Dáng đẹp

7 ngày giảm cân với Súp tiêu mỡ

Đến trả lời mới nhất
  • 23 Lượt chia sẻ
  • 340K Lượt đọc
  • 1.44K Trả lời

• 2,070 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H&A
    trời ơi là trời, tôm tươi ko dùng mà dùng tôm khô, thế thì mùi nó hắc hắc là phải rồi chị oi, ehehehehe
    lần sau, chị nhớ cho thêm vị tom yum nhé, ngon tuyệt cú mèo
    Hé hé, tại mình chủ quan quá, cứ nghị mẹ H&A làm được rồi, mà nghe mẹ nó tả thì thấy sao mà nhẹ nhàng quá vậy, ai ngờ nó gian truân vất vả như thế. Mà mình cũng chẳng biết tom yum là cái gì nữa , mẹ nó nói rõ được không ( có cho tiền mình cũng không áp dụng cái thực đơn ăn kiêng 7 ngày với cái món súp này nữa, hỏi cho các mẹ khác thôi )
    • 246 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mẹ Minh Vũ ơi
    kinh nghiệm của tớ nhé. Trước đây tớ đã từng ăn bài 13 ngày rồi, khó ăn lắm vì toàn các thực đơn mình ít ăn cả, ăn được 7 ngày, xuống 4 kg nhưng mệt và khó ăn quá nên bỏ. Sau đó, người nó lên cân lại nhanh lắm nên cũng nản, không muốn bắt đầu lại.
    Vừa rồi, xem được bài 7 ngày, mình thấy có vẻ dễ ăn nên đã lấy tinh thần bắt đầu hăm hở thực hiện từ thứ 2 vừa qua. Mình nấu cùng thịt bò như chỉ dẫn và thấy tương đối dễ ăn, chắc vì mùi thịt bò hợp với các loại rau nấu kèm. Và mình... không xay ra giống bạn, nên ăn vô tư lắm, cũng không cảm thấy đói kinh khủng như ăn kiểu 13 ngày đâu. Hôm nay đã là ngày thứ 4 thực hiện chương trình rồi đấy, khoái thật.
    Thế bạn có thử lại không? Bọn mình cùng cố gắng nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,070 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me phao
    Mẹ Minh Vũ ơi
    kinh nghiệm của tớ nhé. Trước đây tớ đã từng ăn bài 13 ngày rồi, khó ăn lắm vì toàn các thực đơn mình ít ăn cả, ăn được 7 ngày, xuống 4 kg nhưng mệt và khó ăn quá nên bỏ. Sau đó, người nó lên cân lại nhanh lắm nên cũng nản, không muốn bắt đầu lại.
    Vừa rồi, xem được bài 7 ngày, mình thấy có vẻ dễ ăn nên đã lấy tinh thần bắt đầu hăm hở thực hiện từ thứ 2 vừa qua. Mình nấu cùng thịt bò như chỉ dẫn và thấy tương đối dễ ăn, chắc vì mùi thịt bò hợp với các loại rau nấu kèm. Và mình... không xay ra giống bạn, nên ăn vô tư lắm, cũng không cảm thấy đói kinh khủng như ăn kiểu 13 ngày đâu. Hôm nay đã là ngày thứ 4 thực hiện chương trình rồi đấy, khoái thật.
    Thế bạn có thử lại không? Bọn mình cùng cố gắng nhé.
    Cám ơn mẹ phao nhé, cả chúc mừng mẹ nó nữa , nhưng quả thật đến giờ phút này mình vẫn phát biểu là cạch đến già cái bài ăn kiêng 7 ngày đấy, để một thời gian nữa chắc sẽ nghĩ khác, mẹ nó cứ tiến hành nhé, post nhật ký từng ngày cho chúng mình tham khảo với, vì quả thật đọc huóng dẫn cũng dễ thực hiện nhưng dẫn chứng của các mẹ mới thật là sống động và có sức thuyết phục.
    Mình đang thực hiện theo thực đơn ăn kiêng 13 ngày, đến hôm nay thì đã dễ thở hơn , hôm qua thì khiếp, dặt dẹo cả ngày ở cơ quan như một thằng nghiện, chiều đi làm về phải phóng thật nhanh về ngay nhà, thái thịt bò mà tay chân run lập cập, cứ tưởng mình không qua nổi.
    Nhưng từ sáng đến giờ mình ăn thêm vài hạt huóng dương với 1 quả quít, không biết có được không. Mình lại là đứa thích ăn vặt nên định hỏi thỉnh thoảng ăn quả mận hay xoài xanh được không, nếu không thì nhạt mồm quá
    • 2,070 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Quên không thông báo kết quả ngày đầu tiên để khích lệ các mẹ, giảm được 1,5kg . Nhưng mình chẳng vội mừng vì nguyên chuyện không ăn gì là cái dạ dầy đã nhẹ đi đến 1kg rồi .Nhưng rõ ràng là nhìn mặt hóp hép đi trông thấy, cứ như người ốm dở
    • 2,020 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh-Vũ
    .. Ôi ngon quá , thế này thì ăn cả ngày tốt, chẳng vấn đề gì :4: , nhưng mà để cả thế này đến trưa ăn cũng bất tiện, thôi mình cứ xay ra rồi mang đến cq, trưa chỉ việc húp xì soạp có phải hơn không :3:.
    Thế là lấy máy xay ra, cho tất cả vào, xoèn xoẹt một lúc rồi cũng xong, lại đổ vào nồi đun một lúc nữa, chia làm đôi để mang đến cq một nửa.
    Mình nghĩ vấn đề nằm ở việc bạn xay nhuyến cái súp ấy ra đấy. Chứ mấy vị rau đó nấu với thịt bò ngon đấy chứ. Nhiều bạn ở chỗ mình đã ăn, có thấy ai tả thế đâu nhỉ?
    @Các mẹ sắp ăn kiêng: giữ được phom sau khi giảm cân còn gian khổ hơn ăn kiêng đấy. Tuy nhiên sau thời ky ăn kiêng dạ dày mình cũng quen với việc ăn ít rồi, chỉ hay có cảm giác "no bụng đói con mắt thôi" :4:
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1,715 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Úi, cho em vào với. Hôm trước em cũng bị H&A dụ dỗ ăn thực đơn 7 ngày. Em nấu lên ăn ngon đấy chứ ạ, ko biết mọi người thấy sao, em nấu chỉ riêng bắp cải, cà chua, cần tây, hành tây thôi, ko cho tôm thịt gì hết ạ. Em đem xay ra ăn ngon lắm, nhưng bị bỏng tay vì can tội lanh chanh xay ra lúc đang nóng!! Nhưng mà em ko kiên trì được, em ăn được 1 hôm thôi à.

