Dáng đẹp

ai cần giảm cân cấp tốc thì vào đây ạ :D

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 54.6K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 15 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

tình hình là ntn ạ. nếu có chị nào, mẹ nào mún giảm cân cấp tốc để đi chơi hay mặc đồ cưới hay đơn giản là mún giảm cân nhanh trong 7 ngày thì có thể thực hiện theo pp này of e cũng được đấy ạ.
    pp này of e ko khiến mọi người mệt mỏi. ko hoa mắt chóng mặt. ko bị đói và có thể ăn tẹt ga ( những j cho phép ạ :Smiling đảm bảo ko bị mụn ma da con đẹp lên trông thấy đấy ạ. e thực hiện được hnay là ngày thứ 7 ma đã giảm được 4kg oy ạ.
    pp như sau:

- sáng 5h-6h e đi tập erobic 45p.đánh bụng bằng máy 15p or tập gập bụng cũng được ạ. -> tập song uống 1 chai nước khoáng ab 500ml. chiều đi bộ neo núi thật ra là đồi hôi dốc 1 tí ạ.ko mọi người đi bbooj nhanh kũng được ạ. cả đi cả về e mất 45p (tính kả tg ngồi nghỉ 15p oy đấy ạ)

*)tới phần thực đơn ạ:

->ngày 1:

- bữa sáng:2 trứng gà luộc + 1 củ carot luộc + 1 cốc nước chanh (nước lọc + 2 lát chanh tươi) đói ăn dưa chuôt or táo ạ.

- trưa: 1/2 chén cơm + canh bí đao nấu thịt nạc ( bí đao thái quân cờ + thịt nac 100g cho vài nhánh hành khô vào xay nhuyễn nêm gia vị vừa ăn nấu nhừ song cho ít hành lá vào => ăn rất ngon ạ. nhớ nấu nhiều 1 chut tối ăn lun ạ)) + 1/2 miếng đậu phụ luộc + đậu que luộc. (nếu chỉ ăn canh bí đao nấu thịt ko thì càng tốt ạ) + 1 quả táo.

- tối :1/2 chén cơm + canh bí đao nấu thịt + táo (ko ăn cơm càng tốt) canh và táo thì ăn tẹt ga ạ
    => khi nào khát thì uống nước chanh ạ => nước chanh vừa jam cân vừa đẹp da

-> ngày 2

- sáng:2 bánh cuốn( bánh tráng ạ.trên e gọi là bánh cuốn) + 1 trứng tráng +
    dưa chột rau sống + nước chanh.no tới trưa lun

- trưa:1/2 chén cơm + canh bí đỏ ( bí ngô) nấu thịt + nộm củ đậu + nuớc chanh + 1 quả táo.

- tối : canh bí đỏ nấu thịt + táo ăn tùy thích.

->ngày 3:

- sáng: 1 trứng ốp + 1 lát bánh mì + salat dưa chuột hành tây + nước chanh

- trưa: 1/2 chén cơm + canh bắp cải nấu cà chua và thịt nạc + củ cải trắng luộc + 1 miếng dưa hấu + nước chanh.

- tối : canh bấp cải buổi trưa + dưa hấu + nuớc chanh.

-> ngày 4 :

- sáng: miến gà + rau sống + dưa chuôt ăn kèm + nước chanh

- trưa : 1/2 chén cơm + 1 khúc nhỏ cá hấp + rau luộc tùy thích + đu đủ chính nửa quả + nước chanh.

- tối: xu xu luộc chấm muối vừng + 1 bát canh cua đồng nấu rau đay mùng tơi + 1/2 quả bưởi + nuớc chanh.

-> ngày 5 + ngày 6

=> canh củ quả ăn cả ngày khi đói: củ cải trắng + bí đao + khoai tây + carot + xuxu thái quân cờ náu nhừ cùng 100g thịt thăn lợn + hành ngò gia vị tùy thích + bưởi hay táo tùy thích.+nước chanh.

