Dáng đẹp

Các phương pháp giảm cân bằng chanh và mật ong

Đến trả lời mới nhất
  • 76 Lượt chia sẻ
  • 533K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình rình mò cái topic này mấy hôm nay rồi, đang chờ xem có thấy meheocon đâu không để đánh up một phát mà chờ hoài không thấy.

Thôi mai mình cứ thử trước đã, có gì thắc mắc sẽ hỏi các mẹ sau vậy
    • 354 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Em uống 1 tuần, giảm cân thì chưa thấy lắm nhưng đúng là da mặt nhẵn nhụi hẳn các chị ah.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ có cách nào để giảm số đo vòng đùi ko? Đùi em to quá, cứ như cột đình í! Huhu, cứu em vs:Crying:
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Quên, mẹ heo cho em hỏi, nước chanh + muối uống sau ăn có tác dụng ko hay phải uống trước? Với lại nước chanh + mật ong nhất thiết phải uống sau ăn sáng à hay uống buổi trưa cũng được ?
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Mình theo dõi topic này lâu rùi, nhưng chưa dám thực hiện vì đang cho bé bú, hi hi, nhưng nói thật là hôm qua vừa gặp meheocon, trời ơi muốn xỉu luôn vì em í xinh tươi nõn nà, nhất là khoản da thì đẹp kinh khủng, nhìn không ai nghĩ là gái 2 con đâu, trẻ còn hơn em gái mình đang học đại học năm thứ 2 nữa đấy, nhìn em í mà quyết tâm cao lên ngùn ngụt, các mẹ cố gắng nhé :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Chỉ chủ topic ơi cho em hỏi, khi ép bí đao để uống, mình có gọt bỏ vỏ xanh bên ngoài không chị?
    • 2,013 Bài viết

• 3,510 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovebaby_0107 Xem bài viết
    Mình theo dõi topic này lâu rùi, nhưng chưa dám thực hiện vì đang cho bé bú, hi hi, nhưng nói thật là hôm qua vừa gặp meheocon, trời ơi muốn xỉu luôn vì em í xinh tươi nõn nà, nhất là khoản da thì đẹp kinh khủng, nhìn không ai nghĩ là gái 2 con đâu, trẻ còn hơn em gái mình đang học đại học năm thứ 2 nữa đấy, nhìn em í mà quyết tâm cao lên ngùn ngụt, các mẹ cố gắng nhé :Smiling:
    Nghe hấp dẫn nhỉ! Nhưng liệu có phải làn da mẹ í vốn đã đẹp rồi nay thêm chanh mật ong nên càng đẹp hơn k? Chứ da xấu sẵn như mình k biết có tác dụng k?
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612 Xem bài viết
    Nguyên văn bởi hangvl
    Meheocon cho em hỏiSáng và tối e đều dùng nước chanh pha với muối
    Chiều em ko ăn cơm, chỉ ăn bí luộc
    Trong ngày lại uống thêm 1 ly ép bí
    Trưa ăn ít cơm
    Vậy có phản tác dụng của việc giảm cân ko chị meheocon
    Mình nghĩ là có bạn ạ.Bạn hạn chế ăn ngọt và các thức uống có gaz nhé.Nếu đói thì ăn khoai, ngô
    Có phản tác dụng hả chị? E áp dụng thực đơn này trong 2 tuần mà giảm đc 1kg ah, hix.....ko ăn j sao giảm ít vậy chị?
    Don't waste your time on a man/woman, who isn't willing to waste their time on you
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin nói thêm là tối nào e cũng chạy bộ khoảng 1 tiếng (cứ chạy 3 vòng đi bộ 1 vòng)
    CỘng thêm cái thực đơn trên mà trong 2 tuần e giảm có 1kg ah, hix
    Don't waste your time on a man/woman, who isn't willing to waste their time on you
    • 260 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhvy410 Xem bài viết
    Chỉ chủ topic ơi cho em hỏi, khi ép bí đao để uống, mình có gọt bỏ vỏ xanh bên ngoài không chị?
    Tât nhiên là phải gọt bỏ vỏ ngoài đi chứ, giờ bắt đầu có dứa rồi, bạn mua thêm dứa về ép lẫn vào uống càng ngon. Trời ơi thèm quá.
    • 1,655 Bài viết

