Chỉ Mẹ Mới Hiểu

Chuẩn bị gì cho bé đi chơi biển

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.91K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,780 Bài viết

• 1,467 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cả gia đình mình định đi Vũng Tàu chơi. Bé con còn nhỏ quá mới 16 tháng nên mình có chút lo lắng. Mùa này nóng quá, tuổi này con cũng còn bé thì tắm biển được không các mẹ? Mình nên chuẩn bị gì mang theo cho con? Mình dư kiến đi khoảng 2-3 ngày rồi về thôi. Các mẹ tư vấn giúp mình với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chuẩn bị "giỏ đi đẻ"

Chợt thấy bồi hồi khi đọc lướt qua những bài chia sẻ trong box "Chỉ mẹ mới hiểu". Mới đó mà đã 2...

• Nên chuận bị gì cho bé về VN chơi 2 tháng

CHào các mẹ, GIa đình mình chuẩn bị cho bé về vn chơi tết 2 tháng nhưng chưa chuận bị gì cho bé được nhiều, Các mẹ ở Châu Âu có con nhỏ đã cho về VN hãy giúp mình xem nên mang gì về cho bé, cả đồ ăn lẫn đồ dùng, mình sẽ chuẩn bị mọi thứ nếu có thể:Smiling: , Bé gái nhà mình 11 tháng, cám ơn các mẹ...

• Chuẩn bị đồ cho bé đi chơi xa như thế cho tiện lợi nhất

Bé nhà em đến 2/9 nay được 8 thang và đi chơi xa lần đâu tiên nên không biết chuẩn bị đồ đi chơi xa như thế nào cho tiện nhất để mẹ khỏi mất quá nhiều thời gian nấu đồ ăn mà con vẫn đảm bảo SK... Rồi quần áo như thế nào? bé nhà em chua xi tè được cứ deo bỉm cả mấy ngày cũng lo bé bị hăm ma dể tự...

• Mẹ yêu bé đúng cách chưa?

"Làm mẹ" là điều thiêng liêng nhất của người phụ nữ. Thế nhưng, đôi khi chính tình cảm quá lớn dành...

• Con có lỗi với mẹ nhiều lắm

Mẹ mình là một người tính rất khó tính và khô khan. Khi mình còn bé, mình đã từng ước ao giá mẹ...

• 1,229 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

16 tháng thì đi biển được rồi bạn à. Chỉ có điều mình chuẩn bị đồ cho con mang theo chu đáo 1 chút, quần áo, sữa bé đang dùng, bỉm , và kem chống nắng. Các bé còn nhỏ da nhạy cảm bạn chịu khó cứ khoảng 1h bôi kem chống nắng cho con 1 lần. hi hi tạm thời mình mới nghĩ được vài thứ đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,780 Bài viết

• 1,467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daubiec Xem bài viết
    16 tháng thì đi biển được rồi bạn à. Chỉ có điều mình chuẩn bị đồ cho con mang theo chu đáo 1 chút, quần áo, sữa bé đang dùng, bỉm , và kem chống nắng. Các bé còn nhỏ da nhạy cảm bạn chịu khó cứ khoảng 1h bôi kem chống nắng cho con 1 lần. hi hi tạm thời mình mới nghĩ được vài thứ đó
    Có kem chống nắng dành riêng cho bé không bạn hay mình dùng kem của người lớn tụi mình luôn? Sữa chắc phải mang theo, còn bỉm thì có cần mang theo hay đến nơi rồi mua luôn. Mình thấy cồng kềnh quá, mà sợ mua bên ngoài không biết có bỉm giả không nữa
    • 1,603 Bài viết

