Phim Thiên hạ - 18h trên VTV3

• 0 Lượt chia sẻ
  • 71.6K Lượt đọc
  • 228 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,669 Bài viết

• 1,945 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    @ Dê con và Mèo già

Cám ơn chị đã kể lại rất chi tiết và đầy đủ, coi như e được xem phim qua WTT :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: , e thì chịu nếu xem cách đây cả tuần rồi kô nhớ được hết như thế
    Trí nhớ tốt là một phần, phần nữa là có khiếu kể chuyện, chứ tớ thì chịu - cũng xem đấy mà chả tường thuật sinh động được đâu :Applause:
    Tập hôm qua cũng hấp dẫn, tớ đang thắc mắc là tên Chu Kỷ Nguyên ko biết có ý đồ tốt hay xấu khi kêu là giúp TGN nhỉ :Thinking: vì tên này đang bị Đông xưởng ép làm nội gián mà :Nottalkin:
    Hô hô, tớ lại thấy buồn cười khi bọn Hứa Hiển Đồn định ép TGN vào tội giết hai tên sát thủ võ công cao cường mới đểu chứ :Laughing:
    Cũng may là LVB và mấy thầy trò nhà Mộ Dung Thu quay về kinh thành giúp cho TGN rồi. Hấp dẫn quá cơ :Battin ey:
    Happiness within reach
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,872 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoigirl79 Xem bài viết
    Trí nhớ tốt là một phần, phần nữa là có khiếu kể chuyện, chứ tớ thì chịu - cũng xem đấy mà chả tường thuật sinh động được đâu :Applause:
    Tập hôm qua cũng hấp dẫn, tớ đang thắc mắc là tên Chu Kỷ Nguyên ko biết có ý đồ tốt hay xấu khi kêu là giúp TGN nhỉ :Thinking: vì tên này đang bị Đông xưởng ép làm nội gián mà :Nottalkin:
    Hô hô, tớ lại thấy buồn cười khi bọn Hứa Hiển Đồn định ép TGN vào tội giết hai tên sát thủ võ công cao cường mới đểu chứ :Laughing:
    Cũng may là LVB và mấy thầy trò nhà Mộ Dung Thu quay về kinh thành giúp cho TGN rồi. Hấp dẫn quá cơ :Battin ey:
    Tớ nghĩ là mưu ma chước quỷ thôi, đoạn chót là TGN về nhà thì thấy ai đó kêu ú ớ, mình nghĩ chắc là CKN đang bị trói lại
    Nhưng vẫn còn 1 chi tiết nữa mình vẫn thắc mắc, đó là lúc TGN làm lễ bái đường với Sảnh Nhi ý, lúc đó TGN mở khăn đỏ trùm đầu của cô dâu ra thì CKN nhìn thấy gọi ngay thành tên của 1 cô khác. Vậy thể nào cũng có gì uẩn khúc hi hi
    Ko ký cọt gì hết!
    • 605 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoigirl79 Xem bài viết
    Câu này cho phép em được hiểu là bác khen em nhá! Hí hí.
    Công nhận là phim này càng ngày càng nhiều tình tiết mới làm mình tò mò ứ chịu được.
    Mà lạ, trên mạng chả có trang phim nào cho mình xem trước để đỡ bức xúc. Mọi lần thấy phim chiếu trên ti vi là trên mạng nhan nhản cơ mà.
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 3,669 Bài viết

• 1,945 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh mèo Xem bài viết
    Tớ nghĩ là mưu ma chước quỷ thôi, đoạn chót là TGN về nhà thì thấy ai đó kêu ú ớ, mình nghĩ chắc là CKN đang bị trói lại
    Nhưng vẫn còn 1 chi tiết nữa mình vẫn thắc mắc, đó là lúc TGN làm lễ bái đường với Sảnh Nhi ý, lúc đó TGN mở khăn đỏ trùm đầu của cô dâu ra thì CKN nhìn thấy gọi ngay thành tên của 1 cô khác. Vậy thể nào cũng có gì uẩn khúc hi hi
    Tớ cũng nhớ đoạn đó, hay là CKN cũng trong nhóm tạo phản nhỉ :Thinking:
    Happiness within reach
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 119 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Công nhận là phim Thiên Hạ hay thật, rất kịch tính, diễn viên đóng quá đạt.Mà công nhận họ chọn diễn viên phù hợp thật, nhà mình toàn ăn cơm vào lúc xem phim kể cả có hôm về muộn chưa kịp tắm nhưng vẫn ăn cơm để xem phim.
    • 605 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phaohoa Xem bài viết
    Công nhận là phim Thiên Hạ hay thật, rất kịch tính, diễn viên đóng quá đạt.Mà công nhận họ chọn diễn viên phù hợp thật, nhà mình toàn ăn cơm vào lúc xem phim kể cả có hôm về muộn chưa kịp tắm nhưng vẫn ăn cơm để xem phim.
    Đồng ý với chị về khoản diễn viên.
    Người xinh thì rõ xinh
    Người nham hiểm độc ác thì mới nhìn đã sợ rồi
    Diễn viên TQ đúng là bậc thầy!
    Mà chọn người đóng TGN hợp thật chị nhỉ. Mới nhìn trông rất thư sinh yếu đuối, nhưng khi có chuyện lại thấy bản lĩnh vô cùng!
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 3,669 Bài viết

• 1,945 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phaohoa Xem bài viết
    Nhà em thì bao giờ cũng xem xong phim thì mới ăn cơm. Em thì vừa nấu cơm vừa ngó ra tivi :Battin ey:
    Nói đến diễn viên mới thấy Đông xưởng rặt một lũ ác ôn, nhìn mặt thấy gớm :mad: :cool:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanoigirl79; 12/06/2008 vào lúc 07:19 PM.
    Happiness within reach
    • 3,669 Bài viết

• 1,945 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh mèo Xem bài viết
    Đồng chí này đoán chuẩn thế, đến tập hôm nay thì rõ ràng tên CKN đó có ý đồ xấu roài. Ban đầu nó vào Bộ hình để xem các bản cũ, thấy có mối nguy là ton hót để lũ kia thiêu cháy kho lưu trữ :mad:
    Rồi cũng chính nó mật báo cho lũ Đông xưởng mai phục LVB và MDThu, may mà ko sao :Worried:
    Kiểu này đúng là TV cùng hội TGN đang bị "Thập diện mai phục" nhỉ :Sigh:
    Happiness within reach
    • 605 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

TGN vẫn tin hắn mới khổ chứ! k biết tập ngày mai tình hình có khá hơn k!
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 3,669 Bài viết

• 1,945 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dê con và Mèo già Xem bài viết
    TGN vẫn tin hắn mới khổ chứ! k biết tập ngày mai tình hình có khá hơn k!
    TGN cũng khó mà nghi ngờ hắn được, vì thấy nó nhiệt tình vậy mà. May ra chỉ có TV nói là ko nhờ hắn giúp TGN thôi, hic nhưng mà đến khi biết thì muộn roài.:Sigh: Kiểu này lại một phen sóng gió lớn cho TV và hội TGN đây :Worried:
    Happiness within reach
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 286 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các bà này cũng chăm xem ti vi hệt mình. Tôi đi làm về 3h30' chợ đi từ sáng vứt tủ lạnh cho tươi rồi. Chiều về chỉ ngủ và dậy sắp hết vào đó để xem phim xong nấu ăn là vừa.
    Nhưng mà xem sao thấy tên Hoạn quan NTH sao mà kinh thế, tôi toàn trêu ông xã đã hoạn quan rồi còn tiếc gì nữa mà tham lam.
    Nó cũng lắm mưu nhỉ ?
    Putin NguyenIjyhp7 & Obama Nguyenhj2sp7
    cRnCp7
    :Happy familly
    • 3,669 Bài viết

• 1,945 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dê con và Mèo già Xem bài viết
    Trong này có rất nhiều poster của phim
    http://www.spcnet.tv/forums/showthread.php?t=16358
    Có cả tóm tắt câu chuyện nữa thì phải nhưng toàn bằng tiếng Trung
    Mẹ nào giỏi dịch cho cả nhà nghe với nhé!!!
    Mình vừa vào trang này xem poster phim, nhìn NTH ở ngoài đời to cao vạm vỡ nhưng phúc hậu. Thế mà trên phim nhìn đúng là máu lạnh :Sick:
    Công nhận là diễn viên TQ rất giỏi trong diễn xuất, nhìn mặt là lột tả được bản chất :Applause:
    Happiness within reach
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy mọi người bàn tán về phim này quá, tôi có tìm được cái link này, mọi người thử xem nhé.
    Đây ạ: http://www.tudou.com/playlist/playindex.do?lid=1541441
    Lưu ý, đây là xem trực tuyến đấy nhé, nên bị zật lắm. Đang Download mà mới được có tập 32,33,34,35 thôi. Với lại đây là trang web của Trung Quốc nên không có thuyết minh đâu. Mọi người từ từ xem rồi tự hiểu vậy.
    Chúc vui
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 503 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nói chuyện chọn nhân vật của các mẹ, em ghét nhất là mặt của lão hoạn quan mặt choắt..tên là gì í nhỉ Hứa tiểu nhân ạ??? (mấy vụ tên nhân vật là em hay quên lắm)là em thấy ghét cay ghét đắng. Trông mặt đã gian manh xảo quyệt tập hôm gì bị Tín Vương "mắng" TGN ví von "vợ của hoạn quan mà bị vây như thế thì hoạn quan chả lẽ đứng nhìn":Laughing:
    Mai là ngày giống hôm qua và giống với ngày hôm nay :LoveStruc:
    • 3,669 Bài viết

• 1,945 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi retngot Xem bài viết
    Nói chuyện chọn nhân vật của các mẹ, em ghét nhất là mặt của lão hoạn quan mặt choắt..tên là gì í nhỉ Hứa tiểu nhân ạ??? (mấy vụ tên nhân vật là em hay quên lắm)là em thấy ghét cay ghét đắng. Trông mặt đã gian manh xảo quyệt tập hôm gì bị Tín Vương "mắng" TGN ví von "vợ của hoạn quan mà bị vây như thế thì hoạn quan chả lẽ đứng nhìn":Laughing:
    Thằng đó là Hứa Hiển Đồn, toàn bị NTH bắt cọ bô để cho khôn ra đấy :Laughing: còn thằng ác ôn Thôi Trình Tú nữa cơ :mad:
    Happiness within reach
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,774 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Huhu... dạo này em đi làm, chả được xem nữa. Mẹ nào rảnh làm ơn giải thích cho em tại sao tân nương của TGN, Sảnh Nhi cô nương lại bị bắt thế ạ? Hôm trước xem phần giới thiệu phim tuần tới thấy hay quá mà đành chịu không xem được, huhu...
    jWcIp9
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bác cho em tham gia với
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm qua TGN mở cửa thì có tiếng kêu là ai vậy nhỉ
    • 605 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiemsau12 Xem bài viết
    hôm qua TGN mở cửa thì có tiếng kêu là ai vậy nhỉ
    Là Chu Kỉ Nguyên đó bác!
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 605 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YCTC Xem bài viết
    Huhu... dạo này em đi làm, chả được xem nữa. Mẹ nào rảnh làm ơn giải thích cho em tại sao tân nương của TGN, Sảnh Nhi cô nương lại bị bắt thế ạ? Hôm trước xem phần giới thiệu phim tuần tới thấy hay quá mà đành chịu không xem được, huhu...
    Cơ quan chị có Internet k? Vào trang của VTC www.vtc.vn hoặc trang của VTV www.vtv.vn đều xem online đc đấy.
    Mấy hôm em về muộn toàn xem trộm kiểu này!
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7