LÀM MẸ

Các mẹ cho con học thêm ở daytot.vn cho xin thêm ý kiến với?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.18K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 346 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Chẳng là mình có 2 nhóc 1 học lớp 6, 1 học lớp 9. Vừa qua mình có tham gia buổi chia sẻ định hướng chọn trường và khối thi phù hợp bên daytot.vn. Mình được các thầy cô bên đó tư vấn rất nhiệt tình, cơ sở của bên daytot theo mình đánh giá rất tốt, lại có rất nhiều khung giờ học phù hợp với con mình. Mình thích quá đang định cho con vào học nhưng vẫn muốn hỏi thêm các mẹ đã cho con học ở đây xem có tốt không ạ.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 1,240 Bài viết

• 876 Được cảm ơn

Bé lớn nhà mình đang học lớp 7, đau đầu về việc tìm chỗ cho con học thêm mà chưa tìm được chỗ nào đây, mặc dù đã có rất nhiều người giới thiệu các địa chỉ nhưng vẫn chưa thấy tin tưởng, mình đánh dấu học hỏi nhé
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hóng thi tin các mẹ nhà mình nào . Mà mẹ nó cho hỏi trung tâm này ở đâu nhỉ. Vì tốt hay không thì cũng phải gần nhà thì đi học mới đỡ vất vả cho con nhà mình.
    • 362 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Ôi đợt này vào năm học mới nên mình thấy mấy chị có con học cấp 2 ở cơ quan cũng hay bàn luận vụ tìm người dạy thêm cho con lắm. Các mẹ thì học đã lâu mà không có phương pháp dạy nên suốt ngày kêu ca vất vả thôi.
    • 366 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Con mình mới học lớp 3 thôi mà cũng có nhiều bài toán khó bố mẹ chả biết cách hướng dẫn con. Cảm ơn chủ top đã chia sẻ, bé nhà mình thì hay kêu nóng không biết cơ sở ở đó có thoáng mát không nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi miacoi07; 25/09/2015 vào lúc 05:45 PM.
    • 2,303 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

Bé nhà mình năm nay bắt đầu vào lớp 6 đây, cũng đang trong quá trình tìm lớp hoc thêm cho con. Ở cấp 1 thì đi học về tối bố mẹ còn kèm thêm ở nhà được, chứ giờ lên cấp 2, chương trình học có nhiều thay đổi, cải cách so với ngày xưa quá nên là không thể kèm con nổi nữa rồi.
    Cách dậy và học mỗi thời lại khác nhau nữa, nên mình tính tìm chỗ học thêm cho con, mẹ nào biết chỗ học thêm nào tốt thì share thông tin cho mình với nhé
    • 2,303 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maithang5 Xem bài viết
    Chẳng là mình có 2 nhóc 1 học lớp 6, 1 học lớp 9. Vừa qua mình có tham gia buổi chia sẻ định hướng chọn trường và khối thi phù hợp bên daytot.vn. Mình được các thầy cô bên đó tư vấn rất nhiệt tình, cơ sở của bên daytot theo mình đánh giá rất tốt, lại có rất nhiều khung giờ học phù hợp với con mình. Mình thích quá đang định cho con vào học nhưng vẫn muốn hỏi thêm các mẹ đã cho con học ở đây xem có tốt không ạ.
    Lọ mọ tìm chỗ học thêm cho con thế nào lại rơi vào đúng topic này, thấy các mẹ cũng tương tự như mình. Bên daytot.vn bạn nói đó ở đâu hả bạn? Nghe có vẻ mới mới nhỉ, không biết chất lượng thế nào.

Mình hỏi bác gúc gồ về trung tâm này xem sao nào
    • 2,096 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Con mình cũng học lớp 6, năm nay vừa lên cấp 2 bé đang choáng váng vì học nhiều môn, nhiều bài tập về nhà nên chưa quen cách học. Mẹ cũng bị stress vì còn phải trông em bé nên không có thời gian dạy anh học bài. Mẹ cháu xếp gạch đợi thông tin của các mẹ chia sẻ về trung tâm này.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,096 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Nghe tên trung tâm là daytot.vn mình cũng thấy có cảm tình rồi đó, mẹ nó đã qua đó rồi thì có tìm hiểu xem ở đó các thầy cô ở đó tốt nghiệp các trường nào không?

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • 366 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Đợi các mẹ hồi âm lâu quá mình phải lên xin anh gg ít thông tin về trung tâm rồi. Mình mời vào trang web tìm hiểu thôi nhưng thấy khá là quy mô và có nhiều thông tin liên quan đến giáo dục. Có 1 điểm hay là thấy ở đó đang có CT ưu đãi giảm 30% học phí tháng đầu tiên đó các mẹ à.
    • 366 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình có kinh nghiệm đau thương năm con học lớp 2 vì việc thuê gia sư về dạy cho con tại nhà rồi. Có đợt do công việc phải công tác xa nhà 1 thời gian nên mình nhờ người tìm hộ gia sư cho con. Cứ nghĩ lớp 2 thì cũng đơn giản nên mình yên tâm đi làm xa. Hết đợt công tác về nhà, xem đến bài vở của con thì giật mình vì cô gia sư cẩu thả, ai đời cho học sinh lớp 2 tả về người thân thì cho cháu viết tuổi bằng số, câu cú thì lủng củng, bài tập làm sai cũng không sửa lại cho cháu. Sờ đến bài toán, mẹ hỏi con cách làm thì ngơ ngác, hóa ra có bài cháu chưa hiểu thì gia sư đọc luôn cho kết quả chứ không hướng dẫn chi tiết cách làm. Nghĩ lại vẫn ức chế nên viết hơi lủng củng mọi người cũng thông cảm nhé.
    • 1,240 Bài viết

• 876 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miacoi07 Xem bài viết
    Đợi các mẹ hồi âm lâu quá mình phải lên xin anh gg ít thông tin về trung tâm rồi. Mình mời vào trang web tìm hiểu thôi nhưng thấy khá là quy mô và có nhiều thông tin liên quan đến giáo dục. Có 1 điểm hay là thấy ở đó đang có CT ưu đãi giảm 30% học phí tháng đầu tiên đó các mẹ à.
    Mình đã tham khảo thì thấy một điểm khá tuyệt vời là trung tâm daytot tuyển giáo viên là từ các giáo viên học ngành sư phạm tốt nghiệp các trường danh tiếng ở Việt Nam với năng lực chuyên môn cao, giàu kinh nghiệm. Mình nghĩ cái cốt lõi nhất phải có giáo viên tốt thì con mình mới giỏi được, đúng ko các mẹ nhỉ
    • 1,240 Bài viết

• 876 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Nghe tên trung tâm là daytot.vn mình cũng thấy có cảm tình rồi đó, mẹ nó đã qua đó rồi thì có tìm hiểu xem ở đó các thầy cô ở đó tốt nghiệp các trường nào không?
    Các thầy cô đều tốt nghiệp đại học và kiến thức sư phạm nên truyền đạt kiến thức cho con rất ok, tớ vừa tham khảo được một chị hàng xóm cho con học ở đấy các mẹ à
    • 366 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ xb Xem bài viết
    Mình đã tham khảo thì thấy một điểm khá tuyệt vời là trung tâm daytot tuyển giáo viên là từ các giáo viên học ngành sư phạm tốt nghiệp các trường danh tiếng ở Việt Nam với năng lực chuyên môn cao, giàu kinh nghiệm. Mình nghĩ cái cốt lõi nhất phải có giáo viên tốt thì con mình mới giỏi được, đúng ko các mẹ nhỉ
    Công nhận là muốn con học giỏi và có hứng thú học thì công lao của các nhà sư phạm rất là cao, vì thế lần này mình phải lựa chọn kỹ càng nơi gửi gắm dạy dỗ tri thức cho con. Giáo viên được đào tạo ở môi trường sư phạm thì mình cũng tháy yên tâm hơn.
    • 362 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Lọ mọ tìm chỗ học thêm cho con thế nào lại rơi vào đúng topic này, thấy các mẹ cũng tương tự như mình. Bên daytot.vn bạn nói đó ở đâu hả bạn? Nghe có vẻ mới mới nhỉ, không biết chất lượng thế nào.

Mình hỏi bác gúc gồ về trung tâm này xem sao nào
    Hôm qua khi thấy các mẹ chia sẻ về địa chỉ dạy học này mình cũng nói tên cho mấy người cùng cơ quan, các chị đó sốt sắng lăm đi tìm hiểu luôn. Nghe phong phanh mấy chị nói với nhau thì trung tâm này có kinh nghiệm về giáo
    dục cũng phải đến 20 năm rồi đó. Cơ sở vật chất cũng ổn, bàn ghế phù hợp có máy lạnh và ánh sáng đầy đủ cho học sinh.
    • 346 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungkem Xem bài viết
    Hôm qua khi thấy các mẹ chia sẻ về địa chỉ dạy học này mình cũng nói tên cho mấy người cùng cơ quan, các chị đó sốt sắng lăm đi tìm hiểu luôn. Nghe phong phanh mấy chị nói với nhau thì trung tâm này có kinh nghiệm về giáo
    dục cũng phải đến 20 năm rồi đó. Cơ sở vật chất cũng ổn, bàn ghế phù hợp có máy lạnh và ánh sáng đầy đủ cho học sinh.
    Đúng là cơ sở vật chất bên trung tâm daytot rất ổn bạn ạ, phòng học khang trang, sạch sẽ, có điều hòa, wifi, máy chiếu...
    Nói chung là về cơ sở vật chất thì rất ưng rồi, các thầy cô tư vấn cũng rất nhiệt tình, chỉ còn băn khoăn đúng khoản chất lượng nữa thôi
    • 346 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ xb Xem bài viết
    Nếu thực sự đội ngũ giáo viên của trung tâm được như mẹ nó nói thì quá yên tâm luôn í, không gì bằng kinh nghiệm sư phạm và có chuyên môn cao cả. Cái gốc đã chắc chắn thế rồi thì mình nghĩ việc giảng dạy, truyền đạt kiế thức cho con các sẽ rất tốt đấy
    • 2,303 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

Mình có kinh nghiệm đau thương năm con học lớp 2 vì việc thuê gia sư về dạy cho con tại nhà rồi. Có đợt do công việc phải công tác xa nhà 1 thời gian nên mình nhờ người tìm hộ gia sư cho con. Cứ nghĩ lớp 2 thì cũng đơn giản nên mình yên tâm đi làm xa. Hết đợt công tác về nhà, xem đến bài vở của con thì giật mình vì cô gia sư cẩu thả, ai đời cho học sinh lớp 2 tả về người thân thì cho cháu viết tuổi bằng số, câu cú thì lủng củng, bài tập làm sai cũng không sửa lại cho cháu. Sờ đến bài toán, mẹ hỏi con cách làm thì ngơ ngác, hóa ra có bài cháu chưa hiểu thì gia sư đọc luôn cho kết quả chứ không hướng dẫn chi tiết cách làm. Nghĩ lại vẫn ức chế nên viết hơi lủng củng mọi người cũng thông cảm nhé.
    Mình thì cũng ngại vụ gia sư đến nhà lắm, nên là sẽ tìm trung tâm tốt cho con học. Học gia sư gặp phải giáo viên như của con bạn thì cũng ức chế thật, vừa mất tiền vừa rước bực vào mình.
    • 2,303 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

Đúng là cơ sở vật chất bên trung tâm daytot rất ổn bạn ạ, phòng học khang trang, sạch sẽ, có điều hòa, wifi, máy chiếu...
    Nói chung là về cơ sở vật chất thì rất ưng rồi, các thầy cô tư vấn cũng rất nhiệt tình, chỉ còn băn khoăn đúng khoản chất lượng nữa thôi
    Nghe mẹ nó kể về cơ sở vật chất thì thấy tốt quá nhờ, chứ mấy trung tâm e đi xem thấy phòng học như cái lò ý, phòng bé, đông học sinh, nóng thế này chỉ có mấy cái quạt, các con học xong đi ra thấy mướt mải mồ hôi.
    Chất lượng giảng dạy thì e k rõ thế nào, nhưng nóng bức thế thì sao học nổi nhỉ các mẹ nhỉ
    • 2,303 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

mẹ nó hỏi anh google rùi thì chia sẻ cho các mẹ ở đây thêm chút thông tin với, để cùng nhau tìm hiểu những địa chỉ uy tín, tin cậy để gửi gắm con em.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7