân khác, đó là làm sao để giảm cân nhanh chóng. Tuy nhiên, bạn nên hiểu rằng, tăng cân hay giảm cân đều cần thời gian và quá trình. Nếu bạn muốn giảm cân nhanh chóng sẽ ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe và hơn thế bạn có thể tăng cân trở lại một cách khó kiểm soát.

Một chế độ ăn giảm cân không bao giờ thiếu những nguyên tắc:

- Giảm năng lượng ăn vào và cải thiện chế độ ăn

- Chọn chế độ ăn uống hợp lí, bổ sung đầy đủ vitamin, khoáng chất, đảm bảo nhu cầu dinh dưỡng tối thiểu cho các hoạt động hàng ngày của cơ thể

- Hạn chế tối đa các thức ăn ngọt, hoa quả nhiều đường, đồ ăn vặt, đồ ăn nhanh, các món ăn chiên rán…

- Ăn sáng đầy đủ, nhưng không ăn bữa muộn quá 19h

- Chia nhỏ chế độ ăn thành nhiều bữa trong ngày để hạn chế năng lượng dư thừa gây tích mỡ

- Uống nhiều nước trong ngày, tốt nhất là trước bữa ăn và khi đói

- Không để cơ thể quá đói mới ăn gây tích lũy mỡ

Để việc giảm cân đạt hiệu quả cao, ngoài việc ăn kiêng bạn cần phải kết hợp với việc vận động nhằm tăng cường sức khỏe, sự dẻo dai và tiêu hao năng lượng dư thừa. Tất cả các hình thức vận động như đi bộ, chạy, bơi, nhảy dây, đạp xe, làm việc nhà... đều có tác dụng làm tiêu hao năng lượng. Sức khỏe bạn không tốt nhưng bạn vẫn có thể chọn cho mình 1 vài hình thức vận động nhẹ nhàng.

Mật ong và nước chanh

Mật ong pha với chanh là một trong những cách hỗ trợ cho việc giảm cân nhanh.

Bạn có thể tiếp tục dùng mật ong hòa trong cốc nước ấm và nước chanh để uống mỗi ngày.

Để có tác dụng giảm cân hiệu quả, bạn nên uống thức uống này vào mỗi buổi sáng khi thức dậy khi chưa ăn sáng nhé.

Theo Tư vấn giảm cân nhanh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tech_SEO; 07/10/2015 vào lúc 04:27 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 228 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mình thấy có 1 số cách

"Chế độ ăn kiêng giúp giảm cân nhanh nhất thế giới

Khởi đầu ngày mới với một cốc nước chanh ấm loãng 200ml. Nước chanh được biết đến như một nước uống cực kì tốt chuyên dùng trong ăn kiêng để giúp chuyển hóa chất béo. Ngoài ra, bạn nên uống 3 cốc nước trong một giờ vào buổi sáng sớm để loại bỏ chất độc trong cơ thể và tất nhiên bạn phải uống ít nhất 3 lít nước hàng ngày.

Không bao giờ được bỏ bữa sáng. Bạn nên ăn một quả trứng luộc chín kĩ hoặc trứng ốp. Bạn cũng có thể ăn yến mạch hoặc ngũ cốc với sữa gầy. Bữa ăn sáng nên có thêm hoa quả như một quả chuối hay một đĩa hoa quả có táo, quả bơ, ổi, dưa hấu hay bí ngô.
    Có một khẩu phần ăn trưa nhỏ những phải chứa thật nhiều proteins. Bạn có thể kết hợp gà luộc, cá nướng lò hay gà tây nướng đi cùng một đĩa sa lát rau. Ngoài ra một món chế biến từ đậu phụ, canh rau dền và bánh mỳ ngô lúa mạch là đủ cho bữa ăn hoặc bạn có thể thay bằng một bát cơm vơi.

Bữa tối của bạn phải thật nhẹ nhàng. Tốt nhất nên là bữa ăn chay. Chuẩn bị súp bằng đun cà rốt, rau bắp cải, củ cải, súp lơ, cà chua, rau diếp và hành tây. Bạn cũng có thể nướng rau hoặc xào nhưng chỉ dùng rất ít dầu olive. Canh từ các cây họ đỗ như đậu đũa, đậu hà lan, … cũng rất tốt cho sức khỏe và ăn kiêng.

Nếu bạn cảm thấy đói giữa các bữa ăn, bạn có thể dập tăt cơn đói bằng nước hoa quả tươi, đậu phộng, bánh quy làm từ lúa mạch hoặc bỏng ngô. Tránh nước mía, nước có ga và thực phẩm chứa đường."

