Dáng đẹp

Các phương pháp giảm cân bằng chanh và mật ong

Đến trả lời mới nhất
  • 18 Lượt chia sẻ
  • 497K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

124 Người đang theo dõi

• 3,702 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, các bạn tham khảo bài báo này nhé, nói về tác dụng của quả chanh đây: http://tintuconline.com.vn/vn/suckhoe/452533/index.html

Trong đó cũng có nói về tác dụng giảm cân khi uống với mật ong và nước ấm đấy. Nhưng lại có lưu ý rằng: "Để đảm bảo tốt cho sức khỏe, các chuyên gia khuyến cáo, những người có trọng lượng từ 70kg trở xuống chỉ nên uống nửa trái chanh hòa lẫn trong một ly nước, hai lần mỗi ngày. Những người trên 70kg, cần tăng lượng tiêu thụ nước chanh lên gấp đôi.

Các bạn cùng đọc và tham khảo nhé.
    "
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Dung 266; 07/07/2010 vào lúc 01:50 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 270 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Ôi, sau hơn 10 ngày uống chanh, mật ong em chưa cân nên ko biết giảm đc bao nhiêu, mà đi đâu ai gặp cũng khen dạo này mặt em sao thon thế. Mà em soi gương đúng là mặt em đỡ béo thật. Hýhý... mừng ghê. Trước kia mặt em tròn vành vạnh như mặt trăng ấy, muốn giảm béo mặt mà ko tài nào giảm được. Dạo này em uống chanh mật ong. 1 ngày: Sáng (sau ăn sáng) + tối (gần đi ngủ): 1 lần 1/2 quả, 1 muỗng mật ong, 200ml nước ấm), 300ml nước trà xanh (mua lá trà xanh về hãm nước sôi) sau bữa ăn sáng 30phút, tối đi bộ khoảng 30phút, chế độ ăn uống vẫn bình thường. Em cảm ơn chủ top nhiều lắm ạ. Em sẽ duy trì uống chanh, mật ong mới được. Hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 70 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

[Mẹ nó ơi. có thực sự hiệu quả không? Nay e mới áp dụng hôm đầu tiên. sáng ngủ dậy e uống 1 quả chanh + 1/2 thìa muối + 200ml nước lạnh rồi chỉ dám ăn 1 bắp ngô thôi. giờ thấy đói bụng quá.huhu. Không biết có duy trì được 10 ngày như mẹ nó không?Nếu hiệu quả còn kiên trì không thì.... [

Cứ phải kiên trì tí mẹ nó ạ. Vì sự nghiệp làm đẹp 10 ngày ăn thua gì. Làm cái này cũng không tốn thời gian mà lại đạt được hiệu quả. Cùng với các chị em mẹ nó cố gắng lên nhé.
    Riêng em thì em đã giảm được. Hôm nay nhảy lên kg lại giảm được 1/2 kg rồi
    Vợ là chỗ dựa của chồng
    Nhiều anh dám bảo vợ không là gì.
    Khoan khoan hãy nghĩ lại đi
    Vợ quan trọng lắm không gì hơn đâu

• 1,750 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Hôm nay em cũng uống thử rùi, nhưng 250ml, 3 muỗng cafe mật ong với nửa quả chanh, ko lạnh ko ngọt chua chua lợ lợ, chả ngon tí nào, em uống với cả nhà cho vui chứ em cũng ko muốn giảm cân, giảm eo thì em chịu, chứ giảm cân mặt nó dài xấu lắm ... Giảm cân Vòng 1 giảm thì tèo em luôn :Laughing:
    Chân mình những lắm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người

( Trích Đắc Nhân Tâm)

• 107 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Em đang bí mật thực hiện đây ạ. Chỉ mẹ em là biết thôi, cố gắng dần dần, em còn 5 tháng để tút tát lại vóc dáng và da dẻ để hôm cưới người người không chê cười là em xấu hơn zai nhà em.:Sad: Ngày xưa, mới yêu em xinh xắn trẻ trung so với zai bao nhiêu, giờ sắp cưới em lại xấu mù mịt vì suốt ngày cắm mặt vào cái mvt trong khi zai ngày càng phong độ, manly. Bất công quá!
    Sáng nay em bắt đầu thực hiện, hết tháng này em sẽ báo cáo. Em không cân như các mẹ đâu, em cứ soi gương (vừa mắt ta là ra mắt người mà :Applause với thử lại quần áo mấy năm trước thôi.
    Em là em hy vọng tràn trề... Cứ áp dụng chanh mật + chanh muối + bí + nghệ táo tầu của chị chủ top.:Rose::Rose::Rose:
    Em xin hỏi luôn là làm thế nào để da mình chống lão hóa?