• 2,011 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh_Duc Xem bài viết
    Các mẹ bày những cách giảm cân thật tuyêt, mai mình sẽ thử áp dụng luôn chứ cơ thể mình sau sinh eo ôi ko dám nhìn nữa, lởm lắm. Sinh được 10 tháng rùi mà vẫn gần 60kg. Buồn quá
    Mẹ nó cai sữa rồi thì hãy áp dụng pp này nhé, k thì mình sợ ảnh hưởng đến bé.S
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Gau-09 Xem bài viết
    Ôi, sao em uống hết vài chai mật ong với vài kg chanh rồi mà chả giảm đc kg nào cả, hic hic. Uống buổi sáng, khi chưa ăn gì.
    Ngày bạn uống mấy lần.Khi cần duy trì cân nặng thì ngày uống 1 lần, muốn giảm cân thật sự thì phải 3 lần, thậm chí là 4 lần nếu vẫn thèm ăn.Ban nên cân cùng 1 thời điểm là sau ngày đèn đỏ thì số cân sẽ chính xác nhất vì trước ngày ấy khoảng 1 tuần, phụ nữ thường lên 1,2 kgs nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi angelle Xem bài viết
    em đang có bầu 5 tháng, sử dụng cách uống chanh + mật ong được ko ạ? Vì 2 thứ này cũng ko ảnh hưởng đến em bé. Chị cho em chút tư vấn ạ. Cảm ơn chị.
    Cái này thì bạn nên hỏi bác sĩ xem.Các mẹ ở đây cũng là tự học hỏi rùi truyền kinh nghiệm cho nhau, k phải chuyên gia nên k dám trả lời đâu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Miralce Xem bài viết
    mình rình mò cái topic này mấy hôm nay rồi, đang chờ xem có thấy meheocon đâu không để đánh up một phát mà chờ hoài không thấy.

Thôi mai mình cứ thử trước đã, có gì thắc mắc sẽ hỏi các mẹ sau vậy
    Em đấy.Chị định đánh úp em kiểu j thế???hihi.Muốn tìm em nhanh thì cứ để sms trên facebook, em đọc nhanh hơn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tiramisu_ena Xem bài viết
    Em uống 1 tuần, giảm cân thì chưa thấy lắm nhưng đúng là da mặt nhẵn nhụi hẳn các chị ah.
    Nhất dáng nhì da, khi dáng chưa chuẩn lắm thì lấy điểm bằng da( tự an ủi)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi crazymonkey2010 Xem bài viết
    Quên, mẹ heo cho em hỏi, nước chanh + muối uống sau ăn có tác dụng ko hay phải uống trước? Với lại nước chanh + mật ong nhất thiết phải uống sau ăn sáng à hay uống buổi trưa cũng được ?
    MÌnh thì 1 ngày uống 3 lần.Bữa sáng thì ăn 1 chút rồi mới uống.Uống trước hại dạ dày lắm.(Thời điểm mình dư gần 20 kg, mình uống trước bữa trưa và tối, giờ minh tạm ổn thì uống tùy hứng , tiện lúc nào thì uống lúc đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lovebaby_0107 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhvy410 Xem bài viết
    Chị cứ quá khen làm em xấu hổ.Chị cũng làm em bất ngờ quá trời luôn.Nghe chị hỏi, em cứ tưởng bụng chị to lắm, hóa ra xẹp lép ah.
    Nhân đây cho em giới thiệu chút, mẹ nào muốn hỏi về vụ chườm muối thì hỏi sis này nhé.2 tháng giảm 10 phân mà chị ấy chỉ chườm có 1 lần ( trong khi em phải chườm 2 lần)..hix.ghen tị

