Dáng đẹp

Bắp chân to- Chia sẻ và cách khắc phục

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 323K Lượt đọc
  • 906 Trả lời

77 Người đang theo dõi

• 42 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

HI HI em cũng có nỗi khổ giống y hệt các mẹ, người dáng quả lê, áo cỡ S nhiều khi còn rộng, quần cỡ M có cái vẫn chật mông.
    EM cao có 159cm số đo 82-64-93, bên trên rất chi là nhỏ ngực lép kẹp luôn nhưng bên dưới thì híc, mông em to mà lại dẹp, mông xệ, chân ngắn lắm chân em đâu có 70-72 cm thôi mà vòng đùi 50 rồi, bắp chân thì cũng to lắm em chả dám đo nữa. CƠ mà em vẫn diện váy đều kệ thôi nhiều khi ra đường cũng nghe thấy người ta xì xào chân mình to mà em phớt hết, cứ thích mặc gì là em diễn thôi chứ chờ ngyaf nó nhỏ bớt e cả đời em ko được mặc váy ngắn quá.
    Hạnh phúc là yêu hay được yêu
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cùng gia nhập lun.em toàn bị chồng chê bắp tay rồi bụ tay,đùi và bắp chân to bùn lắm ý.chồng em đi tập thể hình bao lâu mà ko có kái bắp như của em .em cũng xấu hổ lắm vì mình chẳng bằng ai lại còn lùn nữa chứ,thế nên chồng e cứ đi ra đường là lai dán mắt vào mấy em chân dài lại còn bé tý nữa.nghĩ càng chán các mẹ ah
    Bé Sam là tình yêu của Bố Mẹ

• 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

bi h em đang tích cực luyện tập các động tác hàng ngày, hi vọng nếu kiên trì sẽ đỡ đi chút nào

• 257 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baxa_map Xem bài viết
    thấy mọi người bảo cứ tự tin mặc quần đùi, vậy như em kiếm đâu ra quần đùi để mặc nhỉ, đùi em tầm 65 rùi, size quần jean em mặc là 34, trước giờ tìm hok ra cái quần đùi nào để xỏ lọt vô cho tự tin nên mấy chục năm nay em vẫn chưa bao giờ tự tin được :Straightf:
    chị này giống em hùi xưa, toàn mặc size 34 nên đi mua quần Jeans siêu khó mà mặc vào cứ ú na ú nần :P Em toàn phải mua hàng Korea trong chợ, mà thỉnh thoảng lắm mới mua dc 1 cái. Lúc đó em 1m61 nặng cũng cỡ 61kg luôn.

Sau đó nhờ chăm chỉ đi bộ, đến giờ là 3-4 năm so với thời đó thì em giảm khoảng 7kg, em chỉ còn mặc size 30-31 thôi ^^ Nói chung thì với mọi ng, em vẫn là tròn trịa nhưng rõ ràng nhờ giảm cân và tập luyện, chân chắc lại, giảm mỡ thì cũng giảm size luôn.

Việc chân to nói chung khiến các chị em mình tự ti lắm nhưng cũng đừng chú ý vào nó quá, hãy chọn cách ăn mặc cho hợp lý. Với việc mặc quần Jeans size 34 thì em khuyên chị cũng đừng nẹn pon chen quần short làm gì (dù xưa em cũng chơi tuốt :Laughing nó khiến mọi sự tập trung đưa xuống 2 chân, thay vào đó chị mặc chân váy chữ A, chiều dài hợp lý, tầm đến đầu gối là vẫn đẹp

• 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em đi ra đường cũng thấy điên đầu vì mấy em gái chân nuột, nhìn phát thèm ý em mặc quần size 27 xỏ 1 phát vào luôn k phải chỉnh. Nhưng mà cái bắp chân nó cứ phình ra trông rất ghê, em cao 1m55 mà bắp 37cm cơ ạ nó lại còn cứng cứng nên chắc có giảm béo thì cũng k ăn thua. Hồi bé ai nhìn cũng tưởng vòng kiềng, lớn rồi mới biết hóa ra cái bắp chân nó to mất cân đối nên cong cong, nhìn gồ ghề khúc khuỷu rất là buồn. Chân em trắng, k sẹo cũng k có thâm mà chả bao giờ dám diện short với váy ra đường cả

