Dáng đẹp

Bài tập cho mông nở

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26.6K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 522 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

MÌnh đang tập TDTM, huấn luyện tập kiều này, bài này tập cho mông và bắp đùi nhé, quỳ gối 2 tay chống ra trước, đầu nhìn ra phía trước, đưa chân trái thẳng ra sau, sau đó dùng chân trái đưa lên cao, đưa xuống ko cho chạm đất, cứ tiếp tục như vậy 10 lần, sau đó đổi chân phải, làm y như vậy, đó là bài tập cho đùi và mông, còn nhiều bài tập đứng nữa, các mẹ tập xong mấy ngày đầu 2 mông và bắp đùi sẽ hơi đau, nhưng 1 tuần sau tập quen dần ko còn đau nữa
    • 522 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkim90 Xem bài viết
    EM vừa lượn tìm được cái này.

Mà nó là của bên web thể hình của các anh. Chị em mà tập thế này liệu chân có to ra ko nhỉ? Chân em khá bự rùi, hức

Bài này huấn luyện có bày cho mình, tập cho chân săn chắc lại chứ ko có to ra đau, tập để tiêu mỡ đùi đó bạn^^
    • 171 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình vừa hóng được cách làm căng nở các vùng cơ mông. Share kinh nghiệm cho các mẹ nhé:

Khi vòng 3 "phẳng dẹt"

Bạn dành 30 phút hàng ngày để leo cầu thang hoặc chạy bộ, khi mệt thì đi bộ và tăng đàn thời gian tập sau đó mỗi ngày.

Kết hợp với 2 động tác sau đây để tập trung làm nở căng các vùng cơ mông, mỗi động tác lặp lại 3 lần

Xoạc chân:

- Đứng thẳng chụm hai chân, chân phải bước dài ra phía sau.

- Hạ thân mình xuống, chân phải lùi sao cho toàn bộ trọng lượng dồn vào gót chân trái, 2 tay giang thẳng sang ngang để giữ thăng bằng.

- Giữ nguyên tư thế trong vòng 3 giây, lặp lại động tác 10 lần.

Tập cùng bóng thể dục (loại nhỏ)

- Nằm thẳng, lưng áp sàn, chân duỗi thẳng, 2 gót chân đặt trên bóng, 2 tay áp sát thân người.

- Nâng hông lên, khuỷu tay chống sàn, gập gối kéo gót chân cùng bóng về sát mông, giữ vài giây rồi trở về tư thế ban đầu, lặp lại 12 lần.

Chú ý tập liên tục, giữa mỗi lần không nghỉ, bóng không được rời chân.

Mình nghĩ các mẹ cứ áp dụng cách này thì chẳng mấy chốc có vòng 3 như J.Lo.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nganhoa217; 06/07/2012 vào lúc 01:38 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 191 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mông em cũng..hixhix. Phải học tập thôi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em chào cả nhà ạ! e là thành viên mới ạ. chả là e cũng tàu ngầm suốt hôm nay thây cả nhà rôm rả chuyện " mông lép" nên e ngoi lên hóng hớt tí ạ.
    e cũng chung nỗi khổ như nhiều chị .., suốt ngày bị ax chê là mông lép, người thô. ức muốn chết luôn. cả nhà mình có giải pháp nào hữu hiệu đã áp dụng cho e thỉnh giáo chút ạ!
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu muốn chân to và mông to thì chỉ có đứng lên ngồi xuống nhiều lần là ok. Điển hình là tớ đã làm và kết quả là vòng 3 tới 92 đó. Tớ là người k có vog 3 mà jo như thế nên ai cũng bảo tớ là độn mông hi hi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi cho e hỏi chị tập như vậy bao lâu thì có kết quả ạ?
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Với cả mỗi buổi bạn đứng lên ngồi xuống mấy lần vậy/

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Euphoria Xem bài viết
    Các chị các chị, mông em dạo này ngồi nhiều, li bì suốt ngày bên bàn máy tính, cộng thêm lười vận động, thành ra nó sắp thành cái phản phẳng lì rồi, các chị có bài tập nào đơn giản, dễ làm (trong nhà là tốt nhất nhất ạ) mà lại hiệu quả cao không mách em với. Kẻo 1 thời gian nữa thì em hóa thân thành giai mất

