Tám chuyện

Cách phối đồ cho người rất gầy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.18K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 98 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

mình thấy 44kg như bạn là dễ mặc đồ, chứ không khó lắm đâu nhỉ? tầm 42kg trở xuống thì mới khó
    • 262 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cho mình vào nữa mình đẻ xong cũng ngực lép, mông teo, mặc quần nhìn như hai cái que ý . Em nghe mọi người nói mặc đồ sáng màu, nhiều bồng bèo để béo lên rồi mà vẫn không ăn thua. Còn cách ăn mặc nào khác không ạ
    • 179 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thuacc : 44 kg nhg xương mình to nên trông gầy nhom. Mọi ng bảo nuôi con mà ng như màn hình phẳng. Xương hông to, mông bé, háng rộng nên mặc quần xấu kinh. Ox suốt ngày chê ăn mặc xấu thôi. Cho con bú mà ngực thì bé lắm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 167 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

các mẹ à. Mặc quần áo cũng khó che đi khuyết điểm lắm. Chúng ta phải làm thế nào để mình béo lên đc cơ. Mình thì ăn uống tẩm bổ đủ kiểu nhưng vì hai đứa con nhỏ nên mệt.
    • 921 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakhin Xem bài viết
    Cho mình vào nữa mình đẻ xong cũng ngực lép, mông teo, mặc quần nhìn như hai cái que ý . Em nghe mọi người nói mặc đồ sáng màu, nhiều bồng bèo để béo lên rồi mà vẫn không ăn thua. Còn cách ăn mặc nào khác không ạ
    Mẹ hakhin ơi,

Khi phụ nữ vừa sinh xong, sau 3 tháng thì cơ thể bị thay đổi, nhiều người gọi là "lép" hơn. Nhưng mẹ hakhin không phải tự ti nhé, biết cách phối đồ, trang điểm thì trông vẫn quyến rũ như thường.

Nếu, mẹ hakhin không quá cao, dưới 1m6, mình có thể kết hợp mặc:

Ao không tay chất liệu voan, hoặc phi mềm, kết hợp quần tây thời trang ( không ôm , chỉ rộng vừa phải) và kết hợp giày cao gót để tôn dáng của mình: lợi thế áo voan mặc thoáng mát và che được khuyết điểm ngực nhỏ và quần rộng vừa cũng sẽ cân xứng dấu đi vòng 3 không quá đẫy đà

Aó sơ mi rộng, phủ mông, kết hợp legging chất liệu dầy, nhưng không bị nóng - Mango có loại này ( không dùng loại quá bó sát ): vừa hợp thời trang mà che luôn 2 vòng 1 & 3 của bạn

Áo thun hoặc sơ mi vừa, kết hợp váy chữ A trông bạn sẽ cân đối hơn ( không nên mặc quá gối - trông sẽ không cân xứng)

Trang phục nó cũng phụ thuộc vào trang phục bạn mặc. Khi người gầy đi, trông sẽ thiếu sức sống, nên to điểm chút son, má hồng trông gương mặt sáng và sức sống hơn, mất là đôi mắt, tô điềm chút viền mắt hoặc eyeliners ( các cô gái hoăc phụ nữ thường trang điểm nhẹ mắt mỗi khi đi làm )

Chúc bạn chọn cho mình bộ cánh ưng ý nhé.
    • 265 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Em thì lại không gầy cho lắm, nhưng lại thấp
    Thế nên mặc đồ cũng nhức đầu lắm
    • 1,152 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhuongmai Xem bài viết
    Các mẹ à. Mình sinh xong hai đứa rồi mà bây giờ còn có 38kg thôi. Mình gầy lắm, mặc thế nào cũng xấu. Các mẹ có cao kiến nào chỉ giúp mình với nhé.
    Mặc đồ hoa đó, bông to tí nhìn sáng và người sẽ mập hơn đó.

• 161 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Công thức chung cho người gầy thì search trên mạng đầy nhưng để mặc đẹp thì còn tùy thuộc vào từng người, tùy vào màu da, dáng, phong cách, công việc, kinh tế, sở thích nữa ạ. Ain cũng có ưu, nhược điểm cả, có điều là mình chưa phát hiện ra thôi. Em thấy các chị nên sang topic Nhà mặc đẹp, em chuyên tàu ngầm bên đây học hỏi đựoc nhiều. Các chị bên đấy nhều phong cách khác nhau và có những tư vẫn rất hữu ích.
    Muốn mặc đẹp không phải nóng vội ngày 1 ngày 2, hay chỉ dựa vào vài comment mà được. Ngoài gu thẩm mỹ sẵn có ra thì cũng cần sự kiên trì học hỏi nữa đấy ạ
    • 1,152 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamebin Xem bài viết
    Công thức chung cho người gầy thì search trên mạng đầy nhưng để mặc đẹp thì còn tùy thuộc vào từng người, tùy vào màu da, dáng, phong cách, công việc, kinh tế, sở thích nữa ạ. Ain cũng có ưu, nhược điểm cả, có điều là mình chưa phát hiện ra thôi. Em thấy các chị nên sang topic Nhà mặc đẹp, em chuyên tàu ngầm bên đây học hỏi đựoc nhiều. Các chị bên đấy nhều phong cách khác nhau và có những tư vẫn rất hữu ích.
    Muốn mặc đẹp không phải nóng vội ngày 1 ngày 2, hay chỉ dựa vào vài comment mà được. Ngoài gu thẩm mỹ sẵn có ra thì cũng cần sự kiên trì học hỏi nữa đấy ạ
    \

Chính xác, có đồ người này mặc đẹp nhưng chưa chắc người kia mặc đã đẹp, nên cứ từ từ mix dần dần sẽ đẹp thui à.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ gầy đừng mặc quần áo bó sát nhé, trông lại càng lộ xương hơn.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2