Dáng khỏe – Dáng đẹp

Bắp chân to- Chia sẻ và cách khắc phục

Đến trả lời mới nhất
  • 10.7K Lượt chia sẻ
  • 801K Lượt đọc
  • 996 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 31 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bài toán chưa có lời giải :'(
    Mình đúng dáng quả lê luôn , ng chỉ thấy từ v3 xuống ko thấy v2 lên :3, đã thế chân lại còn hoa với bông không :v ,nhưng mình đi tiệc tùng vẫn mặc đầm bình thường,chủ yếu mọi ng nên tự tin lên thì mọi chuyện đk giải quyết thôi ạ.
    Đk cái ox cứ khen (ko biết thật lòng hay giả lòng) nhìn em vậy anh mới yêu ha ha. Mẹ chồng thì cũng bảo tướng vậy dễ đẻ, lo gì, khối ng thích ko đk => em cũng chả ngại giề nữa
    Mng nên lựa đầm cho phù hợp, tạo đk điểm nhấn phần eo là chính, vì thực ra trên ng em em chỉ hài lòng với mỗi eo thôi :v, và quan trọng hơn hết là em nhắc lại PHẢI TỰ TIN, tự nhiên mng sẽ chỉ chú ý vào phong thái của mình thôi

Người khác có thể làm được tôi cũng sẽ làm được
    Người khác không làm được tôi có thể sẽ làm được.

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e này.chân đã cong rùi lại còn đùi to.muốn mặc váy lắm chứ nhưng mà ngại ơi là ngại chả dám mặc,toàn mặc quần dài
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng thỉnh thoảng bị bắp chân to, khi đó em thường bôi dầu nóng vào ga bàn chân và gác chân lên cao.
    Em thấy nguyên nhân là do chân bị bó chặt quá lâu, cứ hễ em đi giày búp bê suốt 1 ngày là bị vậy ( chứ chưa dám nói là giày cao gót, sẽ còn bị nặng hơn)
    Các chị chịu khó tối về nằm gác chân lên cao, bôi dầu vào ga bàn chân, đi dép xỏ ngón, hay dép quai hậu, đế bằng chứ không dốc, thì sau một thời gian bắp chân sẽ nhỏ lại.( việc chăm sóc chân là vào buổi tối là rất quan trọng, khi mà cơ thể đều mệt mỏi và chân đã phải gánh vác trọng lượng cơ thể cả 1 ngày trời, hoặc nếu ngồi suốt 1 chỗ mà đi dày bó chân thì cũng rất dễ bị phù nề chân)
    Đó là kinh nghiệm của em ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B oi, minh cug giong ban muankem ở đâu uy tin cho minh biet voi, ma ban thon gọn dc nhiu k
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chân em cũng thế các mẹ à, vừa ngắn, vừa to. Ăn uống kết hợp với tập thể dục mà không ăn thua gì, có mẹ nào biết mẹo gì thì chỉ em bới ạ!
    • 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tình hình là em đang tập bài tập này, mới tập được vài buổi nhưng thấy rất khả quan với cái bắp chân nhà nòi, nhịn ăn thì không được nên em đành tập thể dục thui. Trước đó là em đang tập HIIT 3.4 buổi 1 tuần nhưng do vận động mạnh nên bắp chân bự chảng còn cứng đanh lại Bài tập này giúp slim down hông đùi bắp chân khá ổn, mời cả nhà tập thử và cho ý kiến ạ
    http://youtu.be/J9NcWMYQCEA
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chân e cũngg bị to bẩm sinh mn ạ đã thế từ lúc dậy thì n lại còn bị rạn nữa trông kinh lm . hĩ k biết làm tn cho n nhỏ nữa . mình nhìn còn thấy chán luôn ý :-
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi cho e xin lại đường link vs
    • 211 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Chân em không to do xương vốn nhỏ nhưng lại không săn nên nó cứ xề xề ra kiểu gì ấy, mặc quần jean dài che đi thì ok nhg mặc short thì thấy không săn, có bài tập nào giúp em vấn đề này không ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nghe đồn chạy bộ nhiều bắp chân to phải không mọi người ơi.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đây ạ
    https://m.youtube.com/watch?v=J9NcWMYQCEA
    • 71 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOÀNG MAMA Xem bài viết
    Mẹ nó oi, mẹ nó không nói rõ là dùng kem tiêu mỡ gì, và cố gắng nghiên cúu cho chị em biết là tên cái máy rung là gì để chị em còn học tập chứ, mà nếu không có cái máy rung thì có thể làm cách khác được không nhỉ, xem chừng mơ ưóc đưọc mặc diện của chị em mình có vẻ khó khăn quá
    Sao mình thấy ng ta bảo bắp chân nó là cơ chứ không phải mỡ nên cũng chả có cách nào, có chăng tập thể dục nó chắc lại thì nhỏ đi tý thôi chứ cũng chả ăn thua đâu, nếu không phải đi PTTM mới được, hồi chưa lấy chồng tớ cũng k tự tin dám mặc váy 1 lần nhưng giờ thì kệ thiên hạ, cứ thích thì mặc mà cũng chả ai chê hay vì già rồi chả ai thèm để ý nữa hii...
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đồng cảnh ngộ luôn. Chân e rất là to, trong khi a yêu cao 1.81 nặng 81 kg chân cũng chỉ to hơn con nhỏ 1.55 chút xíu. Nhưng mà e vẫn mặc váy tới ngang gối và đi giày cao gót 7cm, cố gắng ko mập lên thì cũng ko đến nỗi. Dù thỉnh thoảng vẫn bị nói. 😿

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ngocvan91
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e ngâm gừng với rượi đc hơn 2 tháng nay roài nhưng chưa mang ra massage e nghe đồn có tác dụng vs bắp chân mà ko biết có phải ko các mẹ?
    • 126 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình phần trên ok phần dưới thi thôi rồi, áo mặc size m quần mặc size 30 còn chật. chán. Chân còn to hơn chân chồng. bị chọc hoài
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kid_tv89; 03/08/2015 vào lúc 03:45 PM.
    Nem chả chợ huyện tại Sài Gòn món ngon miền trung, nem chua ngon, chả nóng mỗi ngày tại quận 9 <coming soon>
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic. nghe cm nói e cũg đỡ tủi thân. Ko phải mình e có bắp chân, bắp đùi to. E thậm chí còn cả bắp tay to nữa, nhìn ngta mặc váy đẹp, tay chân nhỏ mà thèm quá cơ....e cũg thử các kiểu tập tdục, xoa kem tan mỡ mà chẳg giảm tý nào. Tự ti quá cơ...
    • 113 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ancarol Xem bài viết
    Nghe đồn chạy bộ nhiều bắp chân to phải không mọi người ơi.
    Mình từng đọc qua ở đâu đó nói rằng cơ bắp của nữ vốn ko thể cuồn cuộn như của nam đc, trừ khi uống thuốc tăng cường cơ bắp thôi. Nên bắp chân có mỡ thì chạy bộ sẽ tiêu mỡ và săn lại chứ không to cuồn cuộn ra đâu, ở nước ngoài phụ nữ thường có thói quen chạy bộ buổi sáng và đâu thấy chân to đâu, trừ khi bắp chân vốn to sẵn thôi