Dáng đẹp

Bắp chân to- Chia sẻ và cách khắc phục

Đến trả lời mới nhất
  • 1.04K Lượt chia sẻ
  • 408K Lượt đọc
  • 951 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bắp chân là phần trên hay phần dưới vậy ???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chân em từ nhỏ đã to rồi, có bắp như kiểu của con trai í, ngày trước em có tập thể dục, dùng kem massage mà không tác dụng gì cả( nó vững như cột đình vậy. Các chị có bí quyết gì không, hay để em đi hút mỡ bắp chân nhỉ? Chỉ sợ đc một time ngắn rồi đâu lại vào đấy thôi, hic
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MHng Xem bài viết
    bắp chân là phần trên hay phần dưới vậy ???
    Phần dưới đó bạn. Phần trên to mà phần dưới thon gọn thì còn gì phải than phiền nữa. Buồn lắm.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con_cao_con Xem bài viết
    Chân em từ nhỏ đã to rồi, có bắp như kiểu của con trai í, ngày trước em có tập thể dục, dùng kem massage mà không tác dụng gì cả( nó vững như cột đình vậy. Các chị có bí quyết gì không, hay để em đi hút mỡ bắp chân nhỉ? Chỉ sợ đc một time ngắn rồi đâu lại vào đấy thôi, hic
    Nghe đến hút mỡ là lại nhớ đến vụ Cát Tường. Thôi thà xấu một chút còn hơn là bị quẳng xuống sông Hồng bạn ơi.
    • 135 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chân m cũng to đùng mà ko biết làm thế nào cho nhỏ đi oánh dấu học tập vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MecuaShin
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOÀNG MAMA Xem bài viết
    Chào các mẹ, chuyện là sau khi sinh em bé xong, bắp chân của em bị rạn và bị to trông xấu quá, nếu mặc quần thì không sao, nhưng thỉnh thoảgn mẹ cháu muốn làm điệu mặc váy thì không dước tự tin cho lắm , liệu bác nào có cách làm cho bắp chân nhỏ đi không, chỉ giúp cho mẹ cháu với, mẹ cháu xin đa tạ ạ. :4:
    Em chưa chồng con gì nhưng bắp chân cũng bị to (mất tự tin lắm ạ) . Nhưng em hay tập thể dục và đọc sách báo thì cũng biết bắp chân to ko phải hoàn toàn là cơ đâu ạ, mà là do mỡ tích tụ lâu năm, các chị cứ ngồi xuống lấy tay búng búng vào bắp chân là thấy mỡ rung rung ấy ạ. Theo kinh nghiệm của em thì các chị nên tập thể dục , em đến phòng gym hay chạy vào đạp xe . Không nên leo cầu thang nhiều dù đùi nhỏ lại nhưng sẽ bị to bắp chân. Và em tập thêm động tác nhấc gót chân như trong video của Hana Giang Anh hướng dẫn http://www.youtube.com/watch?v=Tdpdrj0FArM (em tập tầm 20 cái nhấc gót mỗi ngày, động tác dễ các chị có thể thực hiện bất cứ lúc nào). Thời gian đầu mới tập em bị sưng cơ nên cứ tưởng bị to lên nhưng ko phải đâu ạ. Em tập chưa đc 1 tháng nhưng hôm nay em đo thì bắp chân giảm dc 3cm rồi từ 36 còn 33 (vẫn to lắm ạ ) nhưng em cũng rất mừng!
    Chúc các chị sớm có đc thân hình như y muốn để tự tin diện đồ đón Tết nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi c tập mỗi nhấc gót 20c/ngày là giảm đc 3cm hả c
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Usmile93 Xem bài viết
    c ơi c tập mỗi nhấc gót 20c/ngày là giảm đc 3cm hả c
    Mình thường tập cả bài theo Hana, hoặc theo video này để đốt đc nhiều năng lượng hơn, theo đó mỡ bắp chân cũng đc đốt theo. Khi bạn tập nhớ nhìn động tác kĩ và nhấc hẳn gót lên nhé, nếu soi guơng sẽ thấy cơ bắp chân đc tác động chạy lên chạy xuống í, muốn nhỏ chỗ nào thì phải tập chỗ đó. Bắp chân là chỗ khó giảm nhất nên phải kiên trì bạn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 273 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangminh_minhngoc Xem bài viết
    Mình thường tập cả bài theo Hana, hoặc theo video này để đốt đc nhiều năng lượng hơn, theo đó mỡ bắp chân cũng đc đốt theo. Khi bạn tập nhớ nhìn động tác kĩ và nhấc hẳn gót lên nhé, nếu soi guơng sẽ thấy cơ bắp chân đc tác động chạy lên chạy xuống í, muốn nhỏ chỗ nào thì phải tập chỗ đó. Bắp chân là chỗ khó giảm nhất nên phải kiên trì bạn nhé!
    Minhngoc oi cho mình hỏi ngoài tập nhón chân 20 cái mỗi ngày + mấy clip pilates đó cậu có kết hợp thêm chế độ ăn uống gì đặc biệt không? Như kiêng cơm, thực phẩm giàu đạm, hoa quả ngọt??? Mong cậu chỉ giúp mình với :-( Dạo này đang tăm tia một đối tượng mà chỉ vì chân không nhỏ lắm nên chả dám mặc váy lúc đi chơi cùng :-(( Mà trong cái clip của Hana lại bắt nhón 40 cái, mấy đứa bắp to như kiểu tụi mình nhón 20 cái cũng ăn thua hả cậu?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi! trời ơi mình cũng bị như bạn,khi sinh em bé bắp chân to ra bàn chân cũng vậy,ko biết tại sao nữa,nhưng mình nghĩ cũng ko sao mà bạn
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình vẫn ăn uống bình thường bạn ạ, vì mình ko chịu đc đói , cũng ko nhịn đc ngọt. Nhưng mình ăn ít cơm, mình hay ăn miến, ngũ cốc và rau, thịt, cá, trứng bình thường. Hoa quả thì mình ăn chủ yếu là táo, thi thoảng ăn chuối. Mình uống nhiều nước và mỗi ngày 2 cốc trà đen (xanh). Nói chung Sáng và Trưa bạn cứ ăn no và thoải mái để Tối bạn ăn ít lại và 1 xíu cơm hoặc ko ăn cơm chỉ ăn thức ăn thôi nhé!
    À ngoài tập nhón chân và các clip tập cho chân thì mình đến phòng GYM đạp xe nữa, mình ít chạy bộ vì chạy bộ xong thấy bắp chân đau nhức nên mình chỉ chạy 10ph khởi động thôi.
    Chúc bạn sớm có thân hình như mong muốn, tự tin và hạnh phúc nhé!
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình vẫn ăn uống bình thường bạn ạ, vì mình ko chịu đc đói , cũng ko nhịn đc ngọt. Nhưng mình ăn ít cơm, mình hay ăn miến, ngũ cốc và rau, thịt, cá, trứng bình thường. Hoa quả thì mình ăn chủ yếu là táo, thi thoảng ăn chuối. Mình uống nhiều nước và mỗi ngày 2 cốc trà đen (xanh). Nói chung Sáng và Trưa bạn cứ ăn no và thoải mái để Tối bạn ăn ít lại và 1 xíu cơm hoặc ko ăn cơm chỉ ăn thức ăn thôi nhé!
    À ngoài tập nhón chân và các clip tập cho chân thì mình đến phòng GYM đạp xe nữa, mình ít chạy bộ vì chạy bộ xong thấy bắp chân đau nhức nên mình chỉ chạy 10ph khởi động thôi.
    Chúc bạn sớm có thân hình như mong muốn, tự tin và hạnh phúc nhé!