5 cách giảm cân cực nhanh bằng nha đam mẹ nào cũng làm được dễ dàng

• 84 Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 289 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Lợi ích từ nha đam trong việc làm đẹp da thì hẳn chị nào cũng biết rồi ạ. Giờ em còn biết đến công dụng giảm cân của nha đam nữa đây ạ. Có đến 5 cách chế biến thức uống giảm cân từ nha đam, các chị có thể đổi vị mỗi ngày, vừa giảm cân đẹp dáng lại giải khát trên cả tuyệt vời.

collage_nhadam-e1478678948116

Các chất chống oxy hóa và tính kháng khuẩn của nha đam chính là chìa khóa vàng cho sức khỏe. Ngoài tác dụng giảm cân, những thức uống từ nha đam này còn mang lại cho chị em phụ nữ một làn da khỏe mạnh, mịn màng nữa đấy ạ.

Nha đam và chanh

Một trong những cách đơn giản nhất của việc sử dụng nha đam để giảm cân là pha chúng với nước cốt chanh. Đặc tính đốt calo cực nhanh của nha đam và chanh sẽ được phát huy tối đa. Các chị chỉ cần lấy hai muỗng canh nha đam trộn cùng 3 muỗng canh nước cốt chanh, thêm nước, giữ lạnh và uống trong ngày. Các chị có thể thái nhỏ nha đam hoặc xay nhuyễn tùy thích.

Nha đam với dưa chuột và dứa

Dứa và dưa chuột cũng chứa nhiều chất chống oxy hóa, hỗ trợ tốt trong việc giảm cân và thúc đẩy sự trao đổi chất. Ép một vài quả dưa chuột và ½ quả dứa lấy nước. Thêm 2 muỗng canh nha đam (cắt nhỏ hoặt nghiền nhuyễn). Lưu trữ hỗn hợp nước ép giảm cân tự chế này trong tủ lạnh và uống trước khi ăn 1 giờ.

Nha đam với mật ong

Hai nguyên liệu này nghe có vẻ đơn giản nhưng theo một nghiên cứu cho thấy rằng sự kết hợp giữa nha đam và mật ong có thể giúp đẩy nhanh quá trình giảm cân. Bạn chỉ cần 2 thìa cà phê mật ong nguyên chất và 2 muỗng canh nha đam xay nhuyễn. Cho hai nguyên liệu này vào bát trộn đều, cho vào ngăn mát. Chia hỗn hợp làm hai phần uống với nước trong ngày.

Nha đam với trà xanh

Trà xanh cũng là một trợ thủ giảm cân cực kỳ đắc lực. Sự hiện diện của chất chống oxy hóa và nhiều hợp chất khác có trong trà xanh giúp thúc đẩy giảm cân. Khi được kết hợp với nha đam sẽ mang lại thức uống giảm cân khiến ai cũng sửng sốt. Các chị chỉ cần thêm 1 thìa cà phê nha đam xay nhuyễn vào at1ch trà xanh, khuấy đều rồi uống ngay.

Nha đam với gừng

Cuối cùng, công thức này sẽ dành cho những người yêu thích sự ấm nóng của gừng. Các chị có thể pha một tách trà gừng, thêm một thìa cà phê nha đam xay nhuyễn vào, khuấy lên và uống ngay. Hoặc ép gừng lấy ít nước (băm nhỏ gừng), trộn cùng nha đam xay nhuyễn, pha thêm nước và uống mỗi ngày. Khi dùng cách này, bạn nên chú ý lượng gừng tiêu thụ vừa phải để không ảnh hưởng đến sức khỏe.

Theo Boldsky
    Xem thêm các bài khác:
    Thần dược trị tiểu đường, giảm cân đang được nhiều người săn lùng và trồng rất nhiều hiện nay
    Giảm cân đơn giản bằng cách thêm 1 thìa hỗn hợp này vào ly cà phê của bạn
    Mình giảm cân thành công bằng bí đao
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuuyendoan; 09/11/2016 vào lúc 03:18 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 29 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Có thật sự giảm cân được không bạn? Mình nghe nhiều cách từ tự nhiên rồi nhưng hầu hết đều không giảm được
    • 6,266 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Mình dùng nha đam toàn bị ngứa mặt thôi.
    n012345

Never Give Up!
    • 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình dùng nha đam là cứ bị mẩn ngứa, dị ứng.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhiều cách giảm cân v ? ko biết thử chưa mà chia sẻ nhiều quá
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mk bị dị ứng với nha đam
    • 15,488 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình chưa thử với nha đam bao giờ. Đã bác nào thử thành công chưa ạ?