Đang thắc mắc với cả nhà, ko biết mọi người ăn kiêng có giống em ko? Sau hôm đó ăn cái súp giảm cân mà tự dưng em lúc nào cũng cảm thấy mót đi giải quyết ạ, đến cả tuần sau mà vẫn mót, chả hiểu sao. Em thì vẫn thường buổi trưa uống nuớc klọc ăn ít rồi nên ko thấy đói, nhưng sợ cái súp đó quá vì lúc nào cũng thúc giục em cái kia. Vì tác dụng kia của súp nên 6 ngày sau em ko ăn kiêng mà cũng giảm đi đựoc 2kg rưỡi ạ!!
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Các mẹ oi, thế là em đã ăn kiêng được 1 tuần rồi đấy, heeeeeeee hôm nay em thấy người nó giảm đi trông thây các mẹ à, quần áo đã rộng bùng cả mông rồi, vui quá là lá la. Không biết các chị thế nào chứ em thấy khoẻ lắm, chỉ có mỗi cái là phải vượt qua được cám dỗ của việc ăn vặt thôi, hai hôm thứ 7 và chủ nhật vừa rồi thật là khó khăn , ở nhà hoa quả bánh kẹo cứ đầy cả ra, mà cứ phải bấm bụng quyết tâm ngó mặt làm lơ. đến bữa ăn của cả nhà thì thèm kinh khủng.... nhưng mà em cũng đã vượt qua được rồi các chị à. Em chưa cân, định bụng để dành đến hết tuần này thì cân một thể. Hy vọng sắp mặc được quần áo hồi trước khi sinh rồi.
    Các mẹ nào có ý định ăn kiêng thì hãy cố lên nhé, theo em thực hiện thực đơn 13 ngày dễ hơn đấy các mẹ à, em ăn kiêng đêm vẫn thức 2-3 lần cho con ăn, thế mà vẫn thấy khoẻ lắm, cứ khi nào đói thì làm cốc nước lọc, xong lại ngủ tiếp heeeeeee. Mấy hôm nữa em lại báo cáo tiếp kết quả của em.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 115 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOÀNG MAMA
    Các mẹ oi, thế là em đã ăn kiêng được 1 tuần rồi đấy, heeeeeeee hôm nay em thấy người nó giảm đi trông thây các mẹ à, quần áo đã rộng bùng cả mông rồi, vui quá là lá la. Không biết các chị thế nào chứ em thấy khoẻ lắm, chỉ có mỗi cái là phải vượt qua được cám dỗ của việc ăn vặt thôi, hai hôm thứ 7 và chủ nhật vừa rồi thật là khó khăn , ở nhà hoa quả bánh kẹo cứ đầy cả ra, mà cứ phải bấm bụng quyết tâm ngó mặt làm lơ. đến bữa ăn của cả nhà thì thèm kinh khủng.... nhưng mà em cũng đã vượt qua được rồi các chị à. Em chưa cân, định bụng để dành đến hết tuần này thì cân một thể. Hy vọng sắp mặc được quần áo hồi trước khi sinh rồi.
    Các mẹ nào có ý định ăn kiêng thì hãy cố lên nhé, theo em thực hiện thực đơn 13 ngày dễ hơn đấy các mẹ à, em ăn kiêng đêm vẫn thức 2-3 lần cho con ăn, thế mà vẫn thấy khoẻ lắm, cứ khi nào đói thì làm cốc nước lọc, xong lại ngủ tiếp heeeeeee. Mấy hôm nữa em lại báo cáo tiếp kết quả của em.
    Thế là thành công rồi, HOANG MAMA nhỉ.

