Dáng đẹp

Ăn chuối buổi sáng để giảm cân

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 74.2K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 106 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Tớ cao 1m56 nặng 49Kg nhưng người kiểu xương nên nhìn rất ok, cũng chẳng có ý định giảm cân đâu. Nhưng từ hôm đọc bài này tớ thử áp dụng vì thấy nó nhanh gọn và tiết kiệm thời gian buổi sáng. Thế là cứ mỗi sáng tớ ăn 2 quả chuối, sau đó uống 1 cốc sữa (tớ toàn uống sữa đặc có đường ông thọ ý, vì bị huyết áp thấp). Buổi trưa và tối vẫn ăn uống bt, cũng chẳng thấy mệt hay đói gì đâu.

Đến hôm nay cân thử thấy 47.5KG (Vậy là 10 ngày giảm 1.5KG)

Có lẽ PP này hiệu quả thật, nhất là nếu chỉ ăn chuối và uống nước ấm, thay vì sữa đặc như tớ.

Các mẹ thử áp dụng đi. Tớ có lẽ nên dừng ở đây vì thành người mẫu mất rồi, người tớ hơi xương.
    Anh vẫn tin vì uống cà phê mà mắt em nâu đến thế!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 562 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

chào cả nhà, mấy hôm bận quá nên chưa vào trả lời các mẹ được. Hiện nay tớ đã uống hết 3 hộp sữa giảm cân Vinamilk rồi nhưng tình hình không cải thiện là mấy, lại đắt đỏ nữa (225K/hộp (14 gói). Nếu làm theo đúng phác đồ điều trị thì cần khoảng 6 hộp, tốn kém ra phết, nên tớ đã không uống nữa. Nay tớ chuyển sang ăn chuối buổi sáng rồi, chưa thấy giảm nhưng mà thấy giữ được cân, mà người lại thoải mái, dễ chịu! Bạn nào vẫn muốn mua sữa giảm cân thì đến 21 Phan Đình Phùng hoặc 89 Lê Hồng Phong là rẻ nhất, đừng ra siêu thi mua, đắt lắm, ví dụ ở fivimark Nguyễn Chí Thanh tớ hỏi họ bảo 245K/hộp...Cụ thể hơn nếu bạn nào ko phải ở HN thì vào trang web: vinamilk.com.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 291 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

cải chip: ráng mấy bữa nữa đi rồi chị em mình cùng nhau thực hiện theo pp này nha em.qua hết con sóng này sẽ bắt tiếp con sóng khác leo lên nha.......
    nếu pp này thành công thì mình sẽ ăn chuối suốt đời luôn đó......hahaha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,640 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

GK đang áp dụng phương pháp này được..2 ngày. Buổi sáng 1 trái chuối + 1 ly nước. Trưa và chiều ăn bình thường. Chắng xót ruột gì hết, chắc tại GK ít khi nào ăn sáng. Thấy phương pháp này dễ thực hiện và ít tốn thời gian nữa.

Hiện tại 48kg. Cuối tuần này cân lại và sẽ báo kết quả cho mọi người
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 567 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi potuchi Xem bài viết
    cải chip: ráng mấy bữa nữa đi rồi chị em mình cùng nhau thực hiện theo pp này nha em.qua hết con sóng này sẽ bắt tiếp con sóng khác leo lên nha.......
    nếu pp này thành công thì mình sẽ ăn chuối suốt đời luôn đó......hahaha
    Nghe bạn Mai Linh thông báo như thế em thấy háo hức quá
    Nốt ngày mai chị e mình cùng thực hiện nhé

E cũng tính nếu thành công thì sẽ lấy pp này làm pp cuộc đời, ăn suốt đời:Laughing:

E thích ăn chuối lắm. Sáng chắc sẽ ăn 2 quả
    K biết có nên ăn bình thường hay nên cắt giảm ăn ít thôi nhỉ
    e định trưa ăn 1/2 chén cơm, rau, thức ăn
    Chiều ăn sữa chua hoặc hoa quả, bánh ít béo gì đó
    Tối ăn rau, thức ăn hoặc hoa quả thôi
    Hem bít thế nào
    Cứ tuần đầu thế đã nhỷ
    Cái đói rồi sẽ qua...
    11.03.2013 -> 18.3.2013: Giảm 2kg
    • 115 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hi,minh cung nghe phuong phap nay lau roi ma chua thu bao gio.Mai mua nai chuoi thu moi duoc.hix beo qua ah!
    • 5,047 Bài viết

• 8,513 Được cảm ơn

Thấy các chị ở đây muốn giảm cân, tự nhiên lại nhớ cái thời " mập ú ' ngày trước, ngày đấy e 58kg ạh, cao 1.58m lun, thế mới chán, nhìn như cái lô. Ngày đêm thiết tha ốm, mặc cảm, mất tự tin, chỉ có thể là như thế ... Nhưng bây giờ e 47kg (Nhìn chán lắm ). Nhìn thiếu sức sống, da xanh xao, ước gì lại mập ú như xưa.
    • 340 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Chuối gì cũng được hả các chị?
    • 175 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cải chíp nhìu pp giảm cân nhỉ? Mấy bữa mình tập tành giảm cân nhưng .. đi tập thể dục từ nhà sang big C lại mua bánh mì ... Huuu ....
    Ngày mai sẽ quyết tâm thực hành lại vậy!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 291 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuong12 Xem bài viết
    Thấy các chị ở đây muốn giảm cân, tự nhiên lại nhớ cái thời " mập ú ' ngày trước, ngày đấy e 58kg ạh, cao 1.58m lun, thế mới chán, nhìn như cái lô. Ngày đêm thiết tha ốm, mặc cảm, mất tự tin, chỉ có thể là như thế ... Nhưng bây giờ e 47kg (Nhìn chán lắm ). Nhìn thiếu sức sống, da xanh xao, ước gì lại mập ú như xưa.
    chị giảm cách nào mà hay quá vậy? chỉ em mấy chiêu nha chị.em mập quá trời luôn rồi huhu