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen69 Xem bài viết
    Nghe hấp dẫn nhỉ! Nhưng liệu có phải làn da mẹ í vốn đã đẹp rồi nay thêm chanh mật ong nên càng đẹp hơn k? Chứ da xấu sẵn như mình k biết có tác dụng k?
    Đúng là da em bản chất đã khá ổn nhưng dưới cái nắng gió của SG , nếu không giữ gìn thì sau 8 năm nó không còn được như thế này đâu ạ.Bây giờ em thấy da mình còn đẹp hơn da hồi em 17,18 đấy.Tất nhiên là mẹ nào da ngăm thì k thể trắng lên nhờ chanh mật ong nhưng nó sẽ hỗ trợ giúp các mẹ có 1 làn da mịn và sáng hơn trước.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hangvl Xem bài viết
    Có phản tác dụng hả chị? E áp dụng thực đơn này trong 2 tuần mà giảm đc 1kg ah, hix.....ko ăn j sao giảm ít vậy chị?
    Cái này thì khó trả lời lắm bạn ơi.Mình chỉ nghĩ rằng 1 người thừa 3 kg chắc chắn sẽ giảm chậm hơn 1 người thừa 10 kg, 1 người mới sinh chắc chắn sẽ giảm nhanh hơn 1 người mập do ăn nhiều trong thời gian dài.....
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanh90dn Xem bài viết
    Đọc topic này em ham quá , nhưng lúc đầu em cảm thấy khó uống kin khủng , lại nhiều nước nữa , em bignh thường uống ít nước , nhưng ham uống nước canh ^^! , nên nước chanh pha mật ong 500ml em uống ko hết , nên qua ngày mai em pha còn 350ml , hix hix , uống mãi uống mãi mà sao ko hết theo các mẹ , kiên trì 1 ngày 2 cữ , em sẽ cố cùng cả nhà hý hý , em mà giảm được 3kg là em iêu iêu chủ topic lắm cơ :Kiss:
    p/s : tiện thể cho em hỏi là các mẹ có cách nào giảm được vòng bụng ko? , bụng em mỡ thừa kin khủng , các mẹ biết thì chia sẽ với nhé :*
    Chanh mật ong phải uống nước ấm và tốt nhất uống ngay sau khi pha chị nhé.Như em đã post ở trên, mặc dù ct là 500ml nhưng em cũng chỉ pha khoảng 3oo ml thôi.Pha 2 phần lạnh, 1 phần nóng
    Để giảm vòng bụng thì chị hỏi sis love_baby ở trên nhé.Sau sinh 6thang mà bụng chị ấy bé xíu ah
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nam_phong Xem bài viết
    Me heo con ơi cho mình hỏi chút xíu nha.Hiện mình mới sinh được 3 thags thì mình có thể dung biện pháp giảm cân bằng chanh với mật ong hoặc bí đao ép được khong bạn.Mình vẫn cho con bú béo quá nên muón giảm cân sớm để đi làm.thanks bạn nhiều nha
    Mình nghĩ là không nên vì có một số mẹ nói là con bị đi ngoài khi uống nước này.Mẹ nó chịu khó chờ đến khi con cai sữa rùi hãy bon chen nha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi jupiter_ngo Xem bài viết
    Như thế là cũng có nhiều người hợp mật ong giống tớ đấy. Trước đây tớ nghe mọi người mách là mỗi buổi sáng uống một cốc nước ấm pha mật ong sẽ rất tốt cho sức khoẻ. Thế là tớ ti toe mua mật ong về uống, được một thời gian cứ thấy đến 8h tối mà mắt díp lại, lên giường đi ngủ luôn, ăn uống thì cứ gọi là ngon lành. Tăng cân vùn vụt. Hic, tại hợp mật ong quá đây mà. Giờ tớ uống chanh mật ong, không bị tăng cân do có nhiều chanh và uống nước nóng ấm, vả lại tớ kết hợp cả tập thể thao nữa. Chứ không thì cái vụ mật ong này sẽ có tác dụng ngược với mình. He he!
    Chúc chị sớm giảm cân.Nếu chị muốn giảm nhanh thì nên tăng số lần uống trong ngày lên nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhung0707 Xem bài viết
    Các chị ơi, cho em hỏi vấn đề này với ạ.

