Chỉ Mẹ Mới Hiểu

Chọn loại bỉm nào thì tốt cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 27K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 2,369 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Tình hình là mình có nhỏ cháu , bé cứ hay bị hăm hoài nên mẹ nó ít khi cho dùng tả giấy lắm. Mà như vậy nên đêm nào hai mẹ con cũng mất ngủ với việc phải thức dậy thay tã, uống sữa....
    Các mẹ tư vấn cho mình là nên cho bé dùng loại tả nào thấm hút tốt , không gây kích ứng cho da với nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6,863 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Hiện tại bỉm trên thị trường có rất nhiều loại, chất lượng cũng tốt mà giá cả lại phải chăng. Cuộc sống hiện đại nên hầu hết gia đình nào có con nhỏ cũng đều dùng tới bỉm. Nhà mẹ nó là trường hợp đặc biệt đấy mà như vậy không tiện lợi chút nào lại thêm việc nữa. Mẹ nó thử nghĩ xem trời rét đêm con tè dầm vừa ướt chăn đệm, mất giấc ngủ cả 2 mẹ con, ngày mai mẹ lại mệt với chăn ga, tã lót. Mất thời gian mà chẳng kinh tế chút nào. Mà giấc ngủ của trẻ rất quan trọng nhé nếu ngủ không say giấc hay không đủ giấc bé sẽ không phát triển khỏe mạnh đâu nha. Mẹ nó nên khuyên em nó cho cháu dùng bỉm vì bỉm có rất nhiều cái lợi: Ví như nhà mình từ khi có con mình dùng bỉm cho con mới đầu dùng bỉm dán sau dùng bỉm quần cả nhà giảm tải được khối việc như việc giặt giũ phơi đồ không còn giăng kín như xưa, con lúc nào cũng khô thoáng, ngủ say giấc cả đêm bởi sự thấm hút tuyệt vời của bỉm. Đặc biệt con chẳng bị hăm như những lời đồn thổi đâu nha. Mình xin chia sẻ để mẹ nó khuyên em nó dùng bỉm thử xem: Mình thì cho con dùng bỉm pampers active baby có nhiều ưu việt lắm như khô thoáng, thấm hút tốt, giúp bé ngủ ngon và bảo vệ làn da mỏng manh của bé, mình cũng đưa ra giá từng loại cho mẹ nó tham khảo nhé, giá cũng không mắc quá đâu:
    Bỉm dán Pampers Active baby S46 (3-8kg) /210K
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,814 Bài viết

• 19,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Tình hình là mình có nhỏ cháu , bé cứ hay bị hăm hoài nên mẹ nó ít khi cho dùng tả giấy lắm. Mà như vậy nên đêm nào hai mẹ con cũng mất ngủ với việc phải thức dậy thay tã, uống sữa....
    Các mẹ tư vấn cho mình là nên cho bé dùng loại tả nào thấm hút tốt , không gây kích ứng cho da với nhé.
    Chia sẻ kinh nghiệm bản thân, mình cũng tìm hiểu kỹ cho bé nhà mình lắm về các loại tã, từ khi mình dùng sản phẩm của Pampers thì trộm vía chưa bao giờ bị hăm, và mới đây nhất mình đổi sang Pampers Active Baby thì dường như thấm hút hơn, khô thoáng hơn, con chơi và ngủ ngon hơn đó. Mẹ nó thử đổi sang cho cháu xem
    À, cháu đang bị hăm thì mẹ nó mua chè xanh về nấu lấy nước rửa nha, rồi bôi thêm kem trị hăm Bapanthen là nhanh hết hăm lắm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,572 Bài viết

• 2,285 Được cảm ơn

Bỉm nào thấm hút tốt, không gây mùi hôi ấy em yêu ạ! Loại nào có mùi hôi sau 1 đêm thì dễ làm bé hăm lắm!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,985 Bài viết

