Dáng đẹp

Các chị em phụ nữ có bí quyết giảm cân hay giúp em với ạ!!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 5.53K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ăn kiêng là cách giảm cân tốt. bạn còn phải tập thể dục nữa. ăn khoai lang giảm cân tốt lắm đấy bạn
    • 124 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hjhj..mình cũng dân văn phòng 2 năm nay rùi, mình 24 tuổi, có con nhỏ 10 tháng, cao 1m67, nặng 52kg, còng 2 72, vòng 3 88...dáng hơi mảnh, rất ọk... Mình nghĩ béo cũng do tạng người và do thói quen sinh hoạt. Sinh xong bụng mình cũng to lắm, giờ thì nhỏ gọn lắm, xin chia sẻ với các bạn 1 số thói quen mình nghĩ là giúp mình giảm cân (đặc biệt vùng bụng):
    - Ăn bữa sáng đầy đủ (có cả rau và thức ăn), sáng dậy uống 1 cốc nước ấm (có chanh càng tốt)
    - Bữa trưa và tối ăn giảm hơn, tăng rau, uống nước nhiều trong ngày
    - Khi ngồi hay đi xe thì chú ý tư thế, thẳng lưng, hít óp bụng vào (mới ko quen sau thì quen lại thấy óp bụng thích hơn)
    - Làm việc chứng 1, 2 tiếng đứng dậy đi đi lại lại (mình uống nhiều nước nên tiện đi lấy nước hoặc đi vs )
    - Ngủ đủ giấc...
    Hoặc khồng, các bạn tìm hiệu phương pháp tế bào gốc của armway, mợ mình làm ở đó, mới dùng và đã giảm cân, giờ dáng đẹp hơn nhiều
    ==>p/s: mình prefer phương pháp tự nhiên hơn, vừa khỏe vừa bền, mấy phương pháp ko tự nhiên chả biết thế nào mà lần, mình ko sure gì cả nha
    Biết yêu bản thân mình cũng là yêu chồng, yêu con!!!
    • 161 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Minh gần 40, đã có 3 con ( hai trai 8 & 6 tuổi, con gái út gần 4 tuổi ). Khi mang bầu mình lên ký không nhiều chỉ khoảng 10 kg là tối đa nhưng sinh xong cũng tròn tròn, bình thường mình ốm ốm. Sinh xong, mình trở về chế độ ăn như trước , chủ yếu rau luộc + cá + thịt, hạn chế 80% tinh bột. Sau khi sinh một tháng thì mình tích cực uống nước bưởi ép, thấy bụng nhỏ & không mỡ, giờ mình 1m65 & 48kg ( có điều mông đùi vẫn to )
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo chị được biết thì chế độ ăn uống và tập thể dục đều đặn là một phương pháp tốt nhất và an toàn nhất. Việc em uống thuốc giảm cân là nên cân nhắc nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

truoc đây mình cũng như bạn vậy đó, vòng 2 thật kinh khủng T____T rồi mình tập thể dục, 1 ngày mình chạy 1 tiếng, cho vã hết mồ hôi ra vì mình nghe nói là khi toát mồ hôi thì mỡ cũng ra bằng đường đó, rồi mình ăn ít tinh bột lại, ăn sáng 1 củ khoai lang + 1 sưa chua, ăn trưa : miếng cá + nhieu rau, giá, 1 chén nước canh , tối: củ khoai, nuoc ép cà chua. thời gian đầu thật sự kinh khủng, nhung vì sac dep nên phải cố gắng nhắm mắt cho qua cuoi cùng rong rã trong 3 tháng mình đã giảm dc 8kg, bay giờ mình vui lắm nhưng cũng hơi sợ bị tăng cân trở lại vì cái miệng hại cái thân T__T lâu lâu mình cũng tống 1 đống vào miệng, nhung giờ mình có uống 1 viên Angel look/ngày nên cũng bớt sợ hơn, nó kiểm soát được cannang của mình.
    chúc bạn thành công, ko gì là ko thể cố lên hehhee
    • 326 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

22 tuổi làm việc vp, bắt đầu sổ bụng, em biết lo truoc là hay rồi.

chị giảm cân theo 2 pp đều thành công, nhưng pp chị muốn khuyên em, chắc chan em ko theo, và mn phản đoi ghe lam.

chị luoi hoat động, mê ăn uống, nên tăng cân là chuyện ko tránh đc. pp đầu chị chọn cho suong thân là uống Litefit cua Kỳ duyên, kèm theo an rat nhieu rau va cá, bớt cơm trua và tối, sang an thoai mai. mỗi ngày giảm 100gr, trừ mấy ngày đầu giảm tc 1,2 kg.

qua 1 tháng, giảm 3,6kg, mặt ốm theo, bụng vẫn bự.

