Ca sĩ Thu Thuỷ: "Chồng tôi không phải đại gia..."

• 2.8K Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,076 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cùng lắng nghe nữ ca sĩ nổi tiếng chia sẻ về cảm xúc khi vừa rời khỏi The Remix cũng như những những vấn đề thú vị về cuộc sống riêng tư sau ánh hào quang showbiz…

Mới đây, nhiều người thấy chị bật khóc vì bất ngờ bị loại sớm tại The Remix. Phải chăng chị thấy không công bằng hay do quá hụt hẫng?

Thuỷ nghĩ kết quả là do cảm nhận riêng của ban giám khảo chương trình, mình không trách họ được, có lẽ mình không may mắn thôi. Xin đính chính lại, giọt nước mắt hôm đó là do anh giám khảo Hồ Hoài Anh, ảnh đúng là rất ác với tui luôn. Lúc đó tui chỉ mới hơi buồn buồn thôi, vậy mà ảnh nhắc đến con trai của mình ở nhà, nhắc đến con nhỏ thì nước mắt cứ rào rào. Cho nên khóc vì mình nhớ con mình, đơn giản vậy thôi.

Chuyện bị loại quá sớm ở The Remix có ảnh hưởng đến tâm lý của chị không?

Mình không quá đặt nặng là mình thắng hay thua mà quan trọng là mình đã thể hiện như thế nào để gây dấu ấn trong lòng khán giả. Thôi thì dù Thuỷ không đi tiếp nhưng nhận được sự tiếc nuối, yêu thương, đồng cảm của quý vị khán giả thì đó là điều mà nghệ sĩ nào cũng mong muốn.

Nói về chuyện đời tư, gia đình chị luôn kín tiếng, giấu cả hình ảnh con trai. Vì sao vậy?

Các bạn có thể thấy ngay từ đầu tham gia showbiz, Thuỷ không hề dung bất cứ scandal nào để đánh bóng tên tuổi của mình. Thậm chí khi Thuỷ yêu ông xã hơn 10 năm thì mọi người cũng không biết, còn đồn Thuỷ bị les hay do người yêu xấu quá nên Thuỷ mới giấu. Gần đến đám cưới thì Thuỷ tiết lộ một chút về chồng thì mọi người mới bất ngờ. Rồi đến con trai Thuỷ cũng vậy, không phải vì xấu mà Thuỷ giấu đâu mà vì tính cách Thuỷ và ông xã đều không muốn chuyện đời tư bị soi mói quá nhiều.

IMG_1569

Chồng chị là kiểu người thế nào?

Ông xã Thuỷ là kiểu manly, kiếu là quá man, ít nói, ít thể hiện. Cũng là người khó hiểu nên Thuỷ mới theo đuổi đến bây giờ nè (Cười).

Nói về đám cưới của Thuỷ, nhiều người đồn Thuỷ lấy chồng đại gia và được rước dâu với dàn siêu xe khủng, chị có thể chia sẻ một chút về điều này?

Chồng mình không phải đại gia, mỗi lần nghe ai gọi ảnh đại gia ảnh ghét lắm. Mấy lần báo giật tít chồng Thu Thuỷ là đại gia thì ảnh khó chịu, về cứ hạnh hoẹ mình sao lại gọi như vậy. Thật ra, anh đơn giản chỉ là người chịu khó làm ăn thôi. Siêu xe cũng là trong hội anh chơi mọi người tập trung lại để tạo bất ngờ cho Thuỷ. Đám cưới do ảnh lo liệu hết, dù chưa thật sự chưa hoàn hảo nhưng Thuỷ rất cảm động và trân trọng tấm lòng của chồng mình.

Không biết ông xã của Thu Thuỷ có điểm yếu nào không?

Điểm thu hút Thuỷ cũng chính là điểm Thuỷ sợ đó là chồng Thuỷ ít nói quá, ít chia sẻ quá. Nhiều lúc thấy anh buồn mình lại nghĩ chắc đang giận mình. Mình là nghệ sĩ nên nhạy cảm nữa, nên mình hay để ý cảm xúc của anh. Và giờ thì mình tập dần quen, khi nào anh cần chia sẻ anh sẽ nói chứ không ép buộc gì nữa. Mình chấp nhận thay đổi mình để hoà hợp với chồng hơn.

thuthuy_kienthuc_1_sjra

Chị và ông xã có gặp nhiều mâu thuẫn khi kết hôn không? Và cách giải quyết của chị là gì?

Khi giận thì Thuỷ nói và đưa ra phương hướng giải quyết, anh thì nghe và im lặng thôi. Nhiều lúc Thuỷ thấy cũng hay, mình nói nhiều rồi thì chồng ít nói để bù đắp cho nhau.

Cuộc sống sau khi kết hôn có gì khác với khi còn yêu?

Dĩ nhiên là khác nhau hoàn toàn. Trước khi kết hôn thì yêu nhau thì hồi hộp chờ đến giờ đưa đón nhưng lấy nhau rồi thì mình mất cảm giác hẹn hò, chờ đợi như trước. Nhưng hai vợ chồng Thuỷ ngầm thống nhất rồi, không bám dính lấy nhau nhưng có thời gian rảnh thì sẽ chở nhau đi ăn, đi chơi, đi shopping…

Cảm giác làm mẹ của Thu Thuỷ thế nào? Có cảm thấy stress vì chăm con không?

Thuỷ cảm thấy stress nhiều sau khi sinh, hay dễ cảm động hay dễ khóc. Con Thuỷ khá hiếu động, mình không có kinh nghiệm nên rất lo lắng. Thỉnh thoảng con bị ói liên tục khiến mình sợ và rối lên nhưng sau khi tập dợt 2 năm thì có vẻ mình bản lĩnh hơn, bình tĩnh hơn để giải quyết mọi việc.

Bố mẹ chồng đối với chị ra sao, chị có thể chia sẻ bí quyết "lấy lòng" nhà chồng cho mọi người được biết không?

Thuỷ may mắn vì mẹ chồng nấu ăn rất ngon, mẹ giúp mình lo phần cơm nước cho gia đình nên mình mới có thời gian hoạt động nghệ thuật. Bước vào gia đình chồng, Thuỷ q uan tâm nhà chồng và làm tròn bổn phận làm dâu. Thuỷ không dám cãi lời người lớn và rất tôn trọng cha mẹ chồng.

Thuỷ có thể tiết lộ một chút về cậu con trai nhỏ của mình không?

Con trai Thuỷ rất hiếu động nhưng lại rất tình cảm. Nhìn giống ba y xì nhưng cái duyên lại giống mẹ, cười rất là có duyên nha.

Theo chị, chị suy nghĩ về việc chỉnh sửa nhan sắc?

Thuỷ nghĩ nếu phụ nữ sinh ra không được đẹp hoặc trông không duyên thì nên tìm kiếm những nơi uy tín để sửa cho mình đẹp hơn. Hoặc không sửa thì mình có thể thay đổi cách make-up, tóc tai để tạo phong cách riêng cho bản thân vì bề ngoài thật sự rất quan trọng.

thu-thuy-2-3516-1487215830

Được biết sau khi sinh con, Thu Thuỷ nhanh chóng giảm gần 20kg và giữ được vóc dáng thon thả. Chị có thể chia sẻ bí quyết làm đẹp sau sinh của mình không?

Thuỷ cũng khá bất ngờ khi vòng eo từ 75 giảm xuống 57. Mình ăn ít tinh bột, ăn rau nhiều và vẫn ăn thêm chút mỡ để da mình có độ đàn hồi. Để giữ vòng eo sau 7h thì không nên ăn và nên tập bụng cho săn chắc. Mình có thể nịt bụng vào buổi tối để lấy được vòng eo lý tưởng và phải nỗ lực mỗi ngày.

Dự định âm nhạc trong năm nay của Thu Thuỷ là gì?

Thuỷ vừa mới ra MV “Nói yêu em vậy đi “vào hôm qua. Tháng 3 tới Thuỷ sẽ ra mắt một bản ballad và tháng 4 ra single ballad dành tặng các bạn. Và tháng 5, tháng 6 Thuỷ cũng có ấp ủ một dự án hoành tráng nữa.

Cảm ơn vì những chia sẻ của chị!

Chỉnh sửa lần cuối bởi tomato1010; 17/02/2017 vào lúc 05:10 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,113 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Eo từ 75 xuông 57 thì nể c quá