->ngày 7: chọn bất cứ thực đơn nào trong tuần mọi người thích

mọi người trong quá trình giảm cân có thể thay thế hoa quả khác như: táo, bưởi, cam, dâu tây, củ đậu, thanh long, dưa chuột, lê. cứ chọn loại quả mà mình thích ăn. uống đủ 2l nước 1 ngày.cố gắng tập td ít nhất 30p/ngày nhé.
    chúc mọi người giảm được thật nhiều cân na. sau đợt này e cũng sẽ thực hiện luôn pp uống MO của chị linh. vì e cao có 1m58 mà nặng tới 61kg. :Crying:sau 7 ngày chăm chỉ giờ e còn 57kg nhưng cũng vẫn vật vã lắm ạ.e phai giảm được 7kg nữa mới mi nhon đáng yêu được.hihi chúc mọi người thành công:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kun_beo9x; 31/07/2011 vào lúc 01:37 PM.
    :Angel:
    love or money
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,759 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Oánh dấu, mình cũng cần giảm cân đây, cao 1,55m mà nặng 60 kg hic....
    Lên chức chị Hai rồi, bớt quấy mẹ nhe bé cưng :Kiss:

Một hành trình mới bắt đầu ...
    • 15 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akbb Xem bài viết
    Oánh dấu, mình cũng cần giảm cân đây, cao 1,55m mà nặng 60 kg hic....
    uhm.cố lên nhá chị
    love or money
    • 15 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

lại jam them 0,5kg nữa oy :Laughing:
    love or money
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn giảm nhanh thế.mà thử ăn canh bí đao nấu thịt nạc 3bữa đi.2tuần mà giảm 5kg đấy.cố lên nha.
    • 15 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunxitin Xem bài viết
    Bạn giảm nhanh thế.mà thử ăn canh bí đao nấu thịt nạc 3bữa đi.2tuần mà giảm 5kg đấy.cố lên nha.
    hihi.tk b.t kũng ăn bí đao nấu thịt mà.nhưng ăn với mâyys món kia nữa. đổi món cho đỡ ngán mà :Smiling:
    love or money
    • 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cảm ơn chia sẻ hữu ích của bạn nhé nhưng mà t ngại thực hiện theo lắm cho nên tớ cứ ăn càng ít tinh bột càng tốt thôi
    ps: ăn bí đao giảm mỡ tốt à bạn?
    • 15 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhlon Xem bài viết
    cảm ơn chia sẻ hữu ích của bạn nhé nhưng mà t ngại thực hiện theo lắm cho nên tớ cứ ăn càng ít tinh bột càng tốt thôi
    ps: ăn bí đao giảm mỡ tốt à bạn?
    ko phỈ GIẢM.mà giảm dã man lun nhé.
    tớ thử oy.hiệu quả lắm.mỗi tội ăn nhiều bí đao wa ngán lắm.hix:Straightf:
    love or money
    • 101 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Xem các thực đơn giảm cân thì mình thấy cái này có vẻ là "thương người" nhứt. :Thinking: Mình cũng đang ăn bí đao hàng ngày. Sáng nào cũng mua thịt nạc băm với bí đao, đã cắt hết phần mỡ mà lần nào nấu cũng thấy lềnh phềnh váng:RollingEy:. Hi, mình chỉ cho mỗi nước, bí và thịt thui mà. Nhưng mà ở chỗ mình không tìm được cái chỗ nào thoai thoải để leo vào buổi chiều như chủ tóp cả. Công ty thì làm tầng trệt. Nan giải ha.
    • 15 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuongnho_Hoanglan Xem bài viết
    Xem các thực đơn giảm cân thì mình thấy cái này có vẻ là "thương người" nhứt. :Thinking: Mình cũng đang ăn bí đao hàng ngày. Sáng nào cũng mua thịt nạc băm với bí đao, đã cắt hết phần mỡ mà lần nào nấu cũng thấy lềnh phềnh váng:RollingEy:. Hi, mình chỉ cho mỗi nước, bí và thịt thui mà. Nhưng mà ở chỗ mình không tìm được cái chỗ nào thoai thoải để leo vào buổi chiều như chủ tóp cả. Công ty thì làm tầng trệt. Nan giải ha.
    uhm. thì chj đi bộ nhanh ở đường bằng cũng jam kha khá mà.hix.chị ăn bí ngô nấu thịt kũng jamr lắm mà.chúc chị thành công nghen
    love or money
    • 552 Bài viết

