Dáng đẹp

Bắp chân to nên mặc váy trên đầu gối hay che bắp chân ạ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.5K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 283 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Tớ search xong thấy mỗi báo nói 1 kiểu, chỗ thì nói là nên mặc qua cái phần to nhất của bắp chân, chỗ thì nói là nên mắc vừa đến gối hoặc trên gối vì thường ánh nhìn bị hút vào ngay điểm dừng của váy, nếu dừng ở bắp chân sẽ càng lộ ra cái bắp chân to. Có ai có kinh nghiệm vụ này ko? Bản thân thì thấy mặc váy dài sẽ tự tin hơn vì che cái bắp chân rồi nhưng đấy là cá nhân cảm thấy thế khi thiếu tự tin chứ người ngoài nhìn vào thì ko bít thế nào :Clown:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 283 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

chỗ thì bảo nên mặc quần tất hoặc legging màu tối để làm chân nhỏ hơn, chỗ thì bảo ko nên dùng màu tối vì chỉ thu hút ánh mắt người ta nhìn chằm chằm vào chân mình, nên dùng màu da chân thông thường. Hic.

• 287 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình cũng dạng bắp chân to đây nên lúc nào cũng mặc váy qua gối mới tự tin…Mà hình như mình chưa bao giờ mặc váy siêu ngắn cả và tủ đồ cũng ko có cái nào..hi..hi.Nói chung nếu thuộc dạng bắp chân to nên mặc váy dài tới gối hoặc qua gối 1 tý để nhìn cho đẹp.Nhưng cũng còn tùy vào dáng người thấp hay cao mà xử lý nữa nha.
    ...Một chiều trên đồi, Em làm thơ Cỏ biếc tương tư vàng úa....

• 132 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

chân tớ cũng to, khi mặc váy mọi người ai cũng khuyên mặc trên đầu gối một chút, nhìn sẽ cao hơn và người ta đỡ chú ý vào chân, tớ cũng mặc legging màu tối, thường xuyên sử dụgn nhất là màu đen, dễ phối đồ, ko biết mọi người thế nào!
    Yêu Bảo Phương nhất!!!:LoveStruc:

• 220 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mặc váy chấm phần bắt đầu to ra của bắp chân hay là qua gối 1 tí với người cao, còn người thấp thì tớ thấy mặc chấm đầu gối là vừa, thà để lộ bắp chân còn hơn nhìn chân ngắn trông xấu lắm :Smiling:
    Tất đen sẽ giúp chân nhìn nhỏ hơn, nhưng chỉ kết hợp với váy màu tối hoặc gam trầm như đen, ghi, nâu, tím đậm... tránh trường hợp váy trắng tất đen, váy vàng tất đen đúng là bao nhiêu sự chú ý đổ dồn vào đôi chân hết.
    Mọi ng cứ quan trọng bắp chân to chứ tớ đây cũng bắp chân to nhưng tớ chẳng thấy vấn đề gì, ngta nhìn ko bgiờ ngó xuống chân mà nhìn cả, chỉ cần khuôn mặt dễ nhìn và trang phục phụ hợp với thân hình, thêm 1 tí bắt mắt nữa là ukie rồi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,582 Bài viết

• 7,765 Được cảm ơn

To là to như thế nào nữa chị ạ. Phụ nữ nhiều khi tự khắc khe với mình thôi chứ thật ra khuyết điểm của họ nhiều khi ko kinh khủng như họ nghĩ. Tuy nhiên, ý kiến cá nhân em là phải xem chân chị dài hay ngắn (so với lưng) và đầu gối đẹp hay xấu nữa. Nếu ko tự tin với đầu gối của mình (da ở vùng đó bị nhăn, hay đầu gối củ lạc quá rõ) thì nên mặc váy dài ngay dưới đầu gối là đc rồi. Còn nếu đầu gối đẹp mà bắp chân to tí thì cứ mặc váy ngay phía trên đầu gối. Tất da có thể mặc khi đi cùng váy màu tối (thường là váy có chiều dài trên đầu gối trở lên vì nếu là váy dài qua gối hoặc hơn thì dễ gây cảm giác nặng nề ở phần dưới cơ thể nếu chọn màu sắc của tất da ko chuẩn). Ngoài ra giày cao gót cũng góp phần giúp mình trông uyển chuyển hơn, chân dài ra giúp cơ thể trông cân bằng, và dù là bắp chân có to tí nhưng cũng sẽ trở nên nhẹ nhàng và thanh thoát hơn nhiều. Cứ mặc cái nào mà khi lên người khiến tự tin chị ạ chứ đàn bà Mỹ nhiều bà to gấp mấy lần mình nhưng họ mặc váy vủng vào trông vẫn đẹp chứ ít khi nào người ta nhận ra bà này đùi to quá, bắp chân to quá gì đâu. Còn như một người ăn mặc đẹp đến mấy, dáng chuẩn đến mấy mà chốc chốc cứ đưa tay chỉnh áo, chỉnh váy với điệu bộ thiếu tự tin với cái mình mặc trên người thì người khác cũng đâm để ý đến những khuyết điểm đó hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi suhao34; 11/12/2009 vào lúc 03:46 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 956 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Bắp chân của bạn to cỡ nào cũng không ngại, quan trọng là cái bắp đấy to đẹp hay to xấu, nếu bắp chân của bạn có form đẹp, đường cong của bắp đẹp và không bị thô kệch gồ ghề thì thoải mái đi, mặc váy ngắn đều được cả, và thường người bắp chân to, nếu form của bắp chân mà đẹp, mặc váy cao hơn đầu gối khoảng 10cm thì nhìn sẽ rất s.e.x.y (khổ lắm, cứ phải chấm chấm không nó xóa mất từ):Laughing:

Bạn thoải mái và tự tin với cái váy ngắn đó thì chả có gì không mặc được.

