Dáng đẹp

Các phương pháp giảm cân bằng chanh và mật ong

Đến trả lời mới nhất
  • 48 Lượt chia sẻ
  • 529K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

• 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Dear các mẹ
    Lời đầu tiên em muốn nói với các mẹ là để giảm cân hiệu quả,các mẹ nên kiên trì một chút.Có những cách phù hợp, hiệu quả với người này nhưng không phù hợp với người kia.Em đã trải qua thời kì "Y Chang Heo " :Laughing:sau khi sinh 2 bé liên tiếp nên em rất hiểu cảm giác khi bất lực với đống mỡ thừa trên cơ thể là thế nào.Em vốn dĩ đã lười tập thể dục, hay đúng ra là cả đời chỉ tập thể dục trong giờ tập thể dục ở trường và luôn là đứa có điểm thấp nhất nhì lớp.Qua sách báo và hỏi bạn bè, em đúc kết ra một số cách dưới đây , hi vọng có thể giúp các mẹ cải thiện hoặc đơn giản là duy trì cân nặng, giữ gìn vóc dáng.
    Em xin mở đầu bằng các loại thực phẩm nên ăn ạ.Nếu các mẹ kiên trì, 1 tuần ít nhất cũng giảm được 0,5 đến 1,5kg mà vẫn được ăn uống bình thường, da dẻ lại ngày càng đẹp nữa.Các mẹ có thể cùng lúc kết hợp nhiều cách nhé
    1.Uông nước chanh mật ong
    Cách pha: 2 muỗng cafe mật ong nguyên chất( giờ k có mật ong rừng đâu ạ) và 1/2 đến 1 quả chanh( tùy vào khả năng chịu chua của các mẹ) + 500ml nước ấm 50 độ, uống ngay sau bữa sáng hoặc trước khi ăn sáng vài phút( đối với mẹ nào không bị đau dạ dày): Phương pháp này nên uống hàng ngày.Chắc chắn sẽ không bị lên cân và giúp các mẹ có 1 làn da căng mịn.Đối với ai hợp ( như em) thì 1 tuần có thể giảm 1kg.Em không muốn giảm cân nữa nên uống cách ngày để duy trì cân nặng.
    Các mẹ có thể uống trước khi đi ngủ cũng ok.Nó sẽ giúp các mẹ ngủ ngon hơn mà vẫn đảm bảo yêu cầu đặt ra
    2.SInh tố/nước ép bí xanh
    Cách làm
    Xay hoặc ép 1/2 -1 quả bí xanh loại nhỏ( bỏ ruột), lấy nước pha với 1/2 mcfe muối.Uống 1 lần trong ngày.Có tác dụng giảm cân rõ rệt, đặc biệt, rất đẹp da và nhuận tràng
    3.Xoài chínĐối với mẹ nào thích ăn xoài thì hãy tích cực ăn hơn nữa.1 ngày ăn từ 3-4 trái xoài cũng giúp các mẹ giảm khoảng 1kg/ 1 tuần.Em không thích xoài nên chỉ ăn được đúng 1 tuần, giảm được 1 kg là thôi:Silly:
    4.Khoai lang
    Đây là món em ăn hàng ngày sau khi sinh.Trước bữa sáng và trưa, các mẹ hãy ăn 1/2 củ khoai lang luộc hoặc hấp( k được ăn chiên), uống thêm 1 li nước lọc, giảm số lượng cơm tương ứng trọng lượng củ khoai các mẹ vừa ăn.-> vừa đảm bảo no bụng, lại giảm cân, nhuận tràng và đẹp da. Kiên trì thì 2 tuần giảm được 1 kg ạ
    5.Ngô luộc
    Cũng tương tự như với khoai nhưng em lại ăn hoàn toàn 1 bữa là ngô luộc -> giảm 1kg/ tuần
    6.Nước cam/chanh muổi.
    Nếu mẹ nào thích uống cam hoặc chanh với đường thì hãy hay đường bằng muối, uống hàng ngày, sau 1 tháng, các mẹ sẽ không muốn uống nữa vì người sẽ gầy rất nhanh đấy ạ
    7. Bí xanh luộc
    Luộc 1 đĩa bí xanh ăn liên tục thay cơm tối trong 1 tuần, các mẹ có thể giảm hơn 1kg
    Hiện tại, em vẫn duy trì uống nước chanh mật ong hàng ngày để duy trì cân nặng.Thỉnh thoảng em ăn khoai/ngô trước bữa ăn.Cuối tuần thì chơi 2 li nước ép bí=> suốt ngày ăn bánh ngọt( do em mới học làm bánh) mà k hề lên kg .