• 1,651 Bài viết

• 1,993 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lam_vanthuy Xem bài viết
    Em đang bí mật thực hiện đây ạ. Chỉ mẹ em là biết thôi, cố gắng dần dần, em còn 5 tháng để tút tát lại vóc dáng và da dẻ để hôm cưới người người không chê cười là em xấu hơn zai nhà em.:Sad: Ngày xưa, mới yêu em xinh xắn trẻ trung so với zai bao nhiêu, giờ sắp cưới em lại xấu mù mịt vì suốt ngày cắm mặt vào cái mvt trong khi zai ngày càng phong độ, manly. Bất công quá!
    Sáng nay em bắt đầu thực hiện, hết tháng này em sẽ báo cáo. Em không cân như các mẹ đâu, em cứ soi gương (vừa mắt ta là ra mắt người mà :Applause với thử lại quần áo mấy năm trước thôi.
    Em là em hy vọng tràn trề... Cứ áp dụng chanh mật + chanh muối + bí + nghệ táo tầu của chị chủ top.:Rose::Rose::Rose:
    Em xin hỏi luôn là làm thế nào để da mình chống lão hóa?
    Chống lão hóa thì chịu khó ăn nhiều rau quả và dường da thôi bạn ơi.Đến tuổi tự nó nhăn nheo, kéo nó lại cũng k nổi đâu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cobethongay Xem bài viết
    Sáng nay 1 chị ở chỗ làm pha 1 vại chanh muối to, 2 chị em cùng uống, sau đó ra ngoài chén 1 bát bún rồi nhịn luôn đến chiều. Tối về ăn 1 bát bí luộc chấm muối vừng, đến giờ vẫn ổn,để mai báo cáo tiếp nha
    Không phải nhịn như thế đâu chị.Cố gắng ăn đủ 3 bữa, giảm lượng thức ăn 1 chút là được.Nhịn hại sức lắm.Sau này đau dạ dày thì quá tội
    Trích dẫn Nguyên văn bởi julydaisy Xem bài viết
    các chị ơi, cho em hỉ, mình uống chanh muối, hay chanh mật ong júp mình jảm cân là do làm mình an ít lại (do nhìu nước nên no bụng) hay mình vẫn ăn uống như bình thường mà vẫn jảm cân ạ!:Thinking:
    trả lời jùm em nha!:Rose:
    Theo cảm giác của mình thì uống chanh mật ong xong-> cảm giác đầy bụng , k thèm ăn và k muốn ăn nữa.No bụng chỉ là phần phụ thôi vì nó là nước, đi wc 1 cái là hết veo rùi.hihi.Muốn giảm cân thì ăn ít đi 1 chút vì khi uống, tự bạn đã chán ăn.Muốn ăn nhiều cũng không thấy ngon đâu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi jerrytran Xem bài viết
    sáng nay em mới uống,1 ly nc đầy pha chanh mật ong. Nhưng nc nhìu quá, mình chia ra uống từ từ đc ko mấy chị, chứ ực 1 phát ko nỏi.hichi.
    em từ khi lấy chồng tăng lên 2kg, bị quở quá nên muốn xuống 1kg thôi. Uống bao lâu thì bắt đầu xuống kg nhỉ?bạn pha khoảng 2-300ml nước uống 1 lần được mà.Tốt nhất là ực luôn 1 phát nhé.Thời gian xuống cân tùy vào cơ địa .Càng béo ,càng dễ, càng gầy càng khó/Giai đoạn đầu xuống nhanh hơn giai đoạn cuối!
    em mua mật ong ở siu thị, ghi là 100% mật ong nguyên chất. Loại này đc ko mấy chị?!
    Được bạn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mickeo Xem bài viết
    Mình nghĩ mà giận các mẹ quá, biết phương pháp hay vậy mà chả chịu chia sẻ từ sớm, để bọn mình béo suốt mấy chục năm nay.
    Nghe mẹ này trách thấy...yêu quá.hihi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luyenthuong Xem bài viết
    Em đang muốn giảm 2kg đây ạ, vụ uống chanh và mật ong có hiệu quả không, em thấy pha 2 muỗng mật và 1/2 tránh chanh cho 500ml nhiều quá uống 1 lần sao hết ạ, có thể chia nhiều lần không ..hihi
    pha với 200 hoặc 300 cũng ưoợc bạn ơi.Dần dần tăng lượng chanh lên nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nàng Gốm Xem bài viết
    Hôm nay em cũng uống thử rùi, nhưng 250ml, 3 muỗng cafe mật ong với nửa quả chanh, ko lạnh ko ngọt chua chua lợ lợ, chả ngon tí nào, em uống với cả nhà cho vui chứ em cũng ko muốn giảm cân, giảm eo thì em chịu, chứ giảm cân mặt nó dài xấu lắm ... Giảm cân Vòng 1 giảm thì tèo em luôn :Laughing:
    3 thìa với nửa quả chanh thì hơi nhiều đó.Cẩn thận k nổi mụn em iu.hihi.Uống cái này là tiêu mỡ cả vòng 1 luôn nên để vòng 1 k nhỏ thì nên ăn bổ sung tinh bột em ạ.Mà nhìn em chị xinh thế, người mẫu thế, còn uống làm chi cho mất time?Mua hộ chị kem chống nắng chưa???Hẹn mọi người tuần này qua nhà chị làm bánh mà chị lại kẹt 2 buổi chuyên để vào đúng chiều thứ 3 và thứ 5, hix, sorry nhiều lắm.Tuần sau bù nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,651 Bài viết