• 1,367 Được cảm ơn

Mua bỉm Pampers active baby dùng đi bạn ah. Em này có độ mềm mại khỏi chê vào đâu được, đã vậy độ thấm hút cũng rất ok nên khi mặc bỉm này thì da bé sẽ lun khô và thoáng đấy bởi vậy da bé cũng không bị hăm đâu. Chúc bé và mẹ ngủ ngon, sớm mua pampers active baby đi thui, chớ mình hình dung tình trạng mất ngủ này kéo dài thì sức khỏe của cả 2 mẹ con sẽ chẳng tốt đâu.
    • 2,369 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh185 Xem bài viết
    Chia sẻ kinh nghiệm bản thân, mình cũng tìm hiểu kỹ cho bé nhà mình lắm về các loại tã, từ khi mình dùng sản phẩm của Pampers thì trộm vía chưa bao giờ bị hăm, và mới đây nhất mình đổi sang Pampers Active Baby thì dường như thấm hút hơn, khô thoáng hơn, con chơi và ngủ ngon hơn đó. Mẹ nó thử đổi sang cho cháu xem
    À, cháu đang bị hăm thì mẹ nó mua chè xanh về nấu lấy nước rửa nha, rồi bôi thêm kem trị hăm Bapanthen là nhanh hết hăm lắm!
    Cảm ơn tư vấn của các chị nhé, để em mua loại Pampers Active Baby j đó cho nhóc dùng xem sao, ủa mà loại này là loại mới hay sao vậy a?
    • 6,863 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Cái này đúng ah nha. Bỉm khi có nước tiểu của con mà bốc mùi thì kiểu gì con cũng bị hăm đấy. Nếu dùng 1-2 cái phát hiện ra thì tốt nhất không nên dùng loại bỉm đó. đặc biệt đừng nghĩ bỏ đi phí hoài mà cho con dùng tiếp nha vì nếu dùng kiểu gì cũng bị hăm và tốn tiền mua thuốc chống hăm rồi. Ví như bỉm pampers active baby con đái có đầy bỉm thì mùi cũng không có, sờ lên làn da vùng bẹn của con cũng không dính nhơm nhớp đâu nha. Cái này là thật đó vì chỉ khi dùng mới phát hiện ra thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Bỉm nào thấm hút tốt, không gây mùi hôi ấy em yêu ạ! Loại nào có mùi hôi sau 1 đêm thì dễ làm bé hăm lắm!
    • 114 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

ôi đọc topic này thấy nhiều mẹ vote cho Pampers active baby quá. mình cũng sẽ đổi sang cho con dùng thử xem thế nào.
    cảm ơn các mẹ nhiều nhé.cảm ơn webtretho
    • 5,097 Bài viết

• 11,140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Cái này đúng ah nha. Bỉm khi có nước tiểu của con mà bốc mùi thì kiểu gì con cũng bị hăm đấy. Nếu dùng 1-2 cái phát hiện ra thì tốt nhất không nên dùng loại bỉm đó. đặc biệt đừng nghĩ bỏ đi phí hoài mà cho con dùng tiếp nha vì nếu dùng kiểu gì cũng bị hăm và tốn tiền mua thuốc chống hăm rồi. Ví như bỉm pampers active baby con đái có đầy bỉm thì mùi cũng không có, sờ lên làn da vùng bẹn của con cũng không dính nhơm nhớp đâu nha. Cái này là thật đó vì chỉ khi dùng mới phát hiện ra thôi.
    Mẹ Quý nói mình mới để ý nha. Hồi trước có dùng 1 loại tả, mình hay thay tả cho bé mỗi 2h, có khi tè nhiều mà mình k để ý đến tận 3h sau mới thay, khi thay thì mình hay đưa mũi vào ngửi thử xem thì đúng là hơi có smell tí xíu mẹ ơi. Mình phải lau rửa bằng nước ấm mới đỡ mùi. Từ lúc dùng loại mới thì không nghe cái mùi đó nữa.

Còn vụ dính nhớt nhớt thì nhẹ thôi, đó là khi bé trai lớn mình tè nhiều quá vào buổi tối thì sáng hôm sau 2 bên bẹn chán lắm, đã vậy tả còn bị bở ra nữa.
    • 8,814 Bài viết

• 19,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh178 Xem bài viết
    ôi đọc topic này thấy nhiều mẹ vote cho Pampers active baby quá. mình cũng sẽ đổi sang cho con dùng thử xem thế nào.
    cảm ơn các mẹ nhiều nhé.cảm ơn webtretho
    Không phải hùa theo vote đâu mà là sự thật đó, mẹ nó thử liền cho con đi, thích lắm í
    • 114 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nó nhé. mình cũng đang muốn chuyển sang tã mới cho con. mình sẽ thử Pampers active baby.
    mong là nó sẽ hợp với bé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Mua bỉm Pampers active baby dùng đi bạn ah. Em này có độ mềm mại khỏi chê vào đâu được, đã vậy độ thấm hút cũng rất ok nên khi mặc bỉm này thì da bé sẽ lun khô và thoáng đấy bởi vậy da bé cũng không bị hăm đâu. Chúc bé và mẹ ngủ ngon, sớm mua pampers active baby đi thui, chớ mình hình dung tình trạng mất ngủ này kéo dài thì sức khỏe của cả 2 mẹ con sẽ chẳng tốt đâu.
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con gái mình thì đang dùng bobby fresh đó. Mình chưa thấy con bị hăm nặng lần nào vì mỗi khi thấy mông con vừa đỏ đỏ là mình dùng kem Bubchen baby creme ngay cho con đó. Mẹ nào có bé hay bị hăm thì mình khuyên nên mua để dùng cho bé đi ạ!
    • 2,985 Bài viết

• 1,367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Long.Nhu Xem bài viết
    Con gái mình thì đang dùng bobby fresh đó. Mình chưa thấy con bị hăm nặng lần nào vì mỗi khi thấy mông con vừa đỏ đỏ là mình dùng kem Bubchen baby creme ngay cho con đó. Mẹ nào có bé hay bị hăm thì mình khuyên nên mua để dùng cho bé đi ạ!
    Mẹ thử mua bỉm pampers active baby cho bé mặc thử xem, mình thấy "em này" thoáng lắm nên da bé chẳng bao giờ thấy "hăm he" gì hết đó bạn. Thấy rất nhiều chia sẻ của các mẹ là chọn bỉm pampers active baby cho bé dùng đó bạn
    • 6,863 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Mình cũng đang định khuyên mẹ nó nè. dùng bobby cũng tốt nhưng thấy mẹ Long.Nhu nói phải bôi kem khi thấy mông con đỏ thế thì lích kích quá. Mẹ nó chuyển thử sang pampers active baby xem có cần phải xài kem bôi không? Nếu hợp thì dùng, con mình da cũng nhạy cảm lắm đóng bỉm mà không hợp là bị ửng đỏ luôn, mình dùng pampers active baby chưa thấy dấu hiệu đó.
    Mẹ thử mua bỉm pampers active baby cho bé mặc thử xem, mình thấy "em này" thoáng lắm nên da bé chẳng bao giờ thấy "hăm he" gì hết đó bạn. Thấy rất nhiều chia sẻ của các mẹ là chọn bỉm pampers active baby cho bé dùng đó bạn
    • 41 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình cũng đưa ra giá từng loại cho mẹ nó tham khảo nhé, giá cũng không mắc quá đâu:
    Bỉm dán Pampers Active baby S46 (3-8kg) /210K
    Con nhà mình thì đang dùng Goon nội địa nhưng mình cũng đã dùng thử bạn Active này thấy cũng mềm, thấm hút tốt nhưng giá 210K là hơi mắc rồi mẹ ấy ơi
    • 6,863 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Giá thế mà max hả mẹ nó. thế bỉm goon nội địa giá thế nào? rẻ hơn bao nhiêu vậy mà dùng có tốt như bỉm Goon nhật không? mẹ nó đánh giá bỉm goon và bỉm pampers active baby thì cái nào tốt. chủ yếu là chất lượng trước đã rồi tính đến giá cả. hii
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhanmainamlinh Xem bài viết
    Con nhà mình thì đang dùng Goon nội địa nhưng mình cũng đã dùng thử bạn Active này thấy cũng mềm, thấm hút tốt nhưng giá 210K là hơi mắc rồi mẹ ấy ơi
    • 41 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Giá thế mà max hả mẹ nó. thế bỉm goon nội địa giá thế nào? rẻ hơn bao nhiêu vậy mà dùng có tốt như bỉm Goon nhật không? mẹ nó đánh giá bỉm goon và bỉm pampers active baby thì cái nào tốt. chủ yếu là chất lượng trước đã rồi tính đến giá cả. hii
    Goon nội địa chính là goon nhật đó mẹ ấy ơi trên đó nó hoàn toàn bằng tiếng nhật đó, còn goon mà bọn mình thấy bán nhiều trong siêu thị có cả tiếng nhật, anh, việt thì không phải. mẹ ấy hỏi tớ goon nội địa có tốt bằng goon nhật không làm tớ không biết trả lời thế nào vì hai cái nó "hình như" là một mà.
    Còn giá cả tớ ví dụ thế này mẹ nó so sánh được ra ngay nè: goon thường tớ mua 390k bịch 84 miếng tính ra khoảng 4.642 đ, còn pampers (theo giá của mẹ nó nhé) là 210k bịch 46 miếng tính ra khoảng 4.565 đ thì rõ ràng là chỉ chênh nhau có tí ti thôi à phải không mẹ ấy?
    Pampers có phần chiều rộng thon hơn có thể sẽ đỡ cộm và chật hơn giữa khoảng hai bên đùi của bé. Goon thì cầm thấy mềm hơn, bề mặt mịn hơn hẳn. Nói chung pampers cũng là một lựa chọn tốt cho các mẹ khi mua bỉm cho con nhưng vì giá cả không chênh nhau bao nhiêu nên tớ vẫn chọn goon.
    À, ý tớ không phải bảo pampers là đắt đâu mà là nếu mẹ ấy mua phải giá 210k thì hơi đắt tí vì tớ mua ở khu nhà tớ người ta bán có 185k thôi à.
    Kiểu này chỉ có pampers với goon là được lợi thôi. Tự nhiên được PR ầm ầm mà chả tốn tí chi phí nào. He he....
    • 2,985 Bài viết

• 1,367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhanmainamlinh Xem bài viết
    Goon nội địa chính là goon nhật đó mẹ ấy ơi trên đó nó hoàn toàn bằng tiếng nhật đó, còn goon mà bọn mình thấy bán nhiều trong siêu thị có cả tiếng nhật, anh, việt thì không phải. mẹ ấy hỏi tớ goon nội địa có tốt bằng goon nhật không làm tớ không biết trả lời thế nào vì hai cái nó "hình như" là một mà.
    Còn giá cả tớ ví dụ thế này mẹ nó so sánh được ra ngay nè: goon thường tớ mua 390k bịch 84 miếng tính ra khoảng 4.642 đ, còn pampers (theo giá của mẹ nó nhé) là 210k bịch 46 miếng tính ra khoảng 4.565 đ thì rõ ràng là chỉ chênh nhau có tí ti thôi à phải không mẹ ấy?
    Pampers có phần chiều rộng thon hơn có thể sẽ đỡ cộm và chật hơn giữa khoảng hai bên đùi của bé. Goon thì cầm thấy mềm hơn, bề mặt mịn hơn hẳn. Nói chung pampers cũng là một lựa chọn tốt cho các mẹ khi mua bỉm cho con nhưng vì giá cả không chênh nhau bao nhiêu nên tớ vẫn chọn goon.
    À, ý tớ không phải bảo pampers là đắt đâu mà là nếu mẹ ấy mua phải giá 210k thì hơi đắt tí vì tớ mua ở khu nhà tớ người ta bán có 185k thôi à.
    Kiểu này chỉ có pampers với goon là được lợi thôi. Tự nhiên được PR ầm ầm mà chả tốn tí chi phí nào. He he....
    Giá 185k thì mỗi miếng tã pampers active baby chỉ là 4k/miếng, về chất lượng thì theo mom nhanmai nói thì mỗi loại đều có những đặc tính nổi trội ấy nhỉ, mình thì chưa dùng tã goon bao giờ nhưng còn pampers active baby thì mình thấy bé mặc rất thoải mái, da bé cũng không có vấn đề gì, và khả năng thấm hút rất tốt, với thời buổi khó khăn như bi giờ thì tiết kiệm thêm đồng này hay đồng đấy để mua sữa cho con (sữa lại tăng giá nữa rùi) nên chọn pampers active baby là tối ưu nhất đấy chứ.
    • 2,572 Bài viết

• 2,285 Được cảm ơn

Đúng đó. Bỉm thấm hút không tốt thì sẽ để lại phần dính dính nhơm nhớp trên da. Điều này sẽ khiến con bị hăm đó!
    • 2,369 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Giá 185k thì mỗi miếng tã pampers active baby chỉ là 4k/miếng, về chất lượng thì theo mom nhanmai nói thì mỗi loại đều có những đặc tính nổi trội ấy nhỉ, mình thì chưa dùng tã goon bao giờ nhưng còn pampers active baby thì mình thấy bé mặc rất thoải mái, da bé cũng không có vấn đề gì, và khả năng thấm hút rất tốt, với thời buổi khó khăn như bi giờ thì tiết kiệm thêm đồng này hay đồng đấy để mua sữa cho con (sữa lại tăng giá nữa rùi) nên chọn pampers active baby là tối ưu nhất đấy chứ.
    Em nghĩ cài Pampers là vừa túi tiền rồi các mẹ nhỉ> mấy khoản như tã, sữa.. chi phí khá đáng kể đó, nên tiết kiệm được chỗ nào hay chỗ ấy
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4