Tớ cũng đã ăn kiêng theo chương trình 7 ngày và cảm thấy ăn khá ngon, vì có thay đổi một chút, chẳng hạn như cho thêm 1 ít thịt thăn hoặc một ít bột aji ngon, cho nhiều tỏi tây, và không xay ra, mà cứ để nguyên thế mà ăn thôi, chắc thế thì đỡ ngán hơn, nên chả thấy chán, chỉ có hơi lích kích chuẩn bị thôi, nên chỉ ăn 1 bữa, vào buổi tối, còn sáng thì ăn hoa quả và sữa chua, trưa thì ăn miến/bún và hoa quả.

Thêm nữa là tập xoay eo, thế là 2tuần rồi, cũng giảm được 1,5 kg, mặc quần rộng bụng rất nhiều. Nhưng phải cái là trong mặt mày hom hem đi mới chán chứ, còn vòng 1 thì cũng xuống dốc luôn. Mình cần là cần giảm vòng 2 kia mà. Thế là từ tuần này lại không ăn xúp nữa, cố găng giữ số đo này là tốt rồi, lại ăn thêm mướp đắng cho tiêu mỡ vậy. Tớ có cách ăn mướp đắng mà không cảm thấy đắng lắm, nên cứ ăn món này mãi.

Chúc các mẹ thành công.

Tớ đang đi tìm bài tập cho vòng 1 nó nở ra thêm tí nữa đây , ai biết mách cho tớ với nhé. :4:
    • 2,070 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babou
    Thèm quá, huhu, em cho con bú nên ko ăn kiêng được cái menu này, dã man quá. Dưng mà tự nhiên từ hôm sinh em bé đến giờ được 2 tuần rồi e gầy đi được 3kg sướng quá, cộng với 5 kg sau khi sinh (baby 3kg), giờ còn 10kg thịt thừa nữa huhu chả bít bao giờ mới hết
    babou cứ yên tâm cho con bú nhé, những mẹ vừa đẻ xong thì xuống cân cực dễ. Hồi chị đẻ xong nặng những 68kg, đến lúc đi làm còn thấy nguy cơ tăng thêm nữa, thế là quyết định nghỉ bữa tối ( tất nhiên là đã cai sữa rồi ). Mấy hôm đầu cũng mệt phết, sau rồi quen dần đi, chẳng thấy làm sao nữa. Dạo này mà ăn bữa tối vào là cực kỳ khó chịu. Mà kết quả thì rất tuyệt, chỉ trong vòng 2-3 tháng chị xuống 8kg. Nhưng chỉ dừng ở đấy, bây giờ mình vẫn nhịn bữa tối mà chẳng xuống hoa nào
    Hôm nay là ngày thứ 7 mình ăn kiêng theo thực đơn 13 ngày, ngày hôm nay khắc nghiệt nhất, sáng và trưa chỉ được uống nước ( dã man thế không biết ). Nói chung, mình thấy cũng có thể chịu được cái thực đơn này, nhưng khó nhất là không được tụ tập ăn uống, với lại cái món cần tây hấp khiếp lắm . Mà ngày đầu tiên xuống nhiều thế nhưng như mình nhận định chỉ là vì cái dạ dầy rỗng thôi. Đến hôm nay thì mới thực sự xuống được 2kg , kết quả cũng chưa được tốt đẹp như mong đợi nhưng mình sẽ cố gắng hoàn thành đợt này. Nếu không thành công thì tính cách khác vậy.
    • 2,391 Bài viết

• 7,544 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày thứ 7 mình ăn kiêng theo thực đơn 13 ngày, ngày hôm nay khắc nghiệt nhất, sáng và trưa chỉ được uống nước ( dã man thế không biết ). Nói chung, mình thấy cũng có thể chịu được cái thực đơn này, nhưng khó nhất là không được tụ tập ăn uống, với lại cái món cần tây hấp khiếp lắm . Mà ngày đầu tiên xuống nhiều thế nhưng như mình nhận định chỉ là vì cái dạ dầy rỗng thôi. Đến hôm nay thì mới thực sự xuống được 2kg , kết quả cũng chưa được tốt đẹp như mong đợi nhưng mình sẽ cố gắng hoàn thành đợt này. Nếu không thành công thì tính cách khác vậy.
    Ôi, mẹ Minh-Vũ ơi, việc gì phải ăn kiêng nhỉ, cả các mẹ nữa, kiêng vừa vừa thôi, cứ tự do nhậu nhẹt đê :4:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 2,597 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuột con
    Ôi, mẹ Minh-Vũ ơi, việc gì phải ăn kiêng nhỉ, cả các mẹ nữa, kiêng vừa vừa thôi, cứ tự do nhậu nhẹt đê :4:
    Phản động! Có chạy đi ko các mẹ đá đít cho bây h.
    Vào đây thì phải cổ vũ tinh thần chị em chứ.
    Các mẹ ơi cố lên! Vượt qua mọi "cám dỗ đời thường"! Cố lên!

To mẹ Minh - Vũ: Em mà mua hộ bác con các Chẻm ngót ngét 2kg thì bác tiếc của trời lại ko giảm cân được mất. May quá!
    Mẹ yêu các con nhất trên đời! :LoveStruc:
    • 2,070 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hai cô này ở đâu vào đây đấy, về ngay!!!
    • 1,503 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuột con
    Bác đang bị cám dỗ nhiều lắm, đừng Chẻm nữa ko bác lại mất toi 2 kg quý báu bây giờ
    Duy yêu của mẹ ơi - Duy di Tuân Chau

• 78 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babou
    Thèm quá, huhu, em cho con bú nên ko ăn kiêng được cái menu này, dã man quá. Dưng mà tự nhiên từ hôm sinh em bé đến giờ được 2 tuần rồi e gầy đi được 3kg sướng quá, cộng với 5 kg sau khi sinh (baby 3kg), giờ còn 10kg thịt thừa nữa huhu chả bít bao giờ mới hết
    chao chi. em thi muon cho gay bot. luc em co bau thi 62 kg. nay da sanh duoc 17 thang. hien gio em 54 kg. em muon biet. thuc don an 13 nay la sao?. omng chi giup cho !
    cam on chi rat nhieu!
    • 78 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