Tình cờ đọc trên đây thấy Das diet, xem hình thấy mn bụng nhỏ xíu , mà nhờ ăn rất nhiều, chỉ kiêng tuyet doi đuong va tinh bot, chị nghĩ chẵng lẽ có chuyen an mỡ nhiều mà ốm, xạo, quái, ko tốt cho skhoer.

nhưng tại sao đông nguoi làm đc như thế? mà chị còn gì để lo nua, bụng bự lên thì ttuc uong litefit, còn nếu nhỏ đc thì may mắn, nếu thấy mập là ngừng ngay,

thế là sau 1 tháng đọc kỹ tlieeju, chị chbi thuc pham để Das. ko kinh nghiem, ko ai giup đỡ, vì mn im lặng o moi noi, ko ai nhiet tinh giup nhau nữa, xem link An ngon mac dep tang 20 se thấy .

ngày đầu Das, van uong thuoc giam can con lai, giam 200 gr, ngay 2 500gr, ngay 3 600gr, mac dù chị ăn cả đống giò heo, trứng chiên bơ, thit bo, tôm, da heo ...

chị bđầu thấy tin Das, thi ngay t4. chi bat dau bi choang. lúc này, chi bo thuoc gcan htoan, nhung skhoe thay doi kinh khung, chi ko di dung bt dc nua.

ngay t5 cang toi te,

ngay t6 bot choang, nhung , het do an, ko the keu ai di cho mua do an gium, tu lảnh đầy trái cây ngon lành....chi qdinh giam can đến đây đủ roi, 4,2kg tc roi, dẹp hết, ăn đã.

ko ngờ, chồng chị truoc đay phan đoi kich liet, lai khuyen co gang tiep tuc, vì bụng thon hẳn roi.

tuy vay, chi kien quyet bo Dâs nhu khi kien quyet an das.

sau 1 ngay sung suong an thoai mai, sang hom sau thuc day, ko the hieu noi, nguoi tran tre nang luong, sung suc, chi qd Das lai lan nua. lan nay, ko hề bị choáng, và chị rút kinh nghiem lan truoc, mua rat nhieu thuc pham, ngay ngay nghi ra đủ mon đe nau.

tới nay đã 11 ngay, còn 3 ngày nua thoi la thành công, bụng khi phồng khi xẹp, nhung nhìn chung, bụng đang bự như bầu 8 thang (89cm) nay chỉ còn giống bầu 4 thang thoi, hihi

tca những nguoi thân yeu quý chị, lo cho suc khoe cua chi nen ngan cản đủ kiểu, nay htoan kinh ngạc, thán phục, dù chị moi das , chưa đến đâu.

đó là 2 pp chi đã đang áp dụng hien nay, và chị thấy thcong. ko tap the duc, an nhieu nhu heo ma lai ốm, cac ban tap the duc, càng nhanh ốm hon chi, co ban trai an Das moi ngay chay bo 1 tieng, tap gym, giam 10kg/ thang, chỉ giảm mỡ thua .

hay vao fb cua das diet de xem hình va kinh nghiem cua mn, hoac vao link An ngon mac dep low carb tang 20, chị luon o đó giúp mn mớitap tenh Das, du chi chang biet bao nheiu, nhung luon co gang giup do cac ban moi.

mong cac ban co can dam thu mot lan cho biet
    Chỉnh sửa lần cuối bởi memantue; 31/03/2014 vào lúc 11:23 PM.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 942 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanhpanda_0111 Xem bài viết
    Sáng ăn miến, trưa ăn miến, tối cũng ăn miến là giảm béo nhanh lắm. Hoặc là xay nước bí ra uống thay nước lọc
    ăn miến như này thì bội thực mất ạ
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sắp tới mình uống thuốc giảm cân do bác sĩ bên thái kê đơn.để xem mình giảm được nhiu kí.mình lười tập thể dục lém ăn ít mà kí ko giảm.ráng giảm để hè đi biền mặc đồ cho đêp
    • 78 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi co_chu_nho_123 Xem bài viết
    Chẳng là em năm nay 22t mà thấy mình đang trong trạng thái tăng cân một cách chóng mặt. Không biết phải làm thế nào để giảm bớt cân nặng cả. Em hiện đang đi làm công sở nên ngồi nhiều thành ra bụng càng ngày càng to. Chưa có gia đình mà bụng để bình thường như chửa 3 4 tháng rồi. Người em được cái béo chắc thịt nên nhìn ko sồ sề nhưng đi đâu cũng thấy tự ti lắm ạ. Tại ăn mặc khó nên thành ra hay bị chê. Em có thử vài cách giảm cân qua mạng nhưng ko ăn thua. Mẹ nào chị em nào từng giảm cân thành công thì chia sẻ cho em và những người cùng cảnh ngộ giống em bí quyết với. E hiện tại cao 1m58 nặng 60kg rồi ạ. Vòng 2 của em giờ nhìn kinh khủng lắm ạ. Chị em nào có bí quyết giảm vòng 2 thì chia sẻ kinh nghiệm giúp em với. Em đang tính mua cái máy gập bụng mà trên tivi quảng cáo mà ko biết là có ăn thua gì ko? Các mẹ các chị có dùng rồi cho em ý kiến với nhé!!! Cảm ơn mọi người nhiều nhiều..........
    BÍ QUYẾT GIẢM 5CM VÒNG BỤNG TRONG 2 TUẦN

Đây là trải nghiệm riêng của L'asenta, có thể sẽ không hiệu quả với 1 số bạn nhưng nhìn chung, nếu các bạn thực hiện nghiêm túc sẽ có só đo 3 vòng tuyệt đẹp
    và 1 nhan sắc trẻ trung.