• 885 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuongnho_Hoanglan Xem bài viết
    Hay chị chuyển sang nấu bí với thịt lườn gà xem sao, bỏ da chỉ nấu với phần thịt trắng thôi, ít năng lượng và chất béo hơn thịt lợn, lại ko đến mức lềnh phềnh váng đâu ạ ^^
    @ Thực đơn của chị chủ top nghe ham quá, em ôn thi mấy môn kì hè xong sẽ bắt chước Giờ ăn ko đủ chất cứ học trước quên sau ="=
    1/3/2013 : 64 kg =>>>>> 31/3/2013 : 61 kg
    1/4/2013 : 61 kg =>>>>> 30/4/2013 : 59.5 kg
    MỤC TIÊU THÁNG 5 : 1/5/2013 : 59.5 kg =>>>>> 31/5/2013 : 58 kg.
    KEEP GOING !
    • 715 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi August_92 Xem bài viết
    Hay chị chuyển sang nấu bí với thịt lườn gà xem sao, bỏ da chỉ nấu với phần thịt trắng thôi, ít năng lượng và chất béo hơn thịt lợn, lại ko đến mức lềnh phềnh váng đâu ạ ^^
    @ Thực đơn của chị chủ top nghe ham quá, em ôn thi mấy môn kì hè xong sẽ bắt chước Giờ ăn ko đủ chất cứ học trước quên sau ="=
    Nhìn chư ký của em thấy nhiều điiẻm gióng chị quá. Chị cũng cao 1m69 và cũng nặng 62kg. Chị mới sinh con dc 2 tháng. Vì muốn tốt cho con mà ăn nhiều thứ quá, và cũng chẳng biết bao giờ mới giảm dc. Em còn son rỗi còn thực hiện giảm cân dc chứ chị ngày giảm cân chắc cách một triệu năm ánh sáng mất. Thời huyhoàng nay cònnay còn đâu. Trc cao 1m69 nặng 51kg. Giờ là con voi còi rồi. Cố gắng lên.
    • 15 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hehe. e lại sưu tập được 1 thực đơn giảm cân nữa ạ. có vẻ khả quan lắm.mai e thực hiện oy sẽ thông báo lại. thực đơn như sau: Nguyên liệu: dưa hấu, dưa chuột, cà rốt, rượu vang trắng, dấm, đường, muối.

Cách làm:
    Bỏ lớp vỏ của dưa hấu và dưa chuột, cà rốt. Sau đó cắt tất cả nguyên liệu thành miếng khoảng 1cm, theo chiều dọc. Tiếp theo, cho vào nước sôi luộc (chần qua), rồi vớt ra cho vào nước lạnh. Tiếp theo cho vào đó một ít rượu vang trắng, dấm, đường, muối. Để ướp khoảng 15 phút. Sau đó bạn chỉ việc thưởng thức món ăn đặc biệt này.
    Món ăn này có tác dụng giảm cân vì thúc đẩy nhu dạ dày ruột, có thể giảm mỡ thừa, giúp vòng eo nhỏ, phẳng

