Chỉ Mẹ Mới Hiểu

Chuẩn bị cho bé ăn dặm, làm thế nào để bé ăn dễ, ăn ngoan?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.78K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chọn bột Heinz cho bé tập ăn dặm. Vì Heinz có cả bột ngọt và mặn, tiện cho bé làm quen các mùi vị sau này. Lúc đầu bé tập ăn mà ninh nấu thì lích rích lắm ý. VÌ bé ăn có tý tẹo thui, ninh nấu thí có vẻ như nấu ít không bõ dính nồi. Em cứ bột ăn liền cho nhanh. 3 ngày hết một hộp Heinz, nhưng thôi ráng, chỉ mấy tháng thôi là bạn ý chuyển sang ăn cháo hạt được rồi
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giadinhhanhphuc84 Xem bài viết
    Mình cũng sợ 3 thì hơi sớm mẹ nó ui! độ 4 tháng rưỡi là bé cũng cứng cáp rồi
    Của đáng tội nhưng nhóc nhà e có vẻ háu ăn nên từ hồi cho ăn bột sớm thế là cứ im thin thít, ngoan lắm nên em cũng kệ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cặp song sinh tí hon được Vinmec nuôi lớn như thế nào?

Ngày 14/04/2014, hai bé Gia Bình và Gia Bảo chào đời trong niềm hân hoan xen lẫn lo lắng của gia...

• Chuẩn bị "giỏ đi đẻ"

Chợt thấy bồi hồi khi đọc lướt qua những bài chia sẻ trong box "Chỉ mẹ mới hiểu". Mới đó mà đã 2...

• Chia sẻ phương pháp ăn dặm kiểu Nhật Việt kết hợp

Mình đã sưu tầm được cách cho bé ăn dặm kiểu Nhật Việt kết hợp dành cho các mẹ ko có tgian ở nhà...

• Bé bị viêm da cơ địa làm thể nào cho khỏi?

Chào các mẹ! Bé nhà mình được 10 tháng rối. Gần 1thang nay bé bị đỏ hết 2 má như 2 quả táo. Chân thì gai gai sần sùi. Đầu tiên mình tưởng do thời tiết hanh khô tắm nước nóng nên bé bị nẻ, nên bôi kem Babay cho bé, nhưng cũng k đỡ. Mình cho đi khám ở bv Nhi, bs kê cho bôi Kẽm oxyt, Eumovate. Bôi rồi...

• cho bé ăn dặm như thế nào

các mẹ ơi em muốn tập cho bé nhà em ăn dặm nhưng ko biết phải nấu thức ăn như thế nào hay mua bột có trong siêu thị về pha cho be ăn và những thức ăn nào bé chưa được ăn mong các me tư vấn giúp. Thanks các mẹ nhiều

• 1,822 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pigletunin Xem bài viết
    Mình chọn bột Heinz cho bé tập ăn dặm. Vì Heinz có cả bột ngọt và mặn, tiện cho bé làm quen các mùi vị sau này. Lúc đầu bé tập ăn mà ninh nấu thì lích rích lắm ý. VÌ bé ăn có tý tẹo thui, ninh nấu thí có vẻ như nấu ít không bõ dính nồi. Em cứ bột ăn liền cho nhanh. 3 ngày hết một hộp Heinz, nhưng thôi ráng, chỉ mấy tháng thôi là bạn ý chuyển sang ăn cháo hạt được rồi
    Hồi đầu mình cũng thế đấy. Cho ăn bột ăn liền tù tì rồi lại xen kẽ bột mặn nữa. Khi thấy bé quen quen rồi thì chuyển hẳn sang bột mặn, cho đỡ tốn tiền mà ăn bột mặn mình xay mình nấu cho chất lượng. Dù bé ăn ít nhưng nấu loãng loãng nhìn cũng đỡ tiếc công, có gì mẹ lại ăn dùm con, hihi!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2