• 1,793 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Sau khi đọc hết 12 trang thị xin nhập hội với các mẹ đây, hôm nào off đi cho đời tươi trẻ.
    Vừa lấy thước ra đo chỉ số cơ thể. Em xin báo cáo:
    Chiều cao: 171 cm
    Nặng: 63 kg
    3 vòng: 90 - 67 - 102 (ặc ặc)
    Đùi: 60
    Bắp 43
    Thừa tiêu chuẩn chưa ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tracuc30 Xem bài viết
    Đọc mà chết cười với các mẹ. Hihi.
    Mình thì tự bản thân làm hại bản thân thôi, không trách ai được. Ngày trước, bắp chân cũng nho nhỏ thon thon trông yêu lắm. Thế là, chả hiểu dở hơi thế nào lại đi mua cái dây nhảy về tập thể dục (hồi SV ý). Chiều nào cũng nhảy cật lực hơn 200 cái. Hic hic... Sau 2 tháng thì cái bắp chân nó cũng khá tiếp thu bài nhảy và nở nang trông thấy luôn. Giờ k chữa lại được.
    Chồng mình cứ bảo bắp chân mình to gần bằng đùi ông ý.
    nhà em là bằng luôn chứ khôgn phải gần nữa, hic...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongcydeco Xem bài viết
    Mình cũng chẳng hiểu là bắp mình to theo kiểu mỡ hay cơ nữa vì mình bị to từ bé rồi huhuhu. Đẻ xong tăng bao nhiêu kg là nó vào bắp chân hết. Chết mất thôi. CÒn gái con đứa gì mà chân to hơn cả đàn ông
    Em cũng thế này. Em béo đâu cũng chỉ vào chân, gầy đâu cũng chỉ gầy mặt với ngực. Nhục thế chứ lại
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pisu_2012 Xem bài viết
    http://www.youtube.com/user/loandua#p/a/u/1/hVO6tGgPFyo

em tập theo video clip này thấy nhỏ bắp chân hẳn nè mọi người
    Đợt em tập thể dục để giảm cân cũng tập theo bài của Nguyễn Cao Kỳ Duyên, nhưng đợt đấy em giảm nhiều (15 kg/4 tháng) nên chân nó nhỏ đi, mà không biết có phải do tác dụng của bài tập này không
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender.01 Xem bài viết
    Bạn dũng cảm thật đấy, tớ thì từ hồi cấp 3 đến giờ chưa bg giám mặc váy ra đường cả...:Sad:
    Mềnh thì mềnh cứ mặc, kệ nó. Đến giờ chồng vẫn còn ấn tượng về buổi gặp vợ đầu tiên, chân rõ to, đùi rõ khủng mà dám diện cái váy qua cả nửa đùi, chồng ú ớ không nói được câu nào. (chồng cũng đơ chẳng kém vợ, mặc áo ba lỗ, đi giầy tây, mặc quần tây, đeo kinh chống bụi màu trắng):Laughing::Laughing::Laughing: nghĩ lại vẫn cười sặc sụa. Cuối cùng thế nào 2 đứa đơ đơ lại lấy nhau mới tài chớ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuboconsu Xem bài viết
    Ôi chết cười mất hôm nay lên facebook thấy có cái hội tên là "Chân dài là của đại gia, đùi-to-chân-ngắn mới là vợ anh" Lão chồng em join ngay :Silly:
    Chân mình tự tin là dài nhưng to, nên thỉnh thoảng chồng bảo: "Chân em mà bé đi tí nữa thì ngang hoa hậu luôn". Vợ đáp: "Chân em mà bé thế thì em đã... chẳng lấy anh". Chồng ngẩn tò te, công nhận:cool:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungdk Xem bài viết
    Công nhận hội này là hợp nhứt với em. Đùi to, bắp chân to. Quên ạ, bắp chân siêu to, số đo 37.
    Người em có thể gầy đi, cơ mà bắp chân kiên quyết thế, mà bị từ lâu rồi, từ hồi lớp 8 j đó nên nói chung là vô cùng tự ti
    Em h ước ao kiểu có đánh đổi kí j để bắp chân nhỏ lại k ý. Nhưng hình như vô vọng Sống chung với lũ đến hết đời thì váy với quần soóc cứ để trong tủ ngắm
    Cứ mặc đi chị ơi, kệ mọi người, nhìn lâu cũng quen ý mà, em là em chơi tất, váy, ngố hay soóc gì cũng mặc. Nhưng quả thật là em mặc soóc ngắn thì hơi ngại vì mọi người cứ nhìn chân (hic... trộm vía, chân dài, trắng, không violong nhưng... siêu toa)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HK99 Xem bài viết
    mình thì cao có 1m55 thui, mà đùi thì 57, bắp chân 38 (hic hic) còn bàn chân thì lại bt, mình thường mang giày 37-38.
    giầy mình 39, 40. Quần size 29, 30, lốp căng phồng luôn vậy mà vẫn rộng bụng
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen thanh Xem bài viết
    Ui,tìm được topic này hay quá.
    Mình thì phần trên và mặt tiền không đến nỗi nào nhưng cái bắp chân 35 hicicic.Dù vậy mình vẫn tự tin diện váy và mini juyp nhìn không đến nỗi nào hehhehe.Thấy vẫn còn xinh đẹp hơn mấy chị cò hương.
    Mình cao 1,62 nang 53 các vòng 89-62-90.
    Anh xã bảo đi trên đường thấy các cô gái chân dài ,không bị bắp chân to lại thấy tội nghiệp cho vợ và ước giá mà chân vợ nhỏ thêm 1 vài cm thì .....nhất quả đất:Smiling:
    Mùa hè mình hay mac váy dài bohemieng ỏ quần ngố đi giày cao nhìn đẹp lắm không bị lộ khuyết điểm đâu các mẹ
    Nhà mình chân ao cũng đẹp trừ mình có cái bắp chân xấu không đỡ nổi huuuuuuuuuuuu:Crying:.
    Các mẹ hãy tự tin lên nào:Rose:
    Người chuẩn thế này thì than gì nữa hả mẹ nó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baxa_map Xem bài viết
    thấy mọi người bảo cứ tự tin mặc quần đùi, vậy như em kiếm đâu ra quần đùi để mặc nhỉ, đùi em tầm 65 rùi, size quần jean em mặc là 34, trước giờ tìm hok ra cái quần đùi nào để xỏ lọt vô cho tự tin nên mấy chục năm nay em vẫn chưa bao giờ tự tin được :Straightf:
    Giảm cân đi mẹ nó ơi, tớ lúc trước khi lên bàn sinh là 92 kg này (tăng 35 kg so với thời con gái), giờ chỉ còn 62 - 64 kg thôi. Vào phần dưới chữ ký của tớ có bài viết về kinh nghiệm giảm cân của mình đấy. Chúc vui.

:LoveStruc:Blog của Bư yêu đây nhé:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 176 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

đây chính xác là phương pháp mnhf đang làm đây. Mình đã làm nhỏ bụng. đang làm nhỏ bắp chân. Cách tính thế này. Với bụng, lấy rốn làm trung tâm, đo 3 số trên rốn 2cm, dưới rốn 2cm và rốn. Sau 3 ngày của liệu pháp, ng ta sẽ đo lại 3 vòng này của mình (trên, dưới và rón) nếu kg giảm được about 3cm thì họ sẽ hoàn lại tiền. Mình làm 5 ngày, tổng số cm giảm được là 16, đồng nghĩa với việc trung bình bụng mình giảm được 5cm. Mình stop tại đây chuyển qua làm bắp chân. Đo tương tự như bụng. Từ chố to nhất của bắp, + - 2cm. Mình làm được 4 ngày rồi, tổng cộng giảm được 5cm. Nghĩa là trung bình bắp chân giảm được 2cm. Nhưng hu hu, 2cm cũng kg ăn thua đâu, vẫn to lắm. Hy voi\ngj sau 10 ngày sẽ nhỏ hơn tí nữa. Mình kg dám nói địa điểm làm ở đâu đâu, sợ Mod nghĩ mình PR, khóa nick lại thì chít. bạn nào quan tâm pm mình nhé. Mình còn 4 buổi làm chân nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanayuki1909 Xem bài viết
    đúng là tai hại khi cơ thể phát triển ko đồng đều. hic. Muốn vòng 2,3 nhỏ lại thì phải giảm cân, nhưng mà trong khi đó cũng lại mún béo thêm 1 tí để vòng 3 đẫy đà thật k bít làm thế nào
    Còn vụ bắp chân cứng và thắt cổ chai nữa chứ. hic hic... em thấy ng ta nói có phương pháp lưu thông khí huyết, ng ta sẽ thiết lập một liệu trình đặc biệt dành cho giảm béo vùng cơ. Kỹ thuật viên sẽ đo đạc và kiểm tra để tư vấn liệu trình hiệu quả cho mỗi ng. Nguyên lý của phương pháp này là dùng nhiệt làm mềm mô mỡ, dùng tinh dầu bấm huyệt kích thích khí huyết lưu thông, giúp cơ thể tăng cường đào thải lượng mỡ thừa theo vòng tuần hoàn sinh học, để vùng cơ nhỏ lại theo cách tự nhiên nhất.