Nhưng bắp chân đã to, mà đầu gối nhiều sẹo hoặc củ lạc to như củ khoai tây thì không nên mặc, trông mình sẽ xấu đi thôi. Còn thấy tự tin mặc thì cứ mặc. :cool:

Được cái mùa này tiện, cứ legging mà chiến, he he. Chọn loại mỏng ấy, nhưng mịn, mặc hấp dẫn lắm, còn đừng nên mặc quần tất dày, trông như bộ đội đi chiến đấu ấy :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi make_up; 11/12/2009 vào lúc 04:35 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 283 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhao34 Xem bài viết
    To là to như thế nào nữa chị ạ. Phụ nữ nhiều khi tự khắc khe với mình thôi chứ thật ra khuyết điểm của họ nhiều khi ko kinh khủng như họ nghĩ. Tuy nhiên, ý kiến cá nhân em là phải xem chân chị dài hay ngắn (so với lưng) và đầu gối đẹp hay xấu nữa. Nếu ko tự tin với đầu gối của mình (da ở vùng đó bị nhăn, hay đầu gối củ lạc quá rõ) thì nên mặc váy dài ngay dưới đầu gối là đc rồi. Còn nếu đầu gối đẹp mà bắp chân to tí thì cứ mặc váy ngay phía trên đầu gối. Tất da có thể mặc khi đi cùng váy màu tối (thường là váy có chiều dài trên đầu gối trở lên vì nếu là váy dài qua gối hoặc hơn thì dễ gây cảm giác nặng nề ở phần dưới cơ thể nếu chọn màu sắc của tất da ko chuẩn). Ngoài ra giày cao gót cũng góp phần giúp mình trông uyển chuyển hơn, chân dài ra giúp cơ thể trông cân bằng, và dù là bắp chân có to tí nhưng cũng sẽ trở nên nhẹ nhàng và thanh thoát hơn nhiều. Cứ mặc cái nào mà khi lên người khiến tự tin chị ạ chứ đàn bà Mỹ nhiều bà to gấp mấy lần mình nhưng họ mặc váy vủng vào trông vẫn đẹp chứ ít khi nào người ta nhận ra bà này đùi to quá, bắp chân to quá gì đâu. Còn như một người ăn mặc đẹp đến mấy, dáng chuẩn đến mấy mà chốc chốc cứ đưa tay chỉnh áo, chỉnh váy với điệu bộ thiếu tự tin với cái mình mặc trên người thì người khác cũng đâm để ý đến những khuyết điểm đó hơn.
    Hờ, nhưng bên đấy chả ai soi bắp chân mình em ạ, ai mặc thế nào thì mặc, chỉ về Vn chị mới thấy bị soi nhiều, cảm giác ra đường người ta cứ chăm chăm nhìn vào cái giò của mình, biết đâu lại rỉ tai nhau, chân thế kia mà cũng dám mặc váy, hix

• 283 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi make_up Xem bài viết
    Bắp chân của bạn to cỡ nào cũng không ngại, quan trọng là cái bắp đấy to đẹp hay to xấu, nếu bắp chân của bạn có form đẹp, đường cong của bắp đẹp và không bị thô kệch gồ ghề thì thoải mái đi, mặc váy ngắn đều được cả, và thường người bắp chân to, nếu form của bắp chân mà đẹp, mặc váy cao hơn đầu gối khoảng 10cm thì nhìn sẽ rất s.e.x.y (khổ lắm, cứ phải chấm chấm không nó xóa mất từ):Laughing:

Bạn thoải mái và tự tin với cái váy ngắn đó thì chả có gì không mặc được.

Nhưng bắp chân đã to, mà đầu gối nhiều sẹo hoặc củ lạc to như củ khoai tây thì không nên mặc, trông mình sẽ xấu đi thôi. Còn thấy tự tin mặc thì cứ mặc. :cool:

Được cái mùa này tiện, cứ legging mà chiến, he he. Chọn loại mỏng ấy, nhưng mịn, mặc hấp dẫn lắm, còn đừng nên mặc quần tất dày, trông như bộ đội đi chiến đấu ấy :Laughing:
    Form bắp chân đẹp là thế nào hả bạn? Chân tớ thẳng và to đều, nhìn to nhưng ko rõ bắp, chỉ mỗi tội nó to hơn so với vai và eo nhiều nên ghét lắm!!! Mua cái váy cao trên gối 1cm bị chê đang tức hix

• 283 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OrionloveChocopie Xem bài viết
    Mặc váy chấm phần bắt đầu to ra của bắp chân hay là qua gối 1 tí với người cao, còn người thấp thì tớ thấy mặc chấm đầu gối là vừa, thà để lộ bắp chân còn hơn nhìn chân ngắn trông xấu lắm :Smiling:
    Tất đen sẽ giúp chân nhìn nhỏ hơn, nhưng chỉ kết hợp với váy màu tối hoặc gam trầm như đen, ghi, nâu, tím đậm... tránh trường hợp váy trắng tất đen, váy vàng tất đen đúng là bao nhiêu sự chú ý đổ dồn vào đôi chân hết.
    Mọi ng cứ quan trọng bắp chân to chứ tớ đây cũng bắp chân to nhưng tớ chẳng thấy vấn đề gì, ngta nhìn ko bgiờ ngó xuống chân mà nhìn cả, chỉ cần khuôn mặt dễ nhìn và trang phục phụ hợp với thân hình, thêm 1 tí bắt mắt nữa là ukie rồi
    Cái này đúng, khổ cái váy đến bắp chân dáng già và ít kiểu đẹp lắm!! :Crying:

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8