Dáng đẹp

Ăn trứng gà nhiều có béo ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,192 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Mình rất thích ăn trứng gà luộc, kể cả lúc ốm, mệt nhất thứ mình có thể cố gắng ăn là trứng gà, nhưng ko hiểu ăn trứng gà đều đặn sáng 2 quả thì có béo ko các mẹ nhỉ ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

1 quả trứng luộc chỉ có 70kcal thôi, sao mà béo được, nhưng ăn nhiều mệt cho gan tim lắm, tuần 5 trái thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trứng gà chỉ bổ thôi chứ không béo được, những đồ nào nhiều chất mỡ, chất đường mới dễ béo.
    • 428 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Không béo nhưng nhiều cholesterol (lòng đỏ) nên chỉ nên ăn vừa phải thôi cả nhà ạ.:Smiling: Tớ đọc ở đâu đó thấy bảo 1 tuần, với người lớn chỉ nên ăn tối đa là 4 quả thôi.
    • 2,023 Bài viết

• 943 Được cảm ơn

Chỉ nên ăn 2 trứng/ tuần thôi chị à :Laughing:
    • 446 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mình thấy nếu muốn mập lên Bạn dùng 2 tròng đỏ trứng gà ,chút đường ( nếu thích ngọt ) đánh bông lên rồi cho Bier vào chung .Đều đặn dùng trong 1 thời gian là tăng ký đó .Lúc trước cô bạn cùng phòng với mình nhỏ xíu và "tong như cái que " , vậy mà chừng 6 tháng sau ..ai gặp cũng ngỡ ngàng .
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹPhongNhi Xem bài viết
    Mình thấy nếu muốn mập lên Bạn dùng 2 tròng đỏ trứng gà ,chút đường ( nếu thích ngọt ) đánh bông lên rồi cho Bier vào chung .Đều đặn dùng trong 1 thời gian là tăng ký đó .Lúc trước cô bạn cùng phòng với mình nhỏ xíu và "tong như cái que " , vậy mà chừng 6 tháng sau ..ai gặp cũng ngỡ ngàng .
    ôi thèm quá, cái món này ngon hết biết, hồi nhỏ mẹ em cũng làm cho em uống rooling: :Laughing:
    • 3,797 Bài viết

• 6,920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cherry'sMom Xem bài viết
    Không béo nhưng nhiều cholesterol (lòng đỏ) nên chỉ nên ăn vừa phải thôi cả nhà ạ.:Smiling: Tớ đọc ở đâu đó thấy bảo 1 tuần, với người lớn chỉ nên ăn tối đa là 4 quả thôi.
    Đúng rồi đấy, nhất là ai huyết áp cao, mỡ máu, không ăn càng tốt. Trẻ con tuần ăn 4-5-6 quả thì đều ok.

Nhưng cô ruột mình nhé, sáng nào cũng ăn 1 quả trứng gà ta luộc, không ăn gì thêm, uống nước cam/chanh. Mùa đông uống nước mơ gừng nóng. Bây giờ 60 rồi nhưng trông như chưa đến 50t, da đẹp cực kì. Cô ấy bảo bí quyết chỉ có thế!
    • 1,274 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình đọc thấy mổi sáng uống 1 lòng đỏ+mật ong+1trái cam. Uống liên tục trong vòng 30ngày rùi nghỉ, da sẻ đẹp. Mọi người thấy thế nào.Cho ý kiến nhé
    Mình chuẩn bị thử đây.:Smiling:
    • 519 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Hôm qua em bắt đầu ăn trứng gà luộc + một cốc sữa nóng vào trước khi đi ngủ để ngực to ra, đã chị em nào ăn thế chưa, có hiệu quả không?:Thinking:
    • 912 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevinhkhang Xem bài viết
    Hôm qua em bắt đầu ăn trứng gà luộc + một cốc sữa nóng vào trước khi đi ngủ để ngực to ra, đã chị em nào ăn thế chưa, có hiệu quả không?:Thinking:
    Kiểu này ngực to lên vì béo ý bác à

