Dáng đẹp

Ăn chuối buổi sáng để giảm cân

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 75.7K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
    • 345 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

em ăn chuối được 2 ngày nay rồi , mỗi sáng 2 quả , hôm qua bữa tối ngon miệng lại chén 2 bát xong đi ngủ luôn , không biết sẽ giảm hay tăng đây ,t em đang định sáng ăn chuối tối uống chanh mật ong không biêt có chọi gì nhau không nhỉ , mà ăn chuối tầm mấy giờ là đẹp các chị nhỉ
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chung vui với mọi người tí em thuộc tạng người dễ béo, ăn ít cũng vẫn béo ( có thể do em còn đi học nên ít vận động thành ra thế T.T) Mùa đông vừa rồi có 1 số vấn đề nên e tăng cân nhanh, đến mùa hè thì đã chạm mức cân không ngờ tới được ( e tăng 12 cân sau gần 4 tháng ) mùa hè thoải mái cả tư tưởng lẫn đầu óc em mới dám đâm đầu giảm cân. Mới đầu e chưa biết đến việc giảm cân bằng chuối, lại quen dạ ăn uống từ mùa lạnh, em phải giảm khẩu phần ăn từ từ đến khi dạ dày có vẻ co lại rồi mới bắt đầu kiểm soát ăn nghiêm ngặt. bây giờ thì em đã sắp xếo được thực đơn cho mình như sau:
    - Sáng: e ăn 2 quả trứng gà luộc. (ăn chậm hết mức do dư dả thời gian) sau đó uống 1 cốc nước ấm.
    trứng làm mình cảm thấy no lâu, không làm tăng cân, mà nghe nói lòng trắng còn làm đẹp da mặt.
    - Trưa và tối: e không phân biệt 2 bữa này với nhau, mà chia ra làm nhiều bữa nhỏ. có thê loanh quanh ở các món bún, miến, sa lát, rau, sữa chua, hoa quả.... nhưng ăn gì buổi trưa xong, kiểu gì thì kiểu cũng phải uống 1 cốc nước chanh. (nửa quả chanh pha thành 1 cốc nước to với khoảng 3 thìa nhỏ đường ) do em nặng quá nên cứ luộc luôn mấy củ khoai, ăn từ trưa đến chiều. thấy đoi đói lại ăn 1 mẩu. tuyệt đối không ăn 1 lúc nhiều làm dạ dày lại to ra. )
    trước khi đi ngủ em ăn nguyên 1 quả chuối tiêu, (không ăn chuối tây vì chuối tây không tác dụng gì cả )
    Kiêng tuyệt đối cơm, xôi, phở và chè (vì quá nhiều đường). cách vài hôm ăn cháo để bổ sung tinh bột cũng hay (ăn buổi trưa). à, có 1 tip của em là ăn ruột bánh mì ( ở chố làm bánh tin tưởng thôi nhé, e chỉ ăn bánh mì big c, baguette hoặc bánh mì lạt, đặc biệt là bánh mì đen) vừa thêm chất bột vừa có chất xơ luôn.

buổi tối dành ra khoảng 1h -> 1h30p để đi, chạy bộ hoặc nhảy dây thôi cũng tăng hiệu quả giảm cân đáng kể đấy ạ ăn kiêng thế này ngồi xem máy tính nhiều hay chỉ nằm 1 chỗ thôi làm em bứt rứt khó chịu và choáng váng lắm, nên vận động nhẹ nhàng cho thoải mái, e thường tranh thủ nghe nhạc và làm việc nhà ^^~.
    sở dĩ em không ăn chuối buổi sáng là do sáng không ăn gì, chỉ có chuối dễ làm cồn ruột, buồn nôn, mà hình như còn tiết axit gì hại lắm, dễ loét dạ dày như chơi ăn chuối buổi tối còn giúp ngủ ngon (chuối chứa gì đó làm các cơ thư giãn lúc ngủ , mọi người search việc này trên gu gồ là hiểu ngay với lại chuối ăn riêng thì giảm cân, chứ ăn với nhiều thức ăn lại thành phản tác dụng đấy ạ, cho nên sáng ăn chuối xong trưa ăn thật lực thì.... :-ss cách giảm cân tốt nhất là hạn chế ăn buổi tối, không ăn gì thì sợ đói không ngủ được, ăn chuối giúp bụng êm
    Không biết có thiển cận quá không nhưng cho đến h e rất hài lòng, vì e chỉ quanh quẩn với trứng, chuối, bánh mì và nước chanh, cảm thấy da đẹp hơn (hay do trùng hợp thôi nhỉ, hihi) , giảm cân mà lại ko bị táo bón (chuối với nước chanh hỗ trợ tiêu hóa, sạch ruột ) em ít ăn thức ăn hay hoa quả nóng như vải, mít, .... thỉnh thoảng ăn đồ chiên rán thưởng dùng chảo ko dính cho ít dầu. và vẫn chắm sóc da như bt, gần đây em đã hết hẳn mụn , còn gảim được cân nữa nên cảm thấy cuộc đời đẹp hơn bao nhiêu ^^~