1 số thực phẩm các mẹ nên tráng là: khoai lang/tây chiên, nho, chuối, bơ....-> đây là những thứ khiến chúng ta lên cân rất nhanh dù là trái cây

Hồi bắt đầu mang bầu bé thứ 2, em nặng gần 60 kg, sau khi sinh , em k dám cân luôn.Vậy mà nhờ kiên trì áp dụng các phương pháp trên, sau 5 tháng, em về lại 48kg như thời con gái( em cao 1m62 ạ) Ông xã thấy em gầy nhanh quá nên suốt ngày bắt em ra ngoài ăn tẩm bổ nhưng ngày nào em cũng chơi 1 li chanh mật ong nên k hề bị lên cân.Em k đủ dũng cảm để post ảnh lúc em mới sinh 1 tháng lên vì sợ các mẹ ngất mất nên các mẹ cứ yên tâm thử xem nhé

Còn về thực phẩm chức năng giúp giảm cân thì em mới chỉ uống tảo nhưng thật sự thì k thấy hiệu quả lắm hay đúng hơn là tác dụng khá chậm.Ngoài ra, mẹ nào chán cơm, thèm thịt thì áp dụng phương pháp Atkin xem.Em làm theo mà 2 ngày giảm 1,5 kg nhưng em thèm cơm quá nên stop.
    Chúc thành công:Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tag2; 12/11/2012 vào lúc 10:10 AM.
    366 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giảm mỡ vòng 2 đơn giản với trà chanh

Tôi rất thích mặc váy ôm sát cơ thể nhưng từ sau khi sinh con vòng 2 của tôi cứ lồ lộ, đầy mỡ....

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Xin kinh nghiệm tập bắp chân và đùi thon nhỏ

Đùi và bắp chân em hơi to :( nên không tự tin mặc váy tí nào. Hic hic. Các chị có kinh nghiệm gì...

• Hà Nội Đăng Quang Watch khai trương showroom 18

Đăng Quang Watch tiếp tục khai trương showroom thứ 18 trong hệ thống cửa hàng vào 9h thứ 6 ngày...

• Phương pháp giảm cân cho các mẹ sau khi sinh bé nè

THỰC ĐƠN GIẢM CÂN Bạn nhớ rằng: - Muốn giảm cân cần kiêng mỡ động vật, không ăn đồ chiên xào, nước cốt dừa, nếu cần sử dụng dầu thực vật chỉ nên dùng 1 muỗng cà phê tương đương với 20g một ngày. - Không ăn chất ngọt: nước ngọt, bánh, kẹo, chè, kem, bánh kem, chocolate, bánh trung thu… Ăn...

• Mách các mẹ phương pháp giảm cân sau khi sinh

Khi mangthai cơ thể các mẹ thường tăng khoảng 12 kg, vì vậy sau khi sinh trọng lượng cóthể không thể xuống ký ngay, thậm chí có mẹ còn lên ký dẫn đến tình trạng thừacân, béo phí. Babymart.vn xin chia sẻ với các mẹ một số phương pháp giảm cânsau khi sanh một cách hiệu quả… Trongkhoảng 6 tuần đầu...

• 133 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Uôg' nước chanh thì giảm cân nhưng cho thêm mật ong thì lại quá béo chứ chị có đợt mùa đông lạnh buổi tối e hay pha trà túi lọc xong cho thêm một muỗng mật ong vào thôi, uống đều trong 1 tuần mà tăng 1.5 kg
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Cách ép bí xanh uống là xuống cân nhiều lắm í, chị đã áp dụng qua rùi, xuống đến mười mấy kg luôn, tất nhiên là phải kết hợp ăn kiêng nữa. Sinh xong chị lại áp dụng mấy cách này để giảm cân tiếp, phù... giờ k dám soi gương luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 708 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Mình có cách này nè. Uống nước chè xanh tươi + đi bộ giảm cân nhanh lắm ý. Các mẹ nhớ uống sau bữa ăn vài tiếng nhé. Đừng uống lúc đói say lăn đùng ra đấy mình ko chịu trách nhiệm đâu. Uống trà xanh vừa thanh lọc cơ thể, trẻ lâu, lại làm cho mình...chán ăn, ko thèm ăn linh tinh. Đi bộ các mẹ nhớ đi nhanh mới có tác dụng. Mình đi khoảng 2, 3 vòng công viên Lê nin liên tục đấy. Hii