• 1,993 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovebaby_0107 Xem bài viết
    Em nói thế chị càng thêm lo :Crying:

Giờ biết làm sao hả em, chắc mai uống thử xem thế nào, nhưng em ơi chị uống chanh không được không em, vì chị sợ uống mật ong không tốt cho bé, chanh thì ok, hồi trước mang bầu mỗi lần bị cảm uống 1 lần cả mấy trái cũng được, mang bầu chị lên đến 30kg, giờ vẫn còn tăng 15kg so với trước, cái bụng thì chang bang, chắc mai cũng bắt đầu chiến dịch chườm muối hột.

Em cho chị hỏi chườm muối hột 1 ngày mấy lần vậy em, 1 lần bao nhiêu lâu? Ủa nhưng mà cứ mỗi ngày phải trút ra rang lại để ngày mai chườm tiếp hay sao em, chị hỏi hơi ngớ ngẩn em chịu khó trả lời cho chị nhé, kỳ này phải quyết tâm thôi, bụng bây giờ y như có bầu 5,6 tháng đó :Crying:
    Uống chanh không được chị nhé.Em nhớ từng đọc 1 bài báo nói là 1 ngày uống 3 lít nước pha với 1/2 ly nước chanh( chắc khoảng 4,5 quả_, k cho đường, giảm cân cực nhanh.Đây là cách giảm cân của mấy mẹ người Hàn đấy chị.
    Muối chườm ngày 2 lần là nhiều chị.Chườm nhiều chín hết thịt mất.1kg muối chườm từ 5-7 lần hoặc khi nào thấy vàng sẫm thì thay muối mới chị nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ntthvian Xem bài viết
    Mẹ heocon ơi! hu hu mình là con kinh công đây. Tham gia bao nhiêu top giảm béo rồi mà vẫn chưa thấy phương pháp nào ok, hu hu tại tính lười tập thể dục, hay ăn và không kiên trì. Mình cũng đang thử uống chanh + mật ong. Sáng mình pha 1quả chanh + 2 thìa càphê mật ong và 500ml nước làm một hơi rồi lên cơ quan mới đi ăn. Nhưng thực sự nếu phải đảm bảo nước 50 độ thì uống rất ê răng. Không biết uống nước nguội có được không? ngày nên uống mấy lần như thế? bình thường đều đặn ngày mình có thể uống 3lít nước, nhưng uống nhiều lần sợ lượng mật ong đưa vào người nhiều. Hu hu béo nhưng nói thật rất ghét chua mà chỉ thích đồ ngọt thôi. Béo quá nên phải chịu uống chua thôi
    k nhất thiết 50do chị ạ.Đó là nhiệt độ lý tưởng thôi.Em pha với 30 độ thấy cũng rất ok.Chị giảm nước xuống 300ml cho dễ uống nhé.Mật ong đưa vào nhiều nhưng chanh đưa vào cũng k kém nên k nóng đâu chị.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lovebaby_0107 Xem bài viết
    vậy bạn pha với nước 50 độ hay nước lạnh vậy, 1 ngày uống bi nhiêu? Nghe bạn nói xuống kg mà mình thèm quá, hi hi
    Pha nước ấm chị nhé.Ngày 3 cốc là ok lắm rùi.Từ từ nó sẽ xuống.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,750 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612 Xem bài viết
    3 thìa với nửa quả chanh thì hơi nhiều đó.Cẩn thận k nổi mụn em iu.hihi.Uống cái này là tiêu mỡ cả vòng 1 luôn nên để vòng 1 k nhỏ thì nên ăn bổ sung tinh bột em ạ.Mà nhìn em chị xinh thế, người mẫu thế, còn uống làm chi cho mất time?Mua hộ chị kem chống nắng chưa???Hẹn mọi người tuần này qua nhà chị làm bánh mà chị lại kẹt 2 buổi chuyên để vào đúng chiều thứ 3 và thứ 5, hix, sorry nhiều lắm.Tuần sau bù nha
    Ủa kem chống nắng gì chị ui? Chuối tàu ạ?

Cuối tuần Cai Ngục nhà em vào rồi, để sang bữa khác chị nha hihi ^^
    Chân mình những lắm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người

( Trích Đắc Nhân Tâm)

• 1,651 Bài viết

• 1,993 Được cảm ơn

Chị lười pm nên để msm bên topic của bé Dung đó, chắc em không nhận được.Chị hết kem chống nắng rùi.Chắc cuối tuần này xã chị về, chị kêu đưa qua anh Lương mua vậy.Cho chị xin cái địa chỉ với.Cai ngục vào sướng thế.Ok em, tuần sau nữa hẹn nhau vậy nha.

• 128 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Đánh dấu để học hỏi các mẹ sau khi sinh mình sẽ áp dụng! Cảm ơn mẹheocon rất nhiều :Rose: :Rose: :Rose: