Dáng đẹp

7 ngày giảm cân với Súp tiêu mỡ

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 329K Lượt đọc
  • 1.44K Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 198 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_thóc Xem bài viết
    chị mà ăn thế này mà kết hợp tập thể dục đảm bảo là xuống, hi hi, nhưng trong túi nên có 1 hộp kẹo ít đường của hải hà kotobuki nhé, nếu cảm thấy mệt quá chóng mặt hoa mắt cho 1 viên kẹo vào mồm ngậm , hết kẹo đi làm 1 cốc nước lọc to đảm bảo có sức chiến đấu với cái "Péo" tiếp.
    Báo cáo hôm nay lại thêm 1 ngày nữa với món súp giảm béo. Các hiện tượng hoa mày chóng mặt chưa xuất hiện, mà nếu có chị có thể điều khiển bằng hơi thở. Ngoài súp ra, chị có uống thêm cốc chanh leo có 1 chút đường cho đủ vitamin.
    Nhưng chi đang băn khoăn 1 lẽ nếu mà mình teo mỡ đi thì da thừa nó sẽ nhăn nheo, nếu vậy thì khó coi lắm. Nhưng kệ 7 ngày rất nhanh thôi mà. Có 1 điều là chị vẫn làm việc bình thường, cứ đến bữa lấy súp thay cơm thôi cho nên k có cảm giác cuộc sống bị đảo lộn.
    đợi kết quả ngày tiếp chị sẽ báo cáo sau. Chúc cả nhà mau chóng như ý.

• 483 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Tình hình là mình mới ăn có 1 ngày mà đã thấy hơi bị ... đuối các mẹ ơi :Crying: Món soup này khó ăn không thể tả (hay tại mình làm đúng như sách nhỉ) Các mẹ có cho cơm & đậu xanh vào không ? Cà chua 1 ngày 6 quả thì nhiều quá nhỉ, nên nồi soup của mình chua nồng, sợ lắm :Crying:
    Cố thử ngày thứ 2 xem sao. Không thì mình chuyển qua thực đơn 13 ngày vậy (nhìn có vẻ đa dạng hơn, hic hic). Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau nhé
    p/s : uống nước dứa kèm theo thấy cũng đỡ đói đấy các mẹ ạ. Thôi cố ... cố :Crying:
    Yêu em Kem nhất trần đời

• 1,467 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AQUA cậu Xem bài viết
    Báo cáo hôm nay lại thêm 1 ngày nữa với món súp giảm béo. Các hiện tượng hoa mày chóng mặt chưa xuất hiện, mà nếu có chị có thể điều khiển bằng hơi thở. Ngoài súp ra, chị có uống thêm cốc chanh leo có 1 chút đường cho đủ vitamin.
    Nhưng chi đang băn khoăn 1 lẽ nếu mà mình teo mỡ đi thì da thừa nó sẽ nhăn nheo, nếu vậy thì khó coi lắm. Nhưng kệ 7 ngày rất nhanh thôi mà. Có 1 điều là chị vẫn làm việc bình thường, cứ đến bữa lấy súp thay cơm thôi cho nên k có cảm giác cuộc sống bị đảo lộn.
    đợi kết quả ngày tiếp chị sẽ báo cáo sau. Chúc cả nhà mau chóng như ý.
    chị ơi, nếu chị giảm 1 lúc 10 cân thì mới sợ da nhăn nheo, và em bảo chị ăn thêm hoa quả vào, trong thực dơn cũng cho mình ăn thêm các loại rau và hoa quả mà, củ đậu dưa chuột và dưa hấu, ăn vô tư chị ạ, thì da sẽ đẹp và căng

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khi nấu em chỉ cho 4 nguyên liệu chính là cà chua, cải bắp, cần ta(vì không thích cần tây) và củ hành...lúc đầu em có nêm 1/2 cafe muối và tương ớt thì ăn cũng tạm ổn. Hôm nay nấu chỉ cho tương ớt mà quên thêm muối ăn kinh dị muốn chết

• 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em không cứng nhắc theo công thức như thế đâu. Nếu cứ 6 quả cà chua, 6 củ hành tây ... thì đúng là phải ăn mấy ngày mới hết được. Như thế các mẹ ăn không chán, sợ mới lạ. Em ước lượng nấu ăn trong ngày thôi, tùy theo cây rau, cà chua, hành tây to hay nhỏ. Cái nào mình k quen ăn thì cho ít đi một chút. Lúc đầu thì em xay hết, được 3 ngày thì chỉ xay hành tây và cà chua thôi. Thêm một chút rau mùi cũng rất thơm. Rau thì thêm bông cải, giá đỗ, thay đổi các loại cải.
    Chó sói hỏi: Dê trắng kia, trái tim mi đang thế nào?
    Dê trắng trả lời: Ôi, run...sợ...quá