Yêu tất cả các em mèo con mũm mĩm, béo tròn, mắt lim dim...:LoveStruc::LoveStruc::Battin ey::Battin ey:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mẹ heo con ơi, hoàn toàn đồng ý với mẹ về các tips 1, 2, 3, 4, 7!
    còn riêng em nhé:
    Ngô luộc: ko làm giảm cân, chỉ giữ cân thôi
    Nước chanh/cam muối: bị giữ nước
    Nho: giảm cân cực tốt.
    Hehe, chắc với mỗi tạng người hấp thụ một khác nhỉ
    Tặng :Rose: cho mẹ heo đã chia sẻ kinh nghiệm nè!
    Sweet & Spicy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

không phải cái gì cho thêm mật ong cũng béo bạn ạ.Nếu uống chanh mà bạn cho quá nhiều mật ong cũng có thể gây béo nhưng nếu cho lượng vừa phải (2mcf) và pha với nước ấm thì tác dụng ngược lại hoàn toàn, bạn thử xem
    p/s:Chanh pha mật ong thì gầy nhưng cam pha mật ong thì lại béo các mẹ nhé.
    • 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

ủa, chị lại có baby ạ?Hehe, chúc mừng chị nhé.Em thì xong nhiệm vụ rùi.Sinh xong khoảng 1 tháng em mới áp dụng các cách trên vì mới sinh, cơ thể cũng như hệ miễn dịch còn kém, k cẩn thận là bị đi ngoài liền.
    Chúc 2 mẹ con chị khỏe
    p/s: trong thời gian mang thai chị uống Tảo biển cũng rất tốt đấy chị ah.Đảm bảo dinh dưỡng cho mẹ và bé, lại hạn chế lên cân nữa
    .:cool:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ--Suri Xem bài viết
    Cách ép bí xanh uống là xuống cân nhiều lắm í, chị đã áp dụng qua rùi, xuống đến mười mấy kg luôn, tất nhiên là phải kết hợp ăn kiêng nữa. Sinh xong chị lại áp dụng mấy cách này để giảm cân tiếp, phù... giờ k dám soi gương luôn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meheocon1612; 21/06/2010 vào lúc 10:37 AM.
    • 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Mình xin bổ sung thêm là nếu dùng phương pháp uống trà xanh thì sau khi uống 1 h, k nên ăn trái cây nhé.Mình thì thích uống trà xanh nhưng toàn cho thêm đường nên đâu lại hoàn đó, còn khoản đi bộ thì chịu thua:Laughing:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi custard-apple juice Xem bài viết
    Mình có cách này nè. Uống nước chè xanh tươi + đi bộ giảm cân nhanh lắm ý. Các mẹ nhớ uống sau bữa ăn vài tiếng nhé. Đừng uống lúc đói say lăn đùng ra đấy mình ko chịu trách nhiệm đâu. Uống trà xanh vừa thanh lọc cơ thể, trẻ lâu, lại làm cho mình...chán ăn, ko thèm ăn linh tinh. Đi bộ các mẹ nhớ đi nhanh mới có tác dụng. Mình đi khoảng 2, 3 vòng công viên Lê nin liên tục đấy. Hii
    • 171 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Moi ngươi ơi thê con uông nươc carôt ep văt chanh thi sao nhi? Minh uog thư dc mây lân ma nge noi uôg nhiêu se bi vang da nên ko dam uôg nưa. Me heo cho hoi ti ăn ngô luôc toan tinh bôt thê thi tăng kg chư sao jam dc? A minh sinh chau dc 8 thang rôi. Nêu ap dung cac bp jam cân thi anh hương nhiêu đên sua cua be mât?v