Thêm nữa là có bài nào làm to chân ra nữa không ý ạ, chân em như kiểu nó cũng bị teo đi luôn ấy, em muốn nó to hơn tý nữa, mặc quần bó cho đẹp :Battin ey:

Em cảm ơn vạn bội ạ!!!!!!!!!!!!!!!:Rose::Rose:
    bạn ơi giống mình quá, mông mình cũng ko to lắm mà bắp chân lại nhỏ nhìn cũng hơi chán đời. cũng tính tập thể dục nhưng đi làm về là chỉ muốn nằm thôi. mình thì làm ở tầng 1 nên chẳng có thời gian mà tậpđi bộ được. ước muốn duy nhất của mình là làm cho bắp chân to lên thôi à.đợi các mẹ góp ý kiến hoc tập dần dần.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mong vừa thôi nỡ quá mặc đồ cực lắm luôn!!híc
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe nói tập yoga vừa tăng được vòng ngực và vòng mông đó, Thử xem sao.
    Cung cấp máy làm sữa chua, máy xay sinh tố cầm tay máy tập cơ bụng ad rocket chính hãng giá rẻ nhất hà nội.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Euphoria Xem bài viết
    Các chị các chị, mông em dạo này ngồi nhiều, li bì suốt ngày bên bàn máy tính, cộng thêm lười vận động, thành ra nó sắp thành cái phản phẳng lì rồi, các chị có bài tập nào đơn giản, dễ làm (trong nhà là tốt nhất nhất ạ) mà lại hiệu quả cao không mách em với. Kẻo 1 thời gian nữa thì em hóa thân thành giai mất

Thêm nữa là có bài nào làm to chân ra nữa không ý ạ, chân em như kiểu nó cũng bị teo đi luôn ấy, em muốn nó to hơn tý nữa, mặc quần bó cho đẹp :Battin ey:

Em cảm ơn vạn bội ạ!!!!!!!!!!!!!!!:Rose::Rose:
    Bạn tập bài này của Hana Anh Giang nè: Tăng kích thước vòng 3 trong 1 tháng
    bài tập này toàn diện đủ các tư thế ngoài vòng 3 sẽ săn chắc Eo cũng thon gọn hơn, sau 1 tuần luyện tập bạn sẽ cảm thấy mông cong lên hẳn đó na..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khoevadep_; 20/06/2014 vào lúc 12:06 PM.
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ thì không biết mấy lần nhưng mà tớ làm khoảng 1 tháng đấy. Nếu muốn chân to nữa thì làm cái này ok. Các bạn cứ tập mà xem hiệu quả vô cùng
    • 77 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

năm 33 tuổi vòng 3 của mình là 86.( mình cao 1,65), đến năm 37 tuổi thì nó là 95 ( suốt thời gian đó ko tập luyện gì). năm nay 38 tuổi đi tập gym 4 tháng rồi nhưng cũng vẫn là 95.hiiiiiiii. có lẽ có tuổi nó sẽ như vậy. khi tập gym thì mình có thể tập theo ý đồ và HLV sẽ hướng dẫn cách tập cho mình
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang tập bài tập cho mông của chị hana giang anh thấy hiệu quả lắm ạ tập đc gần tháng rồi thấy mông có săn lại đc tí heheee
    • 921 Bài viết

• 1,367 Được cảm ơn

Thực ra số đo không phải vấn đề mà đẹp xấu nó là do dáng chứ. Nhiều người mông to nhưng bẹp bẹp, hông nhỏ thì vẫn xấu, mà mông 85 thôi nhưng cong tròn, hông nở, eo phẳng, ngực bé mà mẩy... thì vẫn ngon lành lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trên Youtube e thấy có nhiều lắm đấy, các chị cứ search rồi coi clip nào nhiều lượt view hay nhiều comment tích cực thì áp dụng thử.

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2