-st-
    Làm đẹp cho mọi lứa tuổi
    Dinh dưỡng cho bé từ khi mới sinh đến 6 tuổi
    Thời trang công sở: Sưu tầm các mẫu đẹp nhất năm 2012
    Sữa cho bà bầu giúp cho thai nhi phát triển tốt và thông minh ngay từ trong bụng mẹ
    Cách giảm cân nhanh nhất
    Bà bầu nên ăn gì
    Cách làm trắng da
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 131 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 bạn thông tin hữu ích quá. Mà mình thấy sau khi giảm cân da thường xấu lắm, nhăn nheo, không biết cách này có hư vậy không nhỉ?
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng ...
    • 228 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalata Xem bài viết
    Cảm ơn 2 bạn thông tin hữu ích quá. Mà mình thấy sau khi giảm cân da thường xấu lắm, nhăn nheo, không biết cách này có hư vậy không nhỉ?
    Bạn cố gắng tập thêm thể dục như chạy bộ, gập bụng, hay chơi 1 môn thể thao nào đó, da nó sẽ tự căng lại thui
    Làm đẹp cho mọi lứa tuổi
    Sữa cho bà bầu giúp cho thai nhi phát triển tốt và thông minh ngay từ trong bụng mẹ
    Cách giảm cân nhanh nhất
    Bà bầu nên ăn gì
    Cách làm trắng da
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ăn vầy mà hoạt động nhiều chắc xĩu quá @@
    Tình yêu đôi khi là một thứ gì đó rất khó lý giải
    Đó cũng là khoảng trống mà mỗi người chúng ta đều muốn lấp kín!
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách hay đó bạn, phải làm theo thôi
    • 901 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    uống chanh mật ong sau bữa ăn thôi, mình bị đau bao tử, uống 1 lần vào buổi sáng là nằm ôm bụng mấy ngày luôn, sợ quá
    UoAYp7
    jnEKp7
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Sưa tầm thêm 1 số cách cho mọi người tham khảo...

Có nhiều cách giảm cân: nhịn ăn, đi hút mỡ... Tuy nhiên, bạn hoàn toàn có thể giảm được 5kg trong vòng 3 tuần mà chẳng cần dùng đến những biện pháp cực đoan như thế.

Những biện pháp giúp “giảm béo tức thì” mà bạn thường nghe thấy quảng cáo trên TV, báo đài - nếu thật sự giúp bạn giảm được cân nhanh chóng thì cũng rất có hại cho sức khoẻ.

Các chuyên gia dinh dưỡng cho rằng: Nếu bạn muốn giảm khoảng 5kg thì bạn cần tối thiểu là 3 tuần tập luyện và ăn kiêng chứ không phải chỉ vài ngày như quảng cáo. Bạn hãy áp dụng những biện pháp giảm cân dưới đây của các chuyên gia dinh dưỡng Hoa Kỳ.

Chỉ uống nước trắng

Hãy tránh xa nước hoa quả, cà phê, chè, coca... bởi trong các loại nước đó uống có một hàm lượng calo nhất định. Vì thế, nếu bạn uống đều các loại nước này hàng ngày thì việc ăn kiêng của bạn sẽ khó đạt hiệu quả như mong muốn. Hãy chỉ uống nước trắng trong suốt thời gian ăn kiêng để số đo vòng eo giảm nhanh nhất.

Nên ăn những gì?

Bạn không cần phải theo một chế độ ăn kiêng “tàn khốc” toàn rau và hoa quả, hãy cứ ăn những món bạn thích nhưng chỉ ăn một ít, bằng 1/2 hoặc 1/3 so với khẩu phần bình thường của bạn. Tất nhiên, cần phải chú ý ăn nhiều rau xanh và hoa quả tươi sống hơn. Nhiều bạn cho rằng, ăn càng ít thịt, cá, cơm, thậm chí không ăn sẽ nhanh giảm béo nhưng thực ra, đó là một biện pháp rất nguy hiểm cho sức khoẻ.

Cơ thể bạn không thể khoẻ mạnh nếu như bạn kiêng những loại thức ăn giàu năng lượng đó. Thay vì ăn 3 bát cơm mỗi bữa, bạn nên giảm dần xuống 2 bát rồi 1 bát. Thời gian đầu, việc này khá khó khăn và bụng bạn sẽ “phản đối” kịch liệt. Hãy xoa dịu cơn đói bằng rau xanh, chuối, cam và một cốc sữa chua nhỏ sau mỗi bữa ăn.

Đi bộ để giảm size... đùi

Bắp chân to là nỗi khổ của tất cả phụ nữ. Để thu nhỏ kích cỡ của nó lại, bạn cần kiên trì đi bộ (nhanh) hàng ngày chứ không cần chạy. Đi bộ vừa không quá tốn sức mà vẫn giúp size bắp chân giảm nhanh chóng.