theo như quảng cáo thì sau 10 ngày có thể giảm 4-6 cm. rùi giảm cả kg ở vùng chân nữa.

K biết có ai đã thử chưa? và chi phí thế nào? em thấy ở HP chẳng có gì cả, ở HN chắc có nhưng k bít ở đâu

• 176 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mẹ Bự yêu cao thế, nên chắc trông cũng kg đến nỗi đâu. Mình cao có 1m64, nặng 62 kg, đùi 56, bụng chân 40 huhuhu. thê thảm chưa. Hôm nào ọp tí cho đời tươi vui đi. có bạn có bè, cùng hội cùng thuyền, cùng nhìn nhau và tặc lưỡi AQ phát, tiếp thêm sức mạnh và nghị lực mặc sọc và váy ngắn nào....

• 233 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Cả nhà ui, off đi, em hứa em sẽ mặc váy :P

• 1,793 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

đây chính xác là phương pháp mnhf đang làm đây. Mình đã làm nhỏ bụng. đang làm nhỏ bắp chân. Cách tính thế này. Với bụng, lấy rốn làm trung tâm, đo 3 số trên rốn 2cm, dưới rốn 2cm và rốn. Sau 3 ngày của liệu pháp, ng ta sẽ đo lại 3 vòng này của mình (trên, dưới và rón) nếu kg giảm được about 3cm thì họ sẽ hoàn lại tiền. Mình làm 5 ngày, tổng số cm giảm được là 16, đồng nghĩa với việc trung bình bụng mình giảm được 5cm. Mình stop tại đây chuyển qua làm bắp chân. Đo tương tự như bụng. Từ chố to nhất của bắp, + - 2cm. Mình làm được 4 ngày rồi, tổng cộng giảm được 5cm. Nghĩa là trung bình bắp chân giảm được 2cm. Nhưng hu hu, 2cm cũng kg ăn thua đâu, vẫn to lắm. Hy voi\ngj sau 10 ngày sẽ nhỏ hơn tí nữa. Mình kg dám nói địa điểm làm ở đâu đâu, sợ Mod nghĩ mình PR, khóa nick lại thì chít. bạn nào quan tâm pm mình nhé. Mình còn 4 buổi làm chân nữa.
    Bao xiền chị ui, em chỉ cần nhỏ đùi và bắp chân thôi, hông cũng toa nhưng thấy... không cần thiết
    Mẹ Bự yêu cao thế, nên chắc trông cũng kg đến nỗi đâu. Mình cao có 1m64, nặng 62 kg, đùi 56, bụng chân 40 huhuhu. thê thảm chưa. Hôm nào ọp tí cho đời tươi vui đi. có bạn có bè, cùng hội cùng thuyền, cùng nhìn nhau và tặc lưỡi AQ phát, tiếp thêm sức mạnh và nghị lực mặc sọc và váy ngắn nào....
    Hôm nào off đê, off ở đâu ới em với nhé, em máu off ẹp lắm lắm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungdk Xem bài viết
    Cả nhà ui, off đi, em hứa em sẽ mặc váy :P
    chị em mình làm quả váy và soóc khoe bắp chân luôn cho thiên hạ ngắm, he he...

:LoveStruc:Blog của Bư yêu đây nhé:LoveStruc: