Dáng đẹp

Bắp chân to- Chia sẻ và cách khắc phục

Đến trả lời mới nhất
  • 24 Lượt chia sẻ
  • 366K Lượt đọc
  • 940 Trả lời

106 Người đang theo dõi

• 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Chào các mẹ, chuyện là sau khi sinh em bé xong, bắp chân của em bị rạn và bị to trông xấu quá, nếu mặc quần thì không sao, nhưng thỉnh thoảgn mẹ cháu muốn làm điệu mặc váy thì không dước tự tin cho lắm , liệu bác nào có cách làm cho bắp chân nhỏ đi không, chỉ giúp cho mẹ cháu với, mẹ cháu xin đa tạ ạ. :4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 798 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Trời ạ, đúng là kẻ ăn không hết người lần chẳng ra, mẹ cháu đang muốn bắp chân to ra mà không được đấy mẹ nó ạ
    • 1,003 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

undefined
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HOÀNG MAMA
    Chào các mẹ, chuyện là sau khi sinh em bé xong, bắp chân của em bị rạn và bị to trông xấu quá, nếu mặc quần thì không sao, nhưng thỉnh thoảgn mẹ cháu muốn làm điệu mặc váy thì không dước tự tin cho lắm , liệu bác nào có cách làm cho bắp chân nhỏ đi không, chỉ giúp cho mẹ cháu với, mẹ cháu xin đa tạ ạ. :4:
    Chị sinh xong chân to đã đành em thì từ hồi con gái đến giờ chân cứ như chân voi , bạn bè gọi là chân cầu thủ , ông xã đến bây giờ chứ chọc miết chân đó hồi mà biết thì kô lấy đâu , nên cứ mỗi lần mặc váy mà có ổng thì bị chê , tự ái lắm nhưng em cứ kệ , mặc xả láng.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan05
    undefined

Chị sinh xong chân to đã đành em thì từ hồi con gái đến giờ chân cứ như chân voi , bạn bè gọi là chân cầu thủ , ông xã đến bây giờ chứ chọc miết chân đó hồi mà biết thì kô lấy đâu , nên cứ mỗi lần mặc váy mà có ổng thì bị chê , tự ái lắm nhưng em cứ kệ , mặc xả láng.
    em thì thấy cứ không tự tin thế nào ấy các bác à, nên em đang định mua kem tiêu mỡ về tự bôi không biết có đuoc không nhỉ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

em thì thấy cứ không tự tin thế nào ấy các bác à, nên em đang định mua kem tiêu mỡ về tự bôi không biết có đuoc không nhỉ.
    Mình nghĩ nếu bạn dùng kem tiêu mỡ thì vẫn phải kết hợp nhảy dây nếu không sẽ không có tác dụng đâu.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 95 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị sinh xong chân to đã đành em thì từ hồi con gái đến giờ chân cứ như chân voi , bạn bè gọi là chân cầu thủ , ông xã đến bây giờ chứ chọc miết chân đó hồi mà biết thì kô lấy đâu , nên cứ mỗi lần mặc váy mà có ổng thì bị chê , tự ái lắm nhưng em cứ kệ , mặc xả láng. [/QUOTE]

Mình cũng chân to "bẩm sinh" đây. Bạn vẫn còn can đảm mặc váy, chú mình chỉ dám mặc ở nhà thôi. Mà phần trên rất ngon lành, eo ót phải biết. Mặc quần thì ai cũng bảo nhỏ, mặc váy thì ai cũng bảo v­uaf lùn vua beo. Chắc chỉ có vụ giải phẫu thẩm mỹ mới xong.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

HELLO các mẹ!em cũng là người cùng cảnh ngộ đây,bắp chân to bẩm sinh buồn lắm đây (mặc dù phần trên rất chi là ok) nhưng mà chắc là phải chấp nhận thôi mẹ HOANG MAMA a vì có lần mình đọc 1 tở báo nói Britney Spears rất chán ghét đôi chân của mình bởi vì bụng chân của cô rất to. đấy đến ngôi sao ca nhạc nổi tiếng thế giới còn ko làm được cho nó nhỏ đi nữa là chị em mình.hic..hic muốn mặc váy quá mà ko dám mặc.chong chê chân em con gái mà cứ như chân đàn ông ấy nhở CHÁN........
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! kêu khóc mà làm gì??? Chân to để đêm nằm gác chồng cho sướng!!! Chứ như em người ngợm cũng chả đến nỗi nào đâu nhưng lấy phải ông chồng to béo nên chê vợ bé:" ôm vợ toàn phải độn cả chăn" .híc! híc!
    • 95 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nào có kêu khóc gì đâu,chỉ thấy thiên hạ váy ngắn váy dài mµ thèm nhỏ dãi!!!!!!!!!!
    • 38 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaedu
    Nào có kêu khóc gì đâu,chỉ thấy thiên hạ váy ngắn váy dài mµ thèm nhỏ dãi!!!!!!!!!!
    Chào mẹ nó!
    Mình đã vào web nay lâu rồi nhưng hôm nay mới đăng kí thành viên. Mẹ nó có chung một nỗi niềm vi cái bắp chân hơi bịi quá khổ của mình.
    Trước kia, khi chưa có gia đình bắpchân mình cũng to lắm nên rất ngại mặc quần ngắn hay váy ngắn mặc dù chân mình rất trắng. Thế là mình quyết tâm chiến dịch giảm mập cho bắp chân.
    Hàng ngày mình(những lúc rảnh rỗi: xem TV) lấy hai tay xoa đều ( với cường độ nhanh cho da nóng lên) sau đó dùng kem tan mỡ bôi. Xoa tiếp một hồi cho kem ngấm đều. Sau đó mình sử dụng một loại máy rung (loại có quảng cáo trên TV, có thể vừa sử dụng máy vwaf làm việc,.... ôi mình không biết gọi đó la máy gì cả)
    Mình tập một thời gian kết hợp cả tập thể dục, chơi thể thao,... và giờ chân mình cũng có nhỏ đi chút. Không nhiều lắm nhưng mình cũng cảm thấy hài lòng hơn xưa.
    Chúc các mẹ có cùng nỗi buồn có thể áp dụng cách này một cách hiệu quả nhất.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,003 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babou
    Xời ơi bắp chân em cũng to lắm, cả nhà ai cũng nói như là e phải đi cấy ý, mà lạ lắm, nhà e chân ai cũng đẹp cũng thon, mỗi e dở chứng chân to như cột đình. Mà thịt lại chắc chứ, e dùng đủ cả các biện pháp rồi, hết thuốc chữa.
    undefined
    Y chang như em nhà em kô ai chân to , mỗi em là to, em tả sơ sơ xem thử có kinh dị kô ,phần trên như con mực khô , ngực 77, eo 65 ,mông 86 còn phần dưới từ mông thì khỏi nói , em đo thử rồi nó to xương ngay cổ chân thành ra như chân voi. Sinh xong con 4 tháng bụng như có bầu 5 tháng may là vớt vát phần ngực ,thế thì làm sao đi model cơ chứ hồi còn con gái ông xã chê miết giờ có con càng chê hơn , em cứ đùa có người moilafm quảng cáo nhưng mắc con nhỏ kô đi được
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chick chick chick
    Chào mẹ nó!
    Mình đã vào web nay lâu rồi nhưng hôm nay mới đăng kí thành viên. Mẹ nó có chung một nỗi niềm vi cái bắp chân hơi bịi quá khổ của mình.
    Trước kia, khi chưa có gia đình bắpchân mình cũng to lắm nên rất ngại mặc quần ngắn hay váy ngắn mặc dù chân mình rất trắng. Thế là mình quyết tâm chiến dịch giảm mập cho bắp chân.
    Hàng ngày mình(những lúc rảnh rỗi: xem TV) lấy hai tay xoa đều ( với cường độ nhanh cho da nóng lên) sau đó dùng kem tan mỡ bôi. Xoa tiếp một hồi cho kem ngấm đều. Sau đó mình sử dụng một loại máy rung (loại có quảng cáo trên TV, có thể vừa sử dụng máy vwaf làm việc,.... ôi mình không biết gọi đó la máy gì cả)
    Mình tập một thời gian kết hợp cả tập thể dục, chơi thể thao,... và giờ chân mình cũng có nhỏ đi chút. Không nhiều lắm nhưng mình cũng cảm thấy hài lòng hơn xưa.
    Mẹ nó oi, mẹ nó không nói rõ là dùng kem tiêu mỡ gì, và cố gắng nghiên cúu cho chị em biết là tên cái máy rung là gì để chị em còn học tập chứ, mà nếu không có cái máy rung thì có thể làm cách khác được không nhỉ, xem chừng mơ ưóc đưọc mặc diện của chị em mình có vẻ khó khăn quá
    • 268 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Đúng là ngừoi ăn không hết, người lần không ra,. Không hiểu muốn bắp chân to thì phải làm thế nào nhỉ, có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này không?
    • 95 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chick chick chick
    Chào mẹ nó!

