Những điểm khác biệt của cha mẹ có con học giỏi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.32K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,769 Bài viết

• 2,563 Được cảm ơn

Khi năm học mới đang đến gần, mời các mẹ cùng tham khảo sự khác biệt giữa các bậc cha mẹ biết khuyến khích con học tập đúng cách và các cha mẹ khác theo đánh giá của trang Brightside.

Anh%201%20%282%29

Anh%202

Anh%203

Anh%204

Anh%205

Anh%206

Anh%207

Anh%208

Anh%209

Nguồn dịch: https://brightside.me/inspiration-family-and-kids/11-crucial-differences-between-the-average-parent-and-the-wise-parent-239810/

Đúng như Brightside chia sẻ, các bậc phụ huynh không nên ép con học thật nhiều mà nên khuyến khích con tham gia các hoạt động sáng tạo. Một trong những việc đơn giản nhưng hiệu quả để giúp con sáng tạo hơn đó là chơi cùng với các vật liệu tạo hình như sáp màu, sáp nặn… Khi hướng dẫn con sáng tạo, các mẹ không nên áp đặt ý tưởng của trẻ theo một khuôn khổ cứng nhắc, mà ngược lại nên khuyến khích sự khác biệt trong các sản phẩm tạo hình của trẻ.

Đặc biệt, các mẹ nên chọn mua các sản phẩm từ các thương hiệu uy tín để đảm bảo sức khỏe của trẻ.
    image10
    Bộ Dụng cụ Mỹ thuật cho năm học mới của Thiên Long

Trong mùa khai trường năm 2017 – 2018, Thiên Long giới thiệu đến các bậc phụ huynh dòng sản phẩm Dụng cụ Mỹ thuật Colokit. Không chỉ có nhiều tính năng nổi trội, dòng sản phẩm Colokit còn được tin dùng vì đáp ứng các tiêu chuẩn uy tín về an toàn cho đồ chơi trẻ em của Châu Âu và Mỹ. Các bậc phụ huynh có thể tham khảo các thông tin sản phẩm cụ thể như sau:
    image11

Bộ sưu tập giúp con sáng tạo cho năm học mới.

• Bút nhựa màu PCR-C07/DO: Bút nhựa màu đầy sáng tạo, không dính tay khi cầm, đặc biệt bút nhựa màu có thể gôm tẩy được giúp bé thỏa sức sáng tạo.

• Bút sáp màu CR-C022: Bút được thiết kế như chiếc xe đua ấn tượng chở đầy màu sắc. Màu sắc tươi sáng, tô êm, ít bụi.

Bút chì màu CP-C06: Bút chì màu cao cấp, màu sắc rực rỡ, ít gãy khi vẽ, chuốt.

Bộ Sáp nặn MCT-C02: Bộ sáp nặn chất lượng, đóng gói kèm bộ khuôn, dao cắt và rulo cán để giúp trẻ dễ tạo hình.

Nguồn do Thiên Long cung cấp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

dúng rồi..
    • 237 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

quá chuẩn
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chuẩn như Lê Duẩn
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc thì rất "xịn", đơn giản.
    Để thực hiện thì không hề đơn giản.
    Cái mình thấy cần thiết nhất là: Hiểu con và là bạn của con!

P/S: Quan điểm cá nhân
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mai89ngoc; 08/08/2017 vào lúc 06:22 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có viêc vc mình đã trở thành bme xịn, có việc lại chỉ là cha mẹ. Đẻ con ra ai cũng mong con thông minh, học giỏi. Nhưng vc mình đề cao việc dạy con thành người. Sau giàu nghèo là do bản thân con.
    Cây nội thất văn phòng , hoa cảnh bán buôn, bán lẻ toàn quốc.
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hay quá
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • Thành viên bị khoá
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bài viết rất hay, nó thực sự qua đây mình cảm thấy được những sai lầm khi nuôi dạy con
    • 187 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn, rất tuyệt ạ. Nuôi dạy con cần rất nhiều kỹ năng nhưng chúng ta thì thường giáo dục con theo thói quen thôi ạ.
    Viethome Decor chuyên thiết kế nội thất hợp phong thủy: https://www.facebook.com/viethomedecor.vn/
    Thiet ke noi that dep tại Hà Nội và các tỉnh phía Bắc HỢP PHONG THỦY
    • 251 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Theo mình, những đứa trẻ giỏi chúng sinh ra đã có tư duy hơn những đứa trẻ bình thường nhưng sự thông minh ấy có được nuôi dưỡng hay không thì lại ở cách cha mẹ dạy dỗ chúng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

quá chuẩn
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chỉ mong được 50% như trong chia sẻ trên thôiii
    • Thành viên Webtretho
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mỗi ngày đều cố gắng để trả thành bố mẹ xịn của con. Luôn là người bạn chơi cùng con các trò chơi và cùng con xem các bài hát mà con yêu thích... Yêu con mỗi ngày,
    Em Là Mẹ đóng góp những kinh nghiệm quý báu để giúp các mẹ trở thành người mẹ tuyệt vời và vĩ đại nhất của gia đình và xã hội.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bài viết thật ý nghĩa, con mình đang trong lứa tuổi 3t và 5t, cháu cũng hay nhõng nhẽo, được cái mạnh dạn vì ba mẹ đôi lúc nói chuyện tâm sự với con như những người bạn nên con nó sống có tình cảm hơn. Nhưng cảm ơn chủ thớt đã cho hình ảnh đúng nghĩa để trở thành một người cha người mẹ xịn như thớt nói
    Em muốn mua một căn nhà chung cư đẹp với nội thất phòng khách đẹp, phòng ngủ thật ấn tượng
    • 91 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

trong khi các con học làm conngười thì cha mẹ cũng phải học làm cha mẹ tốt
    Số điện thoại: 0986072424
Web Analytics