babou cứ yên tâm cho con bú nhé, những mẹ vừa đẻ xong thì xuống cân cực dễ. Hồi chị đẻ xong nặng những 68kg, đến lúc đi làm còn thấy nguy cơ tăng thêm nữa, thế là quyết định nghỉ bữa tối ( tất nhiên là đã cai sữa rồi ). Mấy hôm đầu cũng mệt phết, sau rồi quen dần đi, chẳng thấy làm sao nữa. Dạo này mà ăn bữa tối vào là cực kỳ khó chịu. Mà kết quả thì rất tuyệt, chỉ trong vòng 2-3 tháng chị xuống 8kg. Nhưng chỉ dừng ở đấy, bây giờ mình vẫn nhịn bữa tối mà chẳng xuống hoa nào
    chao chi. truoc kia em co bau thi 62 kg. nay da sanh duoc 17 thang. hien gio em 54 kg. vay em muon biet. thuc don 13 an la sao?. mong chi giup cho em biet. thuc don 13 ngay. tim thuc don o dau?. cam on chi rat nhieu.
    • 115 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang25306
    thuc don 13 ngay. tim thuc don o dau?
    Ui, ui, mẹ nó ơi, sao lại lọ mọ vào giữa đêm hôm thế này, vì chồng hay vì con đây????

Tớ lanh chanh trả lời nhé, bạn xem bài của H&A về thực đơn 13 ngày cũng ở Topic này, trang 4, bài số 53 ý.

Hơ Hơ, bạn có bầu 62 Kg còn đỡ đấy nhé, tớ đây những 68 cân lúc lên bàn mổ cơ đấy. Chúc bạn thành công.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DaisyF; 18/05/2006 vào lúc 09:12 AM. Lý do: chính tả
    • 2,047 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

Hồi em thực hiện bài này cũng thấy thế chị ạ, eo ơi kinh khủng nhỉ , về sau đến tuần thứ 2 em không chịu nổi, thái thịt bò cho ít dầu vào xào béng lên ăn với cần tây, ra sao thì ra, không thể chịu nổi cái mùi hấp của nó nữa

Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    • 2,070 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai cún
    Hồi em thực hiện bài này cũng thấy thế chị ạ, eo ơi kinh khủng nhỉ , về sau đến tuần thứ 2 em không chịu nổi, thái thịt bò cho ít dầu vào xào béng lên ăn với cần tây, ra sao thì ra, không thể chịu nổi cái mùi hấp của nó nữa
    he he, mình phải nhắm mắt nhắm mũi để nuốt đấy, nhưng ăn với 1 tẹo thịt là đã khác hẳn nhé.
    Thỉnh thoảng mình cũng nẩy ý định đứt gánh giữa đường, nhưng nghĩ tiếc công mấy ngày khổ ải nên lại thôi. Mình thấy kq vẫn chưa như ý tẹo nào, hôm nay là ngày thứ 9 rồi mà mới xuống được khoảng 2,5kg, mình mà chỉ thả 1 hôm thôi là đâu lại vào đấy ngay . Thôi đành cứ cố nốt vậy.
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Ối các bác ơi, em đã thực hiện đuọc thực đơn ăn kiêng này khoảng 10 ngày rồi đấy, hôm qua em cân thấy giảm đuọc 3kg, em đang cố nốt mấy hôm nữa để giảm thêm 1 kg nữa là ok, nhưng mà đúng như bác Mai cún nói, tuần đầu tiên còn hăng hái, chứ đến tuần thư 2 thì bắt đầu chán quá, mấy hôm nay em cũng toàn ăn gian xào thịt bò rồi cho cần tây, hành tây và cà chua vào, chứ ăn không thì không nuốt nổi nữa.
    To bác Minh vũ, đúng là cái ngày thứ bảy thật dã man bác nhỉ, hôm đo may mà em đuọc nghỉ nên em ngủ một mạch từ 2-5.30 chiều, lúc tỉnh dậy thì đã qua đuọc ngày khó khăn đó rồi, phù....... mệt quá.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 78 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaisyF
    Ui, ui, mẹ nó ơi, sao lại lọ mọ vào giữa đêm hôm thế này, vì chồng hay vì con đây????

Tớ lanh chanh trả lời nhé, bạn xem bài của H&A về thực đơn 13 ngày cũng ở Topic này, trang 4, bài số 53 ý.

Hơ Hơ, bạn có bầu 62 Kg còn đỡ đấy nhé, tớ đây những 68 cân lúc lên bàn mổ cơ đấy. Chúc bạn thành công.
    hi ban
    mminh muon tim thuc don 13 ngay vao trang web nao?. co the cho minh xin nhe?
    cam on ban nhieu lam