Chỉ Mẹ Mới Hiểu

Bé bị táo bón - phải làm sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.04K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 3,263 Bài viết

• 4,197 Được cảm ơn

Em bé bên cạnh nhà em dạo này bị táo bón quá. Mỗi lần đi cầu là khóc đỏ mặt tía tai.
    Em thấy mẹ bé toàn thụt vào hậu môn bé mới đầu bằng thuốc, sau chuyển sang mật ong. Nhìn sợ!!!
    Mẹ bé bảo vẫn cho con ăn rau khoai lang, chuối tiêu, sữa chua... mà vẫn không thấy đỡ. Mà em bé này rất lười ăn.
    Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp vụ này với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,152 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Cho bé uống nhiều nước, ăn nhiều rau và hạn chế ăn đồ nóng đi mẹ nó. Mà bé mẹ nó mấy tháng rùi?

• 3,263 Bài viết

• 4,197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmaicfa Xem bài viết
    Cho bé uống nhiều nước, ăn nhiều rau và hạn chế ăn đồ nóng đi mẹ nó. Mà bé mẹ nó mấy tháng rùi?
    Em bé được hơn 3 tuổi rồi. Mẹ cháu cũng chăm cháu lắm, cho ăn đủ thứ đắt tiền. Tội cái hình như cách chăm chưa hợp lý lắm thì phải.
    Cháu ăn chậm nên lúc nào cũng thấy bà hay mẹ cho ăn, ăn cả ngày thành ra bé sợ ăn hay sao ý, giờ lười ăn lắm.
    Hôm rồi em sang thấy mẹ cháu bảo nấu bột sắn cho cháu ăn cho mát, để xem có cải thiện gì không, nhưng thấy bé không thích món đó nên bé ăn được rất ít.
    • 2,393 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

Vậy mẹ cháu xem con uống sữa có vấn đề gí không? nếu đã cho con uống nước nhiều, ăn rau nhiều thì xem lại thành phần thức ăn, trái cây hay sữa mẹ cháu à.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của mẹ mình , khi bé bón bạn lấy rau chay chấm vào mật cá lóc tọt vào đít bé , bé sẽ ị liền , hay lắm đó bạn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử cho bé uống nước cam vắt xem sao. Bé nhà mình táo bón hôm trước uống là hôm sao có kết quả nhé.