Hãy tưởng tượng, khi bạn đi bộ nhanh, cơ đùi sẽ chuyển động đều đặn theo mỗi bước đi của bạn và nó sẽ săn chắc lên. Nếu đi bộ nhanh mỗi ngày 45 phút. Nếu gần nhà bạn có một quả đồi nhỏ, hãy đi bộ lên và xuống quả đồi đó, sẽ hiệu quả hơn cả đi bộ bình thường.

Bài tập cho eo thon

Một bài tập rất đơn giản mà bạn có thể áp dụng ngay cả khi ở công sở đó là: Ngồi thẳng lưng trên ghế, hít vào thật sâu để cơ bụng co vào hết cỡ, giữ nguyên tư thế trong vòng 10 giây rồi mới thở mạnh ra, làm như vậy 30 lần liên tiếp và thực hiện bài tập đó 2 lần /ngày, bạn sẽ thấy vòng eo nhanh chóng trở nên thon thả.

(Theo NLĐ)
    Tình yêu đôi khi là một thứ gì đó rất khó lý giải
    Đó cũng là khoảng trống mà mỗi người chúng ta đều muốn lấp kín!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

mình ăn thì ít mà ngồi nhiều nên cái bụng đang dần tích mỡ, béo ra. làm sao đây ạ?
    • 228 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhQuanganh Xem bài viết
    mình ăn thì ít mà ngồi nhiều nên cái bụng đang dần tích mỡ, béo ra. làm sao đây ạ?
    siêng năng tập thể dục buổi sáng như chạy bộ chảng hạn, chừng 2km mỗi ngày thôi, 2 tuần là xuống mỡ nhanh lắm, mà trước khi chạy bạn nên uống một ích nước để không bị mất nước. Hình chạy bộ là cách giảm cân nhanh nhất rồi đó
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dungnuocmia; 30/01/2013 vào lúc 02:29 PM.
    Làm đẹp cho mọi lứa tuổi
    Cách giảm cân nhanh nhất
    Bà bầu nên ăn gì
    Cách làm trắng da
    • 220 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thử áp dụng coi sao ha...
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

híc mình mới sinh con xong cũng chẳng có thời gian đi đâu cả 24/24 phải ở bên cạnh. Mẹ nào có kinh nghiệm gì không chia sẻ giúp em với ( càng ngày em càng tăng kg mà chế độ ăn cũng ít đi mà lại còn bị mất ngủ nữa ) không hiểu tại sao?
    • 918 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

e nay mới uống mật ong pha nước ấm mà 10h sáng đã đói bụng lắm rùi, thui chắc e k thể giảm cân với phương pháp MONA được rùi.huhu
    • 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn có thể dùng một số phương pháp an toàn sau đây:
    -Tránh xa các loại nước ngọt
    -Ăn nhiều rau và trái cây. An chay được càng tốt.
    -Ít tập thể dục. Vì càng tập, ăn càng nhiều dẫn đến càng mập thêm
    -Ít ngủ, thay vào đó là đọc sách báo hoặc học ngoại ngữ sẽ giúp quên đi cơn thèm ăn
    -Ăn ngày 2 bữa: sáng và tối. buổi trưa ăn qua loa
    -Uống mật ong và nước chanh vào buổi sáng ngay khi mới ngủ dậy và nhớ là ăn sáng muộn nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hay day .thank
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình chuyên ship lishou nè các bạn. hàng đảm bảo nhé. giá tốt
    Thuốc giảm cân Lishou
    KHÔNG GIẢM CÂN SAU LIỆU TRÌNH HOÀN TIỀN
    CƠ ĐỊA KHÓ 10-15v xuống ít nhất 1 kg nhé
    ➡️ Uống 10 viên giảm 2-4kg (120k)
    ➡️ Uống 20 viên giảm 4-6kg (220k)
    ➡️ Uống 40 viên giảm 7-9kg (400k)
     Đặc biệt làm tan mỡ bụng , Mỡ đùi và mỡ thừa toàn thân .
     Cam kết hàng loại 1 chính hãng
     Khômg gây tác dungn phụ , Không cần ăn kiêng
     bao test hàng luôn nhé

https://www.facebook.com/Thu%C3%B4%C...1453304736851/

https://www.facebook.com/meteor.cry12

zalo: 0938766113
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tập thể dục ko chưa chắc da sẽ săn lại nhất là khi sih xog da sẽ bị rạn.bạn pải kết hợp nhiu yếu tố khác dáng mới chuẩn da với đẹp :-)
    comment by WTT mobile view
    • 50 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có nhiều người thích giảm cân mà lại chẳng chịu vận động nhỉ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em làm đủ kiểu chẳng giảm được. Phải dùng thuốc giảm cân đấy ah. giờ thì lấy lại đúng số kg mình muốn rồi, cũng k thấy bị lên lại.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn ở Hà Nội thì có thể mua mật ong chỗ mình, Mật ong Daklak đảm bảo nguyên chất.

Có thể tham khảo fanpage của mình hoặc gọi 0962786488.