• 766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga_Kon Xem bài viết
    Có kem chống nắng dành riêng cho bé không bạn hay mình dùng kem của người lớn tụi mình luôn? Sữa chắc phải mang theo, còn bỉm thì có cần mang theo hay đến nơi rồi mua luôn. Mình thấy cồng kềnh quá, mà sợ mua bên ngoài không biết có bỉm giả không nữa
    Mình thì thấy bé dưới 2 tuổi chưa nên dùng kem chống nắng, hem biết các loại ngoại có không. Mùa này nóng đi biển là nhất rồi hén.
    Hồi tuần trước mình cũng đi nhưng không mang theo nhiều, vì con 2 tuổi cũng ăn như mình được rồi. Có cái mang theo mí cái bộ đồ bơi, kèm bỉm để con ngủ ngon (ở khách sạn mà cho "tự do" là hơi mệt à hén). Đi mùa nóng thì mẹ nó mua Pampers Active Baby đi, loại này giá hơn Pampers thường chút nhưng được cái khô thoáng, mỏng nhẹ và thấm hút tốt lắm, đi chơi không lo nhé
    À, nhớ chụp nhiều ảnh post lên chia sẻ cả nhà nhe!
    • 1,780 Bài viết

• 1,467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Mình thì thấy bé dưới 2 tuổi chưa nên dùng kem chống nắng, hem biết các loại ngoại có không. Mùa này nóng đi biển là nhất rồi hén.
    Hồi tuần trước mình cũng đi nhưng không mang theo nhiều, vì con 2 tuổi cũng ăn như mình được rồi. Có cái mang theo mí cái bộ đồ bơi, kèm bỉm để con ngủ ngon (ở khách sạn mà cho "tự do" là hơi mệt à hén). Đi mùa nóng thì mẹ nó mua Pampers Active Baby đi, loại này giá hơn Pampers thường chút nhưng được cái khô thoáng, mỏng nhẹ và thấm hút tốt lắm, đi chơi không lo nhé
    À, nhớ chụp nhiều ảnh post lên chia sẻ cả nhà nhe!
    Cám ơn mẹ daudaucantho nhiều nhen. Để mình ngâm cứu vụ kem chống nắng xem sao. Còn tả bạn nói không biết có bán rộng rãi không mẹ nó? Mình đi ở Vũng Tàu, định không mang theo, đến đó mua luôn mà không có thì mệt à
    • 1,478 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Tã dễ mua mà bạn, đừng mang theo cồng kềnh lắm! Pampers Active Baby tuy mới ra nhưng được dùng nhiều nên cũng bán phổ biến lắm. Với lại Vũng Tàu là thành phố lớn, không như Hồ Tràm Hồ Cốc nên không lo đâu!

Kem chống nắng thì mình cho bé xài của hãng Kanebo, có loại dành riêng cho em bé, chỉ số chống nắng trên 30 thôi, chắc họ không cho nhiều hóa chất nên chỉ số chống nắng hơi thấp. Mà cũng không sao, miễn là nhớ bôi lại cho bé trong trường hợp chơi lâu ngoài nắng là được rồi. Da bé mỏng lắm, ko xài kem chống nắng là phồng rộp liền đó bạn.

Bé nhà mình 15 tháng đã được đi Phú Quốc rồi nhưng bé chưa enjoy gì được nhiều. Mãi đến lúc bé được 20 tháng đi Phan Thiết thì mới biết chơi.

Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,454 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Mình thấy bạn chỉ cần mang đủ dùng những vật dụng hàng ngày của con như bỉm, sữa, đồ ăn, khăn tắm riêng của bé thì bạn nên mang nhiều 1 tí, 1 cái dù để tiện che nắng cho con. Kem chống nắng baby thì nhiều loại lắm, mình đang dùng BabyGanics SPF 50+ của Mỹ cho bé nhà mình. Bé của bạn lớn rồi nên phần ăn uống chắc cũng dễ. Bé nhà mình Tết rồi được 2 tháng 10 ngày mình đã cho đi biển Mũi Né chơi rồi.
    Ở Vũng Tàu nếu bạn ở khách sạn trong TP thì ko lo ko có chỗ bán bỉm, sữa ... Chỉ khi nào bạn ở trong các resort xa xa thành phố thì nên chuẩn bị đầy đủ đồ cho con
    Cục vàng thối của mẹ ăn giỏi, ngủ ngoan, mau lớn nha con ... Iu nhắm nhắm ^_^
    • 1,376 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

ôi, đi biển là em duyệt liền, trẻ con bây giờ mặc dù muốn lắm nhưng bố mẹ cũng ko dám cho tiếp xúc với môi trường, vì ô nhiễm quá. Đi biển là hay nhất. Trẻ con khoái cát biển lắm. Con em cứ mỗi lần đi biển, tắm biển và xây lâu đài cát thì ôi thôi, mê tít. Thường thì em cho bé mặc cái khăn có cái nón hình đầu thú dài thòng xuống đó chị. cứ vậy là ngồi chơi. Đi về con có đen, lột da nhưng vậy cho con khỏe. hihi.

Em chưa mua kem dưỡng cho bé bao giờ nhưng nếu da bé nhạy cảm quá. chị cứ ra tiệm mua loại cho trẻ nhỏ đi.
    Nhắc tới lại muốn cho con đi nữa. hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi juvexinh Xem bài viết
    Mình thấy bạn chỉ cần mang đủ dùng những vật dụng hàng ngày của con như bỉm, sữa, đồ ăn, khăn tắm riêng của bé thì bạn nên mang nhiều 1 tí, 1 cái dù để tiện che nắng cho con. Kem chống nắng baby thì nhiều loại lắm, mình đang dùng BabyGanics SPF 50+ của Mỹ cho bé nhà mình. Bé của bạn lớn rồi nên phần ăn uống chắc cũng dễ. Bé nhà mình Tết rồi được 2 tháng 10 ngày mình đã cho đi biển Mũi Né chơi rồi.
    Ở Vũng Tàu nếu bạn ở khách sạn trong TP thì ko lo ko có chỗ bán bỉm, sữa ... Chỉ khi nào bạn ở trong các resort xa xa thành phố thì nên chuẩn bị đầy đủ đồ cho con
    Bé mới 2 tháng mà mẹ đã cho đi Mũi Né rùi á. phục mẹ quá đi.
    • 1,229 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Mình thấy những vật dụng dùng hàng ngày cho con mình cứ chủ động mang đủ đến nơi đỡ phải đi tìm mua mà lại k đúng với loại con quen dùng ở nhà .Ví dụ như vụ bỉm có thể ở nhà con quen với sự khô thoáng của pampers active baby nhưng đến các địa điểm du lịch thì chỉ có loại bỉm khác.Ban ngày có thể không dùng bỉm vậy bạn tính mỗi ngày con dùng tầm 2 cái bỉm để mang đi,sữa cho uống hàng ngày. Còn vụ kem chống nắng theo mình với các em bé thì càng nên dùng vì da các bé vẫn còn mỏng manh lắm , nhà mình dùng loại của Nivea loại bôi trước khi ra biển và sau khi con từ biển về.
    • 7,304 Bài viết

• 7,868 Được cảm ơn

mình thì những vật dụng cần thiết như sữa, thuốc, tả...thì mình mua xách theo thôi chứ sợ lại chỗ khác lu bu và ko biết đường đi th2i khó mua, với lại loại tả pampers Active Baby mới, nhiều chỗ ko có nên cứ mang theo hết....mỗi lần đi đâu xã nhà mình la làng vì mang nhiều giỏ quá, xách mỏi tay...hi
    • 3,264 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Mình có nhiều người bạn đã cho con đi biển từ lúc chưa tròn tuổi nữa đó mẹ nó ơi!! Nên ngoài việc tránh cho con phơi nắng quá lâu thì mẹ nó cứ thoải mái cho con mình trải nghiệm như việc tập cho con quen cảm giác đặt chân lên nền cát biển nè... if chuyến đi của mẹ nó được 2-3 ngày thì quá tốt, chiều 4-5 là thời điểm thích hợp nhất cho bé đó, không quá nắng và gió cũng không quá mạnh... trời hanh hanh thôi thì thích lắm.
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • 1,780 Bài viết

• 1,467 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ tư vấn cho mình nhé

Để mình tìm mua kem chống nắng cho bé con, còn tả vậy thì yên tâm rồi. Thức ăn thì chắc mình phải mang theo 1 ít đồ đóng hộp ăn kèm theo chứ ăn đồ ngoài hàng sợ bột ngọt nhiều quá. Ngoài ra, mình sẽ mang theo ít thuốc, sữa, quần áo, khăn, dù, ít đồ chơi cho con. Đủ rồi các mẹ nhỉ?

Bé nhà mình thích nước lắm nên đi biết chắc là mê tơi. Mình đang nôn nóng đến kỳ nghỉ để đi quá nè.
    • 1,780 Bài viết

• 1,467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo Lu`n Xem bài viết
    Mình có nhiều người bạn đã cho con đi biển từ lúc chưa tròn tuổi nữa đó mẹ nó ơi!! Nên ngoài việc tránh cho con phơi nắng quá lâu thì mẹ nó cứ thoải mái cho con mình trải nghiệm như việc tập cho con quen cảm giác đặt chân lên nền cát biển nè... if chuyến đi của mẹ nó được 2-3 ngày thì quá tốt, chiều 4-5 là thời điểm thích hợp nhất cho bé đó, không quá nắng và gió cũng không quá mạnh... trời hanh hanh thôi thì thích lắm.
    Mình cứ tưởng cho bé tắm biển buổi sáng khoảng 9h là tốt chứ, giờ mới nhớ đúng là buổi sáng nước lạnh hơn. Cám ơn thông tin bạn nhiều nhé!
    • 7,304 Bài viết

• 7,868 Được cảm ơn

Mình cứ tưởng cho bé tắm biển buổi sáng khoảng 9h là tốt chứ, giờ mới nhớ đúng là buổi sáng nước lạnh hơn. Cám ơn thông tin bạn nhiều nhé!
    mình nghĩ cho bé tắm từ 4h đến 5h là ổn nhất vì time đó đã bới nắng, cộng thêm nước sẽ ấm hơn nhờ buổi trưa...nhưng con mình đi biển nó ko chịu tắm mà ngồi vọc cát thôi, nó sợ nước cay mắt lắm
    • 1,229 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Mình thấy khi con còn bé đi biển thì chỉ bố mẹ thấy mệt thôi còn bọn trẻ trộm vía lại khỏe. Chỉ có khâu chuẩn bị đồ mang theo cho các con là hơi lích kích 1 tẹo thôi. Có năm nhà mình đi chơi lại ở hơi xa trung tâm mà quên mang theo bỉm cho con ôi zời ơi thế là lại nháo nhào đi tìm mua bỉm cho con. Nên đến bé thứ 2 rút kinh nghiệm cứ đi biển 2 thứ phỉa nhớ mang theo đầu tiên là sữa và bỉm
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình mới đi xong đây, cho bé đi dạng phượt luôn. Tức là ngồi xe máy đó, bé của mình vừa được 15 tháng đây, mình mang theo khá nhiều đồ, quan trọng nhất là đồ ăn, quần áo và thuốc.
    - Khởi hành lúc 7h30 sáng đến 11h là tới nơi.
    Đồ dùng:
    1. Bình giữ nóng loại tốt để pha sữa, cháo, bột (đi đâu cũng mang theo)
    2. Cháo đông lạnh / cháo gói Vifon
    3. Bột ăn liền của Heinz hoặc Hipp (loại này ko có cho bé lớn) nhưng do bé nhà mình vẫn mê món này nên mình dùm món này chữa cháy khi bé đói quá mẹ ko kip nấu
    4. Heinz hoặc Hipp đóng lọ (loại mặn 12t Hipp): Nếu những món ăn này khá lạ đói với bé. thị trước khi đi chơi 2-3 ngày bạn nên cho bé ăn thử trước 50k/lọ Hipp, Heinz 35/lọ . Mấy món này ăn liền, ko hâm cũng ngon.
    5. Một ít chà bông, ăn kèm với cháo Vifon
    6. Bánh ăn dặm cho bé ( nhiều lúc mình còn đang ở ngoài khu vui chơi chưa về kịp, cho bé ăn đỡ đói)
    7.Nếu bé bạn uống sữa hộp được thì Mẹ đỡ vất vả.Sữa bột bạn có thể đong trước từng cữ rồi bỏ vào bịch nilon nhỏ cột thật chặt tới bữa nào thì xào bữa đó
    8. Muỗng loại sài 1 lần, cốc avent (để pha bột..)
    9. Máy hâm sữa, mình dùm hâm sữa hoặc hơi bình sữa/ hoặc hâm bột...
    10 QUần áo thì mình hay cho bé mặc áo tay dài quần dài cho đỡ nằng, bé biết đi thì mặc quần dài cho tha hồ lê lết.Tắm biển mình cũng cho bé mặc áo tay dài luôn, quần ngắn (tha kem chống nắng vào chân)
    11. Tã
    12 Thuốc: đủ loại,
    13 vì đi phượt (1 ngày 1 đêm) nên mình đem cho bé : mắt kính, nón vành, nón chùm cả đầu xuống đến cổ luôn, áo khoác, 2 đôi giày, 2 đôi vớ, khăn sữa, khăn tắm 3 cái.
    14. Nước rửa tay (loại ko cần rữa lại nước
    15. Tắm gội cho bé, Nước rửa mình sữa, nước nữa chén, nước giặt ( mỗi thứ chút xíu thôi).
    16. Máy sấy tóc
    17. Dầu khuynh diệp
    18. Chống côn trùng.
    19. Túi nhỏ, đi chơi chỉ mang theo đồ cho bé,