Em uống 1 lát chanh+ 2 muỗngmật ong+ nước ấm 300 mlđược khoản 1 tuần rồi ạ. Sáng 1 ly, chiều 1 ly.
    Mà lần nào em uống vào cũng đi ngoài hết , không biết có bị sao không ạ?

Em uống 1 tuần rồi mà hông thấy giảm cân gì hết hix hix. Mỗi tội uống vào thì đầy bụng, ngán ăn kinh khủng. Cả ngày đi làm chỉ ăn 1 chén cơm buổi trưa rồi tối về ăn thêm 1 chén canh thôi ạ.

Không biết em ăn uống như vậy đã đúng cách chưa các mẹ?
    Mới uống 1 tuần thì chưa giảm cân được đâu.Hiếm trường hợp giảm ngay tuần đầu tiên lắm bạn ạ.Bạn có hiện tượng chán ăn thì hi vọng sẽ nhanh giảm hơn
    Hồi mới uống mình cũng hay bị đi ngoài ngay sau khi uống khoảng nữa tiếng, bây giờ cũng vậy nhưng ít hơn.K hiểu sao mình lại rất thích thế.Thấy nhẹ bụng và sáng khoái kinh lên được.hihi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tprin88 Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi 1 ngày chúng ta uống khoảng mấy quả chanh thì vừa giảm được cân mà lại không hại cho sức khỏe, cụ thể là cái dạ dày của chúng ta? Em đọc trên mạng thấy bảo uống nhiều nước chanh quá cũng ko tốt nhưng không nói uống bao nhiêu thì là vừa.

Một ngày uống 1 quả rưỡi - 2 quả thì có hại gì ko hả các chị?:Sad:
    MÌnh thường xuyên uống ngày 3 quả gần 2 năm nay và may mắn chưa sao/..
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meconbonsai Xem bài viết
    Đọc 3 ngày ko hết cái topic này. Nói đúng hơn là cách đây 2 tuần có đọc sơ bộ, thích quá làm liền, nhưng lại đi công tác mấy ngày nên bỏ giở. Mấy hôm nay thực hiện lại nên cương quyết đọc cho hết mà cũng ko thể nào hết đc, nên bỏ hẳn đi phần giữa. Mình cũng ko mập lắm, kg cũng ko cần giảm nhiều, nhưng cái bụng thì eo ơi (chắc do ngồi nhiều quá), bé con nhà mình lâu lâu vỗ cái bụng mẹ nói: Mẹ có em bé, em bé mỡ :Crying: . Cương quyết theo đuổi bí kíp này 1 thời gian xem sao. Thanks mẹ heo con !
    Chị thử uống đều 1 tháng xem sao nhé.Có gì cứ pm cho em hoặc để lại tin trên facebook, em nhận được nhanh hơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meheocon1612; 07/09/2010 vào lúc 11:24 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jupiter_ngo Xem bài viết
    Tât nhiên là phải gọt bỏ vỏ ngoài đi chứ, giờ bắt đầu có dứa rồi, bạn mua thêm dứa về ép lẫn vào uống càng ngon. Trời ơi thèm quá.
    Tại em thấy có nhiều loại củ quả, người ta nói phần vỏ thường rất tốt có nhiều vitamin , nên em tưởng bí xanh cũng vậy, may mà có chị trả lời giúp làm em cũng bớt hoang mang. Em uống Bí đao ép cũng được 3 tuần rồi ạ, ngày đầu thì nhợn lên nhợn xuống, nhưng ngày thứ hai trở về sau thì trót lọt, uống thấy vừa ngọt vừa mát,hihi... bây giờ ghiền luôn rồi. Mỗi lần em mua tới 6 đến 7 kg bí, xách mỏi cả tay mà uống chỉ trong vòng có một tuần là hết sạch. Hy vọng trong vòng hai tháng sẽ có kết quả.
    • 433 Bài viết

