Dáng đẹp

Bắp chân to nên mặc váy trên đầu gối hay che bắp chân ạ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.2K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 288 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Tớ search xong thấy mỗi báo nói 1 kiểu, chỗ thì nói là nên mặc qua cái phần to nhất của bắp chân, chỗ thì nói là nên mắc vừa đến gối hoặc trên gối vì thường ánh nhìn bị hút vào ngay điểm dừng của váy, nếu dừng ở bắp chân sẽ càng lộ ra cái bắp chân to. Có ai có kinh nghiệm vụ này ko? Bản thân thì thấy mặc váy dài sẽ tự tin hơn vì che cái bắp chân rồi nhưng đấy là cá nhân cảm thấy thế khi thiếu tự tin chứ người ngoài nhìn vào thì ko bít thế nào :Clown:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 288 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

chỗ thì bảo nên mặc quần tất hoặc legging màu tối để làm chân nhỏ hơn, chỗ thì bảo ko nên dùng màu tối vì chỉ thu hút ánh mắt người ta nhìn chằm chằm vào chân mình, nên dùng màu da chân thông thường. Hic.
    • 287 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình cũng dạng bắp chân to đây nên lúc nào cũng mặc váy qua gối mới tự tin…Mà hình như mình chưa bao giờ mặc váy siêu ngắn cả và tủ đồ cũng ko có cái nào..hi..hi.Nói chung nếu thuộc dạng bắp chân to nên mặc váy dài tới gối hoặc qua gối 1 tý để nhìn cho đẹp.Nhưng cũng còn tùy vào dáng người thấp hay cao mà xử lý nữa nha.
    ...Một chiều trên đồi, Em làm thơ Cỏ biếc tương tư vàng úa....

• 132 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

chân tớ cũng to, khi mặc váy mọi người ai cũng khuyên mặc trên đầu gối một chút, nhìn sẽ cao hơn và người ta đỡ chú ý vào chân, tớ cũng mặc legging màu tối, thường xuyên sử dụgn nhất là màu đen, dễ phối đồ, ko biết mọi người thế nào!
    Yêu Bảo Phương nhất!!!:LoveStruc:
    • 219 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Mặc váy chấm phần bắt đầu to ra của bắp chân hay là qua gối 1 tí với người cao, còn người thấp thì tớ thấy mặc chấm đầu gối là vừa, thà để lộ bắp chân còn hơn nhìn chân ngắn trông xấu lắm :Smiling:
    Tất đen sẽ giúp chân nhìn nhỏ hơn, nhưng chỉ kết hợp với váy màu tối hoặc gam trầm như đen, ghi, nâu, tím đậm... tránh trường hợp váy trắng tất đen, váy vàng tất đen đúng là bao nhiêu sự chú ý đổ dồn vào đôi chân hết.
    Mọi ng cứ quan trọng bắp chân to chứ tớ đây cũng bắp chân to nhưng tớ chẳng thấy vấn đề gì, ngta nhìn ko bgiờ ngó xuống chân mà nhìn cả, chỉ cần khuôn mặt dễ nhìn và trang phục phụ hợp với thân hình, thêm 1 tí bắt mắt nữa là ukie rồi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,617 Bài viết