• 614 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Vậy chính xác là người lớn chỉ nên ăn 2 hay 4 quả/tuần hả các mẹ.Em là dân nghiện món trứng, ngày nào ăn cũng được.Các mẹ chỉ rõ giúp em với.:Sigh::Sigh:
    Hãy cho đi để nhận được nhiều hơn thế !
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhxitrum Xem bài viết
    Vậy chính xác là người lớn chỉ nên ăn 2 hay 4 quả/tuần hả các mẹ.Em là dân nghiện món trứng, ngày nào ăn cũng được.Các mẹ chỉ rõ giúp em với.:Sigh::Sigh:
    Em nghĩ 4 quả, vì 4 quả vẫn là số ít mà. Nhiều hôm em ăn đến 4-5 quả trong 1 bữa
    • 659 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Em lại đọc trên một bài báo là người lớn có thể ăn 1 quả trứng 1 ngày, trừ những người bị béo phì hay các bệnh về tiêu hoá thôi.
    Em ngày nào cũng dứt sáng 1 lòng đỏ hấp mật ong, trưa thì một quả cam tươi vắt nước hoặc chanh dây. Cũng đang mong béo thêm được 2 kg nữa cho bác giai vui.:cool::cool:
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Ruby xinh Xem bài viết
    Tớ coi phim Cuộc chiến hoa hồng trên HTV7, nghe MC Linh dạy, 1 ngày ko ăn qúa 1 quả trứng 1 tuần ko ăn quá 2 quả
    Nếu ăn hơn thì có tác hại gì hả chị? Em cũng thích ăn trứng luộc lắm, nhất là lúc đói, ăn để lót bụng thì đúng là tuyệt vờirooling:
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Theo 1 tài liệu em đọc dc trên mạng thì 1 ngày 1 wả sẽ góp phần phát triển v1:Thinking: Dù thế nào thì em quyết ko nuốt nổi cái thực đơn 1 ngày 1 quả nên từ đầu em đã ko theorooling: Bf em sau khi mổ 1 ngày 2wả:Battin ey: V1 thì 100% ko phát triển rồi nhưng mập lên thì có chút ít
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 77 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Ngày nào tớ cũng ăn ít nhất 1 quả, có ngày ăn đến 3 quả mà có béo đâu. Một quả trứng gà chưa bằng 1/3 bát cơm mà. Béo là do các các bác nạp quá nhiều kcal trong khi năng lượng tiêu thụ một ngày của các bác ít hơn số đó đấy chứ. Ví dụ dân văn phòng mà măm 2000Kcal một ngày thì béo là đúng rùi.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevinhkhang Xem bài viết
    Mẹ nó làm chuột bạch rồi cho em xin kết quả nhé! Em sẽ theo đuôi mẹ nó ngay :Applause::Applause::Applause:
    • 202 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Ăn trứng gà ko béo được đâu, cứ yên tâm đi, ngày xưa khi mình 9-10 tuổi ấy, ngày nào cũng uống 1 cốc kem trứng ( do bố mẹ đặt tên thế, tức là chỉ lấy lòng đỏ, cho 1 chút đường vào đánh thật bông lên rồi uống) ngày nào mình cũng uống mà vẫn suy dinh dưỡng, ăn nhiều trứng gà giúp cải thiện chiều cao tốt lắm, bạn cứ yên tâm mà ăn nhé, ah quên nhưng nhớ để ý xuất xứ nhé, bây giờ nhiều trứng gà TQ lắm :Smiling:

• 165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

úi cha! nhìu tác dụng thía cơ à? hì! e ăn có được ko? e nhiều thứ cần cải tạo lắm, cao có 1m51......vòng một thì toàn do áo chíp chứ có gì đâu, người mầm mập giống học sinh lắm! trông chẳng ra dáng tí nào, nghe mọi người bảo dễ thương nhưng mừ vẫn tủi thân lắm,hiX!...thế nó có cao lên tí nào ko nhỉ?e thử liền.hì:Smiling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2