1- CHẾ ĐỘ ĂN
    - Loại bỏ hoàn toàn tinh bột và đường ra khỏi thực đơn.
    - Ăn nhiều mỡ.
    Vì sao ăn nhiều mỡ lại giảm mỡ? L'asenta sẽ giải thích trong 1 bài viết sắp tới nhé!

2- Chế độ uống.
    - Uống nhiều nước.
    - L'asenta làm việc trong môi trường chăm sóc sức khỏe, xung quanh rất nhiều thảo dược nên được trải nghiệm đủ thứ. Sau khi làm chuột bạch với nhiều nguyên liệu, L'asenta thấy rằng có 4 thành phần làm giảm cân. Đó là: Chiết xuất lá sen, chiết xuất sơn tra, chiết xuất trà xanh và collagen. Mỗi ngày L'asenta uống 3 ly trà bao gồm các loại này. L'asenta sẽ đăng bài giải thích cơ chế giảm mỡ của các thành phần này vào bài viết sau.

3- Chế độ tập.

L'asenta mỗi ngày tập 20 phút bài tập Suối nguồn tươi trẻ theo video dưới dây.
    Trông nhẹ nhàng vậy thôi nhưng sự tác động của nó ghê gớm lắm nhé! 20 phút thôi mà mồ hôi vã ra luôn ý. Ban đầu, L'asenta chỉ tập được 7 lần mỗi động tác về sau mới nâng lên thành 21 lần được đấy.
    Có rất nhiều thông tin về bài tập này, các bạn search xem nhé! Chỉ biết là, sau khi tập Suối nguồn tươi trẻ, mình khỏe hơn nhiều, cơ bắp săn chắc hơn, khớp dẻo dai hơn và nhất là vòng eo thon gọn hơn.

Các bạn hãy thử chế độ ăn uống, tập tành giống L'asenta xem có đạt hiệu quả như mong muốn không nhé!
    Chúc các bạn thành công!
    https://www.youtube.com/watch?v=Ui5dlY39nog

• 942 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi talkativemum Xem bài viết
    Minh gần 40, đã có 3 con ( hai trai 8 & 6 tuổi, con gái út gần 4 tuổi ). Khi mang bầu mình lên ký không nhiều chỉ khoảng 10 kg là tối đa nhưng sinh xong cũng tròn tròn, bình thường mình ốm ốm. Sinh xong, mình trở về chế độ ăn như trước , chủ yếu rau luộc + cá + thịt, hạn chế 80% tinh bột. Sau khi sinh một tháng thì mình tích cực uống nước bưởi ép, thấy bụng nhỏ & không mỡ, giờ mình 1m65 & 48kg ( có điều mông đùi vẫn to )
    1m65 mà có 48kg thôi mục tiêu của em,sao chị giảm giỏi thế
    • 405 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

muốn giảm cân nhanh thì lowcarb đi mẹ nó ạ em thấy cách ý hiệu quả nhưng cẩn thận không bị tụt huyết áp ạ
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn ơi mình cũng như bạn, mình cao 1m52 mà nặng đến 55kg cơ, người cứ béo ụ ra í, rất khổ sở nhưng rồi mình mới học đc cách giảm cân hơi "khó nuốt" 1 tý nhưng mà hiệu quả lắm nhá bạn.
    Mình ăn bột yến mạch 1 tuần mình giảm dc 3kg giờ còn 52kg nè bạn (vẫn còn ú. hihi cần tiếp tục giảm cân). chỉ cần sáng cháo yến mạch 1 trứng luộc, trưa cháo YM 2 trứng luộc, tối cháo YM trước 7h tối bạn nhé. ban đầu hơi khó ăn nhưng sau thành quen.
    Mình rất lười thể dục nên 1 tuần giảm dc 3kg, còn em họ mình chăm tâp TD nên giảm đến 5kg lận.
    Mình đang chờ BYM về nên đang ngưng ăn uống bình thường nhưng ko thấy tăng cân.
    Bạn cũng thử dùng BYM thử xem sao. cố lên nhá co_chu_nho_123 . mập xí lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 224 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình cũng ra trường được hơn 1 năm nay. Từ lúc đi làm văn phòng do ngồi nhiều nên vòng 2 cũng phát phì lên. Đôi lúc projects đến dồn dập thế là đầu tắt mặt tối vùi đầu vào làm. Vừa stress mà da dẻ lại sần sùi. Trông kinh lắm
    Nghe nhỏ bạn rủ rê đăng ký học Yoga cùng nó, tập đc 3 tháng mà em thấy cũng ok lắm. Vừ giữ dáng vừa thư giãn tinh thần nên tình trạng căng thẳng cũng giảm. Em hay đến Serene Life Spa đoạn Hoàng Văn Thụ hướng ra sân bay ak. Các anh chị kỹ thuật ở đây cũng khá là nhiệt tình.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2