• 8,103 Được cảm ơn

To là to như thế nào nữa chị ạ. Phụ nữ nhiều khi tự khắc khe với mình thôi chứ thật ra khuyết điểm của họ nhiều khi ko kinh khủng như họ nghĩ. Tuy nhiên, ý kiến cá nhân em là phải xem chân chị dài hay ngắn (so với lưng) và đầu gối đẹp hay xấu nữa. Nếu ko tự tin với đầu gối của mình (da ở vùng đó bị nhăn, hay đầu gối củ lạc quá rõ) thì nên mặc váy dài ngay dưới đầu gối là đc rồi. Còn nếu đầu gối đẹp mà bắp chân to tí thì cứ mặc váy ngay phía trên đầu gối. Tất da có thể mặc khi đi cùng váy màu tối (thường là váy có chiều dài trên đầu gối trở lên vì nếu là váy dài qua gối hoặc hơn thì dễ gây cảm giác nặng nề ở phần dưới cơ thể nếu chọn màu sắc của tất da ko chuẩn). Ngoài ra giày cao gót cũng góp phần giúp mình trông uyển chuyển hơn, chân dài ra giúp cơ thể trông cân bằng, và dù là bắp chân có to tí nhưng cũng sẽ trở nên nhẹ nhàng và thanh thoát hơn nhiều. Cứ mặc cái nào mà khi lên người khiến tự tin chị ạ chứ đàn bà Mỹ nhiều bà to gấp mấy lần mình nhưng họ mặc váy vủng vào trông vẫn đẹp chứ ít khi nào người ta nhận ra bà này đùi to quá, bắp chân to quá gì đâu. Còn như một người ăn mặc đẹp đến mấy, dáng chuẩn đến mấy mà chốc chốc cứ đưa tay chỉnh áo, chỉnh váy với điệu bộ thiếu tự tin với cái mình mặc trên người thì người khác cũng đâm để ý đến những khuyết điểm đó hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi suhao34; 11/12/2009 vào lúc 03:46 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 974 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Bắp chân của bạn to cỡ nào cũng không ngại, quan trọng là cái bắp đấy to đẹp hay to xấu, nếu bắp chân của bạn có form đẹp, đường cong của bắp đẹp và không bị thô kệch gồ ghề thì thoải mái đi, mặc váy ngắn đều được cả, và thường người bắp chân to, nếu form của bắp chân mà đẹp, mặc váy cao hơn đầu gối khoảng 10cm thì nhìn sẽ rất s.e.x.y (khổ lắm, cứ phải chấm chấm không nó xóa mất từ):Laughing:

Bạn thoải mái và tự tin với cái váy ngắn đó thì chả có gì không mặc được.

Nhưng bắp chân đã to, mà đầu gối nhiều sẹo hoặc củ lạc to như củ khoai tây thì không nên mặc, trông mình sẽ xấu đi thôi. Còn thấy tự tin mặc thì cứ mặc. :cool:

Được cái mùa này tiện, cứ legging mà chiến, he he. Chọn loại mỏng ấy, nhưng mịn, mặc hấp dẫn lắm, còn đừng nên mặc quần tất dày, trông như bộ đội đi chiến đấu ấy :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi make_up; 11/12/2009 vào lúc 04:35 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 288 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhao34 Xem bài viết
    To là to như thế nào nữa chị ạ. Phụ nữ nhiều khi tự khắc khe với mình thôi chứ thật ra khuyết điểm của họ nhiều khi ko kinh khủng như họ nghĩ. Tuy nhiên, ý kiến cá nhân em là phải xem chân chị dài hay ngắn (so với lưng) và đầu gối đẹp hay xấu nữa. Nếu ko tự tin với đầu gối của mình (da ở vùng đó bị nhăn, hay đầu gối củ lạc quá rõ) thì nên mặc váy dài ngay dưới đầu gối là đc rồi. Còn nếu đầu gối đẹp mà bắp chân to tí thì cứ mặc váy ngay phía trên đầu gối. Tất da có thể mặc khi đi cùng váy màu tối (thường là váy có chiều dài trên đầu gối trở lên vì nếu là váy dài qua gối hoặc hơn thì dễ gây cảm giác nặng nề ở phần dưới cơ thể nếu chọn màu sắc của tất da ko chuẩn). Ngoài ra giày cao gót cũng góp phần giúp mình trông uyển chuyển hơn, chân dài ra giúp cơ thể trông cân bằng, và dù là bắp chân có to tí nhưng cũng sẽ trở nên nhẹ nhàng và thanh thoát hơn nhiều. Cứ mặc cái nào mà khi lên người khiến tự tin chị ạ chứ đàn bà Mỹ nhiều bà to gấp mấy lần mình nhưng họ mặc váy vủng vào trông vẫn đẹp chứ ít khi nào người ta nhận ra bà này đùi to quá, bắp chân to quá gì đâu. Còn như một người ăn mặc đẹp đến mấy, dáng chuẩn đến mấy mà chốc chốc cứ đưa tay chỉnh áo, chỉnh váy với điệu bộ thiếu tự tin với cái mình mặc trên người thì người khác cũng đâm để ý đến những khuyết điểm đó hơn.
    Hờ, nhưng bên đấy chả ai soi bắp chân mình em ạ, ai mặc thế nào thì mặc, chỉ về Vn chị mới thấy bị soi nhiều, cảm giác ra đường người ta cứ chăm chăm nhìn vào cái giò của mình, biết đâu lại rỉ tai nhau, chân thế kia mà cũng dám mặc váy, hix
    • 288 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi make_up Xem bài viết
    Bắp chân của bạn to cỡ nào cũng không ngại, quan trọng là cái bắp đấy to đẹp hay to xấu, nếu bắp chân của bạn có form đẹp, đường cong của bắp đẹp và không bị thô kệch gồ ghề thì thoải mái đi, mặc váy ngắn đều được cả, và thường người bắp chân to, nếu form của bắp chân mà đẹp, mặc váy cao hơn đầu gối khoảng 10cm thì nhìn sẽ rất s.e.x.y (khổ lắm, cứ phải chấm chấm không nó xóa mất từ):Laughing:

Bạn thoải mái và tự tin với cái váy ngắn đó thì chả có gì không mặc được.

Nhưng bắp chân đã to, mà đầu gối nhiều sẹo hoặc củ lạc to như củ khoai tây thì không nên mặc, trông mình sẽ xấu đi thôi. Còn thấy tự tin mặc thì cứ mặc. :cool:

Được cái mùa này tiện, cứ legging mà chiến, he he. Chọn loại mỏng ấy, nhưng mịn, mặc hấp dẫn lắm, còn đừng nên mặc quần tất dày, trông như bộ đội đi chiến đấu ấy :Laughing:
    Form bắp chân đẹp là thế nào hả bạn? Chân tớ thẳng và to đều, nhìn to nhưng ko rõ bắp, chỉ mỗi tội nó to hơn so với vai và eo nhiều nên ghét lắm!!! Mua cái váy cao trên gối 1cm bị chê đang tức hix
    • 288 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OrionloveChocopie Xem bài viết
    Mặc váy chấm phần bắt đầu to ra của bắp chân hay là qua gối 1 tí với người cao, còn người thấp thì tớ thấy mặc chấm đầu gối là vừa, thà để lộ bắp chân còn hơn nhìn chân ngắn trông xấu lắm :Smiling:
    Tất đen sẽ giúp chân nhìn nhỏ hơn, nhưng chỉ kết hợp với váy màu tối hoặc gam trầm như đen, ghi, nâu, tím đậm... tránh trường hợp váy trắng tất đen, váy vàng tất đen đúng là bao nhiêu sự chú ý đổ dồn vào đôi chân hết.
    Mọi ng cứ quan trọng bắp chân to chứ tớ đây cũng bắp chân to nhưng tớ chẳng thấy vấn đề gì, ngta nhìn ko bgiờ ngó xuống chân mà nhìn cả, chỉ cần khuôn mặt dễ nhìn và trang phục phụ hợp với thân hình, thêm 1 tí bắt mắt nữa là ukie rồi
    Cái này đúng, khổ cái váy đến bắp chân dáng già và ít kiểu đẹp lắm!! :Crying:
    • 848 Bài viết

• 1,235 Được cảm ơn

Nỗi đau của em. Chân em thuộc thể loại không thể xấu hơn được nữa, chân cong hình chữ X, to đùng, hông cũng to nốt. Mà chân em thì quá ngắn so với thân :Crying::Crying:
    Lão nhà em cao 1m73, em cao 1m62 thế mà ngồi thì em cao bằng lão ấy :Crying::Crying: Các chị bảo em nên mặc thế nào bây giờ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluerose85 Xem bài viết
    Hờ, nhưng bên đấy chả ai soi bắp chân mình em ạ, ai mặc thế nào thì mặc, chỉ về Vn chị mới thấy bị soi nhiều, cảm giác ra đường người ta cứ chăm chăm nhìn vào cái giò của mình, biết đâu lại rỉ tai nhau, chân thế kia mà cũng dám mặc váy, hix
    Chính xác chị ạ Em thuộc dạng bắp chân siêu to, chắc ở đây không mẹ nào có quả bắp chân vĩ đại như em. Nhưng ở nước ngoài em vẫn mặc đồ thoải mái, vẫn tự tin như thường. Về Việt Nam mới thấy ngại vì đi đâu ai cũng hỏi: "Sao mày béo thế hả cháu?" (Trong khi mình chỉ to thôi, không thừa cân tẹo nào luôn).
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OrionloveChocopie Xem bài viết
    Quá chuẩn luôn, tặng hoa cho bạn:Rose::Rose::Rose:
    .
    • 237 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Decorator Xem bài viết
    Nỗi đau của em. Chân em thuộc thể loại không thể xấu hơn được nữa, chân cong hình chữ X, to đùng, hông cũng to nốt. Mà chân em thì quá ngắn so với thân :Crying::Crying:
    Lão nhà em cao 1m73, em cao 1m62 thế mà ngồi thì em cao bằng lão ấy :Crying::Crying: Các chị bảo em nên mặc thế nào bây giờ.
    Chân cong hình chữ X là kiểu gì hả chị, em ngồi tưởng tượng mãi mà không ra :Laughing:
    My soul is dancing
    • 127 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Form bắp chân đẹp là thế nào hả bạn? Chân tớ thẳng và to đều, nhìn to nhưng ko rõ bắp, chỉ mỗi tội nó to hơn so với vai và eo nhiều nên ghét lắm!!! Mua cái váy cao trên gối 1cm bị chê đang tức hix

Tentation cũng bắp cực to, 36 luôn, nhưng chân thẳng và khít.
    Em đoán form đẹp là cái chân to nhưng nó có đậm có nhạt, đùi nở ra rồi thắt dần ở đầu gối. Đầu gối tròn.Rồi lại tỏa ra ở bắp, và dưới cổ chân thu lại. Đúng là nhiều người bị thẳng đuỗn thật, to đều hoăcj bé đều từ trên xuống. Không có đường cong.
    Thực ra mặc quá bắp hay mặc đến gối là tùy mỗi người, vì nó phụ thuộc vào chiều cao, form người và cách thiết kế quần áo nữa.
    Em thì phần trên lại nhỏ, gọn và đẹp hơn phần dưới. Nên áo thường rộng cổ, sexy, khoe cái sự đầy đặn và làn da nữa. Trên khoe rồi thì dưới em phải che, bằng cách may váy quá bắp một tí, xòe chữ A cho ..bay.
    Ai bắp chân to không nên may váy theo form bút chì công sở, đi lại rất khó khăn. Nên mặc form chữ A, may xéo vải càng đẹp.

@ nàng Orion Chocopie: em nghĩ không nhất thiết phải ton sur ton giữa váy và legging( hay quần tất gì đó). Đôi khi váy xòe màu vàng, leg đen hoặc nâu. Bên trên ta cũng nhắc lại bằng một phụ kiện đẹp: sợi dây chuyền dài thõng màu nâu hay đen. Khoác thêm túi nâu hoặc đen nữa.
    Vừa phong phú hơn là đơn sắc, mà lại khoe khéo ta biết chơi màu đấy nhé. Thiên hạ chớ có chỉ chăm chăm vào cái chân( hỡi ôi) của ta...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 848 Bài viết

• 1,235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minioliver Xem bài viết
    Chân cong hình chữ X là kiểu gì hả chị, em ngồi tưởng tượng mãi mà không ra :Laughing:
    Chị cứ tưởng tượng nhá, hông em rất to, đùi em rất to, bắp chân em rất to, đầu gối em thì nhỏ => ra hình chữ X chưa ạ :Laughing::Laughing:

Chân em thì trắng, lại không có tí lông nào, không sứt sẹo gì hết, nói chung là nuột nhưng vì hình dáng chân quá xấu nên chẳng bao giờ khoe được. Thật đau lòng.
    • 113 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tentation Xem bài viết

Tentation cũng bắp cực to, 36 luôn, nhưng chân thẳng và khít.
    Em đoán form đẹp là cái chân to nhưng nó có đậm có nhạt, đùi nở ra rồi thắt dần ở đầu gối. Đầu gối tròn.Rồi lại tỏa ra ở bắp, và dưới cổ chân thu lại. Đúng là nhiều người bị thẳng đuỗn thật, to đều hoăcj bé đều từ trên xuống. Không có đường cong.
    Thực ra mặc quá bắp hay mặc đến gối là tùy mỗi người, vì nó phụ thuộc vào chiều cao, form người và cách thiết kế quần áo nữa.
    Em thì phần trên lại nhỏ, gọn và đẹp hơn phần dưới. Nên áo thường rộng cổ, sexy, khoe cái sự đầy đặn và làn da nữa. Trên khoe rồi thì dưới em phải che, bằng cách may váy quá bắp một tí, xòe chữ A cho ..bay.
    Ai bắp chân to không nên may váy theo form bút chì công sở, đi lại rất khó khăn. Nên mặc form chữ A, may xéo vải càng đẹp.

@ nàng Orion Chocopie: em nghĩ không nhất thiết phải ton sur ton giữa váy và legging( hay quần tất gì đó). Đôi khi váy xòe màu vàng, leg đen hoặc nâu. Bên trên ta cũng nhắc lại bằng một phụ kiện đẹp: sợi dây chuyền dài thõng màu nâu hay đen. Khoác thêm túi nâu hoặc đen nữa.
    Vừa phong phú hơn là đơn sắc, mà lại khoe khéo ta biết chơi màu đấy nhé. Thiên hạ chớ có chỉ chăm chăm vào cái chân( hỡi ôi) của ta...
    Rất thích đọc các comment của bạn: hấp dẫn, dễ hiểu, thuyết phục...cực kỳ.:LoveStruc:
    ...
    • 719 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mình cũng bị chân to, nhưng mà mặc hết cả sooc lẫn váy , trên đầu gối hoặc đến gối hợp lí hơn đấy. Váy đến ngang bắp chân trông càng lộ mà hơi bị già. Thôi thì ta kéo sự chú ý sang vòng vèo, phụ kiện, mặt mũi vậy nhỉ
    What if this didnt last 4ever.....
    • 1,420 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

bạn thích kiểu nào thì mặc kiểu đó vì bắp chân to thì gần như ko thể nhỏ đc dù bạn có gầy nên ko thể vì thế mà ko mặc loại váy mình thích đc. Còn bình thường, mặc váy trên đầu gối, hơi xòe sẽ làm chân trông nhỏ hơn vì váy xòe ra nhìn chân sẽ nhỏ đi vì có sự tg phản, ngc lại mặc váy bó ôm mông ôm đùi nhìn bắp chân sẽ to hơn.
    Bắp chân to mà mặc vài dài che bắp chân thg sẽ làm bạn trông lùn và béo hơn, trừ khi là váy bohemieng thì nó lại sang hẳn 1 style khác
    • 382 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Decorator Xem bài viết
    Nếu chân bạn ngắn so với thân trên thì theo mình, bạn nên mặc váy hoặc quần cạp cao đóng thùng lại thì ok lắm, tối kỵ mặc cạp trế đóng thùng nhé. ngoài ra, nếu là váy thì nên chiết eo cao hơn 1 chút (khoảng trên rốn), hoặc có thể may kiểu cắt ngang dưới ngực khoảng 10cm, hơi nhún hoặc xếp ly tà dưới và dáng hơi suôn. Kiểu này sẽ giúp bạn thu ngắn phần lưng lại và tạo cảm giác chân dài hơn. Đừng mặc kiểu ôm sát eo và trơn tuồn tuột xuống nhé, luôn luôn có một điểm nhấn nào đó (ví dụ đường cắt ngang, đai áo...) ở phần eo cao. Nếu muốn dùng belt cho váy thì bạn nên để thắt lưng ở phần eo trên.
    Chúc bạn ngày càng mặc đẹp hơn. :Battin ey:
    @ các mẹ mất tự tin vì chân to: Cá nhân mình nghĩ, nếu bạn tự tin thì bạn đã đẹp hơn nhiều rồi đó. Có thể điều mà bạn cho là thảm họa lại chẳng mấy ai chú ý thì sao? Người ta nhìn tổng thể con người bạn: khuôn mặt, mái tóc, trang phục, dáng đi... chứ chẳng ai cứ nhìn chằm chằm vào mỗi cái chân đâu. :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4