Về lúc 3h chiều đến TP.HCM 7h tối
    Hơi lích kích thật, nhưng thiếu đồ cho bé Mẹ cũng ko yên tâm, bé mà khóc rồi thì mẹ rối đi chơi sẽ ko vui. Nếu đi nhiều người thì phân ra mọi người đem theo ít cho nhẹ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,780 Bài viết

• 1,467 Được cảm ơn

@lnthao10088: Ôi cảm ơn bạn nhé. Bạn chuẩn bị chu đáo thế, danh sách rất đầy đủ và chi tiết

@daubiec ơi, cảm ơn mẹ nó, sẽ không thể nào thiếu bỉm và sữa đâu, chứ để đi chơi tìm mua không có chắc mình khóc tiếng Mán luôn quá . Bé con nhà mình cũng đang xài Pampers loại Active baby luôn í.
    • 1,229 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

@lnthao10088: Ôi cảm ơn bạn nhé. Bạn chuẩn bị chu đáo thế, danh sách rất đầy đủ và chi tiết

@daubiec ơi, cảm ơn mẹ nó, sẽ không thể nào thiếu bỉm và sữa đâu, chứ để đi chơi tìm mua không có chắc mình khóc tiếng Mán luôn quá . Bé con nhà mình cũng đang xài Pampers loại Active baby luôn í.
    Hi hi mình thấy mang gì thì mang nhưng không thể thiếu bỉm, sữa 2 vật dụng gần như cần thiết nhất cho bé đấy.Loại Pampers Active baby dùng có thích không bạn ơi?Những dòng sản phẩm mới mình sợ ở những khu du lịch chắc chưa phổ biến đâu. Chịu khó cồng kềnh chút đến nơi đỡ phải đi tìm mua nhỉ
    • 165 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà em mới có 7 tháng đi chơi đc ko hả mấy mẹ. Lễ này vc em đi nha trang hai ba ngày. Mà con còn nhỏ quá có sao ko. Mẹ chôk em kêu cho nó tắm biển một phát cho no cứng cáp mà chẳng biết làm sao đây
    • 134 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Kem chống nắng cho trẻ em và trẻ sơ sinh đều riêng chứ không dùng với người lớn bạn ạ. Sữa và bỉm mình nghĩ đều cần mang theo cho an tâm. Có loại bỉm xuống nước được để bé bơi nữa đấy. Mang theo bình giữ nhiệt cho để di chuyển đến đâu cũng có nước nóng để pha sữa.

Kem chống nắng hãng Aveeno có loại chuyên cho baby, dùng rất ổn:

Mình thấy Huggies có loại bỉm để bơi

Bình giữ nhiệt chọn loại khoảng nửa lít thì cầm đi vừa dùng
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2