(em chia sẻ kinh nghiệm mong các chị (các bạn) ai có nhu cầu mong giảm cân tham khảo. nếu có viết quá dài hay làm mọi người cảm thấy vô duyên mong m.ng bỏ qua , đừng ném đá e nhé T.T )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình mới biết giảm cân bằng chuối đang định thực hiện từ ngày mai! không bít topic này còn có nhiều người thực hiện nữa không nhưng mà để lấy động lực thì ngày nào cũng xin vào đây khai báo kết quả 1 tí.
    mình hiện tại là cao: 1.62m - nặng: 52,5kg ( mới cân hồi chiều ở lớp tập)
    2 tháng trước khi chưa đi tập aerobic mình 50kg. sau 2 tháng tập và ăn uống vô tội vạ thì thành ra 52,5kg
    cân nặng mơ ước của mình là 48kg như hồi đi học, từ ngày đi làm nhậu nhét nhiều quá nên phì nhiêu không chịu nổi!
    dù không lấy được người em yêu...nhưng em sẽ yêu người em lấy...hứa đó!!!
    • 54 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

up lên, e theo pp này dc 5 ngày, giảm dc 1kg rồi, có chị nào đang theo ko?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E có thói quen từ hồi học Đh là mỗi sáng ăn chuối + uống sữa. ko biết có phải vì thế mà e luôn giữ cân nặng cố định ko nhỉ :d
    • 132 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

An trứng buổi sáng các bác ah, có tác dụng giảm cân ,vì là cảm giác no lâu ,ko thèm ăn .
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hồi trước em cũng ăn chuối sáng để giảm cân nhưng e ăn chuối tây cơ mn ạ vì e bị đau dạ dày nên cứ ăn chuối tiêu vào là lại đau. mà căn bản e cũng k thích chuối tiêu. E thấy nhiều chị bảo ăn chuối tây k có tác dụng nhưng k hiểu sao e lại thấy nó có tác dụng với e. đợt ấy sáng e cứ ăn 1-2 quả chuối tây còn trưa chiều thì ăn bình thường thôi. vậy mà cứ tầm 2-3 ngày là lại giảm được 0.5 kg. Đợt í e từ 60kg xuống được đến 55kg. mặc quần áo thấy rộng ra hẳn nên cũng sướng lắm. Nhưng xong lại bị rủ rê đi ăn uống nhiều nên bị tăng cân lại bây h e lại bắt đầu ăn chuối đây. hi vọng là sẽ giảm được. Tạng người e lại là kiểu dễ tăng cân, xương nhỏ nên nhìn nó cứ nhung nhúc thịt trông rất chán.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuong12 Xem bài viết
    Chị ăn toàn rau thui. Giờ thì dáng cũng được ( mọi người nhận xét chứ ko phải mình ) nhưng cái mặt thiếu sức sống quá.
    ăn rau không là bị thiếu chất đó, về lâu dài bị 1 số bệnh giống mình nà, ko nên
    Cảm ơn đời mỗi mai thức giấc
    Ta thấy đồ đạc trong nhà vẫn còn nguyên
    • 29 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ăn chuối và uống nước thui thì có cảm thấy đói không mọi người, mình thì chỉ nhịn bữa tối được thôi chứ sáng thì chịu, mình mà đói thì chẳng tập trung làm việc đc hì hì
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không biết phương pháp này có thể giảm cân thật không
    mình cao có 1m50 mà nặng tới 46kg lun lúc nào mọi người cũng nói mh tròn trĩnh quá nếu giảm dc khoảng 3ka thì sẽ dễ thương hơn
    lâu nay mh cố gắng giảm cân bằng phương pháp uống khổ qua, tập thể dục nhiều hơn........nhưng tình hình không khả quan gì hệt
    chắc mh là tạng người mập bẩm sinh ùi hic
    ai có kinh nghiệm thực tiễn thì chi dùm mh vs huhu
    • 102 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Mình ăn được 2 ngày nay rồi mà sao lại có cảm giác đói mới ghê chứ. Loại chuối mình ăn là chuối sứ vì loại chuối này là lành tính nhất. Hôm qua thì ăn 3 trái vẫn có cảm giác đói nhưng cầm cự được đến trưa ăn 1 hộp bưởi và 1 ổ bánh mì (cách nhau 30phut). Hôm nay ăn đến 4 trái mà chưa gì 9g sáng đã thấy bụng cồn cào, thèm bánh mì, hic.
    noTHing lovE cannoT do
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình lúc trước ăn kiêng theo phương pháp lowcard (không ăn tinh bột , đường , ăn rau và thịt thoải mái). ăn 7 ngày giảm được 6kg quá kinh khủng , nhưng .......... tốn tiền và tốn thời gian đi chợ mua rau thịt và chế biến thức ăn , chế độ ăn lowcard này hơi khổ .
    Sau một thời gian nhậu nhẹt ăn uống vô tư thì lại lên ký nên xem có pp nào ăn đỡ khổ chút không thì thấy phương pháp ăn chuối này cũng khỏe nên mới theo được 3 ngày . (sáng chỉ ăn 1 trái chuối ), trưa ăn 1/10 chén cơm và chủ yếu là canh , thịt . tối vẫn nhậu đều đều và 3 ngày thì giảm được 1,5 kg , cũng khá khả quan ,phương pháp này mình nghĩ cũng nên hạn chế tinh bột chút ít.
    ăn uống cũng không cam khổ quá . thời gian sau báo cáo tiếp .
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hnay e cũng bắt đầu thực hiện các c ạ. kô biết có hiệu quả kô nữa.hic. ai đã thực hiện rồi và có hiệu quả thì chỉ e với
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình nghĩ các bạn muốn giảm kg. thì nên chịu khó tập thể dục nhiều vào, chạy bộ, chơi thể thao... chứ chế độ dinh dưỡng chỉ là 1 phần thôi mà
    E tuy khóc nhưng chắc gì đã khổ.
    A tuy cười nhưng lệ đổ trong tim.
    • 54 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình ăn chuối buổi sáng được 3 ngày, đứng lên cân thử...tăng 0.2 kg. Chán....bỏ luôn.
    • 1,897 Bài viết

• 2,674 Được cảm ơn

Mình cũng theo các thể loại rùi và giờ theo phương pháp này coi sao. Ăn chuối bắt đầu từ sáng nay. Cơ bản chưa thấy có vấn đề gì ( Có lẽ cũng nhiều hôm nhịn ăn sáng nên quen, giờ có trái chuối vào còn đỡ hơn là không có gì hehêh). Thành công tớ sẽ lên báo cáo tiếp.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghe nhiều người nói ăn chuối đẹp da nên cũng bon chen. Sáng thức dậy mình uống 1 bịt sữa tươi không đường và ăn khoảng 4,5trái chuối, ăn đến khi thấy no thì thôi, thế là xong bữa ăn sáng. Mình ăn được khoảng 1 tháng nhưng vẫn không thấy tăng cân, mặc quần áo thì thấy bụng nhỏ hơn 1 chút. Có lẻ tùy cơ địa mỗi người.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kiwi - Món trái cây yêu thích của bé!

Mình thực sự biết đến trái Kiwi là từ khi bắt đầu tìm hiểu về các loại trái cây tốt nhất cho bé ăn....

• Giảm mỡ vòng 2 đơn giản với trà chanh

Tôi rất thích mặc váy ôm sát cơ thể nhưng từ sau khi sinh con vòng 2 của tôi cứ lồ lộ, đầy mỡ....

• Đã ai ăn theo chế độ thực dưỡng để giảm cân chưa?

Không biết có mẹ nào đã ăn theo chế độ thực dưỡng để giảm cân không nhỉ? Mình nghe nói ăn theo chế độ này không làm chúng ta mệt, tốt cho sức khỏe và giảm kg rất nhiều trong hai tuần đầu tiên. Mình bắt đầu hôm nay áp dụng chế độ này, mình nghĩ giảm cân là chắc chắn nhưng muốn hỏi kinh nghiệm chế...

• Ăn xôi buổi sáng ->rẻ, chắc dạ, tìm hàng đê!

Giờ khó tìm ra hàng xôi lạc, xôi gấc nào cho ra hồn nhỉ. Sáng ăn mãi bún phở cũng chán. Vào mấy hàng xôi thì cũng chỉ toàn xôi trắng với chả, thịt, trứng... mỡ màng, phát ngấy.Em đã từng xem một chương trình sức khỏe trên KBSWorld thì Lạc ý, rất tốt cho sức khỏe, nhưng lạc luộc thì tốt nhất, nó...

• Ngôi nhà của các mẹ giảm cân cùng vs cháo yến mạch

chào các mẹ. Mình là một single mom, đang định cư ở Tokyo, Japan cùng vs bé Bánh Gạo, con mình....

• 653 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Củ rồi , vì không ai xuống cân cả .
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7