Hình thành thói quen gắn kết yêu thương từ 5 phút mỗi ngày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.35K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,769 Bài viết

• 2,563 Được cảm ơn

adServerHôm rồi mình có nghe một chuyên gia tâm lý nổi tiếng chia sẻ, mỗi ngày nếu ba mẹ dành ra 5 phút chơi cùng con sẽ rất tốt đối với sự phát triển của trẻ? Chắc chắc đọc đến đây nhiều mẹ sẽ hỏi, chơi với con 5 phút mỗi ngày thì chơi kiểu gì, giúp con phát triển kiểu gì…? Và mình cũng như các mẹ, thắc mắc vô cùng!

Đúng là 5 phút không nhiều để có thể làm bất cứ việc gì, nhưng với yêu thương thì 1 phút cũng là vô giá các mẹ ạ! Nhất là đối với trẻ con! Và theo chuyên gia, đây là lợi ích của 5 phút bên con, mình càng nghe càng thấm nên chia sẻ cùng các mẹ:

- Dành 5 phút bên con mỗi ngày, thủ thỉ rằng ba mẹ yêu con sẽ giúp truyền năng lượng tích cực đến cho trẻ, trẻ sẽ cảm thấy mình được yêu thương, vui vẻ và tự tin hơn trong cuộc sống cũng như khi gặp khó khăn.

- Dành 5 phút bên con mỗi ngày, sẽ giúp ba mẹ gần gũi với con cái hơn, giúp con phát triển trí não tốt hơn và gia đình luôn gắn kết.

- Dành 5 phút chơi cùng con mỗi ngày, qua các trò chơi sẽ giúp trẻ bộc lộ năng khiếu từ đó mẹ có thể giúp con phát triển tài năng của mình.

- Dành 5 phút bên con mỗi ngày sẽ giúp con cảm nhận được tình cảm gia đình là vô giá và luôn trân trọng những khoảnh khắc như vậy.

Thật vậy các mẹ ạ, nhiều nghiên cứu đã chỉ ra rằng, những năm th.á.n.g đầu đời, nhất là giai đoạn 0 – 6 tuổi, nếu đứa trẻ nhận được sự quan tâm, yêu thương của ba mẹ sẽ phát triển rất tốt về thể chất lẫn tinh thần. Đặc biệt, những đứa trẻ có ba mẹ chơi cùng sau này sẽ gặt hái được nhiều thành công trong sự nghiệp, cuộc sống cũng như luôn có suy nghĩ lạc quan, tích cực khi đối diện với những vấn đề khó khăn. Thêm vào đó, 5 phút chơi cùng con mỗi ngày cũng giúp mối q.u.a.n h.ệ giữa ba mẹ và con cái luôn khắng khít, gần gũi cả khi con đã trưởng thành.

Vì vậy các mẹ ơi, đừng bỏ qua cơ hội gần gũi con ngay từ bây giờ nhé! Hãy chơi cùng con, hòa mình vào những trò chơi trẻ thơ cùng con để hiểu con hơn cũng như chứng kiến con khôn lớn mỗi ngày. Chẳng mất quá nhiều thời gian đâu ạ, chỉ cần 5 phút mỗi ngày thôi nếu mẹ quá bận rộn!

Và để giúp mẹ hình thành thói quen dành 5 phút mỗi ngày cho con, OMO gợi ý cho mẹ những trò chơi cực đơn giản dưới đây nhưng sẽ giúp 2 mẹ con có những khoảnh khắc tuyệt vời bên nhau và giúp mẹ hiểu con nhiều hơn đấy:

1
    Nhiều trò chơi cùng con cực vui, cực hay mà chỉ tốn có 5 phút thôi nè mẹ, vào ngay chat bot OMO để xem nhé: http://bit.ly/omo-vietnam

Nguồn do OMO Việt Nam cung cấp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 226 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cười
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể giúp
    Mình tạo topic được không bạn
    Mình mới tạo web nhưng không biết làm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tối mình đi làm về là thích chơi với bé, cả ngày đi làm mệt chơi bé cảm thấy thoải mái
    • 251 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nếu đứa trẻ nhận được sự quan tâm, yêu thương của ba mẹ sẽ phát triển rất tốt về thể chất lẫn tinh thần
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myphamnamnu Xem bài viết
    Có thể giúp
    Mình tạo topic được không bạn
    Mình mới tạo web nhưng không biết làm
    Tạo topic thì bạn vào chủ đề rồi nhìn lên trên góc phải có nút tạo topic đó bạn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn chơi với con lắm, nhưng chỉ tranh thủ được thôi, chứ đi làm về là lại một lô các công việc đẩu đâu lao đến, chẳng có nhiều thời gian. Nhưng 5 phút thì mình làm được, thậm chí còn hơn. Thậm chí 5 phút là quá ngắn
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mỗi ngày giành ra ba tiếng chơi với con có đủ không bạn ?
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mỗi ngày 5p hơi ít đó
    • Thành viên Webtretho
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

😊😊😊😊😊
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

5 phút có hơi ít quá ko bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhnt92 Xem bài viết
    5 phút có hơi ít quá ko bạn
    T cũng nghĩ giống mẹ nó đấy . Đứa trẻ nếu được quan tâm nhiều sẽ phát triển toàn diện hơn về cả sức khỏe và tinh thần đúng ko mn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimcuongxanhdo Xem bài viết
    T cũng nghĩ giống mẹ nó đấy . Đứa trẻ nếu được quan tâm nhiều sẽ phát triển toàn diện hơn về cả sức khỏe và tinh thần đúng ko mn
    Đúng luôn mn ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bỏ cái điện thoại xuống, tắt ti vi đi là có thời gian gắn kết nhau rồi. Ngày nay các bố mẹ lười chơi với con cứ vứt cho nó cái điện thoại hoặc ip để rảnh tay lướt FB. Nhìn chắn lắm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bài viết rất hay ạ
    Phòng trà ca nhạc Trixie Cafe & Lounge
    165 Thái Hà - Đống Đa - Hà Nội
Web Analytics