• 198 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các " đồng chí béo" thân mến,
    cái dung lượng của súp thì cứ thử một ít trước đã, ví dụ có thể lấy 1 củ hành tây, 1/4 cái bắp cải, 1 quả cà chua, mấy cọng hành tây, 1 cọng hành ta rồi làm thử 1 bát nhỏ trước. mình thí nghiệm rồi, nhưng kinh nghiệm của mình là cái cà chua thì mình mua cả cân rồi làm như người ta dạy làm tương cà chua rồi cho vào lọ kín để tủ lạnh. Còn thì 6 củ hành tây và 1 cái bắp cải, cần tây, gia vị...nấu nhừ say nhỏ thành súp có thể ăn được 2 ngày mỗi ngày 3 bữa đấy.

hôm nay mình vừa ăn hết súp, nhưng định bụng là chuyển loại súp khác ví dụ như là súp bí xanh chẳng hạn, vì tính chất chung đều là rau quả nên mình nghĩ tác dụng cũng vậy. chứ mà ăn liền vài tuần cái súp này thì chán quá, có bác nào ở đây có cách nấu súp bí không thịt mà ngon thì bày cho mình nhé, còn nếu không mình cứ thái bí nấu nước lọc cho tí giavị và lát gừng vào là chén thôi.

Sau gần 1 tuần ăn kiêng với súp này, mình chưa cân nên chưa biết giảm được bao nhiêu nhưng chắc la có. đặc biệt là trước đây mình hay bị táo bón, có khi đi ngoài còn bị chảy máu thì 6 ngày nay chứng táo bón hết hẳn. Mình nghĩ là sau vụ này giảm cân thành công mình có lẽ sẽ cân đối lại bữa ăn của mình để duy trì đó là ăn nhiều rau xanh, hy vọng là mình đủ kiên nhẫn để không bỏ cuộc.

• 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có một gia vị trong công thức nấu soup em thấy hình như các mẹ quên mất. Đấy là bột cary. Bột này cho vào món soup có mùi vị khác hẳn đấy. Như ăn canh khoai tây vậy. Mà trong thành phần bột cary có nghệ - rất tốt cho dạ dày.
    Chó sói hỏi: Dê trắng kia, trái tim mi đang thế nào?
    Dê trắng trả lời: Ôi, run...sợ...quá

• 110 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AQUA cậu Xem bài viết
    hôm nay mình vừa ăn hết súp, nhưng định bụng là chuyển loại súp khác ví dụ như là súp bí xanh chẳng hạn, vì tính chất chung đều là rau quả nên mình nghĩ tác dụng cũng vậy. chứ mà ăn liền vài tuần cái súp này thì chán quá, có bác nào ở đây có cách nấu súp bí không thịt mà ngon thì bày cho mình nhé, còn nếu không mình cứ thái bí nấu nước lọc cho tí giavị và lát gừng vào là chén thôi.
    Bí luộc chấm muối vừng ngon lắm đấy.

• 651 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình thấy nếu ăn súp giảm béo rồi thì nên duy trì bằng cách ăn rau cải luộc, khoai sọ, bông cải xanh, bầu bí hoặc ăn canh (k ăn thịt) trừ cơm cũng hiệu quả lắm.
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 73 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hic, tình hình sau 7 tháng ăn đồ tây, em đã tăng 9kg, một con số kỉ lục..ngày đêm em mất ăn mất ngủ, cho đến khi đọc được diễn đàn này, mừng quá...
    Hôm nay em đã ra chợ Tàu mua về và nấu, có điều như công thức thì nhiều quá, hic, ăn không hết, nên em nấu một nửa số đó để ăn cho một ngày...e thấy bảo là càng ăn nhiều càng giảm cân ạ? thế sau một tuần ăn làm thế nào để giữ được kg a? em hoang mang quá..em cao 1m63, cách đây 7 tháng là 47 kg, h 56 rồi...huhu..mà em mới 20 thôi các mẹ ạ, đẫ chửa đẻ gì đâu ạ...
    Mọi người trả lời giúp em với nhé...em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều