Phim Thiên hạ - 18h trên VTV3

• 0 Lượt chia sẻ
  • 70.8K Lượt đọc
  • 228 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,872 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoigirl79 Xem bài viết
    Tập hôm nay nảy sinh một vài chi tiết mới, càng tăng tính hấp dẫn của phim :Battin ey:
    Nhìn nàng Sảnh nhi bụng bầu tả xung hữu đột mà khiếp, em thấy đoạn đấy "bốc phét" quá
    Ơ, cả nhà đi đâu hết rồi ???? :RaisedEye
    Ừ, mình thấy bà bầu ra chưởng ác liệt quá, vừa khoái chí vừa thấy bốc phét , cơ mà đúng là kịch tính nhờ, nhiều tình tiết lạ mà ko ngờ tới hi hi, càng xem càng hấp dẫn
    Ko ký cọt gì hết!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,669 Bài viết

• 1,944 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hôm hay em bân tối mắt, về đến nhà thì 7h tối mất rồi nhà mình tường thuật lại cho em nghe với :Crying:
    Tập này diễn biến thế nào rồi ạ? Tiền Gia Nghĩa cứu được em iu chưa :Worried:
    Happiness within reach
    • 603 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hic, dạo này em đi làm về muộn quá. Mất cả phim hay. Mà đến tập bao nhiêu rồi mọi người nhỉ? Hôm qua em xem vớt vát được 1 tí là cái đoạn Tiền GN nói sẽ bào chữa cho vợ. K hiểu mô tê gì luôn vì mấy tập trước có được xem đâu . Chị nào tóm tắt lại giúp em với ạ!!!
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 2,436 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dê con và Mèo già Xem bài viết
    Đây là tiểu sử của Ngụy Trung Hiền. Các chị quan tâm vào đọc cho vui nhé
    http://vi.wikipedia.org/wiki/Ng%E1%B...81u_ch.C3.ADnh
    Xem tiếp thì hóa ra sau này Tín Vương Chu Do Kiểm lên làm vua (Sùng Trinh) và là vị vua cuối cùng của triều đại Minh.

Mình cũng bỏ lỡ tập TGN cãi cho Tín vương, tiếc quá.

Dư Sảnh Nhi xinh quá.
    o9XUo9XUp7
    cOOfs1XcOOfp7
    • 603 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Tập TGN cãi cho TV hay lắm chị ạ! Chị có thích đọc lại k em kể cho!
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 3,669 Bài viết

• 1,944 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Huhu, có em muốn nghe, hôm qua em ko được xem :Crying: em thích xem TGN làm thầy cãi lắm - thông minh và chặt chẽ :Battin ey:
    Happiness within reach
    • 19,211 Bài viết

• 4,819 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Có, cho e hóng hớt với, tập TGN cãi thắng cho TV e cũng kô xem :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    • 19,211 Bài viết

• 4,819 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vịt Xem bài viết

Dư Sảnh Nhi xinh quá.
    Nhưng mắt cô ấy trông buồn ghê
    • 1,451 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Ôi, em cũng thường xuyên xem phim này, thấy cũng hay nhưng hôm nay mới biết tên phim là Thiên hạ . Xem thì cứ xem thôi mà cũng chưa bao giờ để ý xem tên phim là gì, toàn bỏ qua phần giới thiệu
    • 3,669 Bài viết

• 1,944 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Có, cho e hóng hớt với, tập TGN cãi thắng cho TV e cũng kô xem :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    Ui, tập đó xem hay và hấp dẫn lắm í, tưởng TV bị chém đến nơi ko ngờ TGN vẫn tìm ra sơ hở của bọn thích khách, lúc đó nhìn mặt lão Ngụy Trung Hiền đanh lại vì tức mà thấy khoái. Chỉ thấy khổ cho vị gì ở bộ Hình bị NTH ép làm quan tòa thôi, ko muốn bất nhân mà vẫn phải làm :mad:
    Happiness within reach
    • 603 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em kể qua những gì em nhớ thôi nhé!
    Lúc đầu bọn NTH lôi bản khai mà chúng bắt ông quản gia Hai Chu kí tên điểm chỉ vào rồi doạ TGN. Nhưng TGN nói ông ấy bị bức cung chết rồi, phải là người còn sống mới có giá trị. Bọn kia lại nói Tín Vương sai người giết ông Hai Chu để bịt đầu mối. TGN đòi khai quật tử thi để khám xet, bọn nó sợ lộ nên nhất định không chịu. TGN đòi hoãn xử để khai quật, nhưng Hoàng thượng bị NTH và Nhũ mẫu khích vào nên không đồng ý. Cứ bắt tiếp tục xử, và trong đêm ấy phải xử xong.
    TGN liền cho gọi Chu Kỉ Nguyên là em họ TV lên làm chứng vì CKN cũng bị bắt vào nhà lao Đông Xưởng và đã nhìn thấy ông HC. Nhưng TGN k biết CKN đã bị bọn người của NTH đe doạ nên đã nói khác đi, mặc dù khi ở nhà đã hứa với mọi người sẽ vạch tội Đông Xưởng, bảo vệ TV. (Trông cái mặt hắn lúc ấy thật hèn hạ).
    Lúc ấy, TGN bị bất ngờ quá, k nói đc gì. Còn bọn NTH thì khoái chí lắm. Còn nói, nếu Đông Xưởng có dùng cực hình thì Chu Kỉ Nguyên làm sao còn được lành lặn như thế. Bọn nó đưa ra một đống chứng cứ, con dao mà người phủ TV hay mang theo và nói đó là hung khí giết ông Hai Chu.
    Nhưng TGN nói, chẳng tên sát thủ nào lại ngu ngốc giết người bằng thứ vũ khí dễ bị phát hiện như vậy, giết xong lại còn để lại hiện trường. Rõ ràng là vu oan.
    Bọn kia đuối lý, liền cho gọi 3 tên sát thủ hành thích Hoàng thượng vào...
    Phù... Mỏi tay quá
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 19,211 Bài viết

• 4,819 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em kể qua những gì em nhớ thôi nhé!
    Lúc đầu bọn NTH lôi bản khai mà chúng bắt ông quản gia Hai Chu kí tên điểm chỉ vào rồi doạ TGN. Nhưng TGN nói ông ấy bị bức cung chết rồi, phải là người còn sống mới có giá trị. Bọn kia lại nói Tín Vương sai người giết ông Hai Chu để bịt đầu mối. TGN đòi khai quật tử thi để khám xet, bọn nó sợ lộ nên nhất định không chịu. TGN đòi hoãn xử để khai quật, nhưng Hoàng thượng bị NTH và Nhũ mẫu khích vào nên không đồng ý. Cứ bắt tiếp tục xử, và trong đêm ấy phải xử xong.
    TGN liền cho gọi Chu Kỉ Nguyên là em họ TV lên làm chứng vì CKN cũng bị bắt vào nhà lao Đông Xưởng và đã nhìn thấy ông HC. Nhưng TGN k biết CKN đã bị bọn người của NTH đe doạ nên đã nói khác đi, mặc dù khi ở nhà đã hứa với mọi người sẽ vạch tội Đông Xưởng, bảo vệ TV. (Trông cái mặt hắn lúc ấy thật hèn hạ).
    Lúc ấy, TGN bị bất ngờ quá, k nói đc gì. Còn bọn NTH thì khoái chí lắm. Còn nói, nếu Đông Xưởng có dùng cực hình thì Chu Kỉ Nguyên làm sao còn được lành lặn như thế. Bọn nó đưa ra một đống chứng cứ, con dao mà người phủ TV hay mang theo và nói đó là hung khí giết ông Hai Chu.
    Nhưng TGN nói, chẳng tên sát thủ nào lại ngu ngốc giết người bằng thứ vũ khí dễ bị phát hiện như vậy, giết xong lại còn để lại hiện trường. Rõ ràng là vu oan.
    Bọn kia đuối lý, liền cho gọi 3 tên sát thủ hành thích Hoàng thượng vào...
    Phù... Mỏi tay quá
    Phù, đọc mỏi mắt nhưng tiếc là cái đoạn phía trên e xem rồi ạ, chị type tiếp đi
    • 603 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thực chất 3 tên này là 3 tên tử tù được đánh tráo thay cho 3 tên sát thủ thật. Chúng nói tất cả là do TV đã sai chúng, chúng còn nói ngày hôm nào hôm nào đã đến thư phòng của TV để bàn chuyện mưu sát.
    Bọn chúng nói là người nhà ông HC ở Hồ Nam, biết võ công nên ông HC mang về phủ TV nuôi. Nhưng k bao giờ ra ngoài hay được đi lại trong phủ. Nên khi TGN bắt chúng tả phủ TV chúng k tả đc.
    TGN hỏi chúng có bao nhiêu người, chúng nói có 11, TGN mới nghĩ ra 11 thì 1 chính là Mộ Dung Thu do Gia nghĩa nhờ vào báo tin cho TV, chỉ còn 10 tên thôi.
    TGN bèn bắt bọn chúng tả lại phòng khách nhà TV nơi chúng đã bàn việc mưu sát. Trước đó chúng nói chỉ vào thư phòng của TV có 1 lần ấy nên k biết trong phòng có gì. TGN đã mừng thầm. Lúc đó Nguỵ TH nói chúng nó cứ bình tĩnh nghĩ lại xem.
    Thế là chúng nó tả vanh vách thư phòng của TV, bao nhiêu bàn, bao nhiêu ghế, bao nhiêu giá sách, treo tranh gì, chữ gì.
    TGN bất ngờ k nói đc gì. Tín vương uất ức quá liền rút dao ra định tự tử.
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 603 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

TGN vội ngăn lại, nghĩ một lúc rồi hỏi bọn thích khách hôm đó vào trong cung chúng nấp ở đâu
    Bọn chúng nói trong cung càn thanh
    TGN bắt chúng tả lại cung CT, k lẽ j chỉ ở trong phòng TV có 1 canh giờ mà chúng nhớ từng chi tiết nhỏ như thế. Đằng này ở trong cung cả 1 đêm mà k nhớ được gì.
    Bọn chúng ấp úng, nói là trời tối quá, không nhìn thấy gì.
    TGN hỏi chúng nấp ở đâu. Chúng nói nấp sau ngai vàng.
    TGN bắt chúng tả ngai vàng, có mấy con rồng, con rồng thế nào, có những chữ gì.
    Lúc này Nguỵ TH bắt đầu hoảng. Đòi dừng xử án, nhưng TGN nói Hoảng thượng có chỉ đêm nay phải xử xong, k thể dừng đc.
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 603 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trời ơi, bao nhiêu công gõ, tự nhiên đứt mạng. Hu hu
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 603 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Rồi TGN hỏi chúng về độc Mai Hoa Tán, thực ra độc này là của Mộ dung thu, chúng k thể có được, thế là chúng trả lời quanh co một lúc.
    TGN nói bọn này k fải bọn thích khách tối hôm đó.
    Nguỵ TH hỏi có bằng chứng gì không?
    TGN nói sau lưng bọn sát thủ đó đều xăm 1 chữ Trung
    Và lật áo bọn này lên
    Không ngờ là chúng ... có!
    Nguỵ TH khoái chí lắm, nói TGN còn muốn nói gì nữa không
    TGN liền cười phá lên, nói rằng TGN và 1 ông gì đó là cao thủ thẩm án của bộ Hình, những vết xăm này cùng lắm mới chỉ đc xăm cách đó 3 ngày, da thịt vẫn còn sưng tấy.
    Nguỵ TH tái mặt, hét quân lôi 3 tên này đi và bắt tên xử án là anh trai của Quý phi và ông thẩm án gì đó vì tội vu khống TV. Và nói ngừng xét xử ở đây tìm thêm chứng cứ.
    TGN và các vị Vương gia k đồng ý nhưng Hoàng thượng lúc đó cũng bảo thôi (lại cái mụ nhũ mẫu đấy!)
    Thế là...hết tập!
    Đọc lại k hay bằng xem phim, các chị cố gắng hình dung nhá!
    Em mỏi tay quá rồi, cbị thu xếp về xem phim thôi!!!
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 503 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Rồi TGN hỏi chúng về độc Mai Hoa Tán, thực ra độc này là của Mộ dung thu, chúng k thể có được, thế là chúng trả lời quanh co một lúc.
    TGN nói bọn này k fải bọn thích khách tối hôm đó.
    Nguỵ TH hỏi có bằng chứng gì không?
    TGN nói sau lưng bọn sát thủ đó đều xem 1 chữ Trung
    Và lật áo bọn này lên
    Không ngờ là chúng ... có!
    Nguỵ TH khoái chí lắm, nói TGN còn muốn nói gì nữa không
    TGN liền cười phá lên, nói rằng TGN và 1 ông gì đó là cao thủ thẩm án của bộ Hình, những vết xăm này cùng lắm mới chỉ đc xăm cách đó 3 ngày, da thịt vẫn còn sưng tấy.
    Nguỵ TH tái mặt, hét quân lôi 3 tên này đi và bắt tên xử án là anh trai của Quý phi và ông thẩm án gì đó vì tội vu khống TV. Và nói ngừng xét xử ở đây tìm thêm chứng cứ.
    TGN và các vị Vương gia k đồng ý nhưng Hoàng thượng lúc đó cũng bảo thôi (lại cái mụ nhũ mẫu đấy!)
    Thế là...hết tập!
    Đọc lại k hay bằng xem phim, các chị cố gắng hình dung nhá!
    Em mỏi tay quá rồi, cbị thu xếp về xem phim thôi!!!
    Nghe bác này kể còn hay hơn xem trực tiếp vì đỡ tức những cảnh TGN bị lão công công kia cho đuối lý..
    Tập hôm thứ 3 ntn bác nào kể típ cho bọn em nghe với.
    Mai là ngày giống hôm qua và giống với ngày hôm nay :LoveStruc:
    • 19,211 Bài viết

• 4,819 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    @ Dê con và Mèo già

Cám ơn chị đã kể lại rất chi tiết và đầy đủ, coi như e được xem phim qua WTT :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: , e thì chịu nếu xem cách đây cả tuần rồi kô nhớ được hết như thế
    • 603 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hic, cái tập đó hay quá nên em nhớ dai vậy, chứ vài tập khác cũng quên rồi. Dạo này em toàn đi làm về muộn nên bỏ mất nhiều, đang cố công đi tìm trang web nào để xem lại nhưng toàn thấy trang tiếng Trung mới buồn chứ!
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • 483 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em chỉ muốn xem tóm tắt kết cục cuối thôi, khi biết kết cục ra sao xem đỡ bức xúc hơn, hoạn quan đúng là loạn quan. Sao tộc Lữ Chân ko nổi lên ngay từ thời này dẹp loạn nhỉ, dẹp luôn cả ông vua ngu dốt, nhu nhược, vô trách nhiệm kia nữa.