• 1,462 Được cảm ơn

Em thì 1 tuần đầu tiên chỉ uống chanh muối, thấy cũng bình thường, quen rồi nên cũng dễ uống. Mình cũng đi mua mật ong về uống. Nhưng mặt mình chắc không chịu nổi mật ong. Nổi mụn quá trời luôn. Bữa nay phải ngưng uống mật ong, chỉ uống chanh muối, thử xem có bị mụn lại không. Uổng ghê
    Mà em thấy mật ong đâu có ngọt đâu, nhưng vẫn khó uống hơn chanh muối các chị ạ. Em uống chanh mật ong, thấy cổ họng hơi thé, khó chịu lắm. Không biết có ai bị giống em không nhỉ?
    Trả lời giúp em với nhé
    Thánk các mẹ!!!:Silly:
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen69 Xem bài viết
    mình nghĩ cho dù da có đẹp mấy mà không biết cách giữ gìn và chăm sóc thì cũng xấu bạn ạ, tự tin lên, mình cũng tin là nếu mình theo cách này thì da cũng đẹp gần gần như meheocon, hi hi, phải tự tin mới được chứ.

Túm lại là " cứ đi rồi sẽ đến", đừng ngại :Kiss:
    • 137 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

meheocon ở trên nói sis love_baby có cách giảm vòng 2 ạ? Sis chia sẻ với chị em với ạ!
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

meheocon nhìn trắng hồng thế kia là do bẩm sinh hay do tác dụng của tranh mật ong vậy.Nghe bào này mình cũng muốn thử quá .Thank mẹ nó nha
    • 9,402 Bài viết

• 17,277 Được cảm ơn

Đọc được cái này như bắt được vàng đây. Cảm ơn mẹ heo con nhiều
    Mình đang ngồi gặm bắp thay bữa tối, tý nữa làm thêm ly nước chanh mật ong. Mình ở rừng nên mật ong vô tư
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

http://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    • 260 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nụ cười bé thơ Xem bài viết
    Đọc được cái này như bắt được vàng đây. Cảm ơn mẹ heo con nhiều
    Mình đang ngồi gặm bắp thay bữa tối, tý nữa làm thêm ly nước chanh mật ong. Mình ở rừng nên mật ong vô tư
    Bạn ở đâu vậy? Có thể mua giúp tớ mật ong được ko? Tớ cũng đang dùng mật ong rừng nhưng là được cho, sắp hết rồi, nếu cứ tốc độ ngày 2,3 cốc chanh mật ong như bây giờ thì chả mấy mà hết. Đang chưa biết tính sẽ phải mua ở đâu cho đúng mật ong rừng đây. Nếu được tớ có thể nhờ bạn mua giúp mật ong rồi chuyển xuống cho tớ được ko? Tớ ở Hà Nội. Cảm ơn bạn trước! he he!
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng muốn mua mật ong nguyên chất nhưng ko bít mua ở đâu cả, mẹ nào chỉ giùm em cái! Em đang uống chanh + muối nhưng em bị đau dạ dày, uống nhiều ko tốt,đang tính chuyển sang chanh + mật ong. Em ở HN. cảm ơn các mẹ nhiều !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 365 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0203262769 Xem bài viết
    Em thì 1 tuần đầu tiên chỉ uống chanh muối, thấy cũng bình thường, quen rồi nên cũng dễ uống. Mình cũng đi mua mật ong về uống. Nhưng mặt mình chắc không chịu nổi mật ong. Nổi mụn quá trời luôn. Bữa nay phải ngưng uống mật ong, chỉ uống chanh muối, thử xem có bị mụn lại không. Uổng ghê
    Mà em thấy mật ong đâu có ngọt đâu, nhưng vẫn khó uống hơn chanh muối các chị ạ. Em uống chanh mật ong, thấy cổ họng hơi thé, khó chịu lắm. Không biết có ai bị giống em không nhỉ?
    Trả lời giúp em với nhé
    Thánk các mẹ!!!:Silly:
    mẹ này giống mình quá! tuần đầu tiên mình uống thì mụn giảm đi thấy rõ nhưng càng uống thì thấy mụn vẫ cứ trơ trơ ra đó, buồn hết sức và còn thấy ran rát cổ nữa chứ. Hồi đầu mình uống cổ mình đâu có cảm giác như vầy đâu. Có mẹ nào biết nguyên do ko?