    Mẹ vui là mẹ rất vui qua mỗi ngày con thêm khôn lớn!:Smiling:
    • 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Như em đã nói ở trên, chị nên ăn ngô thay cơm.Nếu ăn 1 bắp ngô thì giảm đi khoảng 1/2 chén cơm chẳng hạn.Nếu ăn 2 bắp thì nhịn cơm luôn.Ngô nhiều tinh bột nhưng lại là loại dễ tiêu hóa hơn cơm, k gây tích tụ mỡ.Kiến thức y học của em là zezo nên em k bít nên giải thích thế nào.Thời gian em ăn 1 bữa hoàn toàn ngô cũng giảm cân đáng kể đó chị.
    Em nghĩ bé của chị đc 8 tháng, tức là bắt đầu chế độ ăn dăm, lúc này, sữa của mẹ k phải là sự lựa chọn/cách cung cấp dinh dưỡng duy nhất cho bé nên nếu chị ăn uống bình thường/ hoặc giảm tí chút, kết hợp uống nước chanh hay bí xanh thì đâu có ảnh hưởng gì nhỉ?Chi đâu có phải nhịn ăn????
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocDiepLinh2010 Xem bài viết
    Moi ngươi ơi thê con uông nươc carôt ep văt chanh thi sao nhi? Minh uog thư dc mây lân ma nge noi uôg nhiêu se bi vang da nên ko dam uôg nưa. Me heo cho hoi ti ăn ngô luôc toan tinh bôt thê thi tăng kg chư sao jam dc? A minh sinh chau dc 8 thang rôi. Nêu ap dung cac bp jam cân thi anh hương nhiêu đên sua cua be mât?v
    • 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Cách uống nước chanh/cam với muối mình chỉ uống được vài ngày nên chưa kiểm chứng được nó tác dụng đến đâu nhưng bà chị mình sau khi kiên trì ngày 2-3 cốc chanh muối, sau 1 tháng bà ý giảm được 7kg đấy.Nhìn bà béo đó gầy dơ xương-> ghen tị muốn xỉu luôn:Laughing:
    Còn nho thì mình nhớ đã đọc 1 số bài báo nói k nên ăn nho và chuối trong thời kì giảm cân vì nó là loại trái cây giàu dinh dưỡng,lượng calo cung cấp cho cơ thể lớn-> hoạt động ít-> tăng cân
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sexyback Xem bài viết
    mẹ heo con ơi, hoàn toàn đồng ý với mẹ về các tips 1, 2, 3, 4, 7!
    còn riêng em nhé:
    Ngô luộc: ko làm giảm cân, chỉ giữ cân thôi
    Nước chanh/cam muối: bị giữ nước
    Nho: giảm cân cực tốt.
    Hehe, chắc với mỗi tạng người hấp thụ một khác nhỉ
    Tặng :Rose: cho mẹ heo đã chia sẻ kinh nghiệm nè!
    • 669 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612 Xem bài viết
    Cách uống nước chanh/cam với muối mình chỉ uống được vài ngày nên chưa kiểm chứng được nó tác dụng đến đâu nhưng bà chị mình sau khi kiên trì ngày 2-3 cốc chanh muối, sau 1 tháng bà ý giảm được 7kg đấy.Nhìn bà béo đó gầy dơ xương-> ghen tị muốn xỉu luôn:Laughing:
    Còn nho thì mình nhớ đã đọc 1 số bài báo nói k nên ăn nho và chuối trong thời kì giảm cân vì nó là loại trái cây giàu dinh dưỡng,lượng calo cung cấp cho cơ thể lớn-> hoạt động ít-> tăng cân
    Chị ơi nước chanh muối uống móột ngày mấy ly thì được vậy chị?
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

ủa, chị lại có baby ạ?Hehe, chúc mừng chị nhé.Em thì xong nhiệm vụ rùi.Sinh xong khoảng 1 tháng em mới áp dụng các cách trên vì mới sinh, cơ thể cũng như hệ miễn dịch còn kém, k cẩn thận là bị đi ngoài liền.
    Chúc 2 mẹ con chị khỏe
    p/s: trong thời gian mang thai chị uống Tảo biển cũng rất tốt đấy chị ah.Đảm bảo dinh dưỡng cho mẹ và bé, lại hạn chế lên cân nữa
    .:cool:
    Uh chị cũng mong sớm đến ngày sinh để làm cho xong nhiệm vụ, hihi. Mà mới sinh dậy 1 tháng mà em đã giảm cân rùi hả? Bé k bú mẹ hả em? À mà em cho chị hỏi kinh nghiệm làm đẹp sau sinh với, chị thấy da em mà thích quá, trắng mịn như da em bé í, tks em trc nha

Còn vụ uống nc cam giảm cân thì chị cũng thử qua rùi, nhưng chị uống lúc vừa ngủ dậy, vắt 1 ly cam đầy khoảng 200-250ml k đường, ngày nào chị cũng uống thì thấy có giảm cân, nhưng do chị k bị đau dạ dày nên áp dụng đc, bạn nào dạ dày k tốt đừng thử nha. Còn chè tươi thì chị cũng có thử nhưng k kiên trì đc do nhịn ăn mà uống vào xót ruột quá, vả lại suốt ngày cứ chạy vào toilet hihi. Mà chị nghe nói cách này cũng có tác dụng lắm đó
    • 279 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hik, cái vụ gầy dơ xương - thèm quá .
    Tiền mất đi còn kiếm lại được, danh dự đã mất thì không bao giờ lấy lại được :Rose::Rose::Rose:
    • 2,179 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

He he, sáng nay vừa mua nửa quả bí để nấu canh, đem ra say ngay lập tức đây. Chiều mua rau khác :Laughing::Laughing::Laughing: Hy vọng có kết quả.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeambeam Xem bài viết
    He he, sáng nay vừa mua nửa quả bí để nấu canh, đem ra say ngay lập tức đây. Chiều mua rau khác :Laughing::Laughing::Laughing: Hy vọng có kết quả.
    Hihi cách này phải kiên trì nha em, chứ k phải xuống kg vèo vèo như mấy loại thuốc giảm cân đâu. Mà chị thường ép lấy nc cốt nguyên chất chứ k xay. Để chị share luôn cách giảm cân của chị.

Đầu tiên là sắm cái cân để ở nhà, một ngày k biết chị cân k bik bao nhiêu lần, hihi, cứ thấy xuống cân là hào hứng và chăm chỉ ăn kiêng lắm cơ. Chị k có thực đơn cố định, mỗi sáng thức dậy chị uống 1 ly cafe đen nóng k đường, có khi chị ăn sáng, có khi k nhưng ăn nhẹ thôi, như một lát bánh mì hoặc cái bánh quy ..., có thời gian uống cafe nóng quá chị lại uống thêm nc cam như đã nói ở trên ( Chú thích là chị k đau dạ dày nha).

Lúc bắt đầu mới ăn kiêng thì chị giảm cơm dần dần, ví dụ từ 2 chén -> 1,5 chén, đến lúc chị giảm còn nửa chén cơm, ăn thêm rau luộc và canh nhưng vẫn k ăn no bụng, chỉ ăn lửng bụng thui, trc khi ăn chị uống 1 ly nc ép bí nữa. Chiều có thèm ăn thì lại nhóp nhép hoa quả như cóc, ổi và các loại trái cây ít ngọt & tinh bột.

Tối thì 1 ly ép bí và trái cây & rau luộc, canh, k ăn cơm. Xong tắm rửa đánh răng sạch sẽ là hết thèm ăn gì

Chị áp dụng như vậy mà xuống kg nhìu lắm, căn bản là phải kiên trì. Chúc cả nhà ta ai cũng mau chóng giảm cân nhé
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,517 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

meheocon ơi lâu lắm em mới thấy chị nhé ^^
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 1,688 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

híc có đợt uống nước chanh mật ong em bị nóng quá,nổi mụn từng bừng quanh mồm,hic:Silly:
    nhưng mà uống nước chanh muối và chanh không đường giảm cân thì rất tốt lun
    • 396 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Để mình về áp dụng rồi thông báo kêt quả cho mọi người biết nhé.
    Cơm thì mình ăn ít lắm rồi, không thể ít hơn đc nữa, vì nếu ăn ít hơn nữa đồng nghĩa với việc mình nhịn ăn cơm luôn. Hồi trước hay ăn thịt, giờ chuyển sang ăn cá với cá, tọng vào miệng nhiều rau (rau nấu canh, rau xà lách...), uống nhiều nước. Nhất là trước khi ăn thì uống 1 ly nước to để làm lưng lửng bụng, như vậy không còn chỗ để nhét đồ ăn vào. Đi làm thì nhịn ăn trưa luôn. Kô ăn đồ ngọt. Vậy mà mình xuống cân không nhiều. Lúc có bầu mình tăng từ 48kg lên 68 kg, ngót ngét tăng 20kg. Sinh xong được 5 tháng rưỡi , giờ mình còn koảng 54kg. Hình như từ bây giờ mình giảm cân sẽ khó hơn. Giống như từ 5 điểm lên 9 điểm thì dễ, chứ từ 9điểm để có được 10 điểm thì khó.
    • 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Em ít sữa nên sau 1 tháng em đã bắt đầu giảm cân rồi chị.Nói là giảm cân nhưng em vẫn ăn bình thường( chỉ ít đi 1 chút) và ăn thêm khoai lang thôi.Thời gian đó em chưa dám uống chanh.Sau 4 tháng em mới dám uống chanh.Con em bú em đến tháng thứ 2 là chê rùi, em cho nghỉ luôn cho đỡ mệt.hihi.lúc đó em có 2 bé rùi nên rất bận, con k thích bú thì em k ép cho nó nhàn
    Về dưỡng da sau sinh thì em có chia sẻ với chị rùi mà. em uống liên tục trong khoảng nửa năm táo tàu đun với nghệ đó.Nước này đẹp da ghê lắm chị.Nước chanh cũng vậy, chị uống 1 thời gian sẽ thấy da căng mịn và trắng sáng lên trông thấy vì thời gian chăm bé, da chị em mình hay bị sạm đi lắm.1 tháng đầu thì em bôi nghệ lên da hàng ngày, riêng mặt thì bôi nghệ+ muối để trắng mịn da và se lỗ chân lông.Công cuộc làm đẹp sau sinh nan giải lắm chị ui.Ai chỉ gì em cũng làm.Hôi sinh được 1 tháng, em có chụp anh với con, chồng em thấy...kinh khủng quá nên phóng lên treo mới ghê chứ.Điều đó cũng làm em ức chế quyết tâm giảm cân nhanh hơn.Ai đến nhà nhìn hình đó cũng hỏi" ai vậy"..., thậm chí " mẹ sề nào kinh thế..":Laughing:
    1 bí quyết giúp em giảm cân nhanh hơn là sau 1 tháng em hoàn toàn mặc quần đùi và áo dây để có thể tự...chiêm ngưỡng mình hàng ngày.Tác dụng lắm chị ạ.Định ăn gì, liếc mắt xuống cục mỡ ở bụng đang hở ra--> k dám ăn luôn.Sáng nào em cũng leo lên cân hết.Thời gian đầu em giảm nhanh nhưng càng về cuối càng chậm vì cơn lười nó lên đỉnh khi mình gần lấy lại vóc dáng...
    Uh chị cũng mong sớm đến ngày sinh để làm cho xong nhiệm vụ, hihi. Mà mới sinh dậy 1 tháng mà em đã giảm cân rùi hả? Bé k bú mẹ hả em? À mà em cho chị hỏi kinh nghiệm làm đẹp sau sinh với, chị thấy da em mà thích quá, trắng mịn như da em bé í, tks em trc nha

Còn vụ uống nc cam giảm cân thì chị cũng thử qua rùi, nhưng chị uống lúc vừa ngủ dậy, vắt 1 ly cam đầy khoảng 200-250ml k đường, ngày nào chị cũng uống thì thấy có giảm cân, nhưng do chị k bị đau dạ dày nên áp dụng đc, bạn nào dạ dày k tốt đừng thử nha. Còn chè tươi thì chị cũng có thử nhưng k kiên trì đc do nhịn ăn mà uống vào xót ruột quá, vả lại suốt ngày cứ chạy vào toilet hihi. Mà chị nghe nói cách này cũng có tác dụng lắm đó