món 2: món này e tự chế nhé: bắp cải cuốn
    bắp cải 1 cái luộc sơ qua - ngâm qua nc lạnh - tách từng lá - cắt bỏ sống lá - để ráo, thịt nạc thăn 150 - 200g băm nhỏ, đậu phụ 1 bìa to (hoăc 2 thìa nhỏ) bóp nhuyễn , trứng gà 1 quả to, hành lá, rau mùi tàu, cà rốt thái sợi , gia vị.=> trộn đều với nhau, cuốn trong lá bắp cải. đem hấp chín => ăn cả ngày kèm rau sống. nộm củ đậu, => giảm cân hiệu quả.vì toàn loại tốt cho việc giảm cân . ko tin 7 ngày nữa e báo cáo lại ạ
    love or money
    • 101 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mengantitmit Xem bài viết
    Nhìn chư ký của em thấy nhiều điiẻm gióng chị quá. Chị cũng cao 1m69 và cũng nặng 62kg. Chị mới sinh con dc 2 tháng. Vì muốn tốt cho con mà ăn nhiều thứ quá, và cũng chẳng biết bao giờ mới giảm dc. Em còn son rỗi còn thực hiện giảm cân dc chứ chị ngày giảm cân chắc cách một triệu năm ánh sáng mất. Thời huyhoàng nay cònnay còn đâu. Trc cao 1m69 nặng 51kg. Giờ là con voi còi rồi. Cố gắng lên.
    Chị ơi, đúng là tui em bây giờ còn độc thân nên có thời gian làm nhiều việc. Nhưng em thấy giảm cân cũng phụ thuộc nhiều lắm vào tâm lý, vào ý chí của mỗi người. Trên này có nhiều mẹ đã thành công đó chị. Mà vẫn đảm bảo nuôi con khỏa. Em thì cứ nghĩ tuổi thanh xuân ngắn ngủi, chỉ có một lần trong đời. Vậy mà mình mập là đã bỏ qua rất nhiều cơ hội được mặc đồ đẹp. Sau này có gia đình chắc gì dáng đã đẹp hơn. Cứ nghĩ vậy là thấy có động lực hơn. Còn chị cũng cố gắng nghĩ tới ngày xưa và hình ảnh của gái một con "trông mòn con mắt" ý ạ.
    Chị cao thật đấy, nếu giảm cân thì dáng sẽ hơi bị chuẩn ý nhỉ? Em muốn giảm ba cân thôi mà giảm tới giảm lui hoài không xong. Tại vì em không theo một chế độ nào cụ thể mà chỉ cắt giảm lượng tinh bột và đường, ăn canh bí và ...xem The biggest Loser ạ.
    • 101 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi August_92 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nha. Canh bí nấu lườn gà không biết vị dư lào nhỉ? Mình sẽ thử. Bạn nghĩ đúng rồi đó, trong thời gian ôn thi thì nên bồi bổ cho đủ chất,tăng cường ăn cá và bổ sung các loại vitamin nhé. Nghe thì hơi sách vở nhưng chân lý đã được chứng minh rồi đấy. Ăn uống không đảm bảo, người sẽ mệt mỏi và hay quên.Thi xong hãy tiến hành nhé.
    Còn việc tập thể dục nữa, mấy ngày nay mình cũng có giảm một chút nhưng các cơ cứ nhão nhão trông xấu tệ. Thích ở chỗ nào có không gian tí còn đi bộ cho yên tâm. Ở chỗ mình là phố chợ nên ra đường xe cộ như mắc cửi từ sáng sớm. Mà đừng ai khuyên tui tập ở nhà nha. Phòng mình bé tí, đủ duỗi chân ra thui. Để từ từ nghĩ cách vậy.
    • 227 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Ấy ơi, ấy có bị béo từ bé giống tớ ko t kinh qua bao nhiêu phương pháp rùi mà vẫn chả giảm đc mấy, nó chỉ giảm chừng 2,3kg là lại chững lại. chả bao h xuống đc 4,5kg cả. thật là chán, từ hồi học lớp 7 đến h, t chẳng nghĩ gì ngoài việc làm sao để giảm cân huhu bùn chán quá đang định uống sữa vinamilk giảm cân, chẳng bít có ăn thua ko đây
    Nếu t ăn giống ấy thì có lẽ vẫn là nhiều so với t, vì t chả mấy khi ăn cơm, chả mấy khi đụng vào 1 hạt cơm. rất ít ăn tinh bột. Vậy mà tại sao vẫn beóoooooooo Thật là bùn chán khi béo
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bình thường mình thấy 1 2 ngày giảm 0.5 kg hay 1 kg chỉ giảm ảo do nước!
    chủ topic giảm hay đó mình thì 2 tháng 15 ngày mình giảm đc 13 kg == hơi ít nhỉ
    mình béo từ bé! hihi xương to khó giảm cân
    hình mình sau khi giảm

kì này ăn và vận động như chủ topic xuống thêm 4 5 kg nữa là đẹp
    • 1,825 Bài viết

• 4,936 Được cảm ơn

Bài giảm cân của em gần như cắt đi nhiều tinh bột trong khẩu phần, thịt mỡ ăn ít, chủ yếu là cung cấp rau xanh và hoa quả (nhất là bí xanh và táo) nên giảm cân tốt. Nó lợi thế hơn những pp khác ở chỗ vẫn cung cấp đủ loại thực phẩm cho cơ thể chứ ko như Low Carb hay Mona nhỉ. Nhưng người nào có thói quen ăn nhiều mà ăn theo pp này là hơi mệt vì đói. Chị phục nhất là khoản tập thể dục của em. Trước chị cũng giảm kg bằng Low Carb. Nhưng khoản thể dục lười kinh khủng. Giờ mỗi tuần Yoga có 2 buổi. Cố gắng đi bộ buổi tối cho khỏe người và săn chắc cơ đùi, bắp chân mà hok có thời gian

Cũng cố gắng đi bộ 3 buổi 1 tuần nào.Azaza azza!!!!
    • 1,825 Bài viết

• 4,936 Được cảm ơn

theo chị thì Milky Choco đừng giảm nữa. Người em như vậy là được rồi. Chị nghĩ em đang tuổi teen, hok nên béo quá nhưng để body hơi mũm mĩm một chút trông đáng yêu hơn. Hơn nữa đang tuổi ăn tuổi lớn, áp dụng các pp giảm cân nhiều quá và giảm nhiều kg quá hok tốt đâu em
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hic mình tập thể dục hoài mà chẳng thấy giảm cân gì cả.Chắc tại chế độ ăn uống chưa hợp lý.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3