Mẹ chick ơi, bắp chân to mà tập thì nó lại rắn lại, cuộn lên nhw Lí Đức ý. Chịu thôi!!!
    Mới đầu em tưởng có ít người như em, em thuộc của "hiếm", chẳng dám ú lên, bây giờ cũng biết nhiều người cùng cảnh ngộ. Chắc phải lập họi mất.
    • 243 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mừng như vớ được vàng khi nhìn thấy topic này, hoá ra cũng nhiều người giống mình nhể. :4: Tôi bị bắp chân như của cầu thủ bóng đá, kể từ khi ' rậy thì ' đến giờ. Bây giờ có con rồi, tăng cân toàn tăng vào bắp chân nên bi giờ nó cứ như cột đình, khéo còn to hơn cả bắp chân ông chồng béo nhà tôi. Nhưng kệ bố con nhà chúng nó, cứ mặc váy như thường, mặc váy quá đầu gối, ngang bắp chân, đi giày cao gót thật cao lên nhìn cũng ko đến nỗi nào. Còn vụ làm nhỏ đi thì chắc là chẳng có cách nào trù khi phẫu thuật, thôi đành sống chung với lũ vậy
    Gà còi ơi, lớn nhanh lên mẹ cho đi "ì" bia với bố nhé
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Híc, giống em quá. Phần trên rất "nhỏ nhắn xinh xắn", nhưng phần dưới thì.... (khóc).... Mông, đùi và bắp chân rất to, chân lại ngắn nữa, thế mới khổ. Nhưng mừ em lại thích mặc váy, mặc váy kiểu như thế nào thì che được các nhược điểm trên nhỉ? các chị cho em lời khuyên với
    Em yêu anh
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

oi, hoá ra cũng có nhiều mẹ...chân to nhỉ, mấy hôm đầu em mở cái topic này, thấy ế ẩm quá, cứ tưỏng có mỗi mình to, hoá ra cũng có nhiều mẹ cùng cảnh ngộ quá, em mới tậu mấy bộ váy mà không dám mặc vì mất tự tin quá.
    À các mẹ oi , em vừa hỏi thẩm mỹ viện, thì nó kêu có thể làm bắp chân nhỏ đưọc sau 20 ngày đièu trị bằng kem tiêu mỡ và massage, giá khoảng 2,5t -2,8t, em đang phân vân lắm, có mẹ nào muốn thoát khỏi cơn lũ này không.
    • 243 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

oi, hoá ra cũng có nhiều mẹ...chân to nhỉ, mấy hôm đầu em mở cái topic này, thấy ế ẩm quá, cứ tưỏng có mỗi mình to, hoá ra cũng có nhiều mẹ cùng cảnh ngộ quá, em mới tậu mấy bộ váy mà không dám mặc vì mất tự tin quá.
    À các mẹ oi , em vừa hỏi thẩm mỹ viện, thì nó kêu có thể làm bắp chân nhỏ đưọc sau 20 ngày đièu trị bằng kem tiêu mỡ và massage, giá khoảng 2,5t -2,8t, em đang phân vân lắm, có mẹ nào muốn thoát khỏi cơn lũ này không.
    Ôi, mẹ nó ơi, đắt thế cơ à? Chẳng hiểu có ăn thua gì ko hay lại lợn lành thành lợn què Hay mẹ nó tiên phong đi, xem thế nào báo cáo, cả nhà cùng rủ nhau đi sau vậy. Nhưng cú thử mặc váy kiểu như tớ nói xem có cải thiện được tí nào ko? Cứ phải tự tin lên chứ, miễn váy áo đẹp là được chẳng ai cúi xuống nhìn chân mình đâu mà lo (híc, nói an ủi thế đấy, chứ ai chẳng nhìn, hichic, mackeno đi). Nhớ thông báo kết quả nhé, hihi
    Gà còi ơi, lớn nhanh lên mẹ cho đi "ì" bia với bố nhé
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi em ko tin lắm các sản phẩm kem tiêu mỡ, nhất là trong thời ngắn như vậy làm sao bắp chân nhỏ đi được. Hì , em cứ xác định là phải chung sống với lũ thôi. Nhiều khi mất tự tin lắm nhưng phải lơ đi
    Em yêu anh
    • 234 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giời ơi, các bà này chẳng biết gì, ở bắp nó toàn là cơ nên phải dùng kem tiêu đặc trị cơ. Em đây này ngày xưa bụng to mua kem tiêu mỡ bụng đánh thêm cả phần bắp cho tiết kiệm cuối cùng chẳng đỡ được tý gì!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)