Chỉ Mẹ Mới Hiểu

Chuẩn bị cho bé ăn dặm, làm thế nào để bé ăn dễ, ăn ngoan?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.43K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chọn bột Heinz cho bé tập ăn dặm. Vì Heinz có cả bột ngọt và mặn, tiện cho bé làm quen các mùi vị sau này. Lúc đầu bé tập ăn mà ninh nấu thì lích rích lắm ý. VÌ bé ăn có tý tẹo thui, ninh nấu thí có vẻ như nấu ít không bõ dính nồi. Em cứ bột ăn liền cho nhanh. 3 ngày hết một hộp Heinz, nhưng thôi ráng, chỉ mấy tháng thôi là bạn ý chuyển sang ăn cháo hạt được rồi
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giadinhhanhphuc84 Xem bài viết
    Mình cũng sợ 3 thì hơi sớm mẹ nó ui! độ 4 tháng rưỡi là bé cũng cứng cáp rồi
    Của đáng tội nhưng nhóc nhà e có vẻ háu ăn nên từ hồi cho ăn bột sớm thế là cứ im thin thít, ngoan lắm nên em cũng kệ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chuẩn bị cho con vào lớp 1 thế nào cho các mẹ yên tâm?

Tuy mình chưa có baby (vì mới lấy được chồng í) nhưng mình là giáo viên mầm non dạy lứa tuổi 5-6 tuổi. Mình nhận thấy nỗi lo lắng của phụ huynh khi chuẩn bị cho con vào l[ps 1 là rất lớn. nên mình làm Topic này mong sự trao đổi kinh nghiệm với các cha mẹ, để qua đó có thể hiểu hơn tâm tư cũng như...

• Củ địa liền giúp con phòng cảm lạnh khi tắm

Không biết khi tắm cho con các mẹ thường dùng sữa tắm hay chanh tươi nhỉ? Các mẹ có vất vả việc...

• Con có lỗi với mẹ nhiều lắm

Mẹ mình là một người tính rất khó tính và khô khan. Khi mình còn bé, mình đã từng ước ao giá mẹ...

• cho bé ăn dặm như thế nào

các mẹ ơi em muốn tập cho bé nhà em ăn dặm nhưng ko biết phải nấu thức ăn như thế nào hay mua bột có trong siêu thị về pha cho be ăn và những thức ăn nào bé chưa được ăn mong các me tư vấn giúp. Thanks các mẹ nhiều

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• 1,823 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pigletunin Xem bài viết
    Mình chọn bột Heinz cho bé tập ăn dặm. Vì Heinz có cả bột ngọt và mặn, tiện cho bé làm quen các mùi vị sau này. Lúc đầu bé tập ăn mà ninh nấu thì lích rích lắm ý. VÌ bé ăn có tý tẹo thui, ninh nấu thí có vẻ như nấu ít không bõ dính nồi. Em cứ bột ăn liền cho nhanh. 3 ngày hết một hộp Heinz, nhưng thôi ráng, chỉ mấy tháng thôi là bạn ý chuyển sang ăn cháo hạt được rồi
    Hồi đầu mình cũng thế đấy. Cho ăn bột ăn liền tù tì rồi lại xen kẽ bột mặn nữa. Khi thấy bé quen quen rồi thì chuyển hẳn sang bột mặn, cho đỡ tốn tiền mà ăn bột mặn mình xay mình nấu cho chất lượng. Dù bé ăn ít nhưng nấu loãng loãng nhìn cũng đỡ tiếc công, có gì mẹ lại ăn dùm con, hihi!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2