Tám chuyện

Cách phối đồ cho người rất gầy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.85K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 165 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ à. Mình sinh xong hai đứa rồi mà bây giờ còn có 38kg thôi. Mình gầy lắm, mặc thế nào cũng xấu. Các mẹ có cao kiến nào chỉ giúp mình với nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Cuahangmo; 08/01/2013 vào lúc 11:33 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,398 Bài viết

• 7,470 Được cảm ơn

Mình cũnh gầy lắm này. Người gầy thì ko nên mặc đồ bó, cũng ko nên mặc đồ rộng thùng thình. Nếu mặc váy thì nên chọn kiểu váy eo cao (ngang khuỷu tay) và chân váy phồng kiểu thế này nhìn ng sẽ đầy đặn hơn

[img]http://mot********/media/catalog/product/cache/1/image/caf4b7655c51ad9773022b7b749f1747/1/5/154.jpg[/img]
    Màu sắc: các màu nóng như cam, đỏ, hồng; các màu nhạt nhưng tươi tắn như hồng phấn, hồng lòng tôm, be sáng, vàng nhạt; hoặc kết hợp màu tối với màu nóng (ví dụ quần đen + áo hồng chẳng hạn) chứ đừng mặc nguyên 1 cây màu tối hoặc 1 cây màu trắng nhìn càng gầy và yếu ớt.
    Chất liệu: nên mặc các chất liệu dày dặn nhưng có độ mềm mại (ví dụ cái váy trên), tránh mặc các chất liệu quá cứng (ví dụ dạ, bò: có loại vải dạ hay vải bò mềm mại nhưng cũng có loại cứng), tránh cả các chất liệu quá mềm và mỏng như voan, lụa... vì sẽ phô hết hình thể gầy gò của mình ra.
    Còn mặc quần áo bình thường thì cứ áo cổ lọ, cổ thuyền (cổ thuyền nhưng đừng quá rộng đến mức lộ xương quai xanh hay xương bả vai), cổ tim nhỏ dáng ôm vừa phải (đừng bó chịt) và dài đến hông là đẹp, mặc với quần đứng và áo phao ngắn, áo bông... nhìn ng sẽ béo ra.

Ngoài ra mặc áo khoác dạng váy cũng đc, nhìn điệu đà hơn.

• 523 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

cho em nhào vô điểm danh phát,em là siu siu gầy luôn,chứ không phải gầy nữa,nhưng vẫn khoái làm điệu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 386 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhuongmai Xem bài viết
    Các mẹ à. Mình sinh xong hai đứa rồi mà bây giờ còn có 38kg thôi. Mình gầy lắm, mặc thế nào cũng xấu. Các mẹ có cao kiến nào chỉ giúp mình với nhé.
    hoàn cảnh và cân nặng chủ top y chăng mình luôn.hihi.cũng 2 đứa xong.mà chủ top cao bn??? mình 1m53 thôi mà vẫn thấy quá gầy.với lại da mình k được trắng nên lại càng khó chọn đồ.hix...
    NB: 1.8KG - 1M: 3KG - 2M: 4KG - 3M: 5KG - 6M: 6.5KG - 12M: 8KG - 20M: 10KG - 24M: 10.5KG
    [IMG][/IMG]
    NB: 2.9KG - 1M: 4.3KG

• 165 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mình cũng chỉ 1m52 thôi bạn ah. Chán thế ko biết. Chồng lúc nào cũng bảo đi đâu nhìn người ta béo nghĩ đến vợ mà lại thèm, sốt ruột mà cũng ko biết thế nào.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tungdlvt Xem bài viết
    hoàn cảnh và cân nặng chủ top y chăng mình luôn.hihi.cũng 2 đứa xong.mà chủ top cao bn??? mình 1m53 thôi mà vẫn thấy quá gầy.với lại da mình k được trắng nên lại càng khó chọn đồ.hix...

• 191 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Ối, em chỉ 1m50 các mẹ ạ. @@ Đang phấn đấu tăng cân, ko áp đảo được chiều cao thì cũng hoành tráng chiều ngang cho bằng chị bằng em. he he.
    Khi bạn mang một đôi giày vừa ý thì dù con đường có gian nan đến đâu bạn cũng cam lòng...

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho e xin 1 slot ở nhà mình với .... e năm nay mới 20t thôi nhưng mà chả hiểu sao gầy kinh khủng ý ... hjc hjc ... ăn uống có kiêng khem cái j đâu mà ứ béo nổi nó mới ức. ai đời 1m6 mà nặng có 40kg thôi =(( đau khổ kinh niên ý các mẹ à. đi đâu cũng ngại cái khoản bà con cô bác hỏi sao gầy thế mà xót hết ruột k biết trả lời ntn nữa

• 108 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hic mình 29t mà cao 1m75 mà nặng có 51kg mua đồ mặc cứ liều khều.
    Tình yêu đôi khi là một thứ gì đó rất khó lý giải
    Đó cũng là khoảng trống mà mỗi người chúng ta đều muốn lấp kín!

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy thì bạn phải tìm cách tăng cân chứ, ngày trước chị gái mình cũng gầy lắm nhưng được sự hướng dẫn của A.Long chuyên viên tư vấn của đa quốc gia gì gì đó thấy hiệu quả lắm, thấy kết hợp ăn uống và tập luyện khá nhẹ nhàng mà hiệu quả 0974.651.647 bạn thử xem hiểu quả nhớ có quà cảm ơn mình đấy hehe

• 434 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Em cũng la một người siêu gầy đây ạ, e 18t mà chỉ có 1m5 và nặng 40kg thôi, mọi người nên mặc đồ màu sáng, mặc váy hoặc đầm dáng phồng để Che bớt khuyết điểm, nếu chị nào xứ lạnh thi nên mặc quần áo nhiều lớp để nhìn mập hơn 1 tí. Trong video này là style cả em, mọi người xem qua thử nhé
    http://www.youtube.com/watch?v=